• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
Đang thắc mắc:D. Thấy Heo rõ là đẹp trai nhưng hơi dơ dơ :blusshing:
hic!em nó bị vết thương sau gáy tai rất to bạn à!nhắc đến thấy tội em Heo lắm!vết thương đó là khi em ấy về nhà người chủ mới!vợ và con của Heo bi chó quánh chết,còn lại mình Heo với vết thương sau gáy tai!lúc mình đón Heo về thì vết thương đã gần 2tháng gì đó mà không liền,Mình phải dùng thuốc và dùng vòng đeo chóng Heo cào vết thương ,cưc khổ lắm vết thương của Heo mới liền lại!nhưng rồi thuốc dính khắp nơi nên vàng vàng!mong Heo khỏe lại là mình mừng lắm rồi bạn à!

D_P_HOA

Active Member
em mèo ba tư hay chảy nước mắt lắm bạn!bạn mua thuốc nhỏ mắt loại dùng cho trẻ sợ sinh nhỏ cho em ấy!sẽ giảm bớt chảy nước mắt!
hi, chị là mẹ thằng Long ý mà.:D Hôm qua mới bắt cho nó 1 em batu đen xi về cho nó em ạ. chị lôi nó ra tắm luôn, nhưng thấy nó có nước mắt thành vệt ý .
Được cái nó nghịch như quỷ và nó rất rễ ăn em ạ. nhưng cái thàng Bop thì dù đã bôi nước hoa cho cả hai đứa nó vẫn cứ hằm hè mặc dù con mèo Batu rất thân thiện với nó :))

thuan81

Active Member
hi, chị là mẹ thằng Long ý mà.:D Hôm qua mới bắt cho nó 1 em batu đen xi về cho nó em ạ. chị lôi nó ra tắm luôn, nhưng thấy nó có nước mắt thành vệt ý .
Được cái nó nghịch như quỷ và nó rất rễ ăn em ạ. nhưng cái thàng Bop thì dù đã bôi nước hoa cho cả hai đứa nó vẫn cứ hằm hè mặc dù con mèo Batu rất thân thiện với nó :))
hìhì mấy em mèo là vậy đó Chị à!nhưng vài ngày là đeo nhau giỡn miết đó !không lâu sau nhà chị sẽ có lũ giặc chạy giỡn rầm rầm cho xem!hìhì !Chị post ảnh em nó lên đi!cho cả nhà cùng vui với chị và bé Long!

D_P_HOA

Active Member
hic!em nó bị vết thương sau gáy tai rất to bạn à!nhắc đến thấy tội em Heo lắm!vết thương đó là khi em ấy về nhà người chủ mới!vợ và con của Heo bi chó quánh chết,còn lại mình Heo với vết thương sau gáy tai!lúc mình đón Heo về thì vết thương đã gần 2tháng gì đó mà không liền,Mình phải dùng thuốc và dùng vòng đeo chóng Heo cào vết thương ,cưc khổ lắm vết thương của Heo mới liền lại!nhưng rồi thuốc dính khắp nơi nên vàng vàng!mong Heo khỏe lại là mình mừng lắm rồi bạn à!
Nhưng Thằng heo nhà em cái mặt của nó thực sự là ấn tượng nhỉ . Nó bì thương mà được như vậy thì đúng là em Thuận mát tay quá. 4 đứa nhà em đứa nào cũng mỗi đứa 1 vẻ. Nếu ở hà nội thì mình cũng cố cướp bằng được rồi.

D_P_HOA

Active Member
hìhì mấy em mèo là vậy đó Chị à!nhưng vài ngày là đeo nhau giỡn miết đó !không lâu sau nhà chị sẽ có lũ giặc chạy giỡn rầm rầm cho xem!hìhì !Chị post ảnh em nó lên đi!cho cả nhà cùng vui với chị và bé Long!
Cảm ơn em, cái thằng Long nhà chị nó chỉ yêu mèo = mồm thôi :)). Toàn mẹ phải chăm đó. nó giở lắm thì cũng chỉ cho nó bú được bình sữa, hoặc tắm cho nó thôi. Hôm nào chị mượn được máy ảnh sẽ chụp ảnh post lên cho mọi người xem chứ cứ toàn chụp = cái điện thoại cổ lỗ của chị thì chả nhìn được cái gì em ạ.
à mà cho chị hỏi ít kinh nghiệm chút thôi ( chị định hỏi Ngudaymuon, nhưng thấy mấy hôm nay ngudaymuon có thể bận), em thường cho bọn mèo ăn gì vậy, chị thì cứ toàn ruốc , gan hoặc thỉnh thoảng cho nó ăn cá thế thôi, ngoài ra cho nó uống thêm sữa Bio thôi, nhung chị thấy thằng Bop nó cũng béo lắm.

thuan81

Active Member
Cảm ơn em, cái thằng Long nhà chị nó chỉ yêu mèo = mồm thôi :)). Toàn mẹ phải chăm đó. nó giở lắm thì cũng chỉ cho nó bú được bình sữa, hoặc tắm cho nó thôi. Hôm nào chị mượn được máy ảnh sẽ chụp ảnh post lên cho mọi người xem chứ cứ toàn chụp = cái điện thoại cổ lỗ của chị thì chả nhìn được cái gì em ạ.
à mà cho chị hỏi ít kinh nghiệm chút thôi ( chị định hỏi Ngudaymuon, nhưng thấy mấy hôm nay ngudaymuon có thể bận), em thường cho bọn mèo ăn gì vậy, chị thì cứ toàn ruốc , gan hoặc thỉnh thoảng cho nó ăn cá thế thôi, ngoài ra cho nó uống thêm sữa Bio thôi, nhung chị thấy thằng Bop nó cũng béo lắm.
Bé Long vậy là tốt lắm rồi !biết thương con vật!thằng cháu con của chị gái em nó được 9 tuổi cũng thích chó và mèo lắm!nhưng khi thấy chó và mèo ị thì cũng chạy mất dạng chị à!chị chăm bé mèo như thế thì quá tốt rồi!miễn sao thấy bé nó đi phân tốt và béo lên thì tốt rồi chị
!mấy bé nhà em thì ăn thịt heo,gan heo,thịt gà,uống sữa tươi,thêm vào thức ăn royal,thỉnh thoảng em cho ăn thêm cá biển!Chị cứ nhắn tin hỏi thêm em Nhung biết đâu rút ra kinh nghiêm hay thì sao!dù gì mình cũng muốn chăm cho mấy bé nó ú nu cho đẹp và khỏe mạnh!hìhì

Mr Long K

Member
Bé Long vậy là tốt lắm rồi !biết thương con vật!thằng cháu con của chị gái em nó được 9 tuổi cũng thích chó và mèo lắm!nhưng khi thấy chó và mèo ị thì cũng chạy mất dạng chị à!chị chăm bé mèo như thế thì quá tốt rồi!miễn sao thấy bé nó đi phân tốt và béo lên thì tốt rồi chị
!mấy bé nhà em thì ăn thịt heo,gan heo,thịt gà,uống sữa tươi,thêm vào thức ăn royal,thỉnh thoảng em cho ăn thêm cá biển!Chị cứ nhắn tin hỏi thêm em Nhung biết đâu rút ra kinh nghiêm hay thì sao!dù gì mình cũng muốn chăm cho mấy bé nó ú nu cho đẹp và khỏe mạnh!hìhì
thế này thì lộ tẩy hết rồi :cry: anh Thuận ơi

trời ơi là trời, sao lại có đàn mèo đẹp như thế này :cry:. Đây là đàn mèo mình thấy đẹp nhất từ trước đến giờ, nhất là Heo. Trời ơi kết Heo quá, thích quá. Huhu :(:)(:)(:)((

thuan81

Active Member
Ỉn nhà bánhmỳbơ mới là đẹp!thích Ỉn quá chừng mặt tịt và xinh lung linh!Ỉn là số 1 thích Ỉn quá!:love struck:

D_P_HOA

Active Member
Hi Thuận, hôm trước về trêu thằng Long nhà chị nó cứ kêu chị suốt, buồn cười thế. mà bây giờ suốt ngày vẫn làm phiên dịch tiếng mèo cho nó suốt. À mà hai đứa mèo chị mới bắt về ( một đứa của thằng cháu) tuy mới hơn 1 tháng thôi nhưng ngộ cực em ạ, ăn tham và nghịch vô cùng, 2 đứa nó còn nghịch hơn cái thằng Bop lúc mới về. Không hiểu sao mọi người cứ bảo mèo phải hơn hai tháng mới bắt về nhưng chị rất thích nuôi mèo bé chỉ 1 tháng hoặc hơn 1 tháng thôi bởi vì nó bé nó cứ lũn cũn chạy theo mình buồn cười thế, mà trêu nó cũng buồn cười lắm mà lại rễ huấn luyện nữa chứ.

thuan81

Active Member
Hi Thuận, hôm trước về trêu thằng Long nhà chị nó cứ kêu chị suốt, buồn cười thế. mà bây giờ suốt ngày vẫn làm phiên dịch tiếng mèo cho nó suốt. À mà hai đứa mèo chị mới bắt về ( một đứa của thằng cháu) tuy mới hơn 1 tháng thôi nhưng ngộ cực em ạ, ăn tham và nghịch vô cùng, 2 đứa nó còn nghịch hơn cái thằng Bop lúc mới về. Không hiểu sao mọi người cứ bảo mèo phải hơn hai tháng mới bắt về nhưng chị rất thích nuôi mèo bé chỉ 1 tháng hoặc hơn 1 tháng thôi bởi vì nó bé nó cứ lũn cũn chạy theo mình buồn cười thế, mà trêu nó cũng buồn cười lắm mà lại rễ huấn luyện nữa chứ.
hì hì!bé Long nó cm lên nè chị!trời ơi lộ tẩy hết rồi anh Thuận ơi!hà hà!Mèo con tầm 2 tháng bắt về là nuôi rất tốt đó !tại em có xem tài liệu người ta nói là Mèo trên 1tháng mèo Mẹ bắt đầu dạy mèo con mọi kỉ năng để thích nghi môi trường sống chẳng hạn như là:khả năng bắt con mồi,vệ sinh thân thể ......v v ... Nhưng em cũng tìm hiểu mấy người bạn bắt mèo còn non thì đúng thật Chị à!mèo còn non tẻ mẹ sớm khi nó lớn sẽ rất vụng về!

D_P_HOA

Active Member
biết vậy, nhưng vẫn cứ thích bắt, nhưng mình hên hay sao ý, toàn bắt con bé tý về nuôi nhưng chúng nó cũng ngoan và khôn lắm. Mấy hôm nay toàn nghiên cứu về mèo batu thôi. chị đang trông hai đứa mà, 1 con trắng tinh của đứa cháu nữa. Bọn này rất rễ tắm nhưng con trắng thì chỗ mắt vệt của nó hơi lem nhem em ạ, mũi con trắng tịt hơn mũi con đen nên tuy nó ăn rất nhiều cơm và thịt ga nhưng bơm sữa cho nó thì hơi khó bởi vì sữa nó chỉ chực lao hết lên mũi nó thôi em ạ. à mà sao chị tháy mấy em mèo nhà em lông mượt chứ không xoăn tít lên như mèo nhà Ngủ dậy muộn nhỉ ?

