• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

2 Thiên thần ăn tàn phá hại Kit & Jin

ropilois

Member
Nhà tớ ở gần công viên Thủ Lệ, tớ hay đi bộ giảm béo nên ngày nào cũng dc thăm mấy con khỉ ở đó mà=)).
Nhà bạn ở đâu thế?khi nào rảnh thì cho e nhà bạn đi off vườn thú với nhà mình nhé
nhà em ở xa lắm, dưới minh khai cơ:p, nhưng em học ở trên kim mã, cạnh rạp kim mã luôn, đối diện công viên thủ lệ:D, em thì cắm mặt trên trường cả ngày nên tiện thể hôm nào rảnh mang con mông cong đi cùng cho nó vs với các bạn mều khác<:p, chứ nó ở nhà có 1 mình, ăn vs ngủ suốt đâm ra tự kỉ thì chết, hihi.3:-O:-ss:))

kokokiukiu

Active Member
nhà em ở xa lắm, dưới minh khai cơ:p, nhưng em học ở trên kim mã, cạnh rạp kim mã luôn, đối diện công viên thủ lệ:D, em thì cắm mặt trên trường cả ngày nên tiện thể hôm nào rảnh mang con mông cong đi cùng cho nó vs với các bạn mều khác<:p, chứ nó ở nhà có 1 mình, ăn vs ngủ suốt đâm ra tự kỉ thì chết, hihi.3:-O:-ss:))
Sao đối diện rạp Kim Mã lại là công viên Thủ Lệ được nhỉ?:-o:-o:-o,mình tưởng đối diện rạp Kim Mã là trường Nguyễn Trãi, còn đi xa lắc nữa mới tới Thủ Lệ chứ?8->

ropilois

Member
Sao đối diện rạp Kim Mã lại là công viên Thủ Lệ được nhỉ?:-o:-o:-o,mình tưởng đối diện rạp Kim Mã là trường Nguyễn Trãi, còn đi xa lắc nữa mới tới Thủ Lệ chứ?8->
Trường Nguyễn Trãi dưới Núi Trúc mà chị:-o, còn đối diện rạp Kim mã là cái hồ của công viên Thủ Lệ đấy<:p, tuy học đc hơn 1 năm ở đấy rồi nhưng mãi mấy tháng gần đây em mới phát hiện ra công viên Thủ lệ ngay đối diện trng.hihi:))=))

kokokiukiu

Active Member
Trường Nguyễn Trãi dưới Núi Trúc mà chị:-o, còn đối diện rạp Kim mã là cái hồ của công viên Thủ Lệ đấy<:p, tuy học đc hơn 1 năm ở đấy rồi nhưng mãi mấy tháng gần đây em mới phát hiện ra công viên Thủ lệ ngay đối diện trng.hihi:))=))
À,Đối diện hồ của công viên Thủ Lệ là rạp Ngọc Khánh,còn rạp hát Kim Mã ở đường Giang Văn Minh chứ nhỉ:D...hihi vào spam trong topic của cô Linh nhiều quá cơ,.:)),cô cho các cháu ra thủ lệ chụp ảnh mà ko sợ tụi nó chạy mất đuổi ko kịp à?

jin_feng

bé Jin nhà chị giống Bông nhà e ghê. Cũng mèo lai. Mắt 2 màu xanh vàng nhé. ^^

linhlady

Member
E ơi! Rạp Kim Mã thì nó gần đường Giang Văn Minh mà, có rạp phim Ngọc Khánh gần hồ và công viên Thủ Lệ, khi nảo rảnh cứ alo chị nhé.buổi chiều chị rảnh nên hay ra đó chơi vs khỉ=))

