• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhật ký hình ảnh của những đứa bé nhà Cún Mèo..

Status
Không mở trả lời sau này.

V-kool

Member
Đây có phải mèo Anh thuần không nhỉ ? nhìn xinh quá :x - ước gì mình có 1 bé :(
Nếu cô CúnMeo đồng ý thì cháu xin đón 1 bé :p

luden

Member
Bọn nhóc mau lớn quá! Đứa nào đứa nấy mắt tròn mắt dẹt nhìn ngố kinh khủng. Nhìn đàn nhóc xinh vậy cũng biết mẹ Cún Mèo hạnh phúc hết cỡ luôn rồi! Chúc cả nhà vui nhé!

HChuong

Member
Không biết mẹ Lu nuôi khéo hay mẹ Phượng nuôi khéo đây nhỉ?:)) Nhìn cái mặt vô lo của con bé Lu thì biết ngay là Phượng phải vất vả thế nào rồi, cũng may là có bác Lucky và bác Bò phụ giúp nữa.

Bọn nhóc hôm nay kháu khỉnh quá, hôm đầu lúc Lu mới sinh, mẹ Phượng post hình mấy nhóc mình thấy... hơi thất vọng (hahaha... chuẩn bị xách dép chạy) thế nhưng hôm nay thì ôi thôi... chúng nó xinh kinh khủng khiếp Phượng ạ. Ngày nào mình cũng mở hình chúng xem đi xem lại. Phượng hạnh phúc quá!

ruồi bẹp

Active Member
úi trời ơi nhìn tụi trẻ con yêu kinh khủng
nhìn mặt đứa nào cũng thánh thiện thiên thần
*thở dài nhìn mặt cái thằng Zin nhà mình, sau mấy hôm đi bụi về thằng ku h đích thực là găng tơ đầu gấu rồi*
đêm nay chắc đột nhập vào nhà chị bắt cóc lũ nhóc này mất

V-kool

Member
úi trời ơi nhìn tụi trẻ con yêu kinh khủng
nhìn mặt đứa nào cũng thánh thiện thiên thần
*thở dài nhìn mặt cái thằng Zin nhà mình, sau mấy hôm đi bụi về thằng ku h đích thực là găng tơ đầu gấu rồi*
đêm nay chắc đột nhập vào nhà chị bắt cóc lũ nhóc này mất
có bắt cóc thì phần cho mình bé Bổ Luống nhé :)) - mình là mình thích bé Bổ Luốn kia lắm , keke
Up cho các bé mèo xinh đẹp :x

Xinh kinh dị/:D Em có 3 bé mèo và 1 em chó rồi,nhưng mỗi khi thấy ảnh mèo con xinh xinh thế này là lại nổi lòng tham.....hix hix

bling91

Member
Em sắp phát điên rồi chị ạ :)) Nhìn ảnh mèo nhà chị mà nhớ đàn mèo con nhà em hồi trc quá :)) Trộm vía các bé nhà chị bé nào cũng bụ bẫm đáng iêu mắt thì tròn xoe mồm thì bé tí :X
Em nhớ hồi mèo nhà em được hơn 1 tháng như này em nghĩ là chúng nó chưa ăn dặm được.Vì Me-O và Canin chúng nó không ăn.Nhưng hôm em mang cơm cá nục luộc lên cho mẹ bọn nó thì chúng nó bu vào ăn hết sạch mà có vẻ khoái chí và ngon miệng lắm :))Em thấy chị hỏi mèo con ăn gì nên trình bày tí kinh nghiệm :p Chị Cún Mèo có phiền không nếu em đến chơi và sờ mó bọn mèo một lúc ạ ? :p

Cún Mèo

Member
@Bling91: Em rảnh thì cứ đến em ạ.

Trời ạ, bây giờ Cún Mèo khổ vì bọn này lắm lắm... Thôi thì tâm sự một lúc cho đỡ bức xúc vậy.

Về thằng Lucky mất dạy trước đã nhé:

Sáng ngủ dậy, nó nằm trong chăn với mình, mình dậy là nó cũng dậy... Thì dậy xong, mình ra đánh răng, rửa mặt. Khi bạn đánh răng, bạn sẽ phải cúi xuống cái la va bô. Mình cũng thế, mình cũng đánh răng như những người bình thường các bạn ạ.

Nhưng thằng Lucky nó chẳng bao giờ ưa thích việc đánh răng của mình, bằng chứng là cứ khi mình đánh răng, là nó phá.

Nó nhảy lên bậu cửa sổ, rồi "Bụp", nó phi lên gáy của mình và ngồi ở đó, ví như cái gáy của mình là cái yên xe máy, hoặc là ghế đệm... Mình cũng chả buồn khi nó coi gáy của mình là yên xe hoặc ghế đệm đâu, nhưng mình mong nó cư xử tử tế với mình một chút. Đằng này, nó ngồi chồm chỗm ở đấy, xong cứ thế mà soi gương... Nếu mình có phì kem đánh răng ra và gào lên với nó, thì nó điềm nhiên móc cái ngón tay nhọn hoắt của nó vào gáy mình... Đau đớn vô kể. Và cứ như vậy, mình khom khom chở nó trên lưng, và đánh răng với sự tức tối, khổ sở của kẻ nô lệ dưới chân tên quan Lucky vô lại, độc ác.

Mình phải quỳ xuống và đỡ nó xuống... Ngày nào cũng điệp khúc đó, ngày nào mình cũng la hét, ngày nào nó cũng leo lên cổ mình, và chưa thay đổi được tình thế.

Tiếp đó, nó theo mình xuống gác... Nó vồ lấy mèo con, đè mèo con ra và cắn. Nó cắn đùa thôi, vì mèo con không kêu đau. Nhưng nó có cái hành động cực ngu là tung mèo con lên như người ta tung bóng, rồi vồ. Vậy là mình lại phải phi đến, đánh đôm đốp vào mông nó... Bác Bò lại nhẫn nại đến bên cạnh bảo vệ mèo con (con bé Lu thì nó mặc kệ, thế có điên không chứ?).

Nhưng phải cái, nếu thằng Lucky bị mình choảng như vậy, mà nó cong đuôi chạy trốn thì tốt biết bao. Đằng này, nó nằm ịch ra như một bao tải khoai thúi, và nhìn mình như thể mình vừa làm điều gì cực cực xấu xa... Xong đó, nó quẩn lấy chân mình, và lại ịch ra vài lần nữa.

Mỗi ngày, những tội lỗi của Lucky gây ra có thể viết thành sách, mình chưa thấy con mèo nào điên rồ, quái đản và thông minh như nó. Mình nghĩ, người cũng bị tâm thần, thì chắc mèo cũng sẽ bị tâm thần thôi... Nhưng con Lucky này là dạng tâm thần khôn, tức là giả điên để hại người, kinh lắm.

Còn bây giờ đến chuyện mèo con:

Với 5 con mèo con, chắc chắc bạn sẽ mệt. Mèo con nhà mình rất đặc biệt ở điểm là ít kêu... Chúng nó hầu như không kêu gào, nhưng, lại cực phá.

Hôm nay, chúng nó được 1 tháng và 5 ngày tuổi. Chúng nó đã biết ăn cơm, ăn thịt, đặc biệt con Lu bé còn biết ăn cả hạt khô nữa.

Sáng, mình mặc định dậy sớm hơn trước chừng 1 tiếng, và làm vệ sinh bình sữa, cho mèo con ăn bữa sữa sáng. Khi mình đứng ở bếp làm sữa, là 5 con mèo con nheo nhóc ở dưới chân, chúng nó giơ những móng vuốt sắc như kim cấu vào chân mình..... Ôi! Đau!!!!!!!!

Có ảnh của Bling thì phải, về một đàn mèo con lò dò theo mẹ đi thám thính quanh nhà. Nhưng mèo con nhà mình rất dị hợm, chúng nó không hề theo mẹ, mà nó theo mình... Một lũ lốc nhốc mèo chạy theo mình. Mình đi chúng đi, mình dừng chúng dừng, mình uốn lượn vòng tròn nó cũng uốn lượn vòng tròn... Tất cả vì mục đích, vồ lấy chân mình và cắn, và cấu.

Mình pha sữa sáng, sau khi xong, mình cho từng con ăn một. Lạnh trời, mình thường ngồi bệt xuống cái thảm của bọn nó và cho từng con ăn. Đó là giai đoạn khổ ải, gian truân nhất các bạn ạ. Vì, 5 con ranh mèo, cứ 1 con ăn, thì 4 con còn lại đánh mình... Chúng nó vồ chân, vồ tóc, lỡ chớp mắt 1 cái là nó cào mắt, cào tai... chân tay mình đầy những vết xước nhỏ, và rất xót.

