• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

ZzGauzZ

Member
Àh em thấy ùi :love struck: Heo khỏe hẳn chưa anh, màu lông cứ vàng vàng nhìn tội quá, bị mang tiếng ở dơ như heo :D Em mà hốt hết 4 bé này về chắc bọn nhóc quần em cả ngày khỏi làm gì luôn ngoài việc tắm, ăn, dọn vệ sinh quá, phục anh ghê :-bd nhà em có 1 thằng mèo ta thôi nên hắn tự do tung tăng bay nhảy, không phải đánh dấu lãnh thỗ gì hết :))

D_P_HOA

Active Member
Chắc tai em cứ lôi tụi nó ra chải lông miết nên chị nhìn thấy nó vậy!con Bobby riết nó ghét em lắm!tai nó lông rất là dầy mà mỗi lần em chải lông cho Bobby thì nó lại đau!Bobby thì vệ sinh thân thể kém lắm!Nuôi hai con mèo đực em cũng oải quá!nó cứ đánh dấu lãnh thổ hoài nên khu vực của tụi nó hay có mùi !
thằng em ngoài Hà Nội nó kêu em cho Bobby về với nó !nhưng em chưa nỡ !Nhớ lại lúc mới mang về nó lạ lẫm bỏ ăn 3 ngày,lông thì dính bệt,lại chứng viêm đường tiểu nên cơ thể khai lắm!rồi còn bị nhiễm sán nữa!cơ thể thiếu máu ,em phải kì công thằng này cũng cả tháng!lúc đó nó rất ghét em!vì em hay cho nó uống thuốc,chải lông làm nó đau!Nó găp em là Gừ Gừ !Em cứ nghĩ nó sẽ ghét em mãi mãi,nhưng khi khỏi bệnh thì em thấy nó khác hẳn chị à!tính tình dễ chịu hơn!nnhõng nhẽo,rất thích được ôm !nói chuyện với nó!là nó thích lắm!
Phải nói là Bobby này có gương mặt và tính tình rất giống nhau!
Mèo ba tư màu trắng rất đẹp!em cũng rất thích nhưng mà hai khóe mắt của bọn này hay chảy nước mắt lắm!chăm không kĩ hai hóc mắt sẽ vàng lắm !chị vẫn phải bơm sữa cho các nhóc à!thường hơn 1 tháng là các nhóc đã tự uống được rồi mà!Chắc Chị yêu các nhóc này lắm nè!

Chị phục em thật chăm mèo như em với bạn nguday muon hay em Nhi thì thật là ít thấy. Lúc trước mình nuôi mèo mình hay tắm rửa cho nó hay chơi với nó và cũng hay nói chuyện với nó thì mình cứ nghĩ là ít ai như mình, bởi vì xung quanh chị ít người thích mèo em ạ Chị cũng mới biết diễn đàn này thôi, vào đây mình mới nhiều người quý và yêu mèo nhiều lắm. Nhưng thật sự nếu gặp phải em mèo nào không khỏe mạnh dễ nuôi và đặc biệt là không vệ sinh đúng chỗ thì chị cũng chịu không thể nuôi được em ạ vì mình không có thời gian. Chị đi làm xa ( nhà chị ở Hà đông ra Hà nội làm) từ sang đến tối mới về, Long thì nó đi học thế nên trước khi đi làm chị cứ làm cho nó 1 bát cơm và cho nó tu sữa, xong đến tôi chị về lại cho nó ăn và lúc đó mới tắm rửa cho bọn nó. Trộm vía bọn mèo này cũng ngoan và nó cũng béo tốt đi vệ sinh đúng chỗ em ạ thế nên chị cũng nhàn.

Đúng là mèo batu trăng có thích thật nhưng khóe mắt nó vì mình không có thời gian lau liên tục nên từ sang tới tối đã nhìn thấy hoc măt nó vàng. À may quá hôm trước thằng Long nhà chi nó bảo mèo có thể có bọ, nhưng hai bé này về chi lôi ra tăm và soi nó đủ kiểu cũng không có con bọ nào . Còn sữa là cái bọn mèo này có pha nó ra bát nó cũng chả uống , nhưng nó ngồi tu thì rất nhanh với lại chị đi cả ngày sợ pha ra nó thiu nên cứ cho nó tu 3 bình cho nó chắc ăn em ạ

thuan81

Active Member
Hoàn cảnh của chị Hoa và hoàn cảnh của em tương đối giống nhau!nhưng em tiện hơn Chị Hoa được là cửa hàng nhà em gần nhà các nhóc ở nên em cứ chạy qua khi thấy rãnh!
Chị Hoa và bé Long em nghĩ là đang nghiện tụi nhóc này rồi!hì hì em cũng đang bị nghiện nè!:D

YuKoi

ôi mèo nhà ấy đáng yêu ghê, mình mới chỉ có 1 em thôi, mong là sẽ có thêm nhiều em như ấy thế này ^^

ruồi bẹp

Active Member
Sao thằng Heo nhà anh mặt nó cứ buồn buồn ấy nhỉ?
Còn Bobby thì ngầu thôi rồi luôn :))

sungak

Member
à !thằng Heo bị chó cắn ở nhà chủ cũ!vết thương khá là to em à!nhưng nay em Heo đã khỏi hẳn ,nhưng lông thì vàng khè do dính thuốc!về mặc sức khỏe thì Heo rất khỏe !anh nghĩ thời gian gần Heo sẽ mập ú như Heo!:))
Heo là giống gì vậy ? Mình thấy đẹp quá, cảm ơn bạn.

ngudaymuon

Active Member
biết vậy, nhưng vẫn cứ thích bắt, nhưng mình hên hay sao ý, toàn bắt con bé tý về nuôi nhưng chúng nó cũng ngoan và khôn lắm. Mấy hôm nay toàn nghiên cứu về mèo batu thôi. chị đang trông hai đứa mà, 1 con trắng tinh của đứa cháu nữa. Bọn này rất rễ tắm nhưng con trắng thì chỗ mắt vệt của nó hơi lem nhem em ạ, mũi con trắng tịt hơn mũi con đen nên tuy nó ăn rất nhiều cơm và thịt ga nhưng bơm sữa cho nó thì hơi khó bởi vì sữa nó chỉ chực lao hết lên mũi nó thôi em ạ. à mà sao chị tháy mấy em mèo nhà em lông mượt chứ không xoăn tít lên như mèo nhà Ngủ dậy muộn nhỉ ?
C lại nghiện ba tư như em với a Thuận rồi. :D Đến phải thành lập CLB yêu mèo ba tư thôi. Không biết có bị cả nhà tẩy chay tội phân biệt chủng tộc không. :D
Với em mèo nào cũng xinh, cũng dễ thương, nhưng e đặc biệt thích mèo ba tư. Tình cảm, nũng nịu, cái mặt tẹt dí, nhìn ngu ơi là ngu. Càng nhìn càng thấy yêu.:D

ngudaymuon

Active Member
Nhà Cương nuôi nhiều mèo đực như vậy có bị nó tưới nước hoa tùm lum không Cương!hai con đực nhà mình nó tưới bậy quá!không biết sao khắc phục đây!Cương có bí quyết gì chỉ cho vài chiêu chống đỡ nha!hic hic:(
A ơi, mèo nhà a đi catsan hay đi bằng cái gì? Ví dụ như thằng gấu nhà em, nó cũng hay đánh dấu lãnh thổ lắm. Ngày trước nó tè bậy khắp các tầng. E làm mỗi tầng một chậu catsan, mỗi góc một chậu nữa, chỉ đổ một ít thôi để nó thấy là có chậu. Tính đến hôm nay từ trên xuóng dưới em có tất cả 8 chậu catsan rồi. :)). Quanh cả nhà, nưng đc cái nó không tè bậy nưã . Nhà cửa cũng thơm tho hơn anh ạ.

beheoxinhxan

Active Member
A ơi, mèo nhà a đi catsan hay đi bằng cái gì? Ví dụ như thằng gấu nhà em, nó cũng hay đánh dấu lãnh thổ lắm. Ngày trước nó tè bậy khắp các tầng. E làm mỗi tầng một chậu catsan, mỗi góc một chậu nữa, chỉ đổ một ít thôi để nó thấy là có chậu. Tính đến hôm nay từ trên xuóng dưới em có tất cả 8 chậu catsan rồi. :)). Quanh cả nhà, nưng đc cái nó không tè bậy nưã . Nhà cửa cũng thơm tho hơn anh ạ.
Thế thì mình nhất định không nuôi mèo đực đâu:D. Đúng là mèo cũng như người, dù sao giống cái cũng ngoan hơn :)) :))

becan1987

Member
Vậy lại càng khổ, các bé tha hồ nghịch cát, như bé Bum của mình ấy, buổi sáng đi làm để (wên) quên cuộn giấy puppy dưới mền nhà, (chìu) chiều về thì ôi thôi, (jấy) giấy vụn vương khắp nhà, có bọn chúng thì vui, mà bọn chúng (wậy) quậy lắm cơ!

D_P_HOA

Active Member
C lại nghiện ba tư như em với a Thuận rồi. :D Đến phải thành lập CLB yêu mèo ba tư thôi. Không biết có bị cả nhà tẩy chay tội phân biệt chủng tộc không. :D
Với em mèo nào cũng xinh, cũng dễ thương, nhưng e đặc biệt thích mèo ba tư. Tình cảm, nũng nịu, cái mặt tẹt dí, nhìn ngu ơi là ngu. Càng nhìn càng thấy yêu.:D
:)) đúng thật em ạ, chị thấy đang nuôi 2 con Batu mà càng nhìn càng thấy nghiện, đúng là cái mặt nó bẹp dí ngu ngu nữa chứ em ạ,. Cái con Lady trắng thì mặt càu cạu, con gaga đen thì khi nào cũng như phê thuốc trông cực yêu :love struck:

à mà chị thấy bọn này nó quậy thế không biết, chúng nó ăn hỗn vô cùng, ăn xong là thành bãi chiến trường ngay, thế mới đểu chứ :sick:

ngudaymuon

Active Member
:)) đúng thật em ạ, chị thấy đang nuôi 2 con Batu mà càng nhìn càng thấy nghiện, đúng là cái mặt nó bẹp dí ngu ngu nữa chứ em ạ,. Cái con Lady trắng thì mặt càu cạu, con gaga đen thì khi nào cũng như phê thuốc trông cực yêu :love struck:

à mà chị thấy bọn này nó quậy thế không biết, chúng nó ăn hỗn vô cùng, ăn xong là thành bãi chiến trường ngay, thế mới đểu chứ :sick:
cái này là do môi chúng nó cong tớn lên nên khi ăn thức ăn vào mồm thì ít mà văng ra ngoài thì nhiều. :D Chị làm theo kinh nghiệm của em nhé, lấy một cái khay to bằng inox hay nhụa ý, rồi đặt bát ăn của tụi nhỏ lên. nếu chúng nó ăn văng ra ngoài thì mình chỉ việc dọn trên khay thôi, không mất công dọn dẹp sàn nhà nhiều. mà cũng tránh được kiến bò vào bát ăn của tụi nhóc. :)

thuan81

Active Member
vậy chắc anh phải mua thêm chậu rồi nè!:)) mấy hôm nay anh dùng khăn có mùi của nước hoa nó chút ít anh rãi mấy chỗ nó hay phun!mỗi ngày phỉa mang giặt!tay chân thơm dã man!:(để mai anh dùng cách của Nhung xem!từ hôm Fiona gào đực lại thì bị như thế!mong là qua cơn gào sẽ không còn hiện tượng này nữa!:worried:

thuan81

Active Member
Thế thì mình nhất định không nuôi mèo đực đâu:D. Đúng là mèo cũng như người, dù sao giống cái cũng ngoan hơn :)) :))
chắc tại nuôi hai em mèo đực nên mới như thế!chứ hồi trước mình có một em mèo đực thì không có chuyện này đâu!nhưng mà bạn nói cũng đúng mèo cái nó sạch hơn mèo đực nhiều lắm!nuôi hai em là tốt nhất có đôi có cặp!hìhì

thuan81

Active Member
Sao thằng Heo nhà anh mặt nó cứ buồn buồn ấy nhỉ?
Còn Bobby thì ngầu thôi rồi luôn :))
Thằng Heo nhà anh chắc nó chưa phục hồi thật sự em à!vết thương nó mới lành thôi!chắc ám ảnh chó cắn vẫn còn hic hic tội nghiệp Heo!còn Bobby thì khó khăn mà !Ông già Bobby mà em!hà hà

hoalinh

Member
Mèo 34 lúc nhỏ ăn rất là vương vãi cực bẩn và hay chảy nước mắt nữa, chưa kể phần lông ở trên cổ nhem nhuốc vô cùng nhưng khi lớn lên nó sẽ khéo nhiều hơn , ít bị vương vãi lung tung

Jack007

Mèo đẹp, cũng khoái mèo lắm nhưng sao chúng nó hay đi hoang thế không biết. Nhốt 1 chỗ thi thấy tội nghiệp chúng ( mình cũng muốn tự do mà ). Nhưng thả cho tự do thì đêm đến hay đi lung tung, và có khi đi luôn không về ==> chán

becan1987

Member
Mèo đẹp, cũng khoái mèo lắm nhưng sao chúng nó hay đi hoang thế không biết. Nhốt 1 chỗ thi thấy tội nghiệp chúng ( mình cũng muốn tự do mà ). Nhưng thả cho tự do thì đêm đến hay đi lung tung, và có khi đi luôn không về ==> chán
cái này mình đồng tình nè,nhốt một chỗ thì tội nghiệp, thả thì đi hoài có khi 3-4 ngày mới về, có khi mất luôn ấy chứ, (mất không phải do di luôn, do những tên vô tâm , độc ác ăn trộm):cry: đau khổ

thuan81

Active Member
mèo nhà mình thì thả nó suốt!cứ tự do chạy ra phía sân sau ,nhưng các nhóc chỉ đi trong phạm vi của nhà thôi!không có đi lang thang qua nhà kế bên,trừ khi các nhóc ra cửa chính,khi đến ngày gào đực thì mình hạn chế không cho mèo cái ra ngoài nhất là vào ban đêm,còn mèo đực vẫn thế!cần phải quan tâm xem tối nay có em mèo nào hàng xóm gào đực không,để mình cẩn thận trông chừng bé kĩ hơn!Nói chung cái gì mình cũng phải quan tâm,có như vậy thì mới chăm tốt được!:D