• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm ACE họ hàng với bé Tilly nhà mình!!!

ngohoavinh

Nhìn cooker cũng đẹp đấy chứ ! sau khi về nhà thì rủ Bush đi tắm bùn hả ! cũng giống nhà Đôla ! hôm mới đưa Zen về nhà ! sáng ngủ dậy thấy thật là kinh hoàng khi 2 Bé chung 1 chuồng, nhìn đen đen ..... có mùi ..... tình hình là như tắm bùn ... hix ! mắc công bố mẹ dọn dẹp + tắm cho 2 bé mất 3 tiếng đồng hồ =))

Xin chào cả nhà. Bố mẹ Tilly cho đến hôm nay mới trọn nghĩa vụ "ăn chơi nghỉ lễ" và "thanh minh trong tiết tháng ba" hì hí. Đầu tiên xin chúc mừng nhà Bush trước, từ nay quanh Bush đã có thêm một đống "bụi rậm" nữa. Nhìn hai bé + bé mèo đáng yêu và ngộ nghĩnh lắm. Thứ hai xin chúc mừng đến bé Nick. Bé Nick đã tìm được chủ thực sự rồi haiz...điều mà nick vẫn kiếm tìm lâu nay. Công nhận hai bạn trẻ này yêu thương lũ cún lắm ý. Nhà Tilly lại làm một chùm ảnh phục vụ cả nhà nữa đây, đảm bảo mãn nhãn...

Phần đầu là hình ảnh hôm off ngày 31/3 tại 55 Nam Ngư (thiếu nhà Bush, Bombi và Ba bố con {không biết gọi thế nào, thấy bạn Đạt gọi thế :))}). Bow chủ nhà hiếu khách cùng Tilly và Dola trong lúc đợi Nick tranh thủ tạo dáng tí

Chú thích từ trái qua phải Dola, Bow và Tilly.

Một lúc sau thì Nick đến. Cả 4 bé vui quây quần, chụp nào (thứ tự vẫn như cũ, có thêm nick xinh gái cuối cùng bên phải)

Như thường lệ, Tilly và Dola vẫn là hai kẻ nghịch nhất đàn, và không muốn rời xa nhau nhất. Nhà mình và Dola đã đạt được thỏa thuận mỗi bên nuôi hai bé một tuần hì hì

Tilly quan sát viên Dola và Bow ẩu đả

Còn đây là tối hôm mùng 3, Bố mẹ Nick đưa chị gái sang gặp em gái. Chị Nick xinh gái nhưng rụt rè dễ mến

Sau phút rụt rè, hai chị em lao vào măm nhau (cắn nhau thì đúng hơn hí hí)

Hai chị em ruột thịt

riky0

Hôm off vui quá ^_^ nhà Bush chưa có điều kiện đưa BUsh đi ( mang bé nó về quảng ninh e cung mất sức lắm rồi @@ ) nên mong cả nhà thông cảm . mà e có thắc mắc là cả đàn có 7 bé mà hình như thiếu 1 bé , không biết bé đó đâu nữa ???

Xem ảnh mấy em nhà mình xinh qua'! em nào cũng đáng yêu hết ah!:x Nick hơi rụt rè nhưng dần dần quen cũng thích chơi cùng các em lắm! Bố mẹ Bombi lần sau đưa em ý ra nhé! Còn bố mẹ Bush thì khi nào có điều kiện đưa em ý lên đây chơi với các anh chị em. Còn 1 bé nữa của "Ba bố con" thì không được gặp bao giờ hết á!!!!:-o

Chà chà ! Ở đâu ra mà nhiều bé đẹp zai đẹp gái thế kia à :x nhìn yêu và ko chán mắt :-* Các bé zai thì đẹp zai còn 2 bé gái thì xinh gái quá cơ :x yêu nhỉ .Nick và tylly xinh gái duyên dáng như thiếu nữ =)) .Mong các bé ăn tham chóng nhớn như tylly :)) .Nàng tylly vẫn dẫn đầu bảng xếp hạng về độ " đô con " và điệu nữa chứ :p.Hì HÌ Nhà bush thì xin khất vậy thôi , ở xa thủ đô buồn vậy đó .Nhưng sẽ có ngày bush về HN gặp mẹ đẻ và các ACE của mình .:-*

Sau nhiều tuần không sắp xếp được lịch off cho full dogs, đến thứ bảy tuần vừa rồi (07/04/12) cả 5 bé đã được gặp anh chị em ruột của mình. Tuy có một nhà phải về sớm nhưng buổi off diễn ra rất vui. Như thường lệ dưới đây là góc hình ảnh:

Đề nghị nhà Bush không ghen tỵ với các bé nhé hí hí. Có một câu hỏi dành cho nhà Bush đây. Đố nhà Bush kể tên được các bé trai bé gái xuất hiện từ trái qua phải trong bức ảnh trên. Nhà Tilly gợi ý thêm cho một pic nữa nhé

Bow chủ nhà rất hiếu khách đã khao cả nhà 2 chậu xương cổ ngan, vịt, gà đấy ắp. Các bé rất phàm ăn chỉ trừ bé Dola " bé này một mình ăn hết một chậu hí hí..."

