• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký hình ảnh của những đứa bé nhà Cún Mèo..

Status
Không mở trả lời sau này.

Cún Mèo

Member
Trước 6 giờ sáng ngày 14 tháng 12 năm 2009, nhà tôi chỉ có 3 đứa mèo... 3 đứa mèo đó rất nhiều người biết, mặt mũi tầm thường, xấu tính xấu nết, vô duyên, hãm tài... đủ cả.

Đây là một vài hình ảnh chán ngắt của chúng nó:

Cún Mèo

Member
Nhưng sau 6 giờ sáng ngày 14/12/2009, tất cả đã thay đổi.

Bé Lu sinh 6 em bé mèo...

Một em bé đã mất từ trong bụng mẹ...

Bé đang yên nghỉ ở trong sân nhà tôi...

Còn lại là 5 bé, tôi tạm đặt tên như sau:

1. Thạch Sùng Tí Tẹo

2. Nhạt

3. Panny

4. Lu bé

5. Hổ Vện

Bây giờ là mấy cái ảnh khoe trước nhé:

Khi vừa ra đời được vài tiếng:

2 ngày tuổi:

Bé Nhạt:

Nằm trong cổ mẹ Lu:

Tạm thế đã, ảnh sẽ được update dần dần.

Và sau đó chị P đã lên chức ma ma đại tổng quản của 5 bé miu nữa phải không ạ??? chúc các bé miu mau lớn, xinh xắn và " bắt nạt" mợ P dài dài...hi hii

ttmy2407

Member
uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii cái tay, cái tay.. :x :x :x em chả biết nói thế nào nữa, chắc anh chị và cả Lu (cả nhà chị thì đúng hơn) mệt lắm.. Lạnh thế này, mấy đứa bé thế nào hả chị? Có phải ủ đèn suốt đêm không chị/?
Em.

Cún Mèo

Member
uiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii cái tay, cái tay.. :x :x :x em chả biết nói thế nào nữa, chắc anh chị và cả Lu (cả nhà chị thì đúng hơn) mệt lắm.. Lạnh thế này, mấy đứa bé thế nào hả chị? Có phải ủ đèn suốt đêm không chị/?
Em.
Hi hi, không em ạ.

Phòng chị ấm áp lắm, nó nằm ngay ở cạnh cái đệm của chị đấy.

Bé Lu còn bị nóng nữa cơ. Thỉnh thoảng nóng quá, nó chạy ra nằm ép xuống nền nhà vệ sinh cho mát í em ạ.

ngudaymuon

Active Member
Bé Lu còn bị nóng nữa cơ. Thỉnh thoảng nóng quá, nó chạy ra nằm ép xuống nền nhà vệ sinh cho mát í em ạ.

Trong mấy bé nhà chị Cún Mèo, e thích Lu nhất. Cái mặt Lu (iu) yêu và nhìn xinh ơi là xinh, giờ thì nhà chị có tận 6 em Lu cơ. Thích quá. Mà không dám xin chị. .:(

artoo123

Member
Ui xinh quá chị ạ. Mèo nhà em cũng mới đẻ được 5 em mất 1, hic, tiếc cho nó quá. Mấy bé nhà em màu lông cũng như thế này :X

Chúc mừng bé Lu lên chức mami,cả nhà lại chuẩn bị được chiêm ngưỡng những bức ảnh "độc" của chị Cún mèo.Hi vọng các bé mèo không "đanh đá" giống mẹ lucy...hihi

bling91

Member
Chị ơi cái bé bú mẹ ngay ngắn thẳng hảng thế ạ :)) chả bù cho bọn nhà em cứ chen lấn xô đấy nhau. Mà các bé giống mẹ quá. Bé nào cũng giống. Nhà em thì chẳng đứa nào chịu xinh như mẹ cả :p chúc mừng chị nhé

linkya

Member
dễ thương quá, mèo nhà mình chưa bao giờ để nhiều thế này, cùng lắm là 3 con, ít nhất là 2 con. 5 con lận. Đại Hỷ

linhlamhn

Member
Nhìn chúng nó yêu quá, chị P ơi, nếu được thì chị cho em đăng ký 1 xuất nhé, nhà có 2 con rồi nhưng vẫn muốn nuôi thêm ...