Bọn này là những con mèo rất xấu, chúng nó màu xám, và giống như những đống rác chạy quanh nhà... Các bạn biết đến những đám bụi bẩn thỉu hay bay trong không khí rồi đó, những con mèo ranh này cũng vậy... Chúng nó phi như điên trong nhà, đánh nhau, cào cấu, đòi ăn, cắn. Các bạn làm gì cũng không yên được. Các bạn đi trong nhà, mà luôn phải rón rén, yên lặng, vì sợ kinh động giấc ngủ của chúng nó... Vì nếu chúng nó dậy, chúng nó sẽ tìm cách để "thịt" bạn.

Mấy hôm nữa ấm áp, mình sẽ chụp ảnh chúng nó với những tia nắng mùa đông, và khoe các bạn... Mình ghét lũ mèo này, mình chỉ muốn vứt hết ra ngoài đường, cho chúng nó đi ăn mày thôi... Mệt mỏi lắm!

V-kool

Member
Ối xồi ôi :)) Lucky giống Beo nhà em thế :x
Con đấy nó mà tranh ăn của con mèo con là bị e tét mông , xong nó cũng ngã lăn bịch ra đất như kiểu ăn vạ ý - biết ý là e gãi cằm , vuốt vê ngay - sau đó là cậu bé tặng cho mình 1 cái đạp hoặc cắn yêu vào tay =(( - làm xong thì vểnh đuôi chạy rất đắc ý :-s - Nghĩ lại mà nhớ nó :(
Chị Phượng mau mau chụp ảnh tụi trẻ con đi :x

HChuong

Member
Hôm qua mình post 1 bài mà đâu mất tiêu rồi nhỉ? Đại khái là mình thích cái vụ Lucky nhảy lên cổ cô Phượng và ngồi luôn trên đó. Vừa đọc mà vừa đau bụng vì cười vì mình tưởng tượng ra cái cảnh đó nó như thế nào.:D:D:D

ruồi bẹp

Active Member
ha ha mấy đứa nhà chị nghịch ngang thằng Zin tướng cướp nhà em
mà thằng đó nó cũng hay nhảy lên gáy em lắm, chỉ khác là cứ nhè lúc đang nấu cơm thì nhảy lên ngồi và Zin không nặng như Lucky của chị.

Cún Mèo

Member
ha ha mấy đứa nhà chị nghịch ngang thằng Zin tướng cướp nhà em
mà thằng đó nó cũng hay nhảy lên gáy em lắm, chỉ khác là cứ nhè lúc đang nấu cơm thì nhảy lên ngồi và Zin không nặng như Lucky của chị.
Có một chú mèo xinh như Zin nhà Ruồi bẹp nhảy lên cổ thì cũng được coi như là an ủi phần nào... Đằng này, thằng Lucky nhà mình mặt nó gian kinh khủng, tính tình thì đểu cáng khó ưa, động tí là tỏ ra yêu thương, tình cảm với mình lắm, nhưng chỉ rình rình lúc mình lơ là, là nó lao thẳng lên cắm cái hàm răng nhọn hoắt của nó vào chân mình.

Kết luận: Lucky nhà mình bị điên.

Kể ra, nuôi một đứa điên cũng chả sao (mình cũng nghĩ mình cũng hơi điên mà- nên điên nuôi điên là hợp lý). Nhưng đằng này, nó là thể loại điên ăn người bà con ạ...

HChương thân mến, đó là chị chưa biết chuyện hôm trước thằng mất dạy nó hành hạ em thế nào đâu.

Có thằng mèo mướp mà hay đến cà khịa bọn mèo nhà em (đã xuất hiện trong truyện Sỉ nhục nhau sau song sắt đó), thằng đấy đứng trố mắt nhìn bọn mèo nhà em ngoài cửa kính... Ông chồng em thấy thế ra mở cửa kính mời nó vào, nó chưa vào thì thằng Lucky mất dạy nhà em nó được thể lao ra ngoài, rồi thục mạng chạy như điên về phía vườn chuối nhà người ta.

Hôm đó em bị cảm, vừa khỏe khỏe 1 tí, dậy nấu cơm (đã gần 10 giờ tối, nhưng em phải nấu để mang đi làm), thế mà phải vội vàng mặc áo khoác lao ra tìm nó. Trời rét đậm, mưa phùn, lạnh thấu xương... Mà con ranh biến đi đâu mất, soi đèn pin mãi không thấy.

Hai vợ chồng em đi 3 vòng quanh cái xóm đó, kêu gào thảm thiết... Đường xá thì vắng tanh, lạnh buốt, đèn vàng heo hắt, mưa rơi lâm thâm..

Cái không gian ấy kinh khủng lắm, em vừa sợ, vừa mếu máo khóc, vừa khản giọng gọi nó... Hàng xóm thò đầu ra nhìn, tất nhiên từ xưa đến nay họ đã nghĩ mình điên rồi, việc này lại càng củng cố lòng tin của họ... Em chả quan tâm, em cứ vừa đi vừa gào, lần mần từng ngọn cây bụi cỏ, chả thấy nó đâu...

Lần thứ 3, em tính thôi về nhà, rồi ngồi ngoài cửa đợi nó về. Trong đầu em đã vội thảo kế hoạch về gõ ngay bản word "mất mèo" và sáng sớm mai đi dán quanh làng... Vừa khóc, mắt mũi tèm lem, em vừa lê về nhà. Chả hiểu linh tính thế nào em lại đi đường vòng... Và, đúng là trời phù hộ, tự nhiên em lại nhìn vào một cái bụi rậm tối om, và thấy cái mặt dài ngoẵng kinh tởm của nó đang ở đấy... Thằng ranh sợ, run lẩy bẩy... Đúng là thể loại anh hùng rơm!

Bế nó về, mà chồng em sợ đến nỗi không dám đập cho nó vỡ cái mông nó ra... Chân nó bùn lấm bê bết, lại phải bật nước nóng lau rửa cho nó.

Đấy, ở với thể loại Điên như thế, khổ lắm chị ạ.

Bây giờ thì nó đang gối lên tay chồng em (tay di chuột), chồng em chuyển dịch thế nào nó cũng kệ... Nhơn nhơn như cái đồ hư hỏng... Buồn thế đấy chị à...:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

HChuong

Member
Trời đất! Chuyện động trời thế kia mà hôm nay Cún Mèo mới kể à? May mà cuối cùng "có tin vui giữa giờ tuyệt vọng". Thằng Bí lùn cũng đã từng đi lạc 1 lần, mình hiểu cảm giác đó mà. Cứ tưởng tượng một người lớn ngồi khóc bù lu bù loa ngay giữa nhà, tay cầm con voi bằng nhựa (đồ chơi của thằng Bí), cửa thì mở toang (sau khi mình cảm thấy tuyệt vọng thì chồng mình tiếp tục đi tìm vì mình không thể ngưng gào thét), hàng xóm đi qua đi lại nhìn mình ra chiều thông cảm, cũng may họ không nói mình điên, mặc dù có nói thế cũng không có gì quá đáng.

V-kool

Member
hớ hớ :)) em cũng có lần phải đi tìm mèo đấy :)) nhưng em bắt đầu đi tìm vào 12h đêm cơ - lúc đó mọi người ngủ hết rồi , nó không sợ lên mới ló cái mặt ra , trèo tít lên trên mái nhà , dụ mãi mới nhảy xuống ;))
- đây là con hư đốn đấy b-(

9669_9669

Member
Mấy em mèo con nhà bạn xinh ko đỡ được :((.Xinh gì mà xinh thế không biết.(trộm vía)

ttmy2407

Member
ôi chị, đọc đến đấy em lại nhớ lại trước đây, khi chị mới mang Lucky về, chị nói về "nóa" rất chi là hiền lành mà!! Lại còn cực kỳ biết điều và kiểu như "biết thân biết phận nữa chứ!"

ruồi bẹp

Active Member
hầy da chị bảo con Zin nhà em nó đáng yêu là em muốn thở dài, thằng đấy chỉ được mỗi cái ăn anh chứ được gì đâu. Hôm nó nhảy lên gáy em rồi nghịch tóc, chẳng hiểu thế nào ngã dúi ra phía trước, em mà không đỡ thì chắc hôm đó có canh dưa nấu mèo rồi. Sáng hôm nay nó mới dở hơi chứ, nó cứ nhất định phá không cho em ngủ, lúc ấy mới có 2h kém 10, nghĩ nó đói nên em dậy đổ Me-o cho nó, thằng cu cắn được vài cái rồi lại ra phá. Được một lúc thì cũng thấy nó chán đi ngủ, cơ mà thằng này đòi phải nằm lên gối em và quay mông vào mặt em nó mới chịu ngủ :|.
Mà nó cũng hay có kiều nằm lên tay em lúc đang dùng máy tính, khi thì không cho đánh máy, lúc thì nằm đè lên bàn phím khiến cái màn hình máy em nó cứ nhảy loạn lên.
Mệt với thằng này lắm cơ.

Vipz.14

Member
Chị Cún mèo... ơi....

Em không biết phải chia sẻ gì cùng chị sau khi đọc bài viết về Lucky ... điên của chị... Tại... tại... đọc thì thương đúng là có thương thật, đồng cảm cũng có tại mèo nhà ai cũng có tật... nhưng mà... đọc thấy buồn cười quá!!! =))=)) Không nhịn nổi nên muốn mạc niệm chút cũng không có được.... Kết quả là cười lăn cười lốc cười ngả cười nghiêng....=))=))=))

Hôm nọ đứa bạn em nó mới vẽ hình một con mèo con ngồi trên đầu một cô gái để làm Bookmark. Em thấy ý tưởng hay thật, mèo ngồi lên đầu người, thứ nhất là sẽ không đau vì trên đầu vẫn còn có tóc và con mèo thì vẫn là mèo con, nhỏ tí tẹo (nhẹ cân) nên không sợ ảnh hưởng, thứ 2 là nó sẽ ngồi yên như thế vì đấy chỉ là một bức tranh, sẽ không có cào, không đe dọa hay... mất dạy... như chị tả về Lucky. Nhưng sau khi chứng thực qua một bài post không phải là tranh, không phải là ý tưởng vẽ vời... em thấy cái bookmark hết hay ... mà lại thấy Lucky nó ngồi lên cổ chị... hay hơn =))=))=))=)) (Em xin lỗi :() Đến đoạn chị kể là phải cúi mặt xuống lavabo đánh răng rồi một con mèo mũm mĩm nặng hùng hục nhảy tót lên cổ chị rồi soi gương, em tự dưng tưởng tượng là chị nhắm chặt mắt, mặt nhăn nhó, miệng phình to ra và .. PHỤT một cái (em hơi bị ảnh hưởng chuyện tranh =))) Xong đến đoạn chị kể Lucky nghịch mèo con tung mèo con lên trên cao (ực...) Em tưởng tượng như nó đang tung hứng mèo... trước khi biết được hậu quả tốt đẹp là bác Bò che chở các bé mèo con thì... đoạn chị chạy ra bốp mông Lucky... em lại tưởng tượng là... chị chạy từ trên cầu thang xuống... và lúc chạy thì bị ... vấp ngã.. ập một cái (Cũng là bị ảnh hưởng chuyện tranh ><><) Đến đoạn 5 con mèo con chạy theo chị em tưởng tượng chị đang nấu bếp, mèo con nhung nhúc theo chị, chị hiền lành, nhìn xuống, và.. mỉm cười (đoạn này hơi sến... Em tưởng tượng chị rất thiên thần.. dễ mà giống đức mẹ Maria O.O thường em thấy chị... có vẻ... đanh đá >_<) đến khi chị tả là bị mèo cào, đau... em tưởng tượng chị giống... mấy ông canh vạc dầu (quỷ gì gì đó thì phải...), đầu mọc 2 cái sừng, mũi... phì ra... lửa (ảnh hưởng bởi chuyện tranh NẶNG NỀ ><><><><) 2 tay đập lên đầu ... ngửa cổ lên trời với hai con mắt trợn tròn... và.. RÚ lên (Á!) ><><><><><>< (Em xin lỗi nhưng trí tưởng tượng của em nó phong phú với bệnh quá ><) Tóm lại là em cứ tưởng tượng chị ... thảm hại ra sao ấy ><>< Em mới thấy được chị khổ thế nào.... (Mặc dù là theo tưởng tượng của một đứa bị nhiễm chuyện tranh từ bé O.O ---> bệnh :(()

Hic... Chị là một bà mẹ vĩ đại!!!!! (em nói thế có bệnh quá không??? :(:)(:)(()

9669_9669

Member
Nếu bạn có ý định bán các em ý thì cho mình xí phần trước nhé.Nhìn mấy bé này chỉ muốn nổi lòng tham thôi.HuHu

Status
Không mở trả lời sau này.