Một nhà về trước nên bốn bé phân ra làm bốn chủ quyền thế này

PS. Cho nhà TIlly hỏi nhà Bush tí. Từ Hn về đến nhà Bush bao nhiêu km và quanh quanh khu nhà Bush có bãi biển nào đẹp không?. Nhà Bush tranh thủ PR về hometown đi nhé!

Nhìn mặt " thằng dola" cười nhếch mép " đểu " thế =)). Nàng TYLY thì béo ú ko đứng lên được mà phải ....nằm :)) . Bé bow bị anh dola và bà chị cả xinh gái NICK " nuốt chửng "=)). Còn cu bombi "xương thủy tinh " thì xem ra rụt rè và cảnh giác với ông anh DOLA gớm :)). Chắc do lần đầu tiên gặp mắt các anh chị em ruột của mình sau một thời gian xa cách ;). Nhà bush dã đoán đúng chưa nhà Tyllly ?( bombi- dola - bow_ nick _ tylly ) Hì hì ! Đúng ko vậy ? Nhân đây nhà bussh sẽ cho các gia đình hết "tò mò" về gia cảnh nhà bussh . Nhà bush có bố thế hệ 6x , mẹ 7x (già lắm rùi :(), bố mẹ bush ghề nghiệp tự do , bush có chị gái cả học ĐH năm thứ 2 ở HN , anh trai bush học lớp 6 . Hiện bussh ở với bà đã 83 tuổi cùng bố mẹ và anh zai lớn với anh " thứ Lạc ":)) . Nhà bush cách THỦ ĐÔ 100km , cách TP HL 70km . nHÀ BUSSH ở đầu QN ( đố biết ở huyện nào đấy ;)) ).Nhà bush ở một thị trấn nhỏ , trên trục đường 18a , cách nhà bush 10km có rừng , hồ , suối .Tất nhiên là hồ nước ngọt rùi =)) . Bố mẹ bush rất vui khi đc đón tiếp toàn thể đại gia đình của nhà bé bush . Nếu như bố mẹ các bé ko chê nhà bussh ở tỉnh lẻ , nghèo , thì hãy bớt chút thời gian về nhà bush chơi ,rồi cũng nhau đi picnic trong rừng :-*:-*, tắm suối , tắm hồ . Đảm bảo thích gấp ty tỷ lần đi vịnh HL "đầy nắng " :)) . Đây vừa là lời gt vừa là lời mời nhiệt tình xuất phát từ đáy lòng gửi tới toàn thể bố mẹ của các bé đó . Số đt mẹ bush :0978660332

iiii...hí hí hí đọc xong mà mừng thầm trong bụng:D. Quả này được về HL chơi thật rùi, nãy đưa nick ra vườn hoa Thụy Điển thấy bố TILLY toe toét..." Đã xem comment nhà BUSH chưa? hí hí 23/5 cho mấy chị e nó về nhà BUSH...có suối, có hồ...bla..bla...:))" Nghe đã thấy phê thay nick...Khoản đi chơi thì nick thích phải biết...bóc lịch...Chờ đợi tới ngày đó...:x [-O<
PS: Xưng hô như nào đây nhỉ? hixhixx mình cũng học đại học năm 2...nhưng mà công nhận đọc xong sốc... ban đầu tưởng bố mẹ BUSH 8x, 9x=))...nhưng mà mẹ BUSH teen quá thể hehe:x

vườn hoa thụy điển ở đâu vậy nhà nick ơiiiiiiii :x
nghe nhà bush PR kinh quá đi mất :)) ,lại còn picnic trong rừng,tắm suối tắm hồ hahahaha nhưng nếu có vụ nào đó du hí về nhà bush thì bombi k đi đc rùi :( hx hx "ông bà" bombi k cho đi xa đâu =)))))) ah khi nào bush lớn lớn tẹo nữa thì bmẹ bush thả bush xuống hồ tập bơi đi nhé =)))))

