• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký hình ảnh của những đứa bé nhà Cún Mèo..

Status
Không mở trả lời sau này.

Cún Mèo

Member
Phù, nhiều ảnh quá rồi... Mẹ cháu phải ngừng thôi, kẻo các bác phát ngấy mất...

Hẹn các bác mấy hôm nữa nhé. Chúng cháu đi ngủ đây, ăn sữa no ơi là no ạ...

À mà mẹ cháu đang tính tập cho chúng cháu ăn dặm đó, cơ mà hôm trước ninh cháo với sườn thăn (cả nhà cháu ăn) thì chúng cháu không thích... Ai biết chúng cháu thích ăn gì không ạ? Cho chúng cháu biết mới... Chúng cháu cảm ơn:love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

Panny đấy ạ:

Chúng cháu chúc cả nhà tuần mới vui vẻ, hạnh phúc!!!!

Ms Linh

Member
xinh phát bực!! Thề với bạn đấy, tức vì thấy chúng nó thế mà ko cấu véo vân vê đc!! :(( Sao cái lũ ý nhìn sướng thế, ghét ko chịu đc!! Chỉ muốn ngấu nghiến thôi!!! :((

ngudaymuon

Active Member
Ôi, chị cunmeo mát tay thế, mấy e này còn nhỏ mà mông đã xệ hơn cả mẹ Lu và các bác rồi đấy. Thích thế. E chăm mãi mà Xù nhà e nó không xệ mông xệ bụng được. Huhuhuhu :((

thuan81

Active Member
xinh không chịu nổi,Mèo bố là mèo jì mà con lại xinh quá vậy chị!?tất ca đều có bông xám xinh quá chị ơi!

Chanh

Member
bố hình như là mèo anh lông ngắn tên là béo đó :( nhìn là biết bọn này sẽ tiếp nối truyền thống của bố mẹ rồi,bíu ị

chjpbong

Member
Công nhận là nhìn mấy anh chị em nhà chũng nó mà chỉ muốn ôm hết về ý ạ...iu dã man.....up cho các bé hay ăn chóng nhớn...bụ bẫm xinh tươi.

Cún Mèo

Member
Ôi, Cún Mèo xin chân thành cảm ơn những lời khen của cả nhà.

Xin thông báo, hôm qua là ngày đầy tháng của chúng nó đấy ạ. Tức là hôm nay, chúng nó được 1 tháng + 1 ngày.

Mấy cái ảnh này được chụp cách đây 3 hôm các bạn ạ.

Bố chúng nó là bạn Béo (Mèo Anh lông ngắn nhà Qúy đó); còn mẹ chúng nó là mèo Lu hư hỏng... Đã có rất nhiều ảnh ở đây rồi.

Các bác khen các cháu thì chúng cháu rất cảm ơn, nhưng đừng vì yêu quá mà vi phạm nội quy diễn đàn nhé (vì bài viết ngắn quá hoặc chỉ 1 câu cảm thán đơn giản dễ rơi vào dạng xì pam thì phải).

Chân thành cảm ơn tình yêu của các bác ạ.

yeucho89

Member
Hì đọc bài chị đã lâu giờ mới tham gia comment vì mọi khi khen xinh khen đẹp lại thành spam nên cũng không dám.Em rất thích tính thẳng thắn của chị,thích cái cách chị chửi bọn mèo là thế này thế kia nhưng thật ra ai cũng biết chị yêu bọn nó nhiều nhiều.Mẹ Lu thật là xinh đẹp nhưng thú thật chưa thấy đàn mèo nào yêu và xinh như đàn mèo con nhà chị cả.Em thích nhạt nhất vì nó nhạt kiểu nổi bật trong cả đàn.1 tháng 1 ngày là măm cháo với thịt và rau quả được rồi.chúc mấy nhóc mau lớn,khỏe mạnh.

