• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi giới thiệu Rott của các thành viên trong CLB

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Hihi, đùa vậy thôi anh Sơn ơi! Em rott này là một em rott của một ai đó trên Diễn đàn mình đó. Em chớp được tấm ảnh cận cảnh nên muốn giới thiệu với anh em mà.

Anh Sơn nhìn kỹ xem có nhận ra nó không nhé! Hihi. :-bd
chào bác KimCuong ! mấy cái hình bác chụp cho anh Hùng con Amoi đẹp quá nhỉ . chắc phải mời bác vào SG chụp cho con Oliver nhà em mấy pô mới được.

quangnhoc

Member
em củng có một vài hình ảnh muốn giới thiệu với anh em trong hội rott để thêm phong phú!

em này là female

Cent nhìn cái xick thấy quen quen chưa.Thêm cái nữa cho chắc ăn
Chào Bác HungTrungYen em rott có đầu thủ to thật đấy ,nhưng cho em hỏi một chút nhìn hình em thấy mình em nó sao nhỏ thế so với đầu và chân em nó nữa ,có phải em nó còn nhỏ chưa phát triển đầy đủ hả bác ? em nhìn hình thấy sao nói vậy có gì xin bác chỉ giáo cho em với . THANKS:wave:

Chú Rott cung cua minh

:doh:Cac ban xem qua Rott mẹ nhà mình và đánh giá giống giúp minh nhé, xem tot khong.=D>

Cám ơn Hoangunilever.Thực ra chỉ một hay hai tấm hình cũng chưa thể lột tả hết đc bạn à.
Đúng là em nó hơi nhỏ bạn à,hiện tại em nó cao 65cm và nặng 50kg thôi,vì nó mới đc 13tháng nên chưa phát triển đầy đủ đc.Mình sẽ cố gắng chăm cho em nó một cách tốt nhất để em nó đc phát triển đầy đủ.
THÂN

Chào Bác HungTrungYen em rott có đầu thủ to thật đấy ,nhưng cho em hỏi một chút nhìn hình em thấy mình em nó sao nhỏ thế so với đầu và chân em nó nữa ,có phải em nó còn nhỏ chưa phát triển đầy đủ hả bác ? em nhìn hình thấy sao nói vậy có gì xin bác chỉ giáo cho em với . THANKS:wave:
Không nhỏ đâu bác àh, nhìn ngoài đời nó to lắm đấy tại chụp ảnh mình chụp gần đầu hơn nên cảm giác nó thế. AE vietpet tay nghề nuôi thì xịn nhưng tay nghề phó nháy kém lắm nhất là bác Hùng:))

hôm nay đi chơi ở trại hungvuong1 chộp được ảnh em này,gửi lên các anh em xem cho vui nhé

:doh:Cac ban xem qua Rott mẹ nhà mình và đánh giá giống giúp minh nhé, xem tot khong.=D>

bác mongthuong ơi!cho em hỏi là em rốt cái nhà bác được bao nhiêu tuổi rồi à, em nhìn mấy cái ty của nó xem ra cũng có tuổi rồi phải không bác, có lẽ em nó đẻ nhiều lứa rồi bác nhỉ,à mà sao em rốt cái nhà bác lông tai sao dài thế:-bd

KimCuong

Active Member
Hì hì, hôm nay em xin phép được mon men và bon chen xin giơ tay gia nhập vào Box của Nhà tài trợ sonnguyen.

Vì cũng cùng dòng đam mê của các anh em mà không bon chen thì không chịu được, mong các bác thông cảm và lượng thứ nếu có hơi Spam một chút. Hihi

Hiện tại em mới chỉ có mỗi em Zorro, nó được 2 tuổi rồi. Hiền hoà, thân thiện và rất biết nghe lời, đó là một vài điểm tính nết của nó. Nhưng thực sự nó là cục cưng của em, các bác ạ.

Xin phép được gửi tấm ảnh đã cũ của em và nó để anh em ghi nhận.

[imgc="Em và Zorro"]http://i293.photobucket.com/albums/mm64/KimCuongHN/7.jpg?t=1208748814[/imgc]

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Hì hì, hôm nay em xin phép được mon men và bon chen xin giơ tay gia nhập vào Box của Nhà tài trợ sonnguyen.

Vì cũng cùng dòng đam mê của các anh em mà không bon chen thì không chịu được, mong các bác thông cảm và lượng thứ nếu có hơi Spam một chút. Hihi

Hiện tại em mới chỉ có mỗi em Zorro, nó được 2 tuổi rồi. Hiền hoà, thân thiện và rất biết nghe lời, đó là một vài điểm tính nết của nó. Nhưng thực sự nó là cục cưng của em, các bác ạ.

Xin phép được gửi tấm ảnh đã cũ của em và nó để anh em ghi nhận.

[imgc="Em và Zorro"]http://i293.photobucket.com/albums/mm64/KimCuongHN/7.jpg?t=1208748814[/imgc]
chào bác Kimcuong ! rất hoan nghênh bác tham gia CLB. bác kimcuong là phó CN của CLB cuối tuần chuyên tổ chức offline cho VP, bác Kimcuong có khả năng tổ chức rất tốt nên buổi offline nào cũng hoành tráng và hiệu quả . vì vậy sắp tới đây khi CLB Rott thành lập rất mong bác chia sẻ một ít kinh nghiệm tổ chức nhé . em Zorro nhà bác nhìn rất tốt so với 1 con cái . thân

kelvin85

Đây là em Quýt nhà mình, được 3,5tháng tuổi rồi. nặng 16kg. Các bác cho ý kiến giúp em xem em này co được không nhé. Chân thành cám ơn !!!!!!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bạn kelvin85! bạn nên chụp hình con rott của bạn ở tư thế đứng sẽ dễ đánh giá hơn. nhưng nhìn chung qua qua 2 tấm hình bạn chụp cùng với số tuổi và cân nặng thì chú Rott của bạn đang phát triển bình thường. về việc bạn hỏi có cách nào huấn luyện chú rott của bạn đi theo bạn khi tròng xích vào cổ của nó thì bạn nên hỏi các chuyên gia huấn luyện chó như bác vũ hùng , nhưng mình cũng có kinh nghiệm nhỏ chắc sẽ giúp ích được cho bạn là bạn lấy loại thức ăn nào mà chú rott của bạn thích nhất đợi lúc nó hơi đói 1 tý bạn nắm thức ăn trong lòng bàn tay đưa vào mũi của nó và dụ nó đi theo bạn, thường thì nó chỉ đi theo bạn 1 lúc rồi sẽ đứng lại bạn nên thưởng cho sự vâng lời bằng việc nó ăn 1 ít rồi lại dụ nó đi tiếp. hy vọng sau một thời gian nó sẽ quen việc đi theo bạn và lúc đó sẽ không cần dùng thức ăn nữa . thân

kelvin85

Cám ơn bác SONNGUYEN ! đây là hình em mới chụp lại. Các bác cho ý kiến nhé :)

thanhpite

Member
Ni Ta Nha Minh

mình mua cún con nhà mình được 3 tháng các bạn đánh giá có người bảo không phải rốt mình cũng phân vân

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Cám ơn bác SONNGUYEN ! đây là hình em mới chụp lại. Các bác cho ý kiến nhé :)

chào kelvin85 ! chú cún của bạn nhìn thân hình thì tạm được , nhưng về khung đầu thì chưa được tốt lắm . nhưng với độ tuổi này thì Rott thường phát triển rất nhiều nên cũng chưa nói trước được điều gì .

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
cun con nha minh moi mua 3 thang

chào bạn thanhpite ! chú cún của bạn xét về màu lông và hình dáng thì đặc trưng là dòng Rott . nếu bạn phân vân sao bạn không hỏi người bán cho bạn chú cún này về cha mẹ của nó xem sao . thân

dinhtungsapa

dinhtung sapa

tôi xin được ra mắt em bé của tôi
em tên là zếch
được khoảng 5 tháng tuổi
cân nặng 23kg
giới tính cái
ăn cực khoẻ và rất hiếu động