• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Ai bảo nhà có trẻ con thì không được nuôi mèo?

Sheryl

Active Member
Nhà cháu cũng sẵn sàng không lấy tiền giống, chỉ cần chia đôi mèo con thôi cô Sheryl ạ. Xám Bi mới đi khỏi nhà thì có người hỏi phối giống kìa.
Chỉ sang chỗ em chứ, em thầu Xám Bi mà :">.

Beambeam

Active Member
Nhà em đang thầu thằng Xám Bi. Chị cứ gửi Bông ra đây em xử lý cho, em không lấy tiền giống đâu, chỉ cần chia đôi mèo con là được rồi =))
Cho chị ngắm Xám bi tí nhá. Hiện giờ Xám bi đang là chồng Hitle của em đấy.
Hihi, trắng với xám sẽ ra màu gì nhỉ? Có khi lại được baby giống Hitle thì thích nhỉ :love struck:
Thế thì lại có một đống gạch to đùng để chị K đủ xây biệt thự ;;)

D_P_HOA

Active Member
Bông đẹp gái, BB đẹp trai nhà mình: :D :D :D

Nhìn Bông và Bé Bảo càng củng cô quyêts tâm của chị là có 1 đưa mèo Anh lông ngăn. Nhưng tình hinh là mọi thư leo thang quá cơ. bây giơ lông ngăn là 8 t, đên khi mình muôn, nó lại lên 10 t thì chêt mẹ Bao Bao nhi.

ôi nhìn Bông nhà chị xink quá...lâu lắm ko ghé qua mà nó lớn ngần này rồi sao????? ko biết Boo nhà em sau này có được như này ko?Chắc ko vì cái mũi. cái tai. cái đuôi của Boo nhà em hơi màu xám 1 tí teo

beheoxinhxan

Active Member
ôi nhìn Bông nhà chị xink quá...lâu lắm ko ghé qua mà nó lớn ngần này rồi sao????? ko biết Boo nhà em sau này có được như này ko?Chắc ko vì cái mũi. cái tai. cái đuôi của Boo nhà em hơi màu xám 1 tí teo
Bông cũng không trắng hoàn toàn đâu :D. nó có 1 ít lông xám ở đỉnh đầu đấy. Nhìn tận mắt mới thấy, lên hình thì khó nhận ra thôi. Chờ mãi không thấy em post hình BOO đấy nhé. (pm cho chị cái giá em mua Boo với nhé-:D- tình hình giá cả hiện nay thấy khả năng đón thêm 1 đứa về làm bạn với Bông coi bộ khó quá:worried:)

beheoxinhxan

Active Member
Nhìn Bông và Bé Bảo càng củng cô quyêts tâm của chị là có 1 đưa mèo Anh lông ngăn. Nhưng tình hinh là mọi thư leo thang quá cơ. bây giơ lông ngăn là 8 t, đên khi mình muôn, nó lại lên 10 t thì chêt mẹ Bao Bao nhi.
giá cả thế này em cũng:worried:. Thôi thì chị chờ Bông nhà em đi:D, hơi lâu 1 tí và cũng chả biết nó đẻ được không:worried:. :D:D:D

beheoxinhxan

Active Member
Bông đần rất cảnh giác

Nhưng vẫn không thoát được Bảo quậy

Thở phào, cuối cùng cũng thoát:))

Nhìn Bông của chị thích quá:):):love struck::love struck::love struck:.Em cũng đang dành dum tiền với mong ước đón được 1 bé ALN màu trắng xinh như Bông:)

Hichic em không bán được ngỗng nhà em , ai thích Aln Thì múc đi em để giá rẻ quá là rẻ :(( 5,5 t , lỗ rồi mà k ai mua

ngudaymuon

Active Member
Bông đần rất cảnh giác

Nhưng vẫn không thoát được Bảo quậy

Thở phào, cuối cùng cũng thoát:))
đúng là Bông đần :)) cái mặt Bông sao đần quá trời, đần đến đâu, yêu đến đấy :D. Bông và a trai Bum jống nhau ở điểm người ngắn cũn, béo ú và trông khá...đần. :D Ôi nhìn Bông lại muốn lôi con Bum đần về nuôi.

Gemma

Active Member
Quà làm quen của Bờm (Lion) gởi Bông nhân ngày đầu gặp mặt

Tuy hôm qua tớ với đằng ấy chưa có thì giờ nói chuyện với nhau, nhưng Bờm rất vui được gởi tặng Bông vài bức ảnh tuy không phải do Bờm chụp, nhưng Bờm được mẹ Gemma ủy quyền gởi tặng Bông mấy bức này thay quà làm quen! Chả là hôm qua tớ xấu hổ quá, lần đầu tiên đến chỗ đông giai tài gái sắc quá ấy mà! Mà đằng ấy cũng mải đi trốn dưới gầm bàn, còn tớ thì trốn trong lồng nên chưa có dịp trò chuyện cùng nhau. Hẹn lần tới nếu lại được các mẹ cho đi off nữa. Thật là tiếc hùi hụi :(:)))

Bông nhà mẹ Bé Heo

:love struck::love struck::love struck:

Gemma

Active Member
Sorry mẹ Bé Heo, tấm ảnh cuối lấy lộn đường link rồi, do Bờm đói bụng mà ráng viết cố nên mất kiểm soát đấy ạ! Bờm sorry cả cô mèo Bông xinh đẹp nhé! Thật là bé cái nhầm :blusshing::love struck::praying:^:)^

Gemma

Active Member
Bờm tặng thêm Bông vài bức ảnh kỷ niệm ngày mới quen nhau nhưng chưa kịp nói chuyện

Thêm ảnh bé Bông

http://i1226.photobucket.com/albums/ee411/Gemma1967/Cats%20offline%20in%20April%2017%202011/_DSC5623.jpg[/IMG

Đằng ấy đừng mắc cỡ nữa nghe, lần tới thế nào tụi mình cũng nói chuyện :blusshing::love struck:

Gemma

Active Member
Thiếu ảnh link cuối

Bờm gởi lại Bông ảnh cuối do thiếu link, sorry đằng ấy nhé!

beheoxinhxan

Active Member
Lên máy xịn của chị Gemma thấy rõ mắt toét :)) :)). Cám ơn chị Gemma nhiều nhé. :love struck: :love struck: :love struck:

Gemma

Active Member
Toét đâu mà toét! Bờm nghe thấy Bông cãi thế đấy, mẹ Bông ạ! Hôm qua mẹ cháu quên gắn thêm đèn flash lớn do bận xách cả hai anh em bọn cháu nên hình vẫn còn hơi tối. Lần sau sẽ chụp thêm ảnh cho Bông xinh đẹp nữa nhé! Với lại nếu có thời gian, đem các bé ra ngoài cái vườn nhỏ ở sân trước quán cà phê, chụp bằng ánh sáng trời trông sẽ lung linh hơn nhiều :love struck::-bd

D_P_HOA

Active Member
giá cả thế này em cũng:worried:. Thôi thì chị chờ Bông nhà em đi:D, hơi lâu 1 tí và cũng chả biết nó đẻ được không:worried:. :D:D:D
Nam ngoái cũng định tìm băts 1 bé ALN đâý chư,nhưng hôì đó nuôi 3 đúa rôì, toàn đúa lông dài, hôì nhỏ thì chưa thâý gì cả, đêns khi nó lơns mơí tháy vâts vả nhât là khoản tăm gôị cho chúng. :(, tăm thì nhanh , nhưng sâý cho 1 đưa thì phải mât cả tiênsg đông hô:((, may mà bọn nhà chị tòan đưa ngoan, chư không thì chêt.

Thês nên nhìn thâý bọn ALN thâý thích quá. Kiêủ gì sang năm cũng phải đưa 1 đưá vê. Thôi đơị nhà Beam hoăc nhà Cương vâỵ:love struck:. Nhà Bao Bao thì xa qua

beheoxinhxan

Active Member
Nam ngoái cũng định tìm băts 1 bé ALN đâý chư,nhưng hôì đó nuôi 3 đúa rôì, toàn đúa lông dài, hôì nhỏ thì chưa thâý gì cả, đêns khi nó lơns mơí tháy vâts vả nhât là khoản tăm gôị cho chúng. :(, tăm thì nhanh , nhưng sâý cho 1 đưa thì phải mât cả tiênsg đông hô:((, may mà bọn nhà chị tòan đưa ngoan, chư không thì chêt.

Thês nên nhìn thâý bọn ALN thâý thích quá. Kiêủ gì sang năm cũng phải đưa 1 đưá vê. Thôi đơị nhà Beam hoăc nhà Cương vâỵ:love struck:. Nhà Bao Bao thì xa qua
Bông lông ngắn và trong nam trời cũng nóng nên thường tắm cho nó xong em chỉ cần lau khô thật kĩ, chải lông rồi để nó tự khô (thường em chỉ tắm buổi trưa). Hôm nào phải sấy thì đúng là cực hình cả em và nó (nó cực kì sợ tiếng máy sấy:worried:)
Em cũng nói thế thôi chứ chưa chắc em đã cho Bông nhà em đẻ chị ạ:D. Em con mọn thế này, lại sắp thêm 1 thằng quậy sắp chào đời nữa thì thời gian đâu mà chăm mèo đẻ. Đang lo không biết đến lúc đẻ, ai sẽ dọn vs và tắm rửa cho Bông đần đây:worried:. Gửi sang bên mẹ đẻ thì sợ không cẩn thận lại làm mất nó:((.

Gemma

Active Member
Bông lông ngắn và trong nam trời cũng nóng nên thường tắm cho nó xong em chỉ cần lau khô thật kĩ, chải lông rồi để nó tự khô (thường em chỉ tắm buổi trưa). Hôm nào phải sấy thì đúng là cực hình cả em và nó (nó cực kì sợ tiếng máy sấy:worried:)
Em cũng nói thế thôi chứ chưa chắc em đã cho Bông nhà em đẻ chị ạ:D. Em con mọn thế này, lại sắp thêm 1 thằng quậy sắp chào đời nữa thì thời gian đâu mà chăm mèo đẻ. Đang lo không biết đến lúc đẻ, ai sẽ dọn vs và tắm rửa cho Bông đần đây:worried:. Gửi sang bên mẹ đẻ thì sợ không cẩn thận lại làm mất nó:((.
Gởi sang nhà mẹ Gemma này, bảo đảm chăm sóc kỹ và vẫn y nguyên béo khỏe khi trả về :D Có khi còn khuyến mãi thêm một vài baby trong bụng nữa, vì thằng Bờm nhà chị cũng đến tuổi ham gái đến nơi rồi :blusshing::p Vả lại Bông cũng sẽ có thêm em Ginger - Bánh Mình để bắt nạt nữa :shame on you::-"

À, mà nhân tiện mọi người và mẹ Bông có bí quyết gì để sấy các bé mèo sau khi tắm xong chỉ cho mẹ Gemma với? Hôm trước Ginger bị ướt, mang đi sấy bị nó cào cho mấy phát giờ thành cái sẹo xấu xí trên tay rồi, rồi sau đó nó bỏ chạy mất tiêu! :(( Nghe nói phải bỏ vào lồng mèo để sấy cho đỡ bị nó cào và bé cũng đỡ sợ. Hôm qua mới lôi Ginger đi tắm nước lần đầu tiên, trước đó mình mới chỉ tắm bằng xà bông khô loại tốt của Bỉ (xức xà bông lên xoa khắp người bé xong rồi lau khô), do sợ em còn bé dễ bị đau ốm nếu tắm sớm. Với lại mình vẫn nghe lời ba mình dặn là chớ có tắm cho mèo không thôi nó ốm rồi bịnh chết. Cho nên hôm qua lần đầu tiên Ginger được tắm trong đời và cũng lần đầu tiên mẹ Gemma tắm cho một bé mèo :blusshing: dù đã từng tắm cho chó rất nhiều lần :angel: Nhưng tắm xong chỉ dám lấy khăn tắm to của mẹ Gemma mà lau khô cho bé thôi, không dám sấy vì vẫn còn nhớ tai nạn do bé ấy gây ra hôm trước và để lại tàn tích chiến tranh không nhỏ :rolling eyes::at wits end::silly: Ai có bí kíp gì để huấn luyện mèo chịu sấy, chỉ cho mẹ Gemma với! :praying:>:D<:love struck: