• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
hôm nay mình giới thiệu cả nhà 4 thành viên của nhà mình!Bốn đứa với bốn tính cách khác nhau,đứa thì nhu mỳ ,õng ẹo rất thích làm duyên làm dáng hay dõi hờn,đứa thì quậy như siêu quậy!
Thành viên đầu tiên là Bé gái Fiona,Fiona rất tình cảm bé rất hay nhõng nhẽo hay làm duyên làm dáng,đặc biệt mỗi khi bé đi thì chậm rãi và rất là ẹo,Fiona điệu kinh khủng lắm!:))

Thành viên thứ hai là bé trai Bobby ,Bobby có gương mặt cau có ,xấu xí, khó khăn nhìn khó ưa lắm!nhưng ngược lại tính cách đó thì Bobby rất tình cảm bé rất thích được vuốt ve ,cưng chiều bé,Bé hay giận hờn lắm nếu như mình to tiếng và làm bé đau bé sẽ bỏ ăn luôn!

Thành viên thứ ba là bé gái May,May có màu lông rất xấu đủ màu sắc mà không đẹp tí nào!nhìn như nùi dẽ vậy!mà tính tình thì quậy không chịu được !bé luôn chạy nhảy và quậy lắm như siệu quậy vậy!bé luôn đùa giỡn với mấy chú tackel

Thành viên cuối cùng là bé trai Heo!Heo rất đẹp trai và tầm tính ,Heo dễ thương lắm chẳng biết giận hờn,có cái tên rất giống tính ăn như Heo và ngủ cũng như Heo hi hi
Heo về với mình với vết thương khá to ở tai do bị chó cắn!nhưng nay heo đã dần hồi phục,và cũng còn phong độ lắm mặc dù nhìn Heo hơi bẩn chút do dính thuốc

Đây là hình lúc heo chưa bị chó cắn!

bigbibi

Member
Mới có 1 em, làm em mừng hụt :( Nhưng Fiona đẹp thật, nữ tínhm duyên dáng, muốn thơm lắm .. :p

fat.L.T

Member
haha anh thuận giới thiệu 4 bé sao thấy có 1 bé vậy chắc định cho mọi người nong lòng chờ đợi đây

Thuy loan

em không rành về mèo lắm, con này là mèo gì vậy, nhìn cũng dễ thương ghê

ruồi bẹp

Active Member
mới được 3 cháu, còn 1 cháu nữa em đoán là Mid đẹp trai nhỉ :D
mà cái mặt thằng bé Bobby nó ngộ ghê trông như kiểu mấy anh vệ sĩ ý

thuan81

Active Member
mới được 3 cháu, còn 1 cháu nữa em đoán là Mid đẹp trai nhỉ :D
mà cái mặt thằng bé Bobby nó ngộ ghê trông như kiểu mấy anh vệ sĩ ý
à thằng Mid lên sài gòn ở rể !rồi thằng em nó cưng quá!gia đình ai cũng mến và bắt anh phải để bé lại sài gòn luôn !thế cũng tốt cho bé vì gia đình ai cũng thương bé hết !Bé đang rất sung sướng vì luôn được cưng chiều hết mực! sống bên cô vợ Nga rất xinh đẹpi!và 4 phi tầng tam thể :))

marky

Member
Heo Heo có chòm lông đen nhìn như râu dê í, rất là gian ác, hihi .. mèo nhà bạn khéo nuôi thật !!

cun0206

Member
Nhìn bé Fiona nhà anh giống bé Nấm nhà em thế cái mặt giống y nhau. 4 đứa đúng là mỗi đứa 1 vẻ nhưng vẫn thích nhất thằng Heo, nghe bảo Heo bị chó cắn hả anh khô thân, vết thương thế nào rồi a có đưa đi bác sy chưa. Chúc cả đàn mau ăn chóng béo nhá ( chắc hết tuổi lớn rồi )

thuan81

Active Member
Nhìn bé Fiona nhà anh giống bé Nấm nhà em thế cái mặt giống y nhau. 4 đứa đúng là mỗi đứa 1 vẻ nhưng vẫn thích nhất thằng Heo, nghe bảo Heo bị chó cắn hả anh khô thân, vết thương thế nào rồi a có đưa đi bác sy chưa. Chúc cả đàn mau ăn chóng béo nhá ( chắc hết tuổi lớn rồi )
à !thằng Heo bị chó cắn ở nhà chủ cũ!vết thương khá là to em à!nhưng nay em Heo đã khỏi hẳn ,nhưng lông thì vàng khè do dính thuốc!về mặc sức khỏe thì Heo rất khỏe !anh nghĩ thời gian gần Heo sẽ mập ú như Heo!:))

kunkunsj

Ui... 4 bé mèo to thế... chắc ôm sướng lắm bạn nhỉ... ;))... hùi trước mình cũng có con mèo tam thể... mỗi tội ốm nhom... đc cái nghịch ngợm... h trốn nhà đi chơi mà ko về... buồn... :(...

julioboy

Member
4 con 4 kiểu
1 con thì kiều nữ
1 con thì giang hồ
1 con thì đau khổ
1 con thì đại gia
4 con đều đẹp 1 nét riêng nhưng chung quy lại thì 1 từ có thể nói lên vẻ đẹp của 4 :"hòanh tráng quá"
a thuận ơi nhìn mê quá.a chụp hình mà có khán giả đứng xem nữa kìa,hihi

doanh_doanh

Member
bobby no.1 em thich bobby nhấtttttttttttttttttttttttttttttt, em ké hình mimi nè, tuyển bobby làm rể nhá....

thuan81

Active Member
hè hè Mimi của em và Bobby ra một đàn con y chang nhau luôn!Bobby và Mimi nhìn giống nhau quá em ha!:-bd
anh thêm hình Bobby ngất mặt với em Mimi nè!

bichdiep

Member
Bầy nhà anh Thuận nhìn đã mắt quá đi, làm em muốn về Bến Tre bắt cóc thằng Heo quá. Anh Thuận thật là ước gì được nấy nha, anh mong mỏi 1 em ba tư trắng đen lâu lắm rồi giờ thì thỏa được mong ước bấy lâu nhé, anh Thuận khao bọn e kẹo dừa đi thôi :) mà anh sưu tầm mèo giỏi thật, em thấy mọi người trong đó kêu khó kiếm mèo ba tư mà anh lại toàn kiếm được người mẫu

thuan81

Active Member
đúng là trong anh hiếm mèo ba tư lắm !nhưng tai anh thích quá nên cứ siêu tầm mỗi ngày!và biết được nhà đó có thì năn nỉ riết người ta sợ thì đưa anh nuôi !hihi!Mà khi người ta chiu đưa anh thì anh phải chăm mệt cả người cho anh hết ham luôn!Bobby thì nhiễm kí sinh trùng rất nhiều,lông thì bết cục, giờ thì vừa khỏi ,còn em Heo thì anh phải giữ nó suốt cho đến khi vết thương lành hẳn!giờ thì cũng vừa lành!nhưng lông vùng cổ thì vàng khè do thuốc nó ngắm lâu ngày !Nhưng giờ thì anh vui lắm tạm thời lũ nhóc hoàn toàn khỏe mạnh!
Khi nào các nhóc hoàn toàn lấy lai phong độ anh sẽ post thêm nữa !

ngudaymuon

Active Member
Nhà a bây giờ dân số đông thế ạ? Mà a có vẻ thích mèo Batu nhỉ, mấy bé này toàn batu hết đúng không ạ? Màu lông của heo lạ ghê, lại nhọ ở mũi nữa, đẹp trai gớm :)). Nhà a thế mà suốt ngày đòi xáh giỏ ra nàh em đón mấy đứa xấu xí nhà em về. :D tham quá cơ.

doanh_doanh

Member
em post thêm 1 tấm BOBBY của anh né, mặc dù tấm này lông em í còn dơ, mặt mũi nhọ nhem nhưng mà em rất thích, nhìn nó đáng yêu ghê :X :X :X

thuan81

Active Member
Nhà a bây giờ dân số đông thế ạ? Mà a có vẻ thích mèo Batu nhỉ, mấy bé này toàn batu hết đúng không ạ? Màu lông của heo lạ ghê, lại nhọ ở mũi nữa, đẹp trai gớm :)). Nhà a thế mà suốt ngày đòi xáh giỏ ra nàh em đón mấy đứa xấu xí nhà em về. :D tham quá cơ.
không biết sao bản tính anh tham lam lắm!thấy mèo nào mà thích thì không kìm lồng được!không có được thì lại ăn ngủ không yên!nên hiện giờ dân số tăng lên 4 đó!nhưng anh vẫn còn ý định có thêm nữa hè hè,anh thích mèo 34 nhất vì cái mẹt nó rất đáng yêu,lúc nào cũng như giận hờn gì đó!

thuan81

Active Member
em post thêm 1 tấm BOBBY của anh né, mặc dù tấm này lông em í còn dơ, mặt mũi nhọ nhem nhưng mà em rất thích, nhìn nó đáng yêu ghê :X :X :X

tấm hình này cái mặt Bobby nó chù ụ!nó đang chửi anh đó sao lai chải lông nó đau thế!nó đang giận anh biểu hiện ra gương mặt và cái miệng nó tức tối đến nổi cắn cả hàm răng kakaka!