miumiu89

Member
ôi chị P ơi, khi nào chị ở nhà cho e qua thăm các bé mèo nhớ ......... Nhìn yêu dã man, chỉ muốn cắn cho 1 phát ý :"> meo meo....................Lucky có vẻ chăm cháu khéo hơn mẹ chăm con nhờ :)) Đúng là rất đặc biệt :X:X:X:X Mèo nhà chị P thì .... yêu đừng hỏi :X:X:X:X:X

Cún Mèo

Member
ôi chị P ơi, khi nào chị ở nhà cho e qua thăm các bé mèo nhớ ......... Nhìn yêu dã man, chỉ muốn cắn cho 1 phát ý :"> meo meo....................Lucky có vẻ chăm cháu khéo hơn mẹ chăm con nhờ :)) Đúng là rất đặc biệt :X:X:X:X Mèo nhà chị P thì .... yêu đừng hỏi :X:X:X:X:X
Thứ 7, Chủ Nhật là nhà Mều chúng tôi ở nhà đó ạ.

Ai muốn qua thăm bọn Mều nhà chúng tôi thì cứ gọi điện trước cho tui, để tui sắp xếp và ở nhà nhé.

Mỗi tội nhà Mều chúng tui hơi bị xa một tẹo (cách cầu Long Biên 2 km), vì thế sẽ mất thời gian của các bạn đó... Nếu các bạn rảnh, thì nhà Mều chúng tôi welcome tất cả các bạn.

à méo

Member
Đằng xa xa mẹ Lu đang canh chừng trong trạng thái rất chi là "lộ hàng" ;:smug:
À mà không hiểu sao em thấy mèo nhà ai béo tốt khỏe mạnh, quý mến chủ, sống thoải mái trong nhà...thì thường người chủ ấy hay nói chuyện, cho ăn, chứ không bế ẵm vuốt ve mèo nhiều đâu ạ. Không biết mèo nhà chị P có thế không, vì em có thói quen dính tịt lấy bọn mèo để nựng và như thế thì chúng nó cảm thấy không được thảnh thơi thoải mái lắm :rolling eyes: Như kiểu tình yêu phải để cho nó đói thì nó mới sống được ý, được ôm ấp vuốt ve nhiều quá nên chúng nó chả cần, trong khi ra quán ăn, đi về quê thì mèo cứ phải gọi là...sán đến gần, cọ quẹt lăn sả vào người mình để được ôm ấp vuốt ve :(

Len Buffy

Yêu quá đi mất, buồn người nhất trong đám này có 1 em mắt lé , nhà mình cũng có 1 em mắt hơi lác nhưng nhìn hài cực , khôn như người nhớn í

ngudaymuon

Active Member
Thứ 7, Chủ Nhật là nhà Mều chúng tôi ở nhà đó ạ.

Ai muốn qua thăm bọn Mều nhà chúng tôi thì cứ gọi điện trước cho tui, để tui sắp xếp và ở nhà nhé.

Mỗi tội nhà Mều chúng tui hơi bị xa một tẹo (cách cầu Long Biên 2 km), vì thế sẽ mất thời gian của các bạn đó... Nếu các bạn rảnh, thì nhà Mều chúng tôi welcome tất cả các bạn.
Có 2km mà được qua chơi với các bé này thì cũng chẳng có gì là xa cả. sang tuần sau cho e khăn gói bế Xù sang nhà chị chơi nhé. E thích mấy bé mèo con nhà chị lắm. :D

mitngoc

Member
Chị ơi mấy nhóc mèo nhà chị yêu quá! Chị chăm khéo thật đấy, nhìn nhóc nào cũng chỉ muốn cắn thôi :((
Không biết lứa này có ai đăng kí với chị chưa ạ. Nếu được em đăng kí 1 nhóc mèo đực nhé. Em yêu mèo lắm :love struck: Yêu lắm lắm lắm ý..
Chờ tin chị >:D<

Status
Không mở trả lời sau này.