• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm ACE họ hàng với bé Tilly nhà mình!!!

dnày e bận qá nên k lên forum vs đi off đc,mong ac thông cảm nhé :( Khổ thân bush qá,thế e đã đỡ tí nào chưa :( e thấy cứ lau tai = nước muối là tốt nhất,sao e nó lau tai thường xuyên mà vẫn bị thối tai nhỉ :-s e cg nghĩ giống nhà tilly đấy,e nó bị dị ứng thuốc rùi,lần sau c đừng dùng thuốc linh tinh nhé,k là toi đấy :( cứ cho bush đi bộ vận động nhẹ nhàng,tẩm bổ cho mấy ngày là uki mà. Chúc e iu mau khỏe :*

Cảm ơn mọi nhà đã quan tâm tới bush :-* .Tình hình là bush hôm qua bắt đầu tiêm thuốc bổ trợ sức và thuốc thần kinh rồi , hôm nay bush đã tự đứng dậy đi lại đc rồi , mặc dù vẫn chậm chạp .Nhưng đã thấy dấu hiệu khả quan hơn . Dạo này mẹ bush vất vả quá , có lẽ phải cho con Lạc đi thôi vì ko dạy nó đi vs đúng chỗ đc , bực lắm , một đứa thì nằm một chỗ phải bế đi vs còn 1 đứa thì bạ đâu bậy đó , vung vít khắp sân , sáng nào cũng mất 10 xô nước cọ sân , mệt lắm rồi :)|. Nó bắng nha bắng nhắng và dễ bị kích động ko thể kiểm soát đc ,nó chuyên nhảy bổ vào liếm mặt người khác càng đẩy nó ra thì nó càng xông vào :)) và chuyên bắt nạt thằng bush , đanh đá lắm . Dạo này bà của bush bị bênh tương đối nặng nên mẹ bush cũng phải dành thời gian chăm sóc bà nữa nên có lẽ nhà bush phải cho Lạc đi thôi . Nhà bush đang tìm chủ mới cho Lạc , nhà nào biết ai muốn nuôi giống cooker thì gt cho nhà bush nhé :-*:-*:-*

hix cả nhà ơi! hôm nay nick nhà e không chịu ăn:((, e cho ăn bánh quy hay cổ gà cũng không ăn. Em ấy đang mọc 3 cái răng, k biết phải sốt vì mọc răng hay tại vì mấy ngày đầu hè trời nắng nóng quá, em ấy chưa thích nghi k nữa.. Em ấy vẫn nghịch và vẫn ăn sữa chua, dưa hấu...những đồ mát mát, nhưng cứ cho ăn cơm thì quay mặt đi k chịu ăn... hihixx:((

Nhà tylly ơi , dạo này ko có bắp cải thì cho bọn nhóc ăn gì nhỉ ? Hôm qua mẹ bush mua CẢI THẢO bush chê ko măm đâu . Mẹ bush chưa biết cho bush ăn rau gì nữa :)|. À mà tình hình bush khỏi rồi cả nhà ơi :D , tiêm 4 ngày , hôm nay búhh chạy đc rồi , tuy chưa khỏi 100% nhưng chắc vài ngày nữa là bush bình phục hoàn toàn . Bush đc 15kg rôi , nếu không có trận phản ứng thuốc kia chắc bush còn tăng vài kg nữa .

ngohoavinh

Mừng cho Bush quá ! dạo này nhà Đôla bận lắm không tham gia sinh hoạt cùng mọi người được ! xin lỗi mọi người nhá ! Đôla thì thay răng xong rồi ! Nick bây h chắc mới thay răng thì chắc sẽ kém ăn mất mấy hôm ! Nhóc sẽ vẫn nghịch ngợm khỏe nhưng ngại ăn những thứ cứng cứng ! nhà Nick thử cho ăn gan với cơm nhưng để cơn nát nát ý , để nguội. Hè rồi nên các bé nóng nên chịu khó cho bé uống nước nhé ! khát quá các bé cũng không ăn cơm đâu :)

ngohoavinh

@ Nhà Bush : Nhà đôla thì cho ăn đỗ quả , dưa chuột ... Nhiều lắm, nói chung đôla vẫn ăn. không biết có phải là vì đôla là heo không nữa . hihi

