• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

Mimi83

Member
ôi cái vụ lẩu này...

hội mèo là rất hay ăn lẩu. hôm trước mình nhận được tin nhắn báo ăn lẩu mèo, mình vội vàng xách 1 con mèo đến để góp lẩu. xong rồi đến nơi mọi người lại hỏi là "mực đâu?"

thế là thế nào nhể?

xong rồi mèo nhà mình bị ế, mình lại phải xách về....buồn nhắm ý
Cái cô này, hôm ấy là định ké cẩm vài kiểu, cơ mà chú Dao lại để hết cả súng ống ở nhà nên buồn hơn con chuồn chuồn ... chứ đã có ai xếp con Lạc vào thực đơn đâu!

Mimi83

Member
Nè up 1 ảnh thôi đã nhé, không biết ai đây;;):D
Hoa ơi, cái người này khi mới đến tuyên bố là hôm nay dứt khoát không rửa bát nữa, không hiểu vì sao lại nhiệt tình thế nhỉ ;)

NhimCoi

Member
Mẹ BD ơi, cho bố cháu xin xe gạch vào nhà đặt chỗ một đứa được ko???

zorba_meow

Active Member
Mẹ BD ơi, cho bố cháu xin xe gạch vào nhà đặt chỗ một đứa được ko???
Anh định bắt thằng ku nào thế ạh, có 1 thằng Đô đần rồi, vậy mà giờ anh tính thêm 1 đứa cũng như thế sao!! hịhị ;))

NhimCoi

Member
Đặt gạch xếp chỗ thôi, còn chưa biết mẹ BD có đồng ý ko đã. Đô đần thì chia tay bố cháu, chia tay Zen về ở với bố mẹ vợ anh rồi em ạ...

zorba_meow

Active Member
Đặt gạch xếp chỗ thôi, còn chưa biết mẹ BD có đồng ý ko đã. Đô đần thì chia tay bố cháu, chia tay Zen về ở với bố mẹ vợ anh rồi em ạ...
Ấy, mau thế cơ àh ;)) Tội Đô nhỉ, phải chia tay ba Nhím, chia tay em Zen về ở một mình, thôi thì để các cụ chăm cho khuây khỏa ^^ Ba Nhím đừng buồn nhé, vậy là bé Zen sắp có em rồi ^^

D_P_HOA

Active Member
Cái cô này, hôm ấy là định ké cẩm vài kiểu, cơ mà chú Dao lại để hết cả súng ống ở nhà nên buồn hơn con chuồn chuồn ... chứ đã có ai xếp con Lạc vào thực đơn đâu!
Chị ơi em có vài ảnh đây , đẹp lắm chị ạ ;)

Hôm thứ bảy tuần trước, Cô Ruồi làm bữa lẩu mèo :)), nhân tiện Ku Xe Ôm có mang theo cuốn sách hướng dẫn làm các loại lẩu mèo :D, mà cả nhà biết không, cái quyển sách đó nặng 10kg cơ, hai chị em khiêng mãi mới lên được tầng 15 ( sách rộng 30cm, cao 40cm, riêng bìa đã nặng 3kg rồi:-o)

Bắt đầu nào :))

Ai nhanh tay gắp nào :))

Hi hi, ai đỏ thế nhỉ :-w

Cho thêm 1 chén đi =))

Hi Hi, quyển sách mèo khủng của Em trai nè, hơi mờ 1 tẹo

Thêm nhiếp ảnh gia rởm :))

D_P_HOA

Active Member
Hoa ơi, cái người này khi mới đến tuyên bố là hôm nay dứt khoát không rửa bát nữa, không hiểu vì sao lại nhiệt tình thế nhỉ ;)
Chị,em cũng không hiểu tại sao hôm đó em trai em nó nhiệt tình rửa bát thế :-o, bình thường nó lười như ma :-w. Hic, nhưng chị ơi nó ra tối hậu thư cho em tối qua bảo là chị làm thế nào thì làm :-ss, 8/3 này đừng để em năm nhà là được :-s=))

Em thích cái ảnh này nè ;;)

bichdiep

Member
Bố Nhim mà ưng các cháu thì còn gì bằng, nghe danh bố Nhím đã lâu. Hôm nào rảnh mời bố Nhím sang chơi cùng các cháu nhá

Lòi ra 1 vụ cá lẻ nài... hừm hừm...
Ai bảo anh Dao hôm đó em gọi không đến đó chứ, rận rỗi rề. 50K của em đâu để em ra Cầu vượt nào anh Dao ơi

NhimCoi

Member
Bố cháu chắc phải 1 tháng nữa mới rảnh rang về HN được mẹ BD ạ, dạo này bận bịu công tác "rước mẹ" cho chúng nó về nhà ấy mà. Khi nào về HN nhất định bố cháu sẽ qua thăm chúng nó.Cảm ơn lời mời của cô Diệp nhé.

bichdiep

Member
Bố cháu chắc phải 1 tháng nữa mới rảnh rang về HN được mẹ BD ạ, dạo này bận bịu công tác "rước mẹ" cho chúng nó về nhà ấy mà. Khi nào về HN nhất định bố cháu sẽ qua thăm chúng nó.Cảm ơn lời mời của cô Diệp nhé.
Hi hi, chúc mừng bố NC nhé. Năm nay bố NC đón song hỷ lâm môn rồi. Hôm nay là các cháu được 22 ngày rồi. Em sợ 1 tháng nữa thì hơi lâu :-S

NhimCoi

Member
Chắc cũng ko đến 1 tháng đâu,anh sẽ cố gắng xuống chơi với các cháu sớm...^^!

D_P_HOA

Active Member
Hôm nay là ngày Va Lung Tung đấy cô ạ, thôi thì không kẹo và hoa sao cô không đi trà chanh nhỉ :D
Nhần ngày VTL ,Chúc cho ai đó được hạnh phúc bên nửa yêu thương:x, chúc cho ai đó còn cô đơn sẽ tìm thấy 1 bờ vai chia sẻ :x, chúc cho ai đó sẽ tìm lại được nhau sau những tháng ngày xa cách… Chúc cho ngày lễ Valentines tràn đầy hạnh phúc, ko chỉ là nụ cười mà đôi khi những giọt nước mắt cũng là niềm hạnh phúc ….>:D<>:D<@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-@};-

thuan81

Active Member
Ôi lâu vào vietpet !nay vào thấy nhà ăn chơi vui quá :)):))
Ha Ha .Lễ Đính hôn của Bich Diệp hả cả nhà ơi.Nghe giang hồ đồn ầm ĩ có 2 nhân vật em Diệp kén đấy:)):))

D_P_HOA

Active Member
Ôi lâu vào vietpet !nay vào thấy nhà ăn chơi vui quá :)):))
Ha Ha .Lễ Đính hôn của Bich Diệp hả cả nhà ơi.Nghe giang hồ đồn ầm ĩ có 2 nhân vật em Diệp kén đấy:)):))
He he , Thuận ơi , tối qua thằng em chị nó đang đe chị kia kìa =)), nó bảo chị làm gì thì làm , mùng 8-3 mà để nó nằm nhà là nó bắt đền :-ss

Tối nay trà chanh không cả nhà ơi 8->8->

bichdiep

Member
Đúng rồi Thảo ạ. Lạc chưa vào thực đơn lần này đâu. Còn Lu áp chảo, Sâu và Chuột làm nước lẩu, rồi Nhím nướng xả ớt đã làm đâu mà đến lượt Lạc nhà em =))=))=))=))

Gemma

Active Member
Ớ, thế mà mình chả biết gì hết nhỉ! Mẹ Hoa sắp có em râu à? 3:-O:-ss:))

Downcome

Phó nhòm
Ai bảo anh Dao hôm đó em gọi không đến đó chứ, rận rỗi rề. 50K của em đâu để em ra Cầu vượt nào anh Dao ơi
Lại chém, sao lúc ngồi đó ko gật đầu 1 cái để anh huy động... chỉ được cái hậu chém là giỏi. Cứ nhớ đấy, ghi sổ vụ này!! :-w:-w=))