• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi giới thiệu Rott của các thành viên trong CLB

babyg

xem dùm e bé rott nà

Hum wa e mới mua bé này . 2 tháng tuổi , cao khoảng 35cm , nặng 8kg , dài khoảng 60cm .

Xem giúp e số đo , cân nặng vậy đã ổn chưa ? Nên cho bé Rott ăn những gì ? e đang cho ăn cơm với patê và hột khô pedigree . cần bổ sung thêm những gì ko ?

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Tôi xin chia sẻ với bạn nhé vì cũng đã và đang nuôi Rott:
2 tháng với các số đo như vậy là quá ổn rồi. Bạn kiểm tra lại xem nó đã chích ngừa phòng bệnh đã đủ chưa (quan trọng lắm đó nếu bạn muốn nó vẫn ở với bạn) và xổ giun.
Trong chế độ ăn, nếu có điều kiện bạn cho nó uống thêm sữa (sữa tươi): tôi mua sữa tươi trộn với cơm để thay đổi khẩu vị. Ngoài ra, thêm vài giọt dầu ăn vào trong bữa cơm để giúp cơ thể nó hấp thụ đầy đủ các vitamin cần thiết. Bạn nhớ khi cho ăn hột khô thì cần bỏ bên cạnh chén nước lớn để nó uống nhé.
Chúc thành công !

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
kính mời các bác xem và nhận xét về nó dùm em

chào bạn lovepetpet ! cám ơn bạn đã chia sẻ hình ảnh chú Rott cưng của bạn . bạn có thể cho biết thêm nhiều thông tin về chú Rott như cân nặng, chiều cao, độ tuổi để anh em dễ dàng đánh giá hơn . nếu bạn muốn tham gia CLB thì xin vui lòng theo đường link này để đăng kí Danh sách đăng kí thành viên. xin cám ơn

babyg

Tôi xin chia sẻ với bạn nhé vì cũng đã và đang nuôi Rott:
2 tháng với các số đo như vậy là quá ổn rồi. Bạn kiểm tra lại xem nó đã chích ngừa phòng bệnh đã đủ chưa (quan trọng lắm đó nếu bạn muốn nó vẫn ở với bạn) và xổ giun.
Trong chế độ ăn, nếu có điều kiện bạn cho nó uống thêm sữa (sữa tươi): tôi mua sữa tươi trộn với cơm để thay đổi khẩu vị. Ngoài ra, thêm vài giọt dầu ăn vào trong bữa cơm để giúp cơ thể nó hấp thụ đầy đủ các vitamin cần thiết. Bạn nhớ khi cho ăn hột khô thì cần bỏ bên cạnh chén nước lớn để nó uống nhé.
Chúc thành công !
Cám ơn a /bạn tuyen_dr vì những lời khuyên của a/bạn . Bé rott của e đã chích ngừa đợt 1 rồi . Còn 1 đợt 2 và uống thuốc xổ giun nữa là đủ . Ko hiểu sao chủ cũ của thằng nhok bảo là ko đc cho nó uống sữa . 2 bé a chị của nó vì uống sữa mà đã ra đi từ hồi 1 tháng :(( Ko bit tại sữa hay tại xui :wall:

jason_862001

con cua anh Kimcuong dep wa! vóc dáng cân đối, đầu thủ to và đẹp ghê.Nhưng hình nnhư em thấy ngực em nó kô được nở nhi?

rott mới đẻ

hình này lúc 4 ngày tuổi

đàn này của mình được 7 em 5 đực 2 cái

và đây là lúc 6 ngày tuổi

hôm nay bọn nhóc nhà mình dc 20 ngày tuổi

mình gửi thêm mấy tấm nữa

ảnh chụp băng DT nên hơi bị mờ

KimCuong

Active Member
Xin chúc mừng bạn, mấy chú nhóc con này rất đẹp!

Nhưng hình như bạn đang để mấy nhóc trên 1 giàn sắt và có song thép hoặc song nhôm dưới sàn chuồng. Theo ý kiến của tôi, dòng chó ROTTWEILER ngay từ khi sinh hay kể cả các dòng chó khác, anh em ta cố gắng để các nhóc tiếp xúc với mặt bằng (gỗ, đất...) thì các nhóc sẽ phát triển rất tốt. Có 1 tấm hình bạn đã trải vải lên, nếu lúc nào cũng như thế thì rất tốt với cún con.

Nếu bạn có diện tích thì cố gắng cho các em nó thoả mãn nhu cầu này nhé! Cảm ơn bạn.

hình này lúc 4 ngày tuổi

đàn này của mình được 7 em 5 đực 2 cái

và đây là lúc 6 ngày tuổi
Chào bạn,
Đàn chó con của bạn đẹp lắm. Mình chưa nuôi Rot nhưng xem tư liệu & ảnh về loại này thì thấy Rot để đuôi cũng dẹp đấy bạn ạ. Thân

cám ơn anh kim cương đã chỉ bảo.e vẫn trải vải cho nằm đấy thôi chỉ lúc bé bây giờ 20 ngày rồi vì bọn nhóc tè nhiều quá nên e mới bỏ vải ra thôi.

ilovelove

Member
thế e mới bảo là rott còi mà em cho chạy nhiều nên săn đấy chứ nó có 40kg thôi mà nó dc 10tháng

chu tu

chào gia đình VP,mình là thành viên mới của gđ VP,mình có một em GSD nhưng mới die rồi..hu hu.....hiện mình muốn chuyển qua chơi ROT.(trong khi chờ GSD của chú mình sanh lứa mới)vậy gđ mình ai có em ROT nào cần bán ko?nếu có làm ơn cho mình được biết giá cả, địa chỉ,số fone,nếu có hình càng tốt.À wên,mình chỉ cần 1 em ROT khoảng 2,3 tháng tuổi thôi(nhất là giá vừa phải thôi nhé)..hihi..mình nói thiệt đó nghen!thanks!bye......

Nguyen anh Vu

H«m nay xin giíi thiÖu víi c¸c thµh viªn thÝch vµ yªu rot Tony nhµ m×nh.
Tony ®­ô¬c 15 th¸ng tuæi, cao 67cm, NÆng 55 kg hiÖn nay tony ®ang ®uîc huÊn luyÖn t¹i H­ung yªn.
M×nh pos ¶nh tony lªn anh em cho nhËn xÐt nhÐ.

From Cướp: Đề nghị bạn lưu ý sử dụng font tiếng Việt có dấu nhé, có thể sử dụng công cụ có sẵn trên diễn đàn.