thuan81

Active Member
biết vậy, nhưng vẫn cứ thích bắt, nhưng mình hên hay sao ý, toàn bắt con bé tý về nuôi nhưng chúng nó cũng ngoan và khôn lắm. Mấy hôm nay toàn nghiên cứu về mèo batu thôi. chị đang trông hai đứa mà, 1 con trắng tinh của đứa cháu nữa. Bọn này rất rễ tắm nhưng con trắng thì chỗ mắt vệt của nó hơi lem nhem em ạ, mũi con trắng tịt hơn mũi con đen nên tuy nó ăn rất nhiều cơm và thịt ga nhưng bơm sữa cho nó thì hơi khó bởi vì sữa nó chỉ chực lao hết lên mũi nó thôi em ạ. à mà sao chị tháy mấy em mèo nhà em lông mượt chứ không xoăn tít lên như mèo nhà Ngủ dậy muộn nhỉ ?
Chắc tai em cứ lôi tụi nó ra chải lông miết nên chị nhìn thấy nó vậy!con Bobby riết nó ghét em lắm!tai nó lông rất là dầy mà mỗi lần em chải lông cho Bobby thì nó lại đau!Bobby thì vệ sinh thân thể kém lắm!Nuôi hai con mèo đực em cũng oải quá!nó cứ đánh dấu lãnh thổ hoài nên khu vực của tụi nó hay có mùi !
thằng em ngoài Hà Nội nó kêu em cho Bobby về với nó !nhưng em chưa nỡ !Nhớ lại lúc mới mang về nó lạ lẫm bỏ ăn 3 ngày,lông thì dính bệt,lại chứng viêm đường tiểu nên cơ thể khai lắm!rồi còn bị nhiễm sán nữa!cơ thể thiếu máu ,em phải kì công thằng này cũng cả tháng!lúc đó nó rất ghét em!vì em hay cho nó uống thuốc,chải lông làm nó đau!Nó găp em là Gừ Gừ !Em cứ nghĩ nó sẽ ghét em mãi mãi,nhưng khi khỏi bệnh thì em thấy nó khác hẳn chị à!tính tình dễ chịu hơn!nnhõng nhẽo,rất thích được ôm !nói chuyện với nó!là nó thích lắm!
Phải nói là Bobby này có gương mặt và tính tình rất giống nhau!
Mèo ba tư màu trắng rất đẹp!em cũng rất thích nhưng mà hai khóe mắt của bọn này hay chảy nước mắt lắm!chăm không kĩ hai hóc mắt sẽ vàng lắm !chị vẫn phải bơm sữa cho các nhóc à!thường hơn 1 tháng là các nhóc đã tự uống được rồi mà!Chắc Chị yêu các nhóc này lắm nè!

Ỉn nhà bánhmỳbơ mới là đẹp!thích Ỉn quá chừng mặt tịt và xinh lung linh!Ỉn là số 1 thích Ỉn quá!:love struck:
Vậy em đổi cho anh Ỉn nhà em lấy mèo nhà anh đấy. Nhưng em không đổi 1 lấy 1 đâu, em đổi 1 lấy 4 cơ ;;);;):love struck:

thuan81

Active Member
Vậy em đổi cho anh Ỉn nhà em lấy mèo nhà anh đấy. Nhưng em không đổi 1 lấy 1 đâu, em đổi 1 lấy 4 cơ ;;);;):love struck:
đổi lun!thích Ỉn lắm rồi!nhưng với điều kiện em cho Ỉn vào trước !sau đó anh gởi 4 bé ra sau nha!được nha!hè hè hè

cho xin con meo

nhà anh Thuận bến tre giàu quá mèo đẹp quá. Nhìn mà thèm. ước j anh ta co lòng hảo tâm cho mình xin 1 con mèo xấu nhất của anh ý thì tốt biết bao kaka

ZzGauzZ

Member
@ bánhmỳbơ : Ỉn mà ra đi là không có đường trở lại đâu bánhmỳbơ ơi :D a Thuận nổi tiếng "tham mèo" ở trên vietpet mà :cool:
em cũng thích Heo nhà a Thuận lắm, mấy bé kia có album show ảnh hết ùi, mỗi Heo là chưa có thui anh. Không nhanh chụp là bữa nào em xuống được sẽ tóm về tự show áh :))

thuan81

Active Member
nhà anh Thuận bến tre giàu quá mèo đẹp quá. Nhìn mà thèm. ước j anh ta co lòng hảo tâm cho mình xin 1 con mèo xấu nhất của anh ý thì tốt biết bao kaka
cho hết nè !vào bến Tre đi anh cho hết!bọn này quậy dã man!chiu hết nổi rồi hic hic

thuan81

Active Member
@ZzGauZ:à!anh có chụp hình Heo rồi mà!trang 6 đó em!khi nào em vào Bến Tre em nhớ mang theo cái bao thật to,xong alo anh ,anh dẫn vào cho em hốt hết vào bao mang đi cho anh khỏe !mệt quá tụi này sáng nào cũng phải đi tìm nơi có nước hoa mà dọn dẹp!hic hic

Thôi em đùa thế thôi, chứ không bao giờ em để con quỷ sứ nhà em đi, không có nó thì buồn lắm. Nhưng nếu anh chán đứa nào nhà anh rồi thì cứ chuyển khẩu ra Hà Nội cho em. Em sẵn sàng nhận hết :)).