• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phúc-Lộc-Thọ-Như Ý-Thay lời chúc một năm mới bình an

milkygirl6390

Active Member
ai bảo các anh chị mặt tịt quá, nên không giành ti được, mặt thg ku nhà em nhọn nên lợi thế giành ti hơn mà :))

ruồi bẹp

Active Member
ai bảo các anh chị mặt tịt quá, nên không giành ti được, mặt thg ku nhà em nhọn nên lợi thế giành ti hơn mà :))
chị là chị cũng thích mấy đứa mặt dài dài lắm chứ mặt tịt nhìn nó hơi giống cái **a tây :))

Gemma

Active Member
Hi, mẹ Ly sinh con rồi nè, chúc mẹ Ly mau khỏe, ăn tốt để chăm con nhé. Hic, nhưng tìm đỏ con mắt không thấy Moon đâu :(
Chúc mừng Ly nhà Bích Diệp thêm đàn con xinh mới nhé! Các cháu trông yêu quá! Mấy bé xám này trông cũng giống Moon mà, với lại còn bé quá, chưa nhìn rõ mặt được. Chúc các cháu nhà mẹ Diệp hay ăn chóng nhớn nhá, trộm vía >:D<:x

vyle

Member
nhìn cưng ơi là cưng, em chưa nuôi mèo đẻ bao giờ nên nhìn mấy tấm hình này mà mê không đỡ nổi, chúc mấy bé khỏe mạnh nha....

ruồi bẹp

Active Member
cháu thấy mọi người thật là... có thêm mèo là thêm lo toan, vừa phải chăm sóc, dọn dẹp, tẩm bổ cho mẹ lại phải trông chừng lũ mèo con ngày cũng như đêm. Đến khi chúng nó lớn là phải nuôi nấng chăm sóc chúng nó, tiền thức ăn, tiền thuốc thang, tiền cát rồi đủ các thứ tiền linh tinh vào cũng tốn kém lắm chứ...

Cháu thấy không nỡ bắt chị Diệp khao vì có mèo con...

Mà hãy yêu cầu chị ấy mời mọi người đi ăn một bữa để cùng chia sẻ những khó khăn trong tương lai.

D_P_HOA

Active Member
cháu thấy mọi người thật là... có thêm mèo là thêm lo toan, vừa phải chăm sóc, dọn dẹp, tẩm bổ cho mẹ lại phải trông chừng lũ mèo con ngày cũng như đêm. Đến khi chúng nó lớn là phải nuôi nấng chăm sóc chúng nó, tiền thức ăn, tiền thuốc thang, tiền cát rồi đủ các thứ tiền linh tinh vào cũng tốn kém lắm chứ...

Mà hãy yêu cầu chị ấy mời mọi người đi ăn một bữa để cùng chia sẻ những khó khăn trong tương lai.
Like mạnh cái Commen này ................ Hãy để Diệp mơì mọi ngươì đi ăn 1 bưã để chia sẻ nhưng khó khắn :))

D_P_HOA

Active Member
Vụ này nghe chừng hay đây, sao mình kkhông nghĩ ra nhỉ :D
Chị à, chủ nhật này vắng 1 vài thành viên, đi mà không có mâý bạn đó thì chán quá. Hay mình để hôm nào thật đẹp trơì, mọi ngươì có mặt đông đủ thì đi cả thể nhỉ>:D<

hathu08

Active Member
mấy hôm nữa em rủ rê thêm đồng bọn lượn 1 vòng thăm mấy nhà có mèo đẻ. Hê hê, mấy đứa nhà em sinh trước mấy đứa nhà chị có mấy ngày, thế mà chênh nhau hẳn 1 năm nhé. Ly làm mẹ có khéo ko chị?

Chúc mừng chị Bichdiep:).Mấy bé con mẹ Ly trộm vía nhìm bụ bẫm đáng yêu quá:x.Chúc mấy bé hay ăn chóng lớn,sớm trở thành các hot boy,hot girl VP(mà thực ra thì bây h cũng đã hot rồi:p)

milkygirl6390

Active Member

=)) chị Ruồi thâm nho quá chị Ruồi ạh =))... vụ này không thể thiếu mặt e đâu nhé, lỡ bao nhiêu dịp rồi

@Hathu: hôm nào đi thì kêu gọi đồng bào với nhé, ôi giồi, cứ đi đông đông vào cho gia chủ không để ý rồi cứ thế mà cho vào túi mang về thôi :))

Mimi83

Member
Hi, chị ơi, nó xuống đón em rồi chị ạ. Nó đã chịu ăn và ngoan lắm cơ. Em đang định nhắn tin cho chị :x
Ừ thế là may rồi, nhưng về nguyên tắc, các vết thướng đến ngày thứ 8 mới thành sẹo, nên cẩn thận, Hoa chú ý đừng để Nhọ liếm vào, sợ nó cắn rứt chỉ khâu ra mất.

hathu08

Active Member
=))

@Hathu: hôm nào đi thì kêu gọi đồng bào với nhé, ôi giồi, cứ đi đông đông vào cho gia chủ không để ý rồi cứ thế mà cho vào túi mang về thôi :))
hic, tớ thì chỉ chờ gia chủ không để ý rồi bỏ từ túi ra một vài đứa nhà tớ, để vào đống mèo con nhà chủ rồi chuồn thôi. Nhà tớ đang khủng hoảng mèo

Linhmu_93

Active Member
Ý xời ơi! Mình là mình thích bạn Phô mai rồi nha! Bạn ý mũi cao lắm nhé! Mà mũi e tẹt nên thích mũi cao....:">

bichdiep

Member
Nè càng ngắm cháu Bạch tạng của mình lại càng thấy xinh:-*:-*. À phải bảo Em chị vào đây cho nó ngắm mới được, Hết cãi :)) nhỉ, bọn này đầu to mặt bẹt thế kia mà nó cứ cãi thôi :D
Em chị ngắm rồi nên hôm qua em không thấy ý kiến gì nữa chị ạ :D
Hi, mẹ Ly sinh con rồi nè, chúc mẹ Ly mau khỏe, ăn tốt để chăm con nhé. Hic, nhưng tìm đỏ con mắt không thấy Moon đâu :(
Mẹ Hiền làm lễ cho con chưa? Thắp hộ mình nén hương cho Moon nhé. Các em Moon sinh trước ngày Moon đầu thai nên không chắc có bé nào là Moon không? Bạn cũng đừng buồn phiền nhiều mà hãy tập trung vào các bé khác và giúp Đô sớm hòa nhập vào đại gia đình nhà mình nhé.

bichdiep

Member
Chúc mừng cô Diệp nhá. Thế cóa đc ăn khao hem cô ơi!!
Vụ này nghe chừng hay đây, sao mình kkhông nghĩ ra nhỉ :D

Like mạnh cái Commen này ................ Hãy để Diệp mơì mọi ngươì đi ăn 1 bưã để chia sẻ nhưng khó khắn :))
Thế nhà mình tính thế nào? Lại hải sản nữa nha ;););) Bữa liên hoan đầu xuân thiếu vài thành viên nên không tính mà. he he

mấy hôm nữa em rủ rê thêm đồng bọn lượn 1 vòng thăm mấy nhà có mèo đẻ. Hê hê, mấy đứa nhà em sinh trước mấy đứa nhà chị có mấy ngày, thế mà chênh nhau hẳn 1 năm nhé. Ly làm mẹ có khéo ko chị?
Ly đảm nên chị chỉ cần chăm Ly thôi nên cũng đỡ vất vả. Phải cái cháu dạo này hơi kiêu nên nếu không đút tận mồm phô mai thì không ăn. Mà đã ăn thì ăn liền 2 cái. :-X

bichdiep

Member
Chính thức đến ngày hôm qua 3/2, khi các bé tròn 11 ngày tuổi thì cả 4 bé đã mở mắt, riêng Phô Mai đang ti hí, dự tính đến ngày mai sẽ mở hết. Mẹ cháu hôm nay vẫn phải đi làm nên chưa chụp được hình. Chân thành cảm ơn những lời chúc mừng từ các cô, các chú, các bác, các anh chị em. Gia đình nhà Bichdiep xin được gửi lời chúc 1 năm mới bình an tới tất cả những thành viên Vietpet.

my_lucky

Active Member
Em chị ngắm rồi nên hôm qua em không thấy ý kiến gì nữa chị ạ :D

Hôm qua em đi qua đường Khương Trung mới thấy cậu em chị Hoa vào shop giầy nữ ở 47 Khương Trung để mua quà tặng bạn gái hay sao ý ạ, em nghĩ thế.Giờ đọc cmt này mới biết, hóa ra là đến ngó công chúa bạch tạng....hi hi:)|.
Chị Hoa có biết vì sao cháu nó tên là Như Ý không ạ??? vì bé Như Ý đó đúng là...Như Ý....:)):x