Nick nhà e đang thay răng nên ăn kém đi. e vẫn cho ăn gan với dưa chuột, cà chua sống.... thứ nào Nick cũng ăn:D .
@Bush : chúc mừng nhà Bush nhé! 15kg là cũng khá nặng rồi đấy! hihi ăn khỏe, nghịch khỏe là tốt rùi:D

ngohoavinh

Đôla 19 kg rồi :p chó lợn rồi :p. Nghịch như giặc , ăn như lợn , lúc nào nhìn cũng rất buồn cười =))

DOLA đúng là heo rồi :D . Bush cũng mọc răng nhưng mà thấy bussh vẫn ăn uống bình thường , chỉ khác là thức ăn phải ngon , nhiều đạm chứ ko thích rau , quả . Bush hiền chứ ko nghịch , thích nằm dưới gầm ghế lắm . Mẹ bush cho ăn quả , bush ko ăn đâu , chi thích bánh kẹo và uống sữa thôi . Bush ngoan lắm , nghịch thì con Lạc nó nhận hết phần rồi . Con LẠC là con quỷ chứ ko phải chó nữa :)).

Vui quá vì Bush đã bình phục. Cả nhà chúc mừng Bush nhé. Không biết kỳ nghỉ lễ dài vừa rồi, bố mẹ các bé có đưa bé đi chơi đâu không? Nhà Tilly dành tặng bé một buổi picnic câu cá ra trò nhé...zzzzz. Mời bố mẹ các bé chiêm ngưỡng hihi, ah béTilly cũng bằng trọng lượng anh Dola, 19 kg tròn! hí hí

Lúc mới vào hồ câu, bé nhìn thấy người ta thui một con gì to lắm..., tưởng đồng loại của mình nên bé GO GO hoài, lại còn định chạy vào cứu bạn nữa cơ. Hình ảnh bé "to lắm" đây

Vào chòi câu bé chỉ muốn nhảy xuống hồ bắt cá ngay nên đang gầm gừ cái xích đòi ra ngoài...

Mắng một câu mà bé đã ngoan như thế này đây

Ngồi mỏi cả tay mà cá chả cắn nên nhà mình đưa bé chạy loăng quăng khám phá tí. Tranh thủ cho bé tạo dáng luôn.

Trượt cái cầu này thì cảm giác thế nào nhỉ haizzzz............

Trèo cả lên đầu vịt con ngồi nữa này cả nhà ơi

Tilly đang bắt đầu chinh phục nhà bóng, xem ra cái cầu trượt này cũng xoàng thôi, nên nàng leo tự tin lắm hì

Cuối cùng bé đã tìm thấy chỗ chơi rồi

Oài có đứa nào đáp mình thế này nhỉ!?

Trông bé đáng yêu quá đi...

Chó thật - chó giả...

Trong 4 tiếng câu, cả nhà chỉ câu được chú cá nặng chừng thế này thôi. Chú cá này xứng đáng ghi vào kỷ lục guiness quá chừng. Thú thực lũ cá ở đây Pro lắm cả nhà ah!

Với thành quả như vậy nên thay vì cho bé ăn cá nướng, bé phải gặm vỏ dừa như thế này

Bé ăn xong lại lăn kềnh ra và trông chòi cho cả nhà ngủ khò khò,,

PS. Các nhà nên cho bé ăn lẫn thức ăn công nghiệp (túi hạt đóng sẵn) + thức ăn gia đình để đảm bảo đủ dinh dưỡng. Đối với chó rau không phải là thành phần chính, chủ yếu cần tăng cường canxi và đạm. Ngoài rau bắp cải, còn nhiều lựa chọn như khoai tây, cà rốt, rau muống, su hào, nhà Tilly còn cho bé ăn cả canh cua mới oách chứ lị... Mẹ Bush cứ cho bé ăn qua các loại đó, nếu bé thích ăn loại nào thì ta duy trì, nếu k thích thì lại đổi hì hì. Về hoa quả thì Tilly nhà mình nghiện nhất gặm hột xoài, thứ nhì mới đến dưa hấu. Các bé lại thêm một tháng tuổi mới nữa, bố mẹ các bé nhớ tẩy giun nhé. Các nhà cùng post ảnh con em mình lên để nhà Tilly ngắm với nha. Nhớ các bé quá...