Nhà Tilly không biết nói gì hơn ngoài VOTE ***** cho nhà Bush. Phải công nhận là nhà Bush có trí nhớ cực tốt hi hí bên cạnh nhiệt huyết tham gia forum. Đáp lại lời mời khó cưỡng này, nhà TIlly mạn phép liệt kê ra đây 4 địa điểm khả năng có hồ, rừng và suối là rất cao ;). Cái hồ đầu tiên này nhà tớ không dám chắc có rừng và suối, chỉ có hồ thôi vì nó khá gần trung tâm thị trấn 8-> hé hé

3 cái hồ tiếp theo này tớ đảm bảo có đầy đủ Hồ, Rừng và Suối, đặc biệt nhìn trên bản đồ địa hình thì núi đồi ở đây thật tuyệt, đi picnic còn gì hay bằng nữa...

Chẹp chẹp nhà TIlly boa hoa từ nãy đến giờ chả biết đúng hay sai nữa hic hic :-w:-w. Đành chờ thêm thông tin từ phía nhà Bush thôi!

PS. Nhà Bombi không thể lãng phí cơ hội tham gia hành trình này được đâu hihi. Nhà Bush yên tâm, các bố mẹ trên này sẽ cố gắng thuyết phục nhà Bombi. Khi nào set up được thời gian hợp lý sẽ thông tin cho mẹ Bush. Một lần nữa xin cám ơn thiện ý nhà Bush!

:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)).Công nhận nhà tylly giỏi , chuẩn . Cứ thế nhé , hãy cố gắng về nhà bussh chơi rồi nhà bush dẫn vào hồ khe chè chơi , tắm ở đó sướng lắm , ko sợ bị sạm da như đi tắm biển đâu :)) . Lời mời nhiệt tình đó . Khi nào các nhà sắp xêp đc về nhà bush chơi đấy nhé :-*.Nhà bussh ở đường Nguyễn Bình ,thị trấn Đông Triều , Huyện Đông Triều , tỉnh QN .

ngohoavinh

cả nhà ơi cho em hỏi ! trời nắng thế này cho bé vào nhà nằm có điều hòa với quạt thì có sao không nhỉ :-S Nhìn bé thở hổn hiển em không kìm lòng được :-ss:-ss

cả nhà ơi cứu bush ! Tình hình là bush vẫn bị thối tai , mẹ bush vẫn nhỏ thuốc và vs tai cho bush đều nhưng vẫn có mùi , vì thế mà hôm qua nghe ông bán thuốc nói là cho bush uống thêm thuốc thì mới khỏi nên mẹ bush mua cho búhh uônghs . AI ngờ đâu sau 30' mặt bush nổi u , cục và bush ngứa cứ vọ cái đầu xuống đất , mắt bush sưng húp , mẹ bush sợ quá mang thuốc trả lại . Khoảng vài tiếng sau mặt bush trở lại bình thường , bush vẫn ăn uống đc nhưng ít đi . Vậy mà sáng nay bush ko như mọi hôm , khi mẹ mở cửa xuống sân sau nữa , nó nằm bẹp một chỗ , chỉ đứng 2 chân trước , gọi cũng ko đứng lên đc , Cho ăn cũng ko nết dậy đc mà phải bế ra chỗ ăn , bush ăn ít hơn mọi hôm và phải bế đi vs . Mẹ bush xoa bóp một lúc và gọi cho ăn bánh thì bush cố mãi mới đứng đc và cũng đi theo để tranh ăn với con lạc .Nhưng mỗi lần bush nằm hay ngồi là bush ko tự đứng dậy đc :((mà phải sốc bush đứng lên . Mẹ bush gọi bs thú y rồi , họ bảo chiều mới qua đc vì bs đang đi làm ở xa .:((Cả nhà có ai biết bush bị sao ko , bảo nhà bush với . :((

Thối tai là bệnh thường gặp ở Hoàng Cẩu mà mẹ Bush. Mẹ Bush để ý thì sẽ thấy phần hai bên lỗ tai lông mọc rất dày. Chỉ cần vệ sinh đều đặn kết hợp tắm nắng thì sẽ tự khỏi. Mẹ Bush lại chăm sóc em nó một cách thái quá rồi. Bây giờ lang y thì ít lang băm thì nhiều. Ở trên này cũng nhiều trường hợp do tự ý đi mua thuốc hoặc mời bác sỹ về nhà tiêm, hôm sau thú cưng ngoẻo củ tẻo luôn. Với triệu chứng sau khi uống thuốc như vậy, mình khẳng định em nó bị dị ứng rồi. Còn về khả năng đi lại của em nó, rất có thể do tác dụng phụ không mong muốn của thuốc (trường hợp xấu nhất là bị liệt). Do Bush là baby dog nên không biết là mẹ Bush mua thuốc người lớn hay trẻ con cho Bush uống nữa?. Chắc chiều nay bác sĩ thú y mới đến nhà thăm khám cho Bush, mẹ Bush chú ý những điều sau nhé:

1. Kể cho bác sĩ tên loại thuốc + liều lượng mẹ Bush đã cho uống (cái này là bắt buộc)
2. Nếu mẹ Bush không nhớ tên thuốc thì ra ngoài của hàng dược đó mua lại loại thuốc đó rồi đọc hướng dẫn sử dụng + chống chỉ định + tác dụng phụ (xem có giống với triệu chứng của Bush sau khi uống không)
3. Khi bác sĩ thú y khám xong phải hỏi rõ là nguyên nhân bệnh, lộ trình xử lý + tên thuốc chi tiết được sử dụng.
4. Mẹ bush nên cho uống nhiều nước để thải độc ra khỏi cơ thể

Chiều Bush khám xong, mẹ Bush thông tin ngay lên diễn đàn cho mọi người yên tâm nhé. Chúc tổng thống mau khỏe!

ngohoavinh

ôi ! khổ thân Bush ghê ! mọi người nên rút kinh nghiệm không nên cho uống thuốc linh tinh khi chưa có chỉ định của bác sĩ ( sịn ) nhá ! chúc Bush mau khỏe ! hichic

Bush vẫn vậy , ko đỡ tý nào các nhà ạ . BS bảo ko phải bị bệnh mà do bị phản ứng quá liều của thuốc kháng sinh nên ko chữa đc mà chỉ cho uống gluco và vitaminc để tự cơ thể giải độc tố thôi . Hiện tại bush ăn rất tốt , mỗi tội ko tự đứng dậy đc thôi , còn nếu có người sốc dậy thì bush vẫn đi lại đc nhưng chậm chạp .Mặt bush buồn lắm mặc dù lúc măm bush vẫn chiến như thường . Mong bush sớm tự hồi phục vậy thôi chứ bs cũng bó tay rồi .

Nhà Dola nói chí phải đấy. Mong mẹ Bush chịu khó tập thể dục cho bé hàng ngày, có thể cử động các khớp hoặc bế sốc cho bé tập đi + tăng cường uống nhiều nước như bác sĩ dặn. Nhà Tilly tin rằng tổng thống sẽ đương nhiệm trở lại thôi.

hix khổ thân BUSH quá! bệnh hôi tai thì em nào cũng bị mà! nên phải thường xuyên vệ sinh tai>:D<. Hồi trước mang Nick về, Nick cũng bị nên e tắm cho Nick 3 lần/ tuần, trong lúc tắm rửa sạch trong và ngoài tai bằng sữa tắm:) Tắm xong thì phải sấy luôn + sấy thật khô tai. Sau đấy lấy bông tai về ngoáy cho e ý thật sạch như cho mình ý! :)) .
Mẹ BUSH lần sau lên diễn đàn hỏi mọi người trước hoặc gấp lắm thì call cho mọi người hỏi trước nha! Không phải lúc nào cũng mua thuốc linh tinh hay gọi bs luôn. Tùy từng trường hợp bệnh, thời gian có gấp không nhé! :)
Mẹ BUSH nên cho BUSH tập thể dục bằng việc đi bộ hay chạy nhẹ nhàng, hay leo cầu thang nhé! Bây giờ thì nên cho đi bộ nếu không vì thương e ý mà cứ để cho nằm 1 chỗ thì lúc khỏi bệnh bị hạ bàn thì chết :)) CHo em ý tắm nắng thường xuyên và chế độ ăn uống hợp lý nữa nhé! Chúc BUSH mau khỏe:-* :x

Khổ lắm , mẹ bush ở nhà chỉ có việc chăm lũ cẩu thôi có vc gì làm nữa đâu , nên đứa nào cũng sạch sẽ thơm tho , con bush dù 2 ngày tắm 1 lần và mỗi ngày nhỏ thuốc và ngoáy tay 1 lần mà vẫn có mùi , vì hay bế nó nên ngửi thấy mùi bush ko thơm như mùi con LẠC nên mới sảy ra cơ sự đáng tiếc đó . Hôm nay bush sút vài cân thịt , mẹ bush cho bush ăn cơm trộn thịt bò hầm , uống sữa , ăn trứng vịt nộn , uống nước gluco , bush ăn rất tốt vậy ma vẫn sụt cân :)|.Buồn lắm