luden

Member
Mèo xinh quá, bé nó đẻ dày thế chị cho mẹ con bé ra rỗ to chút sẽ tiện hơn. Con Mén nhà em ngày xưa đẻ những 7 con, mà hồi đó em ngốc, một đứa đẻ ngược, em ko dám nắm chân nó lôi ra phụ con Mén, thế là bé chết ngạt. Mén vụng về nhà em vừa thương con vừa thương chủ, nó ngủ với con một chút lại bò ra ngủ với em, có bữa nó còn tha cả con ra ngủ với em, ổ nó nằm cũng hơi bé nên chen lấn lúc nhúc thế nào mà 1 bé nữa bị ngạt. (Bùn) buồn lắm.

Cún Mèo

Member
Mèo xinh quá, bé nó đẻ dày thế chị cho mẹ con bé ra rỗ to chút sẽ tiện hơn. Con Mén nhà em ngày xưa đẻ những 7 con, mà hồi đó em ngốc, một đứa đẻ ngược, em ko dám nắm chân nó lôi ra phụ con Mén, thế là bé chết ngạt. Mén vụng về nhà em vừa thương con vừa thương chủ, nó ngủ với con một chút lại bò ra ngủ với em, có bữa nó còn tha cả con ra ngủ với em, ổ nó nằm cũng hơi bé nên chen lấn lúc nhúc thế nào mà 1 bé nữa bị ngạt. (Bùn) buồn lắm.
Trời ơi, sao sợ thế?

Chị chuyển mẹ con bé Lu vào ngăn kéo tủ rồi, ngăn kéo tủ thì khá rộng, đủ cho Lu nằm thẳng lưng thoải mái.. Mà con bé Lu nhà chị nó không sợ người, ai xem con nó cũng được..

Hôm nay lạnh, chị cho cái bóng đèn vào cho các bé ấm áp. Bọn nhóc thích ấm, duỗi chân duỗi tay xinh lắm.

Mấy con mèo ranh này mất dạy giống mẹ lắm, toàn nằm ngửa thôi... Ngáp thì há mồm to y hệt bố.. Nói chung là xấu... Chị thấy mấy con mèo này xấu không thể tưởng tượng được.

Không biết có nên cho nó uống thêm BIO không nhỉ? Con bé Lu nhà mình có tiền sử bị đau bụng đi ngoài, không biết có nên cho mèo baby uống sữa không nữa...

HChuong

Member
Chúc mừng Cún Mèo! Kiểu này chắc Phượng phải nghỉ làm trông con thôi! :D Khiếp, hai vợ chồng trẻ mà đã có những 8 đứa con cơ đấy :)). Mấy bữa nay chắc là vừa mệt vừa vui hả Cún Mèo? Cố lên nhé, mình biết Phượng mà chăm mèo thì không ai bằng rồi. Chúc cả nhà vui khỏe! Nhớ update hình mấy đứa bé xinh xắn lên nhanh nhanh nhé!

Cún Mèo

Member
Chúc mừng Cún Mèo! Kiểu này chắc Phượng phải nghỉ làm trông con thôi! :D Khiếp, hai vợ chồng trẻ mà đã có những 8 đứa con cơ đấy :)). Mấy bữa nay chắc là vừa mệt vừa vui hả Cún Mèo? Cố lên nhé, mình biết Phượng mà chăm mèo thì không ai bằng rồi. Chúc cả nhà vui khỏe! Nhớ update hình mấy đứa bé xinh xắn lên nhanh nhanh nhé!
Cảm ơn chị,

Vâng, kể cũng xấu hổ. Đi đâu người ta cũng hỏi vợ chồng em là có bé chưa... Hỏi nhiều quá chả buồn trả lời. Với những ai thân quen, họ hỏi, em bảo là có rồi. Thực ra nhìn em ú na ú nần, nên ai cũng tưởng là em có bé thật, họ lại hỏi là em được mấy bé, em bảo 8.... Nói chung cũng thú vị ạ.

Mấy đứa nhóc nhà em mắt mở thao láo rồi. Đúng hôm nay là chính thức 2 tuần đây, trộm vía đứa nào cũng bụ bẫm, chỉ ăn sữa mẹ, không ăn gì thêm cả. Em mua sữa BIO của Hipp, nhưng chúng nó không chịu ăn.. Em cũng chả hiểu sao nữa.

Đặc biệt là bây giờ, chúng nó được bác nó chăm... Bác Lucky bây giờ thay mẹ chúng nó chăm chúng nó, vào nằm cùng hàng tiếng đồng hồ, liếm láp, ôm ấp.. Em sẽ gửi ảnh cho cả nhà xem sau.

Nói chung là mèo nhà em rất kỳ quặc. Thằng Lucky nó còn yêu em bé mèo hơn cả mẹ Lu nhà nó í.

Cún Mèo

Member
Nào, như đã hứa, Cún Mèo xin gửi cả nhà mấy cái ảnh của lũ mèo xấu xí nhà Cún:

Bác Lucky rất rất là yêu các cháu, bác chiếm vị trí của mẹ Lu, ngày ngày vào ôm ấp, liếm láp, đùa nghịch và ngủ cùng các cháu Thạch Sùng Tí Tẹo Bẩn Thỉu; Nhạt; Panny; Lu bé và Hổ Mẹo Vện:

Cún Mèo

Member
Và đây là hình ảnh của các cháu, nhìn chúng nó giống nhau lắm nên Cún Mèo khó phân biệt được khuôn mặt của chúng nó để gọi tên... Chỉ gọi tên thông qua màu sắc trên lưng thôi.

Thạch Sùng Tí Tẹo bẩn thỉu có nguyên hình một con thạch sùng ở trên nhé.

Thằng Panny có một cái quần "chip" ở trên lưng, nên đặt là Panny đấy...

Bé Nhạt thì có màu lông nhạt. Nó rất hư và hay gào, nên có lẽ về sau sẽ đổi tên là Mèo Nhạt Phức Tạp.

Lu bé có vệt đen ở cằm giống hệt mẹ, cũng cáu bẳn khó tính, nhặng xị cả ngày đấy ạ.

Đặc biệt nhất là Hổ Mẹo Vện, vì lưng nó có những vệt mờ vằn vằn. Nó mới mở mắt thao láo hôm kia, làm bố mẹ lo sốt vó... Vì cứ tưởng nó ti hí mắt lươn mãi cơ. Bây giờ thì cô nàng xinh lắm rồi, xinh nhất trong mấy anh chị em đấy
.

Ms Linh

Member
ghét mấy bé quá!! Chỉ muốn cắn cho mấy cái bõ ghét thôi!! mèo đâu mà ghét thế ko biết đc cơ chứ!! Ghét ko chịu đc ý!! :((

Cún Mèo

Member
Thêm một cái ảnh nữa rồi chúng cháu tạm biệt các bác, các cô ở Viet Pet nhé. Chúng cháu sẽ xuất hiện đều đều cho các bác, các cô ngắm nghía ạ.

Hôm qua chúng cháu bị mẹ ép bú ti bằng sữa ngoài... Vị của sữa ngoài kinh lắm, không thơm ngọt như sữa của mẹ Lu. Nhưng mẹ nuôi chúng cháu nghĩ rằng nếu chỉ cho chúng cháu uống mỗi sữa mẹ Lu thôi, mẹ Lu cháu sẽ tong teo xác ve mất.

Mẹ Lu cháu lại bị bệnh khảnh ăn, mẹ Lu ăn ít lắm.. Khổ ghê cơ ấy ạ.

:yawn::yawn::yawn::yawn::yawn::yawn::yawn:​

Chúng cháu đi ngủ tiếp đây ạ, bai bai nha...

Ms Linh

Member
cái đệm chân này mà đạp thằng cu nào thì thàng cu đấy chết mê chết mệt mất thôi!! :D Nhìn cái chân cũng ghét muốn cắn cho cái!! >:D<

Status
Không mở trả lời sau này.