• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký hình ảnh của những đứa bé nhà Cún Mèo..

Status
Không mở trả lời sau này.

Cún Mèo

Member
Phải, cuộc sống có những phút giây hạnh phúc, và hạnh phúc nhất là mình cảm thấy hạnh phúc.

Đó là, ngồi nghe tiếng mưa rơi tí tách, bên cốc trà thật nóng, nhà cửa đã được lau dọn sạch sẽ.... và, up ảnh những con mèo ngốc dở hơi nhà mình...

Đầu tiên... Một tổ hợp không đồng nhất:

Cún Mèo

Member
Ở ngoài, chúng nó xinh hơn trong ảnh... Mình không thể chụp được những bức ảnh thực sự sinh động của chúng nó, vì cử động của chúng nó quá nhanh và liên tục... Giá như có tiền, mình sẽ mua một cái máy ảnh xịn, mà bấm một phát được luôn mấy kiểu í... Còn chiếc máy ảnh bây giờ chỉ chụp đẹp được khi chúng nó ngủ hoặc đứng yên thôi..

Panny & Lu bé:

Thạch sùng:

Cún Mèo

Member
Hổ Mẹo Vện (có một em tên Ếch đề nghị đặt là Bổ Luống), ừ thì Hổ Mẹo Vện Bổ Luống:

Lu bé:

Nhạt- khổ thân con, đang tính đổi tên cho con mà chưa nghĩ ra nổi cái tên nào ra hồn:

Cún Mèo

Member
Mỗi ngày, Cún Mèo chỉ lau mắt mũi cho chúng nó vào buổi tối trước khi đi ngủ thôi, nên mắt chúng nó không được sạch sẽ... Các bạn thông cảm nhé.

Liệu pháp khi pha sữa buổi sáng:

Cún Mèo

Member
Đàn gà:

Đánh nhau & múa ba lê:

Ôi, hết ảnh mất rồi, tạm khoe như thế đã nhé!

Hẹn cả nhà vào một hôm nắng ấm (bây giờ trời đang mưa mưa mưa mưa ạ...)

:kiss::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss::kiss:​

Mjnami

Hí hí, nhìn (iu) yêu quá!

Trộm vía mấy () bé mau nhớn, lại nghịch nữa, nhìn mấy () bé chuyển màu mắt, với hình dáng càng ngày càng giống cục bông, Iu quá chị ah..:X:X

Có khi lại phải trốn làm qua nhà anh chị nghịch mèo nữa, vừa đc chơi với mèo xinh, vừa đc thưởng thức (nhìu) nhiều đồ uống do đích thân chị chủ nhà đảm đang pha chế.

híhí :X:X

HChuong

Member
Xem những hình ảnh này mình cảm giác được một hạnh phúc thật nhẹ nhàng và bình yên. Căn nhà dễ thương với những chú mèo xinh xắn và cực kỳ đáng yêu, mèo mẹ, mèo con, mèo chú, mèo bác và đôi vợ chồng trẻ, tất cả đều thương yêu nhau. Mong sao gia đình nhỏ của Phượng (í quên! bây giờ là đại gia đình rồi:D) luôn được sống trong bình an va hạnh phúc.

Sorry Phượng nhé, nghĩ đến chuyện của Chương, lại thấy lo cho hoàn cảnh của Phượng lắm. Mai mốt có em bé thì tính thế nào đây. Chương chỉ có 1 thằng cu Bí mà đã điên đảo, huống hồ là Phượng có tới 8 đứa. Mong là không có cảnh chia ly đau buồn xảy ra nhưng mọi việc vẫn vẹn toàn.

thuan81

Active Member
cunmeo cho meo meo ăn thức ăn gì mà mấy em nó ú ù nu dễ thương quá!

ngudaymuon

Active Member
Bọn này là những con mèo rất xấu, chúng nó màu xám, và giống như những đống rác chạy quanh nhà... Các bạn biết đến những đám bụi bẩn thỉu hay bay trong không khí rồi đó, những con mèo ranh này cũng vậy... Chúng nó phi như điên trong nhà, đánh nhau, cào cấu, đòi ăn, cắn. Các bạn làm gì cũng không yên được. Các bạn đi trong nhà, mà luôn phải rón rén, yên lặng, vì sợ kinh động giấc ngủ của chúng nó... Vì nếu chúng nó dậy, chúng nó sẽ tìm cách để "thịt" bạn.

