• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 Thiên thần ăn tàn phá hại Kit & Jin

linhlady

Member
Nhà cô Linh có 1 đứa thôi nhé. Cái thằng vàng vàng là của nhà cháu gửi, độ chục năm nữa mà nhà cháu có biệt thự thì nhà cháu đón về.
Eooooooo. Hồi đó Kit có >1kg, giờ nó ~4kg, chị có muốn đòi về thì cũng phải để lại cho e mấy cân thịt nó chớ =))=))=))=))

milkygirl6390

Active Member
nghe giang hồ đồn thổi rằng nhà cô mới có thành viên mới đón từ nhà cô Hoa về... ai cha ... thế mà cứ im ỉm chẳng thèm khoe với bọn này gì cả nhỉ ... cho xin tí ảnh làm hàng của cháu đi cô ơi ... nhà cô có 3 đứa mông to thế có chứa chấp nổi không ...hay mang sang đây chị trông hộ cho ;;);;)

Gemma

Active Member
Hôm nay mẹ các cháu lại đưa các cháu lên phơi nắng, nhưng chỗ nắng thì các cháu không thích chơi, thích ra chỗ bóng râm để bắt ruồi cơ:-w.
Cháu Kit thúi nghe thấy tiếng bird thì chạy tìm chỗ ẩn nấp, mà con đấy nó ở trong "chuồng" rồi cơ mà, đến là chán với thằng con zai duy nhất này =))

Hai đứa xinh quá, nhớn tướng hết rồi! Nhất là Kit thúi, hi hi, mẹ cháu khoái cái nickname này :-ss=)) Trông Kit giống Bánh Mì ghê, chỉ khác chỗ... trym thôi :)):)) Mẹ cháu định lập một topic tạm gọi Đại Gia Đình Mèo Ginger cho các nhà vào đấy show hàng mèo có màu lông ginger nhà mình, theo gợi ý của bạn Ropilois và bạn Tũn Còi. Nếu mở topic này thì cô Linh ủng hộ nhá! Định hỏi mẹ Boo show hàng bố Ginger trước. Bánh Mì cũng có tên là Ginger đấy :">:D

milkygirl6390

Active Member
Hai đứa xinh quá, nhớn tướng hết rồi! Nhất là Kit thúi, hi hi, mẹ cháu khoái cái nickname này :-ss=)) Trông Kit giống Bánh Mì ghê, chỉ khác chỗ... trym thôi :)):)) Mẹ cháu định lập một topic tạm gọi Đại Gia Đình Mèo Ginger cho các nhà vào đấy show hàng mèo có màu lông ginger nhà mình, theo gợi ý của bạn Ropilois và bạn Tũn Còi. Nếu mở topic này thì cô Linh ủng hộ nhá! Định hỏi mẹ Boo show hàng bố Ginger trước. Bánh Mì cũng có tên là Ginger đấy :">:D
mẹ Gem lập topic luôn đi ... cho em ké thắng Hấu đần nhà em với :X:X:X

Gemma

Active Member
Hi hi, có các cô ủng hộ, chắc mẹ cháu sẽ mở sớm thôi, ngay hôm nay nhé? 8->:"><:p:x

linhlady

Member
nghe giang hồ đồn thổi rằng nhà cô mới có thành viên mới đón từ nhà cô Hoa về... ai cha ... thế mà cứ im ỉm chẳng thèm khoe với bọn này gì cả nhỉ ... cho xin tí ảnh làm hàng của cháu đi cô ơi ... nhà cô có 3 đứa mông to thế có chứa chấp nổi không ...hay mang sang đây chị trông hộ cho ;;);;)

Hihi. Giờ e khoe nhé! Nhà e có 3 đứa mông to là mẹ,dì và Kit. 2 đứa còn lại mông sắp to thôi

BÉ Sữa đón từ nhà mẹ Hoa,xinh xắn và vô cùng đanh đá, trộm vía:D
Buổi sáng đầu tiên ở nhà mới

Buổi đầu tiên ra công viên nhiều khỉ chơi

Sữa đang tập bay :D

Boo Boo

Member
Chỉ được cái giỏi bắt chước, thấy nhà người ta có Sữa cũng phải lôi Sữa về nhà mình. Đổi tên đê, vi phạm bản quyền.

whitexsnow

Active Member
Ôi, bé Sữa xinh quá, tên y như màu lông,yêu quá :x:x:x:x:x. Trông Sữa bụ bẫm quá nhỉ, nó ăn uống có dễ không mẹ Linh :p:p

Gemma

Active Member
Sữa xinh quá chừng xinh, mới bé tí mà lông đã như cái thảm thế kia! Cô Linh may thật đấy, hốt được cục vàng từ nhà mẹ Hoa cơ mà, ghen ăn tức ở chết mất thôi :(:)(:))):))

linhlady

Member
Chỉ được cái giỏi bắt chước, thấy nhà người ta có Sữa cũng phải lôi Sữa về nhà mình. Đổi tên đê, vi phạm bản quyền.
Nhờ có Sữa mà e định đổi tên cho 3 đứa như sau: Kit-> Bơ; Jin->Sữa; Sữa-> Phô Mai ( theo màu lông của các cháu =)) )
Nhà e ngày nào cũng có điệp khúc "Sữa đi uống Sữa nào", nghĩ bụng đổi tên cho Sữa thành Kin,để thành đôi với a Kit, tạo nên cặp đôi Kin Kit=))

Ôi, bé Sữa xinh quá, tên y như màu lông,yêu quá :x:x:x:x:x. Trông Sữa bụ bẫm quá nhỉ, nó ăn uống có dễ không mẹ Linh :p:p
Cháu Sữa mải chơi lắm chị ạ, nhiều lúc đói còn ko chịu ăn cứ đứng ăn vạ, mẹ cháu phải bế cháu ra tận bát ăn luôn ấy. Trộm vía cháu cũng ăn được ngủ được và lông cháu xù dày nên nhìn cháu cũng đỡ còm nhom mẹ Tuyết ah.

