• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm ACE họ hàng với bé Tilly nhà mình!!!

Hu hu ! Vừa vào trang rao vặt chó mèo thì thấy nhà LUUDUCANH rao bán Nick đi rồi , thấy nói là vì đk ko cho phép nên rao bán Nick với giá 6tr . :(( Lại còn rao bán đúng ngày 23 nữa chứ . x- . Nhưng biết sao đc , có nhiều lý do ko thể nuôi dog lắm chứ . Mong rằng Nick tìm đc chủ mới yêu thương "chị cả" xinh gái đó . Nhà BOMBI ơi , post ảnh thì bạn ấn chuột trái vào " đến bản đầy đủ chức năng " có màu xanh bên dưới viết khung văn bản đó . sau đó bạn nhìn xuống phía dưới có hình 2 con dog , bạn lại nhấn chuột vào đó nó ra một cái khung bạn lại ấn vào " Choose Files " roòi tìm địa chỉ ảnh mà bạn lưu trong máy tính rồi sau đó " Open " , cuối cùng là " tải ảnh lên " Chúc bạn thành công nhé .Còn anbum ảnh của bush ngày 23.3 này nhà bush nợ vì máy ảnh cho mượn chưa lấy về đc :)

ngohoavinh

đây là 1 số ảnh của đôla :p hí hí ! mới kịp up trộm được mấy cái vậy thôi ! các ace ngắm tạm nhá :))

ngohoavinh

làm thêm mấy cái cho vui cửa vui nhà vậy :p yêu yêu :X:X:X

con đây là bạn cùng phòng của đôla tên là Zen :X

Dạ nhà em xin hết ạ :X

Hi hi ! nhìn bombi giống bush thế nhỉ . Cũng rất là đẹp zai :D:-*Nhìn bombi yêu ghê . Cả cậu rot cũng đẹp zai kinh khủng luôn :-* .Hôm nay bush xin ra mắt các ACE một size ảnh khi đc 4 tháng tuổi , cũng là giới thiệu chỗ ăn ở của TỔNG THỐNG .=)) Đây là " NHÀ TRẮNG " nơi"tổng thống bụi rậm " trú ngụ

Còn đây là nơi vui chơi giải trí của "tổng thống " . Bush thích đá bóng , trượt patin:-*

nhìn bush "oai chưa ? =))

hom qua 24/3 Bush cân được đúng 9kg các ACE à .

Ko biết so với tylly thì busk kém mấy cân nhỉ , vì nhìn chị tylly mập ú à .:-*:-*. Còn bombi , dola , nick được bao kg rồi nhỉ . Hôm qua là ngày các bé đc 4t mà cho đến ngày hôm naY chỉ có bombi VÀ BUSH post ảnh thui à >:D<. Các nhà còn lại post ảnh các bé lên nhé .

riky0

Oh BUSH nhà mềnh đẹp zai quá cơ , iu quá , lớn thế này rồi .... :x

ngohoavinh

Nhà Bush ơi ! Đôla post ảnh rồi mà ! :p . Đôla nhà mình đến bây h là 12kg rưỡi :p :x:x

Chà chà , đola nhanh lớn thế nhỉ .chắc tylly cũng vậy rồi . Nhà bush cũng cho bush ăn như nhà tylly hướng dẫn , cổ gà hoặc gan bò nấu với cà rốt , bắp cải trộn với cơm cho bush ăn , mà bush ăn như ...lợn , ăn suốt ngày :D vậy mà vẫn bé hơn các anh chị 3,5kg :(( . Nếu như bush ăn tốt như vậy mà vẫn bé hơn các ACE thì chắc chắn là trước kia khi còn bú tý mẹ chị TYLLY , anh BOMBI , chị NICK , anh DOLA đã cậy lớn hơn lại tham ăn nên tranh hết phần sữa bổ , ngon , tốt của bush roài =)) nên giờ các AC mập ú , cân thì nặng hơn bé bush .:D. Còn nếu như ko phải các AC ăn tham hết phần của các em thì có ai có bí quyết gì cho nhà bush để chăm bush mập ú như các AC của mình nhé :-*>:D< . Mà nhà TYLY đi đâu mấy ngày nay rồi ko biết , chả thấy đoái hoài gì tới mấy bé gì cả . Nhà Nick thì đang rao bán Nick với giá 6tr kia . có ai muốn nuôi nick nữa ko ? :-*Nick là chị cả bọn nhóc đấy . Nhà dola cho thêm ảnh của dola lên nhé , ít quá đấy , lại còn chụp chung với tylly nữa chứ <:p .

ăc ăc , nhà bush nhầm roài , sz nhà dola nhé . , 3 chàng trai BOMBI , DOLA và BUSH cả ZEN nữa , đẹp zai quá cơ :-*Chúc các bé "ăn tham " chóng lớn như dola =))

ngohoavinh

ớ ! ai chơi xin lỗi xuông thế ! =)) nhà Bush đầu tư cho tổng thống lên chơi với Đôla và tilly thì mới tha lỗi ! hé hé :)) >:D<>:D<

Cả bố và mẹ Tilly dạo này hơi bận, nên cả nhà thông cảm nhé hì hì. Trộm vía các bé nhà mình mới có 4 tháng mà lớn nhanh như thổi, không kém con PIG là mấy hí hí, còn xinh gái - đẹp "chai" nữa chứ hị hị. Tuy bận, nhưng nhà Tilly vẫn không quên nhiệm vụ đâu nhé. Hôm nay cả nhà sẽ được chiêm ngưỡng nét quyến rũ các góc cạnh của bé, đảm bảo sẽ không thể rời mắt ra khỏi màn hình được. Bé Tilly đã tròn 4 tháng tuổi đạt trọng lượng 13,5 KG, nhân dịp này nhà Tilly mua tặng bé một hộp xương canxi to đùng to đoàng nhé. Bên cạnh đó nhà Tilly cũng muốn gửi đến bố mẹ các bé một món quà đặc biệt ý nghĩa trong dịp sinh nhật tháng này. Nhưng trước tiên hãy cảm nhận những hình ảnh mới nhất từ Tilly đã nhé !!! (click vào hình để cảm nhận fully lovelly = full size nha)

Tilly thì không có nhà Trắng như Bush, bé chỉ thích một cái nhà bạt che mưa che nắng thôi hì hì

Còn đây là vẻ đẹp hồn nhiên như cô tiên các góc của bé

Mấy pics bên lề, Tilly tập đếm lá vàng rơi, tập làm siêu nhân nhặt đồ, tập phi nước đại giống ngựa...

Nhà Bush không biết nhà Tilly đi đâu mấy hôm nay mà bỏ rơi mấy bé. Câu trả lời đây nhé...hì hì. Thành viên thứ 6 trong đàn, bé tên BOW, được chính chủ nhân (bạn Đạt) giữ lại nuôi và gây giống. Hãy chiêm ngưỡng BOW & TILLY

Hai bé đang ngồi ngóng ai mà chăm chú vậy nhỉ?!?!

Như đã nói ở trên, món quà ý nghĩa mà nhà Tilly muốn dành tặng cả nhà chính là hình ảnh về MAMA của các bé. Nhìn hai bé ngồi trong nhà hóng mẹ bên ngoài qua cái cửa kính mà thương quá. Các bé nhà mình xa mẹ cũng khá lâu rồi, hãy cùng đoàn tụ với nhà Tilly nào! (mẹ bé đang giai đoạn thay lông cục bộ, chỉ còn một chút lông bờm thôi), bé Tilly giống mẹ như đúc ý...

PS. Nhà Dola nói đúng đấy. Không nói suông thế. Mình hoàn toàn nhất trí với nhà Dola một lần nữa!

ngohoavinh

cả nhà mình ơi ! hôm tới làm buổi off ở nhà anh Đạt cho các bé gặp nhau cho vui ! Đôla nhà mình rất thích đi chơi ! lên đó cho các bé thăm mẹ nữa chứ nhể ! Bush mau mau sắp xếp thời gian để lên kế hoạch cụ thể nhá !
@ Tilly : chuẩn ! :X:X
@ Bush : khẩn truơng lên nhá :))<:p>:D<

Các bé sinh ra đều = phương pháp đẻ mổ nên từ bé k đc bú tí mẹ rồi :( htrc cg đi qua nhà a đạt nhưng k có nhà nên thui :( hnay bom bi đã nhảy lên bàn cân,em nó đc gần 10kg thui :( hnào đẹp zời cho các bé gặp nhau đi hihi Nhà Bush đóng gói e nó r chuyển fax nhanh lên hn nhé =)))))) ah cho mình hỏi loại canxi nào tốt cho e nó :-s mình đang cho uống cái ống canxi của người ý :-b nhưng hình như có canxi dành riêng cho cún :x

ngohoavinh

đúng rồi đấy ! bé đôla nhà mình bắt sớm nhất ! được khoảng 45 46 ngày đã về nhà với mình rồi nên bé đâu được bú tí mẹ đâu mà bắt nạt ai chứ ! híc ! toàn bú bình thôi :p ! nhà boom bi cho mình số điện thoại nhá ! để mình tổ chức lên nhà anh Đạt off 1 bữa tiện đường liên lạc nhá ! mình có số của nhà tilly rồi ! hí ! thế còn nhà Bush tính sao đây :X:X