Mấy hôm nữa ấm áp, mình sẽ chụp ảnh chúng nó với những tia nắng mùa đông, và khoe các bạn... Mình ghét lũ mèo này, mình chỉ muốn vứt hết ra ngoài đường, cho chúng nó đi ăn mày thôi... Mệt mỏi lắm!
chị ơi, lúc nào chị vứt chúng nó ra ngoài đường thì cho e đi theo e nhặt chúng nó về chị nhé. :)) Mấy cái mặt đấy mà đi ăn xin thì kiếm bộn tiền chứ. Có khi thừa tiền nuôi thân lại quay ra nuôi được cả chủ ý. :D

binbeo

Nhìn yêu quá, nhà tớ mà rộng thì cũng nuôi thật nhiều mèo và chó.Mà bọn này giống mẹ như đúc nhỉ, con mèo nhà thằng Cường thì cứ như bố ấy, chăm hơn cả mẹ nó.Bọn mèo nhà bà hâm thật đấy :)) Đúng là gia đình =))

Cún Mèo

Member
Nhìn yêu quá, nhà tớ mà rộng thì cũng nuôi thật nhiều mèo và chó.Mà bọn này giống mẹ như đúc nhỉ, con mèo nhà thằng Cường thì cứ như bố ấy, chăm hơn cả mẹ nó.Bọn mèo nhà bà hâm thật đấy :)) Đúng là gia đình =))
Ớ, bạn L đấy đúng không?

Bin thì chắc là đúng rồi. H nhà tớ bảo mèo nhà ấy dạo này bị lẩm cẩm rồi à? Lẩm cẩm thế nào chia sẻ nhé... Con Bò chắc sắp đến giai đoạn đó rồi, hì hì..

bling91

Member
Chị ơi em đề nghị Bò và Lucky nhà chị béo ít thôi cho mèo nhà khác còn béo với :( Làm j mà béo khiếp vậy :((
Xem ảnh mèo nhà chị là em lại không thể chịu nổi :( Xinh quá đáng ý :(
Em thích Hổ nhất, Hổ là gái hay trai hả chị :X dễ thương quá

Cún Mèo

Member
Trời hôm nay lạnh quá, mưa đã tạnh rồi...

Sáng thứ bảy, nhà Cún bận đi chợ, mua đồ ăn cho cả tuần... Lạnh lẽo, Cún Mèo mua mấy cây cải thảo về tập tọng làm kim chi Hàn Cuốc. Bây giờ thì đống cải đang được ngâm nước muối, đúng theo quy trình của mấy trang web dạy nấu ăn.

Trong khi chờ đợi, ông Hà nhà Cún lôi máy ảnh ra chụp cho bọn mèo điên.. Chụp xong, để cho "hót", Cún Mèo up lên luôn để các bạn ngắm nghía nhé:

Cún Mèo

Member
Mèo điên nhà mình... Trừ khi ngủ là chúng tử tế và yên lặng, còn khi thức thì chúng không thể yên nổi dù là 1 giây thôi. Chụp ảnh chúng nó quả là khó lắm.

Các bạn có biết cái cảm giác thế này: Khi chụp, thì ảnh đến là xấu. Nhưng khi chụp xong, cất máy đi, thì chúng nó lại chơi những trò rất dễ thương ở những tư thế rất đẹp...

Nói chung, đôi khi Cún Mèo bực mình lắm ấy....

Status
Không mở trả lời sau này.