Sữa xinh quá chừng xinh, mới bé tí mà lông đã như cái thảm thế kia! Cô Linh may thật đấy, hốt được cục vàng từ nhà mẹ Hoa cơ mà, ghen ăn tức ở chết mất thôi :(:)(:))):))
Nhà chị có 2 cục vàng lớn và sắp có 1 đàn cục vàng con , thế còn ghen ăn tức ở gì với nhà e nữa.Nhà e còn đuổi nhà c dài dài, Kit chưa có con nối dõi tông đường:((

Gemma

Active Member
Con cháu nhà chị lai tùm lum, nhà cô toàn giòng giống quý xì tộc thuần chủng thế kia, Anh lông dài với Ba Tư, không ghen tức sao được? :(:)(:))):))

ropilois

Member
Hihi. Giờ e khoe nhé! Nhà e có 3 đứa mông to là mẹ,dì và Kit. 2 đứa còn lại mông sắp to thôi

BÉ Sữa đón từ nhà mẹ Hoa,xinh xắn và vô cùng đanh đá, trộm vía:D
Buổi sáng đầu tiên ở nhà mới

Buổi đầu tiên ra công viên nhiều khỉ chơi

Sữa đang tập bay :D
"Công viên nhiều khỉ?" chẳng lẽ là vườn thú hn?!:-o nhà chị ở gần đấy ạ, nếu phải thì hôm nào em take con mông chin chít nhà em qua giao lưu tí, hehe!;)
PS: trộm vía cháu Sữa xinh quá:x, thế là Sữa về nhà này, Trà tạm trú nhà cô lịn thì phải, thế mọi người có thể cho em hỏi thằng Trân nó trôi dạt về đâu k ạ?!:-o:((8->

linhlamhn

Member
Từ hôm cô linhlady với cô linhmu_93 sang chơi đến giờ chưa có lúc nào alo cảm ơn và tám với 2 cô được. Lý do là lũ mèo ốm suốt, hết đứa nọ đến đứa kia, mình lại chủ quan không cách ly ra thế là chúng nó cứ thay nhau xì xoẹt cả ngày, khổ ơi là khổ... Tình hình này không biết mấy đứa con nít có vào SG đúng hẹn được không nữa :(
Hôm nào rỗi bọn em lại qua chơi nhé hoặc có vụ cho mèo ra Thủ Lệ thì ới để cả nhà này rồng rắn nhau đi xem voi ị với ;))

linhlady

Member
Từ hôm cô linhlady với cô linhmu_93 sang chơi đến giờ chưa có lúc nào alo cảm ơn và tám với 2 cô được. Lý do là lũ mèo ốm suốt, hết đứa nọ đến đứa kia, mình lại chủ quan không cách ly ra thế là chúng nó cứ thay nhau xì xoẹt cả ngày, khổ ơi là khổ... Tình hình này không biết mấy đứa con nít có vào SG đúng hẹn được không nữa :(
Hôm nào rỗi bọn em lại qua chơi nhé hoặc có vụ cho mèo ra Thủ Lệ thì ới để cả nhà này rồng rắn nhau đi xem voi ị với ;))
Lại nói chuyện voi ị,hôm e đi có tầm chục e học cấp 3 hò rú nhau."Đi xem voi ị đi" đến chỗ chuồng voi thì chúng nó gào lên "Voi ơi! Ị đi cho tao xem"=))=)).
Buổi chiều nhà e hay ra lắm, cuối tuần nào chị rảnh thì cứ alo rồi ta tha lôi cả tập đoàn thú cảnh vào thăm thú dữ:D

linhlady

Member
"Công viên nhiều khỉ?" chẳng lẽ là vườn thú hn?!:-o nhà chị ở gần đấy ạ, nếu phải thì hôm nào em take con mông chin chít nhà em qua giao lưu tí, hehe!;)
PS: trộm vía cháu Sữa xinh quá:x, thế là Sữa về nhà này, Trà tạm trú nhà cô lịn thì phải, thế mọi người có thể cho em hỏi thằng Trân nó trôi dạt về đâu k ạ?!:-o:((8->
Nhà tớ ở gần công viên Thủ Lệ, tớ hay đi bộ giảm béo nên ngày nào cũng dc thăm mấy con khỉ ở đó mà=)).
Nhà bạn ở đâu thế?khi nào rảnh thì cho e nhà bạn đi off vườn thú với nhà mình nhé

D_P_HOA

Active Member
Hi hi , con Sữa nó sướng thật . Mấy hôm buồn nên chả vào up ảnh ọt gì cả. Gửi Linh 1 số cái ảnh Sữa từ bé đến lớn. Thông cảm nhé . Con Sữa nó không ăn ảnh với lại nó nghich quá đi mất nên ít ảnh nhất bọn.
Hê , cháu Linh thông cảm, up liền 1 phát luôn nhé :D

Gemma

Active Member
Mẹ Hoa này giết người không dao đây... :(:)(:)((3:-O3:-O3:-Ox-(x-(x-:))):)):))

milkygirl6390

Active Member
cô Linh mới đón sữa về ... sữa thì lại xinh quá ... mà mình lại thích cái màu của sữa ... cho nên là mình ghét cô Linh quá ý :-ss:-ss:-ss