• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Cần tìm ACE họ hàng với bé Tilly nhà mình!!!

Chào cả nhà ! Nhà bush lâu ko vào đc vì cái máy tính nó bị hỏng , mới lại bố mẹ bush dạo này cũng bận nữa nên hôm nay mới vào đc :-*. Bush đã khỏe hẳn rồi nhưng chưa thể leo cầu thang như trước đc , toàn bị khụy chân xuống khi muốn leo thôi nên ko thể leo cầu thang đc nữa , còn đâu tất cả đã bình thường rồi . Hôm nay bush đã đc 18kg rồi , mặc dù vừa mọc vừa thay răng nhưng bush vẫn ăn tốt ( nhưng cũng có hôm ăn ít ). Nhà bush cũng bán con Lạc đi rồi , vì ko thể chăm 2 con một lúc đc , con Lạc nó ko phải chó mà là một con QUỶ =)).Không ai chịu nổi nó :D.Dây là hình ảnh của BUSH và LAC hôm trước khi bush bị liệt 1 ngày

Còn đây là hình ảnh mới nhất của bush sau khi khỏi liệt , chụp 4 ngày trước . BUSH đang tắm .

bush rất ngoan khi đc tắm . mà sao mỗi ngày tắm và lau rửa tai một lần mà búh vẫn hôi như chó :D

sau khi tắm xong

Còn dây là sau khi bush đã tắm xong

và khi đã thành một chang trai hơi bị đẹp zai nhé :D:-*

nhìn bush "lãng tử"và đẹp zai chưa ?>:D<

BUSH bây giờ là thanh niên choai choai rồi , ko còn vẻ mặt "ngây thơ " nữa

Trong giai đoạn phải chiến đầu với bệnh tật mà tổng thống lớn nhanh như thổi hì hì. Nhưng nhà Tilly thấy là cu cậu học lớp 6 lớn còn nhanh hơn, nhìn ra dáng đàn ông lắm rồi. Haiz..zz..zz tắm xong như tổng thống có thùng bia đặt bên cạnh để giải nhiệt mùa hè thế kia còn gì sướng hơn nữa. Mình cũng đi kiếm thùng nước ngọt cho cô nương Tilly đây...

thông báo vs các ac là e đã cho bombi đi du học bên Gia Lâm rùi ah :( đến tháng 8 bombi sẽ tốt nghiệp T_T bombi đi rồi nhà cửa trống trải,buồn đến phát khóc nhưng mà vẫn p cắn răng chịu :( tạm thời từ bh đến t8 bombi sẽ k thể tham gia hoạt động nào cùng mọi ng nữa :((((((((((((((

Hôm nay ngày 24 mà chưa thấy nhà nào đưa ảnh của các bé lên .x-( . Nhà bush đưa ảnh của bush lên trước vậy .Đây là hình ảnh của bush chụp ngày 23/5 .Bush đang đc anh hàng xóm gãi . " ôi phê quá "

Còn đây là bush đang đc anh ĐA cho lam đẹp , bây giờ là thanh niên rồi ko phải là "bé" bush như nhà tylly gọi nữa :D .Nhưng mà bush ko thích đâu vì anh ĐA cứ ép bush ngồi lên ghế nên bush buồn.Nhìn mình cũng đẹp zai phết nhỉ :D

Lại còn ngầu nữa chứ :-*
[/u

Anh trai và bussh thân nhau lắm >:D<
[url=http://postimage.org/image/nx6vbxwur/]

Anh ĐA cứ bắt em làm người mẫu em buồn lắm :((

ghét lắm nên lườm lại một phát

Cả nhà hãy chiêm ngưỡng bush đi , quá đẹp zaivà ra dáng thanh niên phải ko ?:">
ko kute như hồi mới về nhà nữa

=)) Mệt quá , cứ bắt người ta làm mẫu mãi thôi . Đấy chụp đi , đây làm một giấc đã

HIHI cám ơn tinh thần xung phong của nhà BuSh nhé! Đầu to + vuông, tứ chi to, lông bờm đang phát triển là những gì nhà Tilly có thể mô tả về "thanh niên" Bush. Chúc mừng vì nhà Bush đang sở hữu một GOld đẹp he he. Mấy ngày này ở Hà Nội thành Hà Lội rùi nhà Bush ah, mưa + sấm + chớp + sét... haizzz. Đấy chắc cũng là lý do mà các nhà DOla, Nick không thể pose ảnh cho các thanh niên được. Lần này chắc cả nhà không được chiêm ngưỡng dung nhan của BOmBI vì BomBi đang đi nghĩa vụ quân sự. Nhà tilly sẽ tung ảnh của thiếu nữ sớm nhất có thể...

Hế lô cả nhà! Các nhà vẫn khỏe và bầy hoàng cẩu vẫn ăn mau chóng nhớn chứ?! Nhà Tilly nhớ các bé lắm hì hì. Hôm này rảnh rảnh nên chia sẻ với các nhà những hình ảnh mới nhất của bé Tilly nha. Chả là dạo này ông trời nắng mưa bất thường, hôm nắng thì nắng quá, ngày mưa thì mưa dầm mưa dề. Vấn đề nằm ở những ngày nắng, nhìn bé chúi cả đầu xuống chậu nước trong khi uống nước, nhà Tilly chỉ muốn cho bé đi bơi thôi. Nói là làm, thế là ngay lập tức CALL cho nhà Nick (nhà Dola thì luôn bận rộn vào lúc chiều tà, nhà Bombi thì đưa bé đi nghĩa vụ rồi - vậy nên nhà Tilly không rủ hai nhà nhá). Không ngờ bố mẹ Nick còn máu hơn nhà Tilly nữa hí hí. 5h chiều 16 - 06 - 12, Tilly + Nick tiến về hồ Tây, phía bờ Quảng Bá. Đến nơi hai bé nhà ta khá nhát vì chưa nhìn thấy ở đâu có cái chậu nước to đến thế. Quả thực khi nhìn màu nước ở đây người cũng còn ái ngại khi nhảy xuống chứ đừng nói đến các bé nữa. May quá có hai anh bạn đang tắm ở đó, đoán là fan của chó kiểng nên tiếp cận hai bé thật nhanh. Và bắt đầu tập cho các bé những bài tập tiếp xúc với "chậu nước to" lần đầu tiên. Nick rất dũng cảm, nhảy xuống trước cả Tilly cơ nhá, Tilly bơi ngay theo sau...

Kết thúc lượt bơi đầu tiên, nhìn hai bé bơi có thể liên tưởng đến cảnh người tập bơi lần đầu tiên ý. Khác với những gì mà bản năng mang lại, hai chân trước đập tung tóe như kiểu sợ bị chìm hi hi, nói chung là nhìn ngố không thể tả, thua xa kỹ thuật bơi của chó nhà. Hai bé vào bờ tạm nghỉ...

Hành trình thứ hai bắt đầu. Lần này sẽ xa hơn, trông dáng vẻ lo lắng của nhà Nick các nhà sẽ hiểu...

Tilly cũng được một anh bạn khác đưa ra xa bờ khám phá

Bơi thi...

Hai bé vào bờ kết thúc lượt 2

Lượt kế tiếp, bố Nick quyết tâm xuống bơi cùng, Tilly đứng ngẩn ngơ vì không thấy bạn đâu

Có một bạn Husky đến thăm này...

Hai bé quay vào bờ kết thúc chặng 3, Nick và Tilly thở phì phò vì mệt

Hai bé tiếp tục ra khơi bắt cá nhưng vẫn không có con cá nào...

Nóng lòng được bơi cùng bé, bố Tilly đã nhảy xuống hihi. Phải công nhận rằng làn nước xa bờ trong thật khác xa trong bờ

Kết thúc buổi tập bơi, trên người các bố chi chít các vết cào. Bé về nhà được tắm gội, ngoáy tai, xù lông...nên trông đẹp như thế này

PS. Nhà Dola share ảnh hôm off gần nhất nhé...

:D phải công nhận bố mẹ các bé " dũng cảm " khi cùng các bé bơi ở cái "ao " to thế :D .Vì nhà Bush nhìn thấy màu nước ở đó đã chết khiếp rồi =)) .Và đang thắc mắc bố mẹ và các bé có " bị nhậy " ko ?=)) .(Ở quê bush chó bị ghẻ thì gọi nhà nhậy )=)) . Nhưng phải công nhận là các nàng thiếu nữ càng ngày càng đẹp :x .Nhà bush cứ thắc mắc là sao đầu của tylly bằng phẳng còn đầu thằng bush cứ nhọn cái chỏm thế ko biết . Nhìn thằng bush giờ ngố ko thể tả , lại còn hôi như ...chó , sáng ra vc đầu tiên là tắm cho chàng , ngoái tai mà vẫn hôi lắm , ko biết ACE khác có vậy ko ? :(( ,Lông lá bay khắp nhà , phải dùng máy hút bụi và lược chải chuyên dụng cho cẩu mà vẫn ngứa lỗ mũi =)) . Lâu ko thấy nhà nào vào khoe ...chó . , ko biết ACE đc bao nhiêu kg rồi . Bush có 23kg thôi :)

Vì con em mình nên chúng ta phải "hy sinh" mà mẹ Bush hí hí. Chúng ta không nhảy xuống cái ao đó thì ai nhảy bây giờ :D. Nhà Tilly ngày tắm 2 lần trưa và tối trước khi đi ngủ bằng nước máy bình thường. Dùng sữa tắm đặc dụng chỉ 2 lần/tuần. Nhờ vậy mà sức khỏe bé ổn định lắm, bới móc tứ tung cũng chả thấy "chú nhậy" nào hì hì. Mùi hôi thì thì thoang thoảng thôi, trong phạm vi chịu đựng được ;). Cái vụ lông lá thì không thể tả được, trong góc nhà, trên sofa, trên bếp, trên giường, trên quần áo, trên mặt...đâu đâu cũng hiện hữu từ vài sợi đến từng túm một. Đặc biệt bé rất hiếu động hết nghịch đám lông bay bay trong nhà lại quay ra nằm tròn vo nhai lông =)). TIlly được 25kg rùi nhà Bush nhé! Có khi tháng sau nhà Bush bố trí lên trên này thăm anh chị em đi, mọi người trên này khó bố trí quá, hẹn được người này thì lỡ người kia...<:p

Sr cả nhà nhé! Mấy hôm bận ôn thi + quên pass ( nãy vừa ngồi mò lại :D ) nên không vào cập nhật tình hình mấy bé được. Hôm nay vào thấy mấy bé vẫn " ăn tham, chóng nhớn" vui quá :x . Bush đẹp zai thế! ra dáng lắm rồi đấy, mà mặt cu cậu trông cứ tò te, ngô ngố ý nhỉ :-* . Tilly thì béo lắm rồi 25kg cơ, thấy bố tilly bảo đang giảm chế độ ăn xuống 2 bữa rùi. Nick chưa cân nhưng cũng thấy béo lắm rồi :">, phải thay đổi chế độ thui, k béo quá, võng hết cả lưng xuống. Được cái Nick rất chi là điệu đà đi thì cứ ngoáy mông tung ta tung tẩy, cái lưỡi thì dài thôi rồi, bố mẹ tilly nhìn thấy cũng phải bật cười sặc sụa cơ mà =)). tèn tén ten.... Nick đây này.

Dạo này nhà chị chủ nuôi mấy con gà, Nick thích lắm, hết đi ra, đi vào ngày nào cũng ra ngắm

trời nóng quá, ra hóng mát cái

Làm phát ảnh với bố đẹp zai cái nhẩy:x

Đang chụp ảnh, bực mình con mèo kia...im ngay, nghịch thế bị xích là phải

Đấy đã bảo mà, kêu nhiều kiểu gì cũng bị bố cho ăn đập....sướng chưa kakaka

hôm nay mát zời, lại ngoan, nịnh nọt giỏi được bố mua cho 1 cái kẹo mút =))

ăn nhanh không con mèo nó tranh

Mấy hôm trời nắng nóng quá, thấy Nick cứ chạy vào nhà tắm chúi đầu + chân vào chậu nước, có lúc vớ được chậu nước to thì nằm tròn vo 1 cục trong đó mãi không ra. Hẹn mãi với 2 nhà Tilly vs Dola mà chưa đi được. Không ngờ, vào một ngày bố tilly gọi điện, mừng quá, mơ ước của Nick được vẫy vùng thỏa thích đã được thỏa mãn. Hành trình của Nick và Tilly đã được bố Tilly miêu tả rất chi tiết, thanks nhà Tilly rất nhiều nhé! thêm mấy pic nữa này

các bố đang động viên 2 bé

Nick bơi khá vụng nhưng rất hăng, về nhanh với bố nào :x

Mẹ Nick cũng mải động viên Nick nên chụp được ít ảnh lắm, có mẹ Tilly lăm lăm cái máy ảnh trong tay rùi mà hehe

À, báo cáo với cả nhà là em mèo của Nick cũng lớn lắm rồi, ăn nhiều, ngủ nhiều, béo và nghịch hơn cả chị nữa, cứ bố mẹ đi vắng là 2 chị em lộn tung hết cả nhà lên, cắn nhau tơi tả, lông con nào cũng đen sì + ướt nhép. Ảnh "nó" đây, nó xinh lừa tình phải biết :))

Tớ thích nhất là góc này, trong 2 ngày tớ đã phá tan được mảnh chiếu, bên cạnh là chiến lợi phẩm của tớ đây, bi giờ bố mẹ mua 1 cái chiếu mới rồi, nghe nói nó làm bằng tre, nằm cũng thấy mát, mỗi tội k gặm vs cào được, cắn mạnh không khéo là bay luôn hàng tiền đạo ấy chứ :))=))

Không phải là con làm đâu bố ơi....blabla...con xin lỗi lần sau con cứ thế nữa=))

ta là cau có...cau có là ta..kaka có ai xinh đẹp như ta k?:-*

Ây zà, muộn rồi chào mọi người nhé, cả nhà Nick phải đi ngủ đây, lần sau post tiếp. Chúc mọi người có 1 giấc ngủ ngon và 1 giấc mơ ngọt ngào:-*:-*:-*

Bush đẹp zai xin chào ACE nhé .Đây là hình ảnh mới nhất của " bush đẹp zai " trong mọi góc độ từ ăn , ngủ và tạo dáng cho chị chụp đây . Xin mời tất cả mọi nhà cùng chiêm ngưỡng vẻ đẹp " đần thối " của bush nào

Đầu tiên phải khoe là hình ảnh bush ngủ :D . Xin đừng cười bush nhé :)) Ngủ kiểu này nó mát , hàng họ hơi khoe một tý thôi , vì em còn bé nên ko sao nhỉ .

kòn kiểu này thì yên tâm bởi có ông anh nằm cạnh

;Anh ăn gì cho bush xin miếng nào , mắt không rời .... cái gì thế nhỉ ?:))

ngon thế , em xin miếng nào

quá ngon , em xin miếng nưa thôi :p

Tống thống mãn nhiệm này đang chạy theo " chủ nghĩa măm măm "

Còn đây là vẻ đẹp tự nhiên của bush . Bush có bộ lông vàng rất mềm , phần trên lưng xoắn theo nếp nhé . Bush rất tự hào về bộ lông này vì nhà bush nhìn mấy thằng golden ở hội đền lừ rồi chả có " thằng chó " nào có lộ lông xoắn trên lưng như bush cả :)) ( nói nhỏ với nhà tyllly là hỏi bạn Đạt xem lông của bush đã đạt tiêu chuẩn cơ sở chưa ):))

đẹp trên mọi góc độ :p

nhưng vẻ đẹp đó vẫn bị một lỗi lớn đó là cái mặt " đần thối " của bush làm ai nhìn cũng ....:)):)):)):)):)):))
. Hôm nay bush đc 25 kg rồi cả nhà ạ và leo cầu thang " đỉnh của đỉnh " . Bush đã khỏi liệt hoàn toàn . Giờ chỉ lo làm đẹp , chống hôi để mọi người khen " ôi con chó ...đẹp zai thơm tho và sạch sẽ thế ":)):)):)):)):))

Tổng thống mãn nhiệm đẹp chai" quá đi, nhà tớ vote ***** cho tổng thống tái cử nhiệm kỳ nữa hí hí. Nhà tớ thích kiểu lông độc đáo này à nha ;;). Hôm sinh nhật tháng vừa rồi của Tilly nhà tớ có đưa nàng đi dạo Hồ Gươm. Các nhà cùng chiêm ngưỡng nha, sorry tớ bận đến hum nay mới khoe được. TIlly tạo dáng này, nhìn yêu quá mất thôi 8->

Ngày ấy...

Bây giờ...

Đố các nhà biết chân dung ai đây?! hí hí đố nhà Bush và Nick đấy hehe

Nhân tiện nhà TIlly khoe với cả nhà chậu tắm mới của bé nha do không đành lòng nhìn bé bơi trong làn nước đục ngầu tại Hồ Tây

cÁC G Đ đi đâu hết rồi không biết nữa :)|. Tình hình là báo cho cả nhà tin buồn . Bush có một khối u to bằng 3 quả soài tượng :( ở bên vai phải . Mới đầu chỉ bằng quả nhót , một tuần nay vì bận việc nên ko chú ý đến bush nhiều , cả nhà vẫn nghĩ do bussh tiêm kháng sinh vì thối tai nên thuốc chưa tan , ai ngờ đâu hôm nay xong việc mới để ý đến bussh thì khối u đó to lệch cả vai bush , bush ăn ít lắm , mặt buồn thiu . Gọi bác sĩ rồi mà mai họ mới tới , chả biết bush có làm sao ko . Buồn quá , khổ thân thằng bush nhiều bệnh , nhiều tật .