• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

bichdiep

Member
Dù đã qua được hơn 10 ngày nhưng ngay lúc này mình vẫn còn y nguyên cảm giác lâng lâng khó tả khi đúng vào cuối buổi chiều ngày 23 tháng 1 tức ngày 1 tháng 1 năm Nhâm Thìn, gia đình nhà mình bất ngờ đón thêm 4 thành viên mới. Dù đã chuẩn bị tinh thần, đồ đạc, ổ nằm, 1 danh sách bác sỹ có thể gọi trong dịp nghỉ Tết nhưng mình không bao giờ có thể ngờ, chỉ sau 2 tiếng đi chúc Tết Ly đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ sau 60 ngày thai nghén.
Có lẽ chuyện kể chi tiết mình xin kể sau, sau đây là ảnh những thành viên miêu nhí mang tuổi Rồng nhà mình

Ảnh các bé khi mới đẻ

Đây là khi các bé được 7 ngày tuổi

Ku Phúc

Ku Lộc. Ảnh này Lộc đang chơi xếp thành đoàn tàu cùng các anh em này, Lộc xếp phía cuối làm đuôi tàu :d

vo hoang

Member
trộm vía cái này :x nhìn kưng thiệt ....chúc cho 4 con rồng nhỏ mau ăn chóng lớn nhé ..... và chúc cho gia chủ năm mới gặp thật là nhiều may mắn:)

Chúc mừng bichdiep nhé , chúc mừng Ly mẹ tròn con vuông;;):x:x. Trai mùng 1 gái hôm rằm :D, mấy thằng quỷ sứ mùng 1 tết năm rồng nghịch phải biết. Tha hồ mà chăm nhé em !8->:-"

Linhmu_93

Active Member
Xinh quá chị Diệp ơi! E đang ở tận Chương Mỹ chưa đến thăm các cháu được! Hôm nào về chăc các cháu cũng đc hơn 1 tháng rồi! Mà em đen trắng là con mẹ Ne phải k c?

phenmaleat

Active Member
chúc mừng chị nha,trộm vía các bé nhìn trông đáng yêu xinh quá. ngày 23 tháng chạp chó nhà em cũng sinh 6 đứa

nguyenthuy

Member
Chẳng biết nói gì hơn ngoài lời chúc mừng tới toàn gia đình ^ ^. Chúc cho các con hay ăn chóng nhớn :x

my_lucky

Active Member
Chúc các cháu hay ăn mau lớn, nghịch phá như quỷ....riêng bé Như Ý thì ngoan hiền như Bố để đỡ mang tiếng nhé=))=))

milkygirl6390

Active Member
Cái bọn này cứ mà ngăm cả ngày không biết chán ý. Được chiêm ngưỡng cái mặt tịt lít của bé Như Ý đúng là không tài nào kiềm chế nổi :))... :X:X cơ mà mặt tịt thì chỉ để ngắm thôi chứ chăm sao nổi :)) em chỉ thích ba tư mũi gãy thôi :)) thích cái thằng ku Phúc quá hình như miệng nó có 1 bên trắng đúng không chị :X:X... mẹ Bích Diệp đặt tên mấy đứa nghe hay quá :x:-*

D_P_HOA

Active Member
Hi hi, NHƯ Ý BẠCH TẠNG của mình đây rồi :-*:-*, mà nè báo trước cho cô Diệp là nó có mẹ có bố rồi nhé :)), đứng có như bố nhận vơ ở trên kia đâu nhé :D

Mimi83

Member
Hoa ơi, con Nhọ sao rồi, có chịu ăn không? còn kêu đau không? cẩn thận vết thương kẻo nhiễm trùng nhé!

D_P_HOA

Active Member
Hoa ơi, con Nhọ sao rồi, có chịu ăn không? còn kêu đau không? cẩn thận vết thương kẻo nhiễm trùng nhé!
Hi, chị ơi, nó xuống đón em rồi chị ạ. Nó đã chịu ăn và ngoan lắm cơ. Em đang định nhắn tin cho chị :x

bichdiep

Member
Cháu đứng thứ 3, con là ku Thọ ạ

Công chúa bé của nhà mình nè. Con tên là Như Ý, vì con sinh ra đã hiện thực hóa mơ ước về 1 nhóc giống bố lông trắng như bông

D_P_HOA

Active Member
Nè càng ngắm cháu Bạch tạng của mình lại càng thấy xinh:-*:-*. À phải bảo Em chị vào đây cho nó ngắm mới được, Hết cãi :)) nhỉ, bọn này đầu to mặt bẹt thế kia mà nó cứ cãi thôi :D

bichdiep

Member
Mùng 6 tháng giêng, gia đình Bichdiep chào đón thêm 1 thành viên mới. Tên ở nhà của bé là Phô Mai, tên chính mẹ Milky còn đang suy nghĩ mẹ Milky nhỉ :)

Lúc về cháu bé nhất vì sinh muộn hơn các anh chị 3 ngày nhưng bây giờ cháu to bằng chị Như Ý rồi
Vì cùng bú chung một mẹ nên các cháu như anh chị em ruột

bichdiep

Member
trộm vía cái này :x nhìn kưng thiệt ....chúc cho 4 con rồng nhỏ mau ăn chóng lớn nhé ..... và chúc cho gia chủ năm mới gặp thật là nhiều may mắn:)
Cảm ơn bạn Vo hoang nha. Mình đã gặp bạn trên FB rồi đó, mình là Diep Tran :D
Năm mới chúc gia đình Nobita gặp nhiều may mắn, sớm đón được con dâu ưng ý :):):):)

Chúc mừng bichdiep nhé , chúc mừng Ly mẹ tròn con vuông;;):x:x. Trai mùng 1 gái hôm rằm :D, mấy thằng quỷ sứ mùng 1 tết năm rồng nghịch phải biết. Tha hồ mà chăm nhé em !8->:-"
Anh Việt đi đâu mà em buzz yahoo mấy lần chả thấy trả lời em gì cả :-/ Hum nào anh cho cả ny đi rồi anh em mình cafe đi

Xinh quá chị Diệp ơi! E đang ở tận Chương Mỹ chưa đến thăm các cháu được! Hôm nào về chăc các cháu cũng đc hơn 1 tháng rồi! Mà em đen trắng là con mẹ Ne phải k c?
Em đi tập quân sự rồi hả? Hôm qua Kokiu và lubu sang nhà chơi với các cháu rồi. Hôm nào em về lại tụ tập nhé. Các cháu giờ còn khinh đời lắm, chưa thèm mở hết mắt đâu. Cháu Phô mai là con mẹ Ne em ạ. :p

chúc mừng chị nha,trộm vía các bé nhìn trông đáng yêu xinh quá. ngày 23 tháng chạp chó nhà em cũng sinh 6 đứa
Trộm vía 6 đứa cơ hả em. Bọn này đẻ khéo chọn ngày ghê. Chó nhà em đẻ vào ban ngày hay ban đêm? Ly chọn đúng buổi chiều đẻ làm chị bất ngờ quá. Tưởng mèo chỉ hay đẻ ban đêm :(

yêu quá sao mà yêu thế yêu thế :x:x:x
Thank cô zZĩnz :-X Cô không bận hôm nào mời cô sang chơi với các cháu :D

bichdiep

Member
Chẳng biết nói gì hơn ngoài lời chúc mừng tới toàn gia đình ^ ^. Chúc cho các con hay ăn chóng nhớn :x
Hi. thank cô nguyenthuy, hẹn em mấy lần mà chưa thực hiện được. Khi nào rảnh qua nhà chị cho biết nhà nhé. Từ Hà Đông đến Ngã Tư Sở cũng không xa lắm mà :D

Chúc các cháu hay ăn mau lớn, nghịch phá như quỷ....riêng bé Như Ý thì ngoan hiền như Bố để đỡ mang tiếng nhé=))=))
Cảm ơn Mod. Cơ mà ngoan hiền như thằng anh Trân có mà loạn hết nhà :-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss:-ss

bichdiep

Member
Ôi, các cháu đã lên tranh chức hoa hậu rồi này :)).
He, 3 cháu nam tranh chức nam hậu chứ các cháu chả thích danh hoa hậu đâu :>:>:>:>:>:>:>:>:>
Cái bọn này cứ mà ngăm cả ngày không biết chán ý. Được chiêm ngưỡng cái mặt tịt lít của bé Như Ý đúng là không tài nào kiềm chế nổi :))... :X:X cơ mà mặt tịt thì chỉ để ngắm thôi chứ chăm sao nổi :)) em chỉ thích ba tư mũi gãy thôi :)) thích cái thằng ku Phúc quá hình như miệng nó có 1 bên trắng đúng không chị :X:X... mẹ Bích Diệp đặt tên mấy đứa nghe hay quá :x:-*
b-) Miệng nó 1 bên trắng nhiều. thằng Lộc ít trắng hơn, thằng Thọ thì xám toàn tập em ạ. Bây giờ Phô mai to bằng chị Như Ý rồi :)) Thằng ku chóng lớn lắm em ạ, trộm vía

whitexsnow

Active Member
Hi, mẹ Ly sinh con rồi nè, chúc mẹ Ly mau khỏe, ăn tốt để chăm con nhé. Hic, nhưng tìm đỏ con mắt không thấy Moon đâu :(