• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký hình ảnh của những đứa bé nhà Cún Mèo..

Status
Không mở trả lời sau này.

anhbob

Member
Hihi, cái bọn mèo đực cũng khá buồn cười nhé, ngày xưa Khè loang nhà chị cũng rất chăm mấy con mèo con mặc dù không phải con nó. Đến giờ nó cũng chăm sóc Tú Xảo, cho bú rất nhiệt tình (sợ chưa, mèo đực mà cho bú). Nhưng chắc chỉ những thằng hiền lành thì mới thế thôi, còn lại theo bản năng thì hình như mèo đực sẽ cắn mèo con chứ nhỉ?
Hehe, kệ bọn nó thôi, tuy rằng nhìn cảnh một thằng mèo cho một con mèo to vật vã bú tồm tộp cũng ghê quá cơ.

artoo123

Member
Con của Lu xinh quá cơ. Thích nhất cảnh bác nó chăm lũ trẻ. Đại gia đình hạnh phúc :D

Có một đứa có nguyên cái mụt rùi trên mép luôn,chắc sau này ăn vụng ghê lắm chị céo mùn,nhầm,cún mèo ạ!
Mà sao mẹ Lu đẻ ra mấy đứa chỉ có một loại màu thôi vậy?

à méo

Member
ôi ôi ôi ôi ôi ôi.......................
Lâu không lên VP, bây giờ lên kịp update tin vui nhà chị Cún Mèo, thấy mình cũng sướng lây!!
Bọn nhóc này...không còn từ nào để tả nữa! Cái mẹt nhâng nháo của mẹ Lu sao vào bọn con lại trở nên đáng yêu một cách lạ kì như thế nhỉ?!!!!
Bác Lucky cũng ra dáng được "thăng chức" lắm, mà cái lũ con này không biết sợ thật, ai đụng vào cũng được :X
Ôiiiii sung sướng quá, chúc mừng chị Cún Mèo nhá!
Hix, mà chị Cún Mèo hồi trước đang là mẹ của em Lu, em Luck, bây giờ lại chuyển sang làm mẹ của 8 đứa trẻ con, Lu với Luck lại lên thành...bạn kìa. Thế này thì có mà suốt đời trẻ trung với các bạn mèo ;)) ;))

Bận quá nên hôm nay Bà mèo già mới biết tin vui của Lucy nhà Cún Mèo. :D Chúc mừng cả nhà Cún Mèo nhé. :D Nhìn con của Lucy yêu quá cơ. :kiss: Cún Mèo sướng nhỉ :D thế là cũng đông đàn nhiều con rồi nhé. :D Trước có 3 con bây giờ tận 8 đứa. :D
Năm mới 2010 đến rồi, chúc gia đình nhà Cún Mèo luôn tràn ngập niềm vui và hạnh phúc.

leanh8

Member
ui xinh quá, lâu lắm rồi ko có cảm giác được bế mèo con (tại nhà em toàn nuôi các em công công :D)

Cún Mèo

Member
Cảm động quá, nhà Cún Mèo nhận được bao nhiêu lời chúc...

Cảm ơn chị Phù Dung, Bác Bà Mèo Già, chị Anh bob và cả nhà nhé.

Chúc Viet Pet năm mới hạnh phúc.

Cún Mèo xin gửi thêm mấy tấm ảnh cái mặt xấu xí của chúng nó cho cả nhà ngắm...

Cún Mèo

Member
Bận quá, chẳng có thời gian để viết những lời hay ý đẹp... Thôi thì đành thay bằng hình ảnh vậy:

Cún Mèo

Member
Cả nhà có công nhận là mặt chúng nó rất ngây thơ không?

:kiss::kiss::kiss::kiss::kiss:

relax nhé... mừng năm mới :coffee::coffee::coffee::coffee::coffee:​

Hí hí thích quá,mặt đứa nào cũng có ngao có ngao hết á!lại lè lưỡi và có đốm trên mép nữa chư!

HChuong

Member
Ối! nhà có em bé mèo sướng thật, bọn này tầm 2 tháng thì xinh phải biết. Tội nghiệp con bé Lu, hôm nay nó thế nào rồi Cún Mèo? Có phải nó gầy quá nên bạn không dám up hình lên, đau lòng phải không?

ki ki

Member
Xinh quá đi mất. 4/5 đứa giống mẹ, có vệt loang điêu toa trên mép. Nhìn chỉ muốn cắn cho cái.

Cún Mèo

Member
Ối! nhà có em bé mèo sướng thật, bọn này tầm 2 tháng thì xinh phải biết. Tội nghiệp con bé Lu, hôm nay nó thế nào rồi Cún Mèo? Có phải nó gầy quá nên bạn không dám up hình lên, đau lòng phải không?
HChuong ơi, thực ra thì nhìn nó cũng không quá gầy, chỉ sờ vào lưng nó mới thấy những mấu mấu thôi... Nhưng nếu để cạnh anh Bò & anh Lucky thì nhìn nó thảm hại lắm lắm.

Thực ra, con bé Lu này nó chăm con tốt, nhưng cũng ít khi ở cạnh con nó lắm. Lúc nào lên cũng thấy bác Lucky nằm cạnh các cháu thôi... Thế nên mình không có nhiều cơ hội chộp ảnh của mẹ con nó đấy.

Hiện tại bọn nó đang tập đi, hôm qua mình cho ra giường, tập đi vòng quanh giường rồi... rất là yêu ấy nhé.

duong3duy

Member
Ôi xinh quá đi thôi :X bé Lu thật là khéo đẻ :"> chúc các bé mau ăn chóng lớn nha :X

Cún Mèo

Member
Ối chu choa, dạo này Cún Mèo bận quá... Ở công ty chả thể tranh thủ chỉnh sửa & gửi ảnh chúng nó lên được... Đành phải về nhà vậy.

Về đến nhà là bận bù đầu chẳng thể thở được nữa cơ, này thì cơm cơm nước nước, xong cơm nước thì oẳn tù tì để xem mình hay ông chồng rửa bát, rồi luộc trứng vịt lộn cho con bé Lu (ngày nào nó cũng một quả trứng vịt lộn, nhưng chỉ ăn con vịt, không ăn phần màu vàng cam trong quả trứng), rồi đun nước pha sữa cho mèo con, rồi lau mắt cho mèo con nữa...

Chưa tính đến trăm thứ bà dằn việc khác.. Mình mua mấy cái khăn sữa của bé sơ sinh lau mắt, lau sữa rớt cho mèo con. Lau xong thì giặt và phơi khắp nhà, nhìn nhà mình bây giờ như là vừa mới đẻ em bé sơ sinh ấy...

Bận lắm, nhưng hôm nay quyết ngồi để khoe ảnh lũ nhóc... Cái bọn Mều hư hỏng, bẩn thỉu, xấu xí này:

Trước tiên, là ảnh của thằng bé Hổ Mẹo Vện nhé, nó là đứa đầu tiên tìm cách chuồn ra khỏi ngăn kéo đấy. Nó leo lên thành ngăn kéo và lấy đà nhảy bụp lên đệm của Cún Mèo. Nó đây:

Cún Mèo

Member
Bác Bò chịu khó chăm cho Hổ Mẹo Vện lắm cơ:

Đây, mẹ Lu cháu đây ạ:

Chen chúc trong cái hộp giấy này (đây là cái hộp mới, hộp cũ bị bác Lucky cắn bươm ra rồi):

Status
Không mở trả lời sau này.