• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nơi giới thiệu Rott của các thành viên trong CLB

nghuuhoa

Member
Xin giới thiệu cu Best, 3 tuổi. Chủ nhật này phải dọn nhà len Hóc-môn làm trại, nên xin gởi số liệu em nó lên sau.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
mình lập topic này ra để các thành viên có thể giới thiệu những chú Rott cưng của mình . mong các anh em yêu Rott ủng hộ . mọi người hãy mạnh dạn lên

manhtroc

Chú Hoà ơi,dạo này ít thấy chú ra chơi,anh Tuấn Tạ hay nhắc chú lắm.Kỳ này chú chuyển lên Hốc môn chơi zới ông Tạc hả chú.^^

NVT009

Member
Giới thiệu Rott suy dinh dưỡng :)

:party:

Xin gửi đến tất cả các bác hình "thằng đệ tử" nhà mình.

Em nó lúc nhỏ bệnh liên tục 2 tháng, nhập viện 1 tháng.
Lý do: xuất xứ Lê Hồng Phong :(
Giờ em nó đang được 6,5 tháng.

Các bác xem và cho em nhiều nhận xét (tốt hay xấu gì cũng được) để em vui nhe.

Cám ơn các bác !

:love struck:

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
:party:

Xin gửi đến tất cả các bác hình "thằng đệ tử" nhà mình.

Em nó lúc nhỏ bệnh liên tục 2 tháng, nhập viện 1 tháng.
Lý do: xuất xứ Lê Hồng Phong :(
Giờ em nó đang được 6,5 tháng.

Các bác xem và cho em nhiều nhận xét (tốt hay xấu gì cũng được) để em vui nhe.

Cám ơn các bác !

:love struck:
chào bác NVT009 ! rất vui khi bác chia sẻ những hình ảnh Rott cưng của mình lên topic Rott của các thành viên . vì bác chụp có 1 hình nên cũng hơi kho 1 nhận xét một chút vì không thấy được tổng thể chú cún nhà bác nhưng nhìn mặt rất đáng yêu và rất giống con lucky là con Rott đầu tiên của mình ( bạn mình tặng ) . nếu có thể bác nên chia sẻ thêm một số hình nữa để anh em yêu Rott có thể đánh giá giùm bạn một cách chính xác hơn . thân

bopbac

chú KEN nhà mình

mình cũng khoe chú ken nhà mình tý, nó được 2 tuổi, mặt rất thân thiện nhưng không hiền tý nào, lười quá mới chỉ chụp được nó mỗi một tư thế, các bác thông cảm.:((

NVT009

Member
Hôm nay mình chụp được 02 hình của đệ tử nhà mình và post lên.

Bác SonNguyen và các Bác khác góp ý kiến cho em nhe.

Xin cám ơn.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
chào bác NVT009 ! về vấn đề "hạ bàn chân" như bác hỏi thì vấn đề này đều do ảnh hưởng của việc ít vận động và chế độ dinh dưỡng chưa được tốt . với 2 tấm hình bạn post lên thì Rott của bạn nhìn khá tròn trịa , như bác nói thì bây giờ nó khoảng 6,5 tháng tuổi đây là giai đoạn phát triển khung xương nhiều nên cần phải có chế độ dinh dưỡng tốt cộng với chế độ vận động hợp lý thì chú Rott của bạn sẽ phát triển tốt thôi . chúc bạn và chú Rott luôn vui khoẻ . thân

NVT009

Member
Cám ơn Bác đã Tư Vần Cho Mình Nhe. Khi Nào Có Dịp Các Anh Em Gặp Nhau Cho Biết Mặt.

Thân !

KimCuong

Active Member
Chào các bác! Em vừa mới tậu em này, nhờ các bác đánh giá xem nó có được không nhé.

Cảm ơn các bác.

[imgc="ROTTWEILER"]http://i293.photobucket.com/albums/mm64/KimCuongHN/4-4.jpg[/imgc]

em này có cai thủ đc nhg hơi gầy thì phải đúng ko anh?em nó đc bao nhiêu cân và bao nhiêu tháng rồi hả anh?anh nuôi nhiều nhỉ?:))

quangnhoc

Member
hình như con này ít được vận động hay sao đó thấy móng chân nó hơi dài.nhưng mà nhìn con này đẹp thật!

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Chào các bác! Em vừa mới tậu em này, nhờ các bác đánh giá xem nó có được không nhé.

Cảm ơn các bác.

[imgc="ROTTWEILER"]http://i293.photobucket.com/albums/mm64/KimCuongHN/4-4.jpg[/imgc]
chào bác Kimcuong ! em này nhìn đầu thủ khá tốt đấy bác . nhưng với 1 tấm hình thì khó đánh giá chính xác tổng thể được , bác chịu khó chụp thêm vài tấm cho các anh em chiêm ngưỡng và đánh giá chính xác hơn . bác cho em hỏi em này được bao nhiêu tháng rồi . thân

KimCuong

Active Member
chào bác Kimcuong ! em này nhìn đầu thủ khá tốt đấy bác . nhưng với 1 tấm hình thì khó đánh giá chính xác tổng thể được , bác chịu khó chụp thêm vài tấm cho các anh em chiêm ngưỡng và đánh giá chính xác hơn . bác cho em hỏi em này được bao nhiêu tháng rồi . thân

Hihi, đùa vậy thôi anh Sơn ơi! Em rott này là một em rott của một ai đó trên Diễn đàn mình đó. Em chớp được tấm ảnh cận cảnh nên muốn giới thiệu với anh em mà.

Anh Sơn nhìn kỹ xem có nhận ra nó không nhé! Hihi. :-bd

CENTIMET

Member
hi hi..Dòm dây xích quen quen....
Chó thì chưa phân biệt được..HÌnh như em nó Tên Win thì phải?
Bác Kim Cuong cũng vui tính ghê..he he

KimCuong

Active Member
hi hi..Dòm dây xích quen quen....
Chó thì chưa phân biệt được..HÌnh như em nó Tên Win thì phải?
Bác Kim Cuong cũng vui tính ghê..he he

Trời, bái phục, bái phục đồng chí CM luôn! ^:)^ Công nhận đồng chí có con mắt tinh tường thật. Hehe :))

Nhưng, xin lỗi..........đồng chí Cen nhìn sai rồi. Hehehe! :))

CENTIMET

Member
he he..Cent đang trong giai đoạn tim hiểu vè rott thôi..chưa thể phân biệt được đâu bác KC
Tại thấy cái vòng cổ quen quen..giiống bên bác HungVuong nên...hi hi

KimCuong

Active Member
Hihi, đồng chí CEN cứ bỏ Phú Quốc 1 thời gian để nghiên cứu Rott mà xem. Thể nào đồng chí cũng nhận ra hết Rott của anh em.

Biết đâu đấy, CENTIMEEEEEET lại mê Rott hơn anh em đó chứ! Hehhehhehhe....