He he ! Đợi nhà bush mua ô to riêng đã nhé , chứ đi oto khách người ta lại nhét bé xuống gầm xe à ? :((. Phải công nhận nhìn mặt tylly ghét thế :-*:-*tylly to gấp đôi con BOW . Tylly chắc trước tham ăn nên bú bình nhiều nên bây giờ như ...pig=)) cái lưng phẳng như cái phản :x , cả bé dola nữa chứ , nhìn ghét thế ko biết :-*. Hôm bắt bush về cân bush được 5kg hơi đuôi đuối ,hôm tròn 4t cân đc đúng 9kg , như vậy đã đạt tiêu chuẩn phát triển chưa nhà tylly ? Còn nếu muốn cho uống canxi thì cho uống loại gì nhỉ , có cần uống sữa thêm ko ? Bush ăn cũng như pig nhưng sao ko lớn nhanh nhỉ ? Chắc chắn mấy anh chị ra trước bú tham ,ăn tham rồi =)), nhất là tylly , con gái mà tham ăn thế , béo ú , sau này " chống ề "=)) .Cái mặt tylly xinh gái thế kia mà tham ăn .HÍ HÍ :D Nhìn mặt nhóc nào cũng ghét kinh khủng luôn .:-*:-*:-*.Tylly giống mẹ xinh gái còn bush và bombi với dola cả bow nữa chắc giống bố thì đẹp zai chứ sao .:D.Bush trượt pa hơi bị ...siêu nhé , nằm cũng trượt ngon luôn

và đôi khi cũng biết tạo dáng như ...SAO để chụp ảnh =))

Mỗi tội lúc nào bush cũng bẩn vì bush rất thích ở vườn đào cát , cách 1 ngày tắm cho bush 1 lần nhưng chỉ sạch đc 1 lúc thôi . Trai tỉnh lẻ nó thế dấy hí hí .Còn đây đúng là đầu gấu QN =)).
Anh dola và bombi
đẹp zai theo kiểu " lãng tử" thành phố , còn bush đẹp theo kiểu " xã hội thâm " vùng than

hé hé sđt nhà bom bi là 093.512.1992 nhé. khi nào sắp xếp đc lịch thì nhà a đạt thẳng tiến nhé :x Bush nhìn dân chơi qá ah =))))) nhà bom bi chả có patin :( cg chả có mèo cho bom bi đuổi :)))) toàn tự sướng vs bóng và gấu bông thui :p bé dola cg béo béo xinh xinh ghê cơ ,thk thế :( bom bi còi nhất rồi :( k bk các bé tnào chứ lần trc cho bombi đi chụp x-quang,bác sỹ nói xương bom bi dễ gãy lắm,giống xương thủy tinh ý :( nên bh p bổ sung can xi thật nhiều hx hx :((((

ôi cái xương đỏ đỏ nhà dola mua ở đâu đấy :x mình chỉ tìm đc quả bóng,bên trong có cái chuông xúc xắc thui :(

À nhà tylly ơi cho nhà bush hỏi tý nào . Chả là chỗ nhà bush có trại nuôi bò sữa , nếu cho bush măm sữa tươi và bánh sữa ( giống bánh sữa BA VÌ ) thì có đc ko nhỉ ? nhà bush định cho bush uống sữa cùng anh ĐA , Anh ĐA uống từ bé nên quen dạ rồi , sợ bush uống sữa tươi lại bị tào tháo đuổi nên mỗi ngày chỉ dám cho bush vài cái bánh sữa thôi , bush khoái món đấy lắm . Mà nếu bush uống được sữa đó thì có cần phải uống thêm canxi không ? Vì trong sữa có nhiều canxi rồi mà . Nhà tylly cho nhà bush biết với nhé .:x

Nhà bombi ơi ! Vậy bombi bị bệnh loãng xương à ? Khổ thân bombi quá .Thế bác sĩ bảo bé phải uống caxi thì bạn mua canxi cho bé uống , nhà Bush cũng chả hiểu nhiều về dog lắm đâu ,Bạn hỏi nhà tylly ấy , nhà đó hiểu về dog lắm . bây giờ các bé còn nhỏ nên hơi khó nuôi , chỉ sợ bị "tào tháo đuổi " thôi , chính vì vậy mà nhà BUSH cũng hay hỏi về chế độ dinh dưỡng của bush nhà tylly lắm . Mà bombi đc 10kg , hơn bush 1kg rồi , ko còi đâu . Bush mới còi :D .Hình như ai đến bắt trước thì mang bé mập về trước hay sao ấy , nên càng bé về sau càng còi :D . Bạn nhìn tylly và bow mà xem , bow bằng 1 nửa nàng tylly béo ú .=)). à mà nhà bombi mua cho bombi mấy cái xương bò về luộc kỹ rồi cho bombi gặm , bush thích gặm xương thật vậy cơ . Xương giả bush ko gặm .Mẹ bush mua 10 ngàn 2 cái xương ống bò về luộc rồi cho bush gặm . cách vài hôm lại mua một đôi , như thế cho bush đỡ gặm dép nữa .Mỗi tội ăn xong mõm bush toàn mùi thịt bò=))