• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo...Meo...Meo...có bốn chú mèo!

luden

Member
Thuận được bé Heo rồi à, luden thích Heo lắm, mà chăm hai đứa khùng ở nhà là hết sức rồi không dám đèo bồng. Thuận add nick luden nhe, invisible_kid181, có gì share hình Heo với. :love struck:

ruồi bẹp

Active Member
tiếc ghê Mid đi rồi mà nhà anh mèo như thành từng cặp với nhau về màu lông ấy nhỉ
Fiona và May cùng là màu xám xám pha vàng vàng nâu nâu
Mid với Bobby thì cùng là vằn vàng
còn một mình Heo một kiểu, nổi bật :))

Mà rút kinh nghiệm từ trường hợp của anh nhà ai có mèo đẹp trai thì nên cẩn thận trước mỗi lời đề nghị cho đi ở rể tạm thời, không thì có mà cả năm hoặc mấy tháng mới lại được gặp mặt mèo :))

Rubysxi

Member
Anh Thuận có đàn mèo đẹp quá.

Em thích nhất là Fiona, người ngắn, lông mượt, mặt tròn. Em thích những đứa nào "người mẩu" lắm lắm.

Lúc Fiona mang bầu hay cái ảnh mà anh chụp Fiona với mấy đứa bé mới ra đời ấy, mang nặng, đẻ đau mà vẫn tràn đầy sức xuân a ạ.

Nhưng mà cái em thích nhất ở nhà anh là mấy bé được tự nhiên làm bố, làm mẹ. Quan điểm của anh rất rõ ràng, hì, em thì không có điều kiện nên đành bó chân ngồi nhìn. Tong...tong...nhỏ nước miếng.

thuan81

Active Member
Quan điểm của em và anh giống nhau thật!anh cảm ơn em rất nhiều về lời nhận xét chân tình!anh thì thích mèo 34 lắm!nên cứ ham nuôi lắm đó em!:))

Mr Long K

Member
anh Thuận ơi, các bé mèo của Anh đẹp quá, thỉnh thoảng anh up ảnh lên cho bọn em ngắm với nhé

ngudaymuon

Active Member
a ơi, càng nhìn em càng kết Heo anh ạ, cái mặt em nó cứ dê dê sao ý :)).:D a cho Heo ra Hà Nội làm rể em đi anh. :D

thuan81

Active Member
hì hì!Heo nhìn mặt nó gian tà vậy đó em chứ thật ra nó hiền và ngoan lắm!nhớ lại lúc anh trị thương cho nhóc mà thấy tội nhóc lắm!tối ngày phải đeo kiềng bảo vệ ,ăn uống rất khó khăn mà phải đeo suốt 20ngày vậy mà thằng nhóc vẫn ráng chịu!khi nào khó chịu quá thì lại gần anh mà kêu meo ..meo !tiếng của heo rất to và khàn khàn nghe dễ thương lắm!mấy hôm anh tắm cho heo anh phải tháo kiềng cổ ra,mang heo ra cửa hàng để anh tiện theo dõi vết thương tránh heo phải cào vết thương,khi mang vào nhà trong thì một mực không chịu!cứ vùng giãi để ở lại cửa hàng với anh!heo tình cảm lắm!mặc dù mới về với anh hơn 1tháng nhưng Heo đã xem là nhà của mình và không có chút ngỡ ngàng nào hết!khi anh rửa vết thương cho heo làm heo đau,nhưng heo vẫn cố chịu vì biết anh đang chăm cho heo!
cho heo về nhà em làm rể nguy cơ mất heo lên đến 99% vì anh biết chắc là em sẽ thương con rể này hơn con mình luôn!hì hì

thuan81

Active Member
công nhận mèo nhà anh thuận đẹp ghê. khi nào chúng đẻ cho em con nha :d
thành viên mới nhà Phú đâu nè!mang lên chào cả nhà đi ,chủ của bé chắc là cũng đang quan tâm tình hình của bé đó!hì hì

Sheryl

Active Member
thành viên mới nhà Phú đâu nè!mang lên chào cả nhà đi ,chủ của bé chắc là cũng đang quan tâm tình hình của bé đó!hì hì
Mình cũng quan tâm tình hình của Bobo (mít) nè =)). Anh Kiki có bắt nạt Bobo không thế :p.

Xinh xắn thiệt đó, mình cũng thích mấy em này lắm, giá có em nào màu trắng thì tốt quá

ruồi bẹp

Active Member
hì hì!Heo nhìn mặt nó gian tà vậy đó em chứ thật ra nó hiền và ngoan lắm!nhớ lại lúc anh trị thương cho nhóc mà thấy tội nhóc lắm!tối ngày phