• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

thuan81

Active Member
Màu lông của Fiona và May khá giống màu lông Ỉn nhà em, tạp chất đủ các màu. Ghi, vàng, xám, trắng, đen...một tổ hợp màu trên lông. A chê bé May xấu, vậy cho làm vợ Gấu nông dân nha. Được cái thằng nông dân nhà em xấu trai nổi tiềng VP rồi, Chí Phèo gặp Thị Nở ý. :)) Con cái thì cứ goi là ...:D
hà hà con cái gọi là gì em.......?! anh vẫn không hiểu luôn!.....em May này thật tình đúng là Thị Nở thật đó !nhìn xấu dã man xấu cái môi nhìn có mảng trắng trắng ,đúng danh Thị Nở!vậy mai mốt em gởi chí Phèo vào cho Thị Nở nha!hè hè

ngudaymuon

Active Member
hà hà con cái gọi là gì em.......?! anh vẫn không hiểu luôn!.....em May này thật tình đúng là Thị Nở thật đó !nhìn xấu dã man xấu cái môi nhìn có mảng trắng trắng ,đúng danh Thị Nở!vậy mai mốt em gởi chí Phèo vào cho Thị Nở nha!hè hè
A ơi, tỉện Nhi vào Bến Tre, a gửi thị nở ra cho Chí Phèo nhà em đi. E chăm dùm cho. :D

thuan81

Active Member
A ơi, tỉện Nhi vào Bến Tre, a gửi thị nở ra cho Chí Phèo nhà em đi. E chăm dùm cho. :D
hay là thế này Nhung nha!em gởi Chí Phèo nhà em vô đây cho hai đứa gặp nhau!sau đó tụi nó dẫn về Hà Nội ra mắt Mẹ chồng nha!hè hè

ngudaymuon

Active Member
hay là thế này Nhung nha!em gởi Chí Phèo nhà em vô đây cho hai đứa gặp nhau!sau đó tụi nó dẫn về Hà Nội ra mắt Mẹ chồng nha!hè hè
Gửi vào là hết đường ra, em biết tính a thuận...tham giống em mà :D

thuan81

Active Member
Trưa nay ,rãnh rang quá thấy nhóc Bobby cũng đi tới đi lui!chằng biết làm gì mang thằng nhóc ra hành hạ :))
rãnh quá còn show hàng nữa!:))

buồn ngủ quá!:yawn:

giận rồi nha!:angry:

bó tay luôn thôi muốn sao cũng được!chỉ giỏi bắt nạt tui hic :((

sao đời bạc bẽo qúa chỉ đi ăn hiếp mình Bobby hic

nhìn lại những gì đã qua mà mơ ước một tương lai!$-)

làm con vịt pho tượng là hay nhất không ai bắt nạt nữa giờ bắt đâù!;;)

ZzGauzZ

Member
anh Thuận ơi, em ở thành phố Hồ Chí Minh. Nhà bạn em ở Bến Tre lâu lâu nó cũng rủ về đó chơi. Nếu khi nào em có dịp xuống Bến Tre thì có thể qua chơi với mấy bé nhà anh được không ạh ^^ Thích các bé mèo batư lắm nhưng trước giờ chỉ lên vietpet ngắm thôi chứ em chưa được thấy bé nào ở ngoài hết.
P/S: ảnh trên có phải Bobby giận thiệt không hay anh thuyết minh vậy thôi. Nhìn mặt bé thì .... em tin là giận thiệt đấy $_$

bizonzon

Active Member
"Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng cô đơn" (tình tình chát tình tình)

Mặt thằng này nó hầm hố, cau có, anh chị lắm anh ạ. Em chả tin nó cam chịu để anh hành hạ nó thế đâu, hehe :D

hoalinh

Member
Bé này nhìn trông giang hồ xã hội đen thế nhỉ .Thuân nuôi nhiều mèo 34 vậy , nó có dụng lông bay khắp nhà không , có cách gì để không bị rụng lông ko

Anh Thuận ơi, em vào Bến Tre rồi đây. Nhà anh ở đường nào thế, em qua rình mò xem có cơ hội "tăng dân số" nhà em lên 1,2 con không?

Sheryl

Active Member
Anh Thuận ơi, em vào Bến Tre rồi đây. Nhà anh ở đường nào thế, em qua rình mò xem có cơ hội "tăng dân số" nhà em lên 1,2 con không?
Anh Thuận chuẩn bị vũ khí đi, đề phòng cướp giật đấy. Em nghe đồn là chuyên gia nấu cao toàn tính đang nhăm nhe cướp mèo nhà anh ạ.

thuan81

Active Member
anh Thuận ơi, em ở thành phố Hồ Chí Minh. Nhà bạn em ở Bến Tre lâu lâu nó cũng rủ về đó chơi. Nếu khi nào em có dịp xuống Bến Tre thì có thể qua chơi với mấy bé nhà anh được không ạh ^^ Thích các bé mèo batư lắm nhưng trước giờ chỉ lên vietpet ngắm thôi chứ em chưa được thấy bé nào ở ngoài hết.
P/S: ảnh trên có phải Bobby giận thiệt không hay anh thuyết minh vậy thôi. Nhìn mặt bé thì .... em tin là giận thiệt đấy $_$
Vâng khi nào em xuống Bến Tre thì phone cho anh em nha!số phone anh là 0945 28 5678!con Bobby nó dễ giận lắm!chỉ cần làm nó không vừa ý là mặt nó xụ xuống liền!hình đó là nó đang giận anh!

thuan81

Active Member
"Đời tôi cô đơn nên yêu ai cũng cô đơn" (tình tình chát tình tình)

Mặt thằng này nó hầm hố, cau có, anh chị lắm anh ạ. Em chả tin nó cam chịu để anh hành hạ nó thế đâu, hehe :D
hè hè!nó không chịu anh cũng bắt nó chịu nữa đó em!nên nó nhìn anh với vẻ khó chịu đó em!lúc nó mới về nó ghê gốm lắm!anh chải lông nó là nó cự tới cùng!gầm gừ và cào!anh phải huấn luyện thời gian giờ mới ngoan vậy đó!giờ nó yêu lắm!hay nhõng nhẽo và bắt đâu làm gì cũng chịu!khi nào khó chịu thì cái mặt chù ụ thôi!

thuan81

Active Member
hoalinh:mấy bé này lông rơi tùm lum anh Dũng à!mình chỉ khắc phục cho nó bớt rơi thôi!bằng cách chải lông hàng ngày và quét nhà lau nhà thôi!chứ thật ra mình cũng biết làm gì cho nó hết rụng lông!
sadmouse137:Nhi vào Bến Tre rồi à!vậy Nhi gọi vào số phone anh nè 0945 28 5678 ,nhà anh thì ở huyện lận cách thành phố Bến Tre 20km!chắc khó mà cho tăng dân số mèo nhà em rồi hì hì
sheryl:anh đang mài dao mày búa nè em!phụ một tay nấu cao!ke ke

thuan81

Active Member
cướp biển Heo

thằng Heo có cái mặt ngầu ngầu nhà mình,nhìn nó như những tên tướng cướp!nhưng mà ngược lại hẳn nhóc dễ thương lắm!chỉ nũng nịu nhõng nhẽo!chỉ có cái tật hám gái là dã man!:)):-bd
Heo đang rình nè!

Heo thư giãn ngắm thằn lằn nè!:))

chọp thằn lằn nhưng nó chạy vào bồn hoa:worried:

nghỉ mệt tí canh xem có chạy ra không:-"

có một con nữa kìa :-bd

chán quá nằm nghĩ ,cứ không cho Heo bắt thằn lằn hic:(

ngudaymuon

Active Member
Ui, quả là không sai khi em hâm mộ thằng Heo này, đẹp trai nhất luôn á. Nó có cái màu lông đẹp tuyệt vời luôn ý anh ạ. Thích thế. Nhưng phê bình a Thuận, cho heo đẹp trai ra sân chơi nên lông trắng sắp biến thành vàng hết rồi này. :D

thuan81

Active Member
nó dính thuốc đó em!sao mà lâu hết quá!anh bôi thuốc sát khuẩn lên vết thương nó dính vàng khè! đến giờ vẫn không nhả được hết!:(

D_P_HOA

Active Member
Các em mèo của bạn xinh lắm, à nhưng cho mình hỏi, mình cũng mới nuôi 1 em ba tư mầu đen xì ( hôm qua mới bắt về ) nhưng mình thấy nước mắt nó cứ chảy, làm sao để nó không thành vệt nhỉ ( mà mình cũng hay lau lắm nhé )

beheoxinhxan

Active Member
nó dính thuốc đó em!sao mà lâu hết quá!anh bôi thuốc sát khuẩn lên vết thương nó dính vàng khè! đến giờ vẫn không nhả được hết!:(
Đang thắc mắc:D. Thấy Heo rõ là đẹp trai nhưng hơi dơ dơ :blusshing:

thuan81

Active Member
Các em mèo của bạn xinh lắm, à nhưng cho mình hỏi, mình cũng mới nuôi 1 em ba tư mầu đen xì ( hôm qua mới bắt về ) nhưng mình thấy nước mắt nó cứ chảy, làm sao để nó không thành vệt nhỉ ( mà mình cũng hay lau lắm nhé )
em mèo ba tư hay chảy nước mắt lắm bạn!bạn mua thuốc nhỏ mắt loại dùng cho trẻ sợ sinh nhỏ cho em ấy!sẽ giảm bớt chảy nước mắt!