• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman nhà tuanphuthai

hoangtun

Member
@ HoàngTun: nhất trí, nhưng phải chuẩn bị tinh thần hoặc thuốc giải rượu đầy. Bắc Hà nhà Tuanphuthai không dễ thưởng thức đâu, " độ cảm nhận rất sâu :D:D:D"[/QUOTE]

Say em cũng máu, nếu say quá ra bãi cỏ trong video clip chay vài vòng với mấy con Dod tỉnh ngay anh ạ. Hôm nào anh sang nhà Bác tuấn gọi em nhé một cái chân gà đông cảo chắc uống hết 1 lít bắc hà ý chứ:D

Con Lợn Lòi

Active Member
@ HoàngTun: nhất trí, nhưng phải chuẩn bị tinh thần hoặc thuốc giải rượu đầy. Bắc Hà nhà Tuanphuthai không dễ thưởng thức đâu, " độ cảm nhận rất sâu :D:D:D"
Say em cũng máu, nếu say quá ra bãi cỏ trong video clip chay vài vòng với mấy con Dod tỉnh ngay anh ạ. Hôm nào anh sang nhà Bác tuấn gọi em nhé một cái chân gà đông cảo chắc uống hết 1 lít bắc hà ý chứ:D[/QUOTE]

Kha kha, chủ thớt vô cho ý kiến đê chứ? hay CN này nhể ??? :D:D:D

tuanphuthai

Active Member
@kieumailc: khi nào bác về HN thăm cái vợ em sẽ bảo chú Loathanh đt đuôi 075075 đón bác về ĐA "thẩm" xem rượu do đồng chí Siêu trưởng ban quản lý chợ Bắc Hà (cũ) kiếm giúp có phải ủ bằng men Hồng Mỵ thứ thiệt hay không mới được.
@Hoangtun, Lòi: dạo này mấy con gà trĩ đã đủ lớn mà không có người giải quyết, ế quá. Hôm nào mấy bác lên giải quyết cùng tôi với nhé.

Tặng mọi người cái video huấn luyện dob của tôi được phụ họa bởi tiếng kêu của lũ gà trĩ rất vui tai.
Video huấn luyện dob của tuanphuthai

Scoobydoo

Member
Bác Tuấn toàn chơi kiểu nhỏ giọt nhể, tung nốt phần 2 clip huấn luyện đi chứ

Con Lợn Lòi

Active Member
@kieumailc: khi nào bác về HN thăm cái vợ em sẽ bảo chú Loathanh đt đuôi 075075 đón bác về ĐA "thẩm" xem rượu do đồng chí Siêu trưởng ban quản lý chợ Bắc Hà (cũ) kiếm giúp có phải ủ bằng men Hồng Mỵ thứ thiệt hay không mới được.
@Hoangtun, Lòi: dạo này mấy con gà trĩ đã đủ lớn mà không có người giải quyết, ế quá. Hôm nào mấy bác lên giải quyết cùng tôi với nhé.

Tặng mọi người cái video huấn luyện dob của tôi được phụ họa bởi tiếng kêu của lũ gà trĩ rất vui tai.
ka ka chuyên gia mới, mới chuyên gia. Sắp có trung tâm để gửi trẻ rồi ....=))

hoangtun

Member

Em tẩy giun hôm nay rồi hôm nào bác tổ chức em xin đăng ký đầu tiên. Video của bác em thấy rất hay tuy chưa được chuẩn. Nhưng mình có phải chuyên nghiệp đâu dậy được chó nge lời đã là một thành công rồi. Chúc mừng anh.:love struck:

hoangtun

Member
Chưa đươc chuẩn ý em nói là cái dáng ngồi của em cái nhà bác, ngồi vẹo một bên anh ạ.

minhcuong

Active Member
....
Bác chủ Dob có công vất vả huấn luyện Dob, đi cạnh, ngồi nằm thì chả bác nào ấn nút "Cảm ơn" để động viên cả.

Tinh thuần tự dạy cún của bác chủ Dob rất đáng hoan nghênh, cần tiếp tục phát huy để đưa phong trào Doberman lên một tầm cao mới.

Tặng bác chủ Dob một câu

"Có công mài sắc có ngày nên kim"

tuanphuthai

Active Member
Hi hi, cảm ơn các bác đã quan tâm, động viên. Chú dob trong video của em được mỗi cái đi cạnh và thái độ quan tâm đến hành động của chủ là tạm được. Còn ngồi và nằm thì.......vứt. Nhưng thực tế em nó cũng tạm được các bác ạ. Do lúc quay em nó đang uể oải do mới bị......làm việc hơi nhiều và đói bụng. Chứ bản năng của chúng là ngồi và nằm sao để chủ gọi cái là bật dậy được ngay thì không cần dạy nó cũng biết:)). Để hôm nào rảnh em nhờ người quay cái khác để các bác xem bù và cho em nó cơ hội sửa sai=)). Có thể em bắt cả 3 con nhà em cùng biểu diễn luôn 1 lúc để các bác bình cả thể nhé.

Con Lợn Lòi

Active Member
Bác chủ Dob có công vất vả huấn luyện Dob, đi cạnh, ngồi nằm thì chả bác nào ấn nút "Cảm ơn" để động viên cả.

Tinh thuần tự dạy cún của bác chủ Dob rất đáng hoan nghênh, cần tiếp tục phát huy để đưa phong trào Doberman lên một tầm cao mới.

Tặng bác chủ Dob một câu

"Có công mài sắc có ngày nên kim"
Hì hì e biết bác là một "tay lão luyện" trong việc huấn luyện, rất kiên trì và tâm huyết. Nhưng thú thật với bác ông bạn em đây cũng là một tay đầy nhiệt huyết trong việc huấn luyện cún đấy nhé. Nếu hai người ở gần nhà nhau thì tốt nhể! :D:D:D:D

minhcuong

Active Member
Hì hì e biết bác là một "tay lão luyện" trong việc huấn luyện, rất kiên trì và tâm huyết. Nhưng thú thật với bác ông bạn em đây cũng là một tay đầy nhiệt huyết trong việc huấn luyện cún đấy nhé. Nếu hai người ở gần nhà nhau thì tốt nhể! :D:D:D:D
Bác có biết câu "Tuy xa mà gần" không?

Cứ giao lưu qua mạng thế này lại hay hơn ý chứ :D

Nghe tin đồn là bác Lợn Lòi đang ủ kế hoạch dậy chó đi xe đạp 3 bánh. Thực hư thế nào bác Lợn Lòi bật mí chút xíu đi. Đằng nào cũng bị lộ rồi.

Con Lợn Lòi

Active Member
Bác có biết câu "Tuy xa mà gần" không?

Cứ giao lưu qua mạng thế này lại hay hơn ý chứ :D

Nghe tin đồn là bác Lợn Lòi đang ủ kế hoạch dậy chó đi xe đạp 3 bánh. Thực hư thế nào bác Lợn Lòi bật mí chút xíu đi. Đằng nào cũng bị lộ rồi.
Không phải đâu bác ơi, em định làm cái power cho 4 con chó chạy một lúc thôi bác à. Chứ dạy nó đi xe đạp thì em phải chuyển đến gần nhà bác làm việc mất ka ka ...:D:D:D

Scoobydoo

Member
Thế hôm nào các bác tụ họp, đề mô cho bọn em xem được không ạ. Em cũng khoái mấy cái môn huấn luyện này lém, nhưng chỉ huấn luyện cơ bản như các lệnh đi đứng nằm ngồi, đi vệ sinh, cắp vật mang về, chứ em sợ cái môn tấn công lắm, vì em chưa kiểm soát được, nhỡ nó mà phang lung tung thì mệt mỏi lắm.

tuanphuthai

Active Member
Thế hôm nào các bác tụ họp, đề mô cho bọn em xem được không ạ. Em cũng khoái mấy cái môn huấn luyện này lém, nhưng chỉ huấn luyện cơ bản như các lệnh đi đứng nằm ngồi, đi vệ sinh, cắp vật mang về, chứ em sợ cái môn tấn công lắm, vì em chưa kiểm soát được, nhỡ nó mà phang lung tung thì mệt mỏi lắm.
Mình cũng có cùng quan điểm với chú Scoob, việc huấn luyện chó tấn công thiếu bài bản, khoa học, thực hiện trên những con chó thần kinh không tốt, sẽ tiềm tàng nhiều nguy hiểm cho những người xung quanh.
Có thời gian mình sẽ đặt làm cái xe kiểu này để giúp mẹ mình trong việc cho cháu đi chơi hoặc đón cháu ở lớp về hoặc đi chở rau giúp mẹ. Vừa ý nghĩa lại vừa rèn luyện được chó.
http://www.youtube.com/watch?v=JcDstC9x3f4
http://www.youtube.com/watch?v=AejH1rZ9rrY&feature=related
http://www.youtube.com/watch?v=CEDwx8djdCU&feature=related

tuanphuthai

Active Member
Mình định làm cái xe cho dob nhà mình kiểu này, mọi người góp ý cho mình với nhé

hoặc là

Hoặc là

:not talking::not talking::not talking::not talking::not talking::not talking:

Scoobydoo

Member
Bác làm cái sulky trông đẹp hơn, cái loại 1 càng ấy, làm và lắp đặt đơn giản hơn nhiều

tuanphuthai

Active Member
Ý chú Scoob nói xe kiểu này hả?

Kiểu dáng cũng rất đẹp đấy nhưng phải nghiên cứu thêm mấy cái dây chằng ở lưng của chúng. Hiện đã kiếm được bánh xe rồi đó là mấy cái bánh xe đạp trẻ con hoặc nếu cần thì mua loại bánh xe đặc ở Melinhplaza.
Có gì mong các bác góp ý thêm. Khi nào có xe sẽ chụp ảnh đưa lên khoe với các bác.

tuanphuthai

Active Member
Kiểu Sulky có ưu điểm là có thể dùng 1 chó hoặc 2 chó thậm chí 3,4 chó kéo, xem ra có vẻ hay hơn loại 2 càng.