• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

bichdiep

Member
Thảo nào mấy hôm nay mình hắt hơi kinh thế? Hóa ra đang bị "đòi nợ" um xùm trên này.
Dạo này mình đang bận việc học một chút, cả nhà thông cảm dùm. Có mấy cái ảnh chụp vội cả nhà xem mấy nhóc có lớn không nhé. Sao mãi vấn bé xíu xiu, buồn ơi là buồn :(

Giờ ăn đến rồi, giờ ăn đến rồi!!!
Vào trận rất ngay ngắn

Và chưa đầy 5' sau

Cuộc chiến không khoan nhượng, núm ti thuộc về kẻ tranh khỏe

bichdiep

Member
Em Phô Mai đâu nhỉ? (Vì tên Bình An hơi phạm úy nên nhà mình xin phép tiếp tục được gọi cháu là Phô Mai ;) ) À, hóa ra đang chơi đấu vật với chị Như Ý trong 1 góc ổ

Càng lớn càng rất xinh xắn, vì mấy hôm nay HN lại rét nên mẹ cháu không dám cho các cháu ra khỏi ổ. Không có nắng nên vẫn chưa có kiểu ngoại cảnh nào cả :( Nhất định sẽ làm 1 seri ảnh cháu này, không xinh vì quá đẹp

Chơi chán lại ăn, như bọn này sướng thật, hết ăn lại ngủ, chả phải suy nghĩ gì

"Ku Sứt" Phúc

Còn 1 loạt sự kiện như các cháu thi chạy, đấu vật, thằng anh Trân chăm sóc các em như thế nào, so sánh giữa bọ ngựa và khủng long con, chuẩn bị sinh nhật anh ku Trân 5 tháng và vượt mức 3 kg... sẽ được cập nhật trên topic này vào tuần sau vì khi đó mẹ cháu tạm rảnh. Thank cả nhà đã góp gạch xây thêm phòng cho các cháu. Mẹ cháu hứa sẽ chăm vào Vietpet hơn ạ. :D

Chà chà, chị Diệp làm quả "bom" cả nhà luôn 8->. Nhìn mấy đứa yêu quá, Phô mai rất chi là xinh đẹp, có vẻ lấn sân sang chị Như Ý rồi đấy :D.
Chị thấy mấy đứa nhớn mà, lông lá đã xù xì rồi, kiểu này lúc chị về là có thể ôm qua nhà cả lũ nằm ấm phải biết :p

bichdiep

Member
Chà chà, chị Diệp làm quả "bom" cả nhà luôn 8->. Nhìn mấy đứa yêu quá, Phô mai rất chi là xinh đẹp, có vẻ lấn sân sang chị Như Ý rồi đấy :D.
Chị thấy mấy đứa nhớn mà, lông lá đã xù xì rồi, kiểu này lúc chị về là có thể ôm qua nhà cả lũ nằm ấm phải biết :p
Chị cho cháu em thức khuya thế? Đi ngủ ngay không em đánh đít mẹ nó bây giờ? Còi lắm chị ạ, sao em nhìn vẫn thấy còi, Tết có đến nhà Tiến mà mèo con nhà đó tốt sữa bụ bẫm lắm, mèo nhà mình thì ... :((

hazin93

mấy hôm em hóng ảnh của mấy bé nhà chị mãi :D
mấy bé chóng nhớn thế?
lông xù bông yêu thật đó
nhìn bé nào cũng yêu quá :">
mấy bé hay ăn chóng nhớn nhá <:p<:p<:p
em cũng là fan hâm mộ cuồng nhiệt của bé Như Ý rồi chị ơi :-*:x

Linhmu_93

Active Member
Aaaaa, Phúc "sứt" xinh quá! Hihihihi.... Mê quá đi.... Đứa nào cũng xinh thế này.... Chị ơi! Tại chị cứ so chúng nó với anh Trân "còi" thì thảo nào chả thấy cno...chậm lớn!

milkygirl6390

Active Member
chị ơi mắt con bé Như Ý đỡ hơn hẳn rồi kìa. Trộm vía. mà thằng Lộc với Thọ em thấy nó vẫn như cũ sao con bé Phúc em lại thấy nó tịt hơn thế kia. Hay do chụp hình lên nó thế. Ôi trời ơi lại phải sang thăm các con nữa thôi. Nhớ lắm rồi :X:X:X:X

Chị cho cháu em thức khuya thế? Đi ngủ ngay không em đánh đít mẹ nó bây giờ? Còi lắm chị ạ, sao em nhìn vẫn thấy còi, Tết có đến nhà Tiến mà mèo con nhà đó tốt sữa bụ bẫm lắm, mèo nhà mình thì ... :((
Cháu của cô cũng thích xem mều đẹp lắm, chưa xem chưa chịu ngủ :D nên tốt nhất cô cần phải cập nhật thường xuyên ảnh ọt :D
Cô cứ chê bai thế thì sao mà nhớn được, phải khen, phải nịnh, phải động viên chứ, hay là so sánh luôn với Nhím péo nhà chị ấy, sao mà ... chả péo giống Nhím gì cả :))
Nói chung là mấy đứa này cũng đủ làm đệm cho nhóc nhà chị roài <:p