ngohoavinh

dạo này đôla được đi bộ với mẹ em từ nhà lên công viên Thống Nhất + làm 1 vòng rồi về nhà ! hi ! để tăng cường sức khỏe ý mà ! đôla không phải dắt xích mà chỉ đi bộ theo ! Ngoan lắm, Đôla cũng nhớ anh chị em lắm ! haizz ! bố mẹ đôla chỉ khổ với đôla là cứ đi chơi về là bẩn lắm vì cứ lăn đùng ra đùa với người khác ! hix ! có ngày phải tắm đến 2 lần ! đôla rất thích tắm. Dạo này bố mẹ đôla bận nên không có time chụp ảnh, anh chị em cho nợ nhá :))

dnày bận hc qá nên ít lên forum vs các ac đc :( tilly đc đi chơi thk thế,bombi chỉ đc lượn vài vòng hồ tây vs hồ gươm thui. pix xin nợ nhóe :* ah bombi đc hơn 17kg 1 chút xíu rùi :x vẫn chưa = dola va tilly huhu

Nhà Bush dạo này mất tích đâu rùi ý nhỉ? hihi. Mọi người ơi cuối tuần này (có thể là chiều thứ bẩy) cho các bé trai, bé gái ra hồ Tây tập bơi đi. Nhà Tilly tìm được một địa điểm khá lý tưởng, nhưng bơi một mình thì hơi buồn nên chờ ACE cùng đi cho vui. Nhà nào đi được thì confirm nhé, trời nắng thế này cơ mừ.....

úi tập bơi ý ah :-s có sợ các cháu nó bị ốm k a :-b,ak a đưa tilly đi đâu chơi mà đẹp thế,có xa k ah ? Cho e xin đch vs hihi :x

Tập tính của loài Golden là thích bơi lội mà em. Em không cho nó bơi là thui chột đi bản năng đấy :p. Hơn nữa bơi giúp chúng khỏe ra chứ k ốm yếu đi đâu, tất nhiên là vào khoảng thời gian hợp lý :D. A đưa Tilly đi câu cá ở Khu du lịch sinh thái Vườn Xoài em ah. A không nhớ rõ địa chỉ, đại khái cách cầu Thăng Long tầm 7km, hình như là đến cái đèn đỏ đầu tiên tại ngã tư Đông Anh thì rẽ phải, chừng vài trăm m nữa là tới. Ở đây toàn xoài là xoài, nhưng có lẽ năm nay bị thui hay sao mà anh chả thấy quả nào (hay người ta ăn hết rồi nên bảo mình thế :-??). Ngoài ra cũng có đủ cả nhà hàng (đặc sản chủ yếu từ các loại cá), khu vui chơi trẻ em - người lớn, phòng hát... ẹc ẹc nói chung thích hợp off, party, dã ngoại cho những ai mang tâm hồn đồng quê nội cổ Việt Nam. PS. Ai mang theo hoàng cẩu nên chú ý tới các bé vì ở đây có một con chó ta rất dữ + xấu tính, Tilly bị đợp hượt một phát may mà mình đề phòng kịp :D

Chỗ này đẹp nhỉ? hehe khi nào thi xong phải đi xả stress mới đượ̣c:D! Ah nhà em mới mua thêm 1 bé mèo xinh ơi là xinh để về chơi với Nick cho đỡ buồn. em ý tên là "cau có". Cái tên đặc biệt và nói lên tính cách của e ý rồi. E ấy rất chi là buồn cười, cứ cau mày nếu không thích, rất cá tính ạ:D Mọi ng đi ngủ thì em chơi . Mọi người chơi thì em đi ngủ và cũng chẳng biết em ăn lúc nào. Rất beoooó. Mắt màu xanh biếc ạ. Em cũng là cái. Hình của em nó đây ạ