À,Đối diện hồ của công viên Thủ Lệ là rạp Ngọc Khánh,còn rạp hát Kim Mã ở đường Giang Văn Minh chứ nhỉ:D...hihi vào spam trong topic của cô Linh nhiều quá cơ,.:)),cô cho các cháu ra thủ lệ chụp ảnh mà ko sợ tụi nó chạy mất đuổi ko kịp à?
Các cháu còn mải ngắm và ăn lá nên chẳng đứa nào chạy cả, có con Sữa ở nhà thì nó ko cho bế mà ra đấy nó lại cho mình bế nên mình thích đưa Sữa ra công viên lắm cơ. Hôm nào kokiu cũng cho mấy đứa đi công viên ngắm khỉ đê. Sữa khè cả khỉ,làm cho mấy con trong chuồng nó phát cuồng lên thích lắm :-o

bé Jin nhà chị giống Bông nhà e ghê. Cũng mèo lai. Mắt 2 màu xanh vàng nhé. ^^
Uh. mèo nhà tớ bố mẹ nó không biết pha màu,đáng nhẽ phải ra xanh lá mà h 1 bên xanh da trời,1 bên vàng vàng :D. Mèo nhà bạn được mấy tháng rồi?có bằng tuổi Jin không?Jin dc gần 8 tháng rồi đấy

ropilois

Member
uh nhỉ, em quên mất , hihi, tuần sau em sẽ mang con ỉn nhà em đi nếu nó khỏe hơn, bh cháu nó đang bị liệt chân vì thiếu canxi, hihi.^^

linhlady

Member
Bé Sữa

Cháu cũng được lên mái nhà giống a chị cháu nhé. Bình thường các cháu không tắm mấy hôm và lông bết bết rồi mẹ cháu mới cho đi chơi như thế này.Để về tắm 1 thể cho mát mẻ :D

Series Ngây thơ của cháu

D_P_HOA

Active Member
Cháu cũng được lên mái nhà giống a chị cháu nhé. Bình thường các cháu không tắm mấy hôm và lông bết bết rồi mẹ cháu mới cho đi chơi như thế này.Để về tắm 1 thể cho mát mẻ :D

Series Ngây thơ của cháu

TRỜI , QUÁ XINH , XINH KHÔNG THỂ TẢ ĐƯỢC :x:x. HE HE NHÌN RÂU NÓ YÊU NHỜ :x. NÓ MỚI ĐƯỢC TẮM À LINH ƠI :)

linhlady

Member
A Kit

A Kit dạo này dê lắm, đến e bé cũng không tha. nhưng vì e còn nhỏ và chưa hỉu gì hết nên đang cắn dở tự dưng quay qua đùa luôn. Cũng may con bé Sữa nó cũng đanh đá nữa.

Dạo này nhìn mặt a Kit vừa dê vừa ngố tàu

Liếm lông là phải dư lày

Như này

Rồi như này

Và thế này

Kit nhà mình sắp cho đi lấy vợ được rồi, nhưng có mấy e đăng ký mà e nào cũng nhỏ xíu 2 3 tháng thì Kit làm gì được cho đời.Mặt Kit buồn thiu thiu

Gemma

Active Member
Uh. mèo nhà tớ bố mẹ nó không biết pha màu,đáng nhẽ phải ra xanh lá mà h 1 bên xanh da trời,1 bên vàng vàng :D.
Bố mẹ em ý không giỏi pha màu bằng bố mẹ Bờm rồi =))=))

Mấy tấm chân rung của cháu nghệ thuật quá cơ! Sữa cũng là màu ginger đấy! Đề nghị cô Linh cho bé Sữa tham gia đại gia đình nhà mèo Ginger với nhá! 8-><:p:x

linhlady

Member
hjx. Không biết mẹ Gem nói gì ở cuối mà e không tài nào đọc được. Thế mới lạ chứ.

linhlady

Member
Mấy tấm chân rung của cháu nghệ thuật quá cơ! Sữa cũng là màu ginger đấy! Đề nghị cô Linh cho bé Sữa tham gia đại gia đình nhà mèo Ginger với nhá! 8-><:p:x
Ui.Giờ e mới đọc được đây. Tự dưng dạo này phát hiện ra máy ảnh này chụp Sữa rất ăn hình mới hay chứ.
E cứ tưởng màu của Sữa không phải Ginger cơ.tại tìm trên mạng thì chẳng thấy thông tin gì.Để mai lại vác các cháu đi chơi rồi chụp ảnh mới rùi e khoe ;))

D_P_HOA

Active Member
Nè, phải công nhận con Cô Linh chụp ảnh nâng hàng con Sưã lên bao nhiêu :x:x. Mà Bác Gem nói màu đó cũng là màu Ginger đẻ cô Linh tham gia vào đại gia đình nhà Ginger đâý :))

linhlady

Member
Nè, phải công nhận con Cô Linh chụp ảnh nâng hàng con Sưã lên bao nhiêu :x:x. Mà Bác Gem nói màu đó cũng là màu Ginger đẻ cô Linh tham gia vào đại gia đình nhà Ginger đâý :))
Con Sữa chụp ảnh dễ lắm cô ạ.chỉ là mẹ con Sữa có chăm chỉ chụp và up ảnh con lên hay không thôi. hehe.

Cháu Sữa vô cùng bạo dạn, cháu vẫn biết a Kit dê là thế,vẫn biết chị Jin đanh đá là thế. nhưng vì cháu sống với tiêu chí " 4 bể là nhà" ( 4 bức tường nhà cháu) nên cháu không ngại thách thức các anh chị lớn, cháu luôn vô tư và yêu đời. cháu ăn hạt trong **a của anh chị, cháu ị trong chậu của a chị, cháu nằm trên gối mẹ cháu ngủ, cháu chiếm toàn bộ chỗ nằm thư giãn yêu thích của 2 đứa ngố tàu.Bởi vì đây là nhà cháu, nên toàn bộ mọi thứ trong nhà là của cháu. Chẹp ...chẹp.
Đây là dung nhan của cháu, mẹ cháu mới chụp sáng nay

Ô cái này chơi được này a Kit ơi!

A lấy lên cho e chơi với

Sao mãi không lấy lên được thế a?

Đúng là đồ ngố tàu mà,để đấy cho e

linhlady

Member
ôi mẹ ơi ... xinh thế ... làm vợ anh Hấu đi ... đừng làm vợ thằng Kít thối ... :x
Thuí nhưng cũng là chú thắng Hấu Hoắc kia nhé.!

Giờ Kit không còn thúi như ngày nào, bởi vì bên cạnh a đã có mĩ nhân ngày đêm liếm láp cho a. a Kit đã có e Kin ( Sữa), cứ phải gọi là sạch bong kin kít.:))

D_P_HOA

Active Member
Hi hi, con Sữa lông màu hồng Linh nhỉ :x,cô đã bảo là nó chả hiền tí nào đâu mà, trong mấy đưa nó nghich nhất mà. Nhưng trộm vía trông nó to lên nhiều nhỉ :x. nhưng chân tay trông nông dân quá cơ nhỉ :D

Gemma

Active Member
Ui.Giờ e mới đọc được đây. Tự dưng dạo này phát hiện ra máy ảnh này chụp Sữa rất ăn hình mới hay chứ.
E cứ tưởng màu của Sữa không phải Ginger cơ.tại tìm trên mạng thì chẳng thấy thông tin gì.Để mai lại vác các cháu đi chơi rồi chụp ảnh mới rùi e khoe ;))
Ơ, thì cái màu Ginger nó do người nước ngoài họ gọi màu vàng từ nhạt tới đậm là cái tên đấy, mà bố Wayne của Bờm đã xác nhận thế mà! Màu nhạt như màu của Sữa là màu vỏ củ gừng, còn màu đậm như của chị em Cam và các nhà khác là màu bột gừng khô đấy ạ! 8->:x:">

linhlady

Member
Hi hi, con Sữa lông màu hồng Linh nhỉ :x,cô đã bảo là nó chả hiền tí nào đâu mà, trong mấy đưa nó nghich nhất mà. Nhưng trộm vía trông nó to lên nhiều nhỉ :x. nhưng chân tay trông nông dân quá cơ nhỉ :D
Chân tay to rất hợp làm vợ a Kit cô ạ. ngày nào cũng tình tứ phát ớn luôn, sáng cháu mở mắt ra đã thấy 2 đứa nằm cạnh và tí tởn với nhau, kinh chết đi được ấy.
Chúng nó ở nhà nghịch lắm, trộm vía là nó cũng học thằng Kit ăn nhiều lắm cô ạ. chỉ cần cháu chịu khó bơm sữa thì chẳng mấy mà hộp sữa hết nhẵn.:D
Cháu cũng chưa cân lại con Sữa đâu, tình hình là đúng 22/12 cháu cân 1 thể,nếu nó được 2kg như Jin với Kit lúc bằng tuổi là cháu mở tiệc ăn mừng.:x