Em Phô Mai đâu nhỉ? (Vì tên Bình An hơi phạm úy nên nhà mình xin phép tiếp tục được gọi cháu là Phô Mai ;) ) À, hóa ra đang chơi đấu vật với chị Như Ý trong 1 góc ổ

Càng lớn càng rất xinh xắn, vì mấy hôm nay HN lại rét nên mẹ cháu không dám cho các cháu ra khỏi ổ. Không có nắng nên vẫn chưa có kiểu ngoại cảnh nào cả :( Nhất định sẽ làm 1 seri ảnh cháu này, không xinh vì quá đẹp

Chơi chán lại ăn, như bọn này sướng thật, hết ăn lại ngủ, chả phải suy nghĩ gì

"Ku Sứt" Phúc

Còn 1 loạt sự kiện như các cháu thi chạy, đấu vật, thằng anh Trân chăm sóc các em như thế nào, so sánh giữa bọ ngựa và khủng long con, chuẩn bị sinh nhật anh ku Trân 5 tháng và vượt mức 3 kg... sẽ được cập nhật trên topic này vào tuần sau vì khi đó mẹ cháu tạm rảnh. Thank cả nhà đã góp gạch xây thêm phòng cho các cháu. Mẹ cháu hứa sẽ chăm vào Vietpet hơn ạ. :D
Mẹ bichdiep cứ như đang quảng cáo cho 1 bộ phim truyền hình nào đó ấy nhỉ:)). Nhiều tình tiết hấp dẫn thế này thì chắc là em phải vào hóng topic của nhà này cả chục lần mỗi ngày mất:). Mấy đứa càng lớn càng xinh, có triển vọng làm ngôi sao lắm đấy(toàn top model cả:)), chỉ cần mẹ bichdiep chịu khó lăng xê tí xíu bằng cách chăm up ảnh mới của các con là được:)

whitexsnow

Active Member
Ngoài đó lạnh nhỉ, giữ ấm các bé nhé chị, cả mẹ Ly nữa. Để viêm phổi là mệt lắm, chúc cho mẹ Ly và đàn con mạnh khỏe nha <):)

bichdiep

Member
Mẹ bichdiep cứ như đang quảng cáo cho 1 bộ phim truyền hình nào đó ấy nhỉ:)). Nhiều tình tiết hấp dẫn thế này thì chắc là em phải vào hóng topic của nhà này cả chục lần mỗi ngày mất:). Mấy đứa càng lớn càng xinh, có triển vọng làm ngôi sao lắm đấy(toàn top model cả:)), chỉ cần mẹ bichdiep chịu khó lăng xê tí xíu bằng cách chăm up ảnh mới của các con là được:)
Hi, nhà cháu nhiều sự kiện hay lắm nhưng mẹ cháu bận nên chưa up ảnh được. Thằng Trân đang dần trở thành 1 ông cậu hết sức đảm đang. Trong khi những đứa khác thì nhìn bọn trẻ con như sinh vật lạ, đứng từ xa dòm vào thì Trân hay lăng xăng cùng ngủ, cùng chơi, liếm láp lại còn dọn vệ sinh cho các cháu nữa. Mỗi tội đôi khi hơi quá trớn, ôm chặt làm bọn nó kêu ré lên. Nên đôi khi phải tách riêng bà vú bất đắc dĩ này, không nhức đầu lắm.

Ngoài đó lạnh nhỉ, giữ ấm các bé nhé chị, cả mẹ Ly nữa. Để viêm phổi là mệt lắm, chúc cho mẹ Ly và đàn con mạnh khỏe nha <):)
May mà dạo này thời tiết ấm hơn nhiều rồi mẹ Hiền ạ. Cảm ơn mẹ Hiền hỏi thăm con nhé.
thằng cu Phúc Sứt bị gầy đi, phê bình mẹ Diệp và mẹ Ly =((
Dạo này đang cho các cháu uống thêm sữa ngoài, nhưng không quen nên cho tụi nó ăn thêm đúng là vật vã em ạ. Hôm nay tròn tháng của các cháu nè. Mấy hôm nay cho ăn thêm 1 ít phô mai nữa. Hi vọng tụi nó sớm ăn dặm để béo ú nu.

Gemma

Active Member
Chúc mừng các cháu tròn tháng tuổi nhé! Chúc các con hay ăn chóng nhớn để mẹ Ly và mẹ Diệp cùng hạnh phúc nhé! :x:x:x

Mimi83

Member
Cẩn thận không lại như con bé Nhím, cô cho ăn sữa chua với foma thả phanh (1 hộp sữa chua kèm 2 miếng bò cười + gel ăn xả láng) thế là đi té re luôn. Cơ mà nhét cho 5 viên berberin là im luôn, hôm sau lại ăn tiếp (tất nhiên là có giảm liều) hic...:-* Yêu các con, lớn nhanh còn sang trình diện chị Nhím và Tý Ty, mong quá!!!

Ôi ôi, hôm nay đầy tháng các bé à sao mẹ Diệp chả nói gì cả vậy, sơ suất quá, :(
Chúc các bé hay ăn chóng nhớn, nhưng đừng ăn tham như chị Nhím, xấu hổ lắm, cứ như Đỗ Xanh & Đỗ Đen là được rồi :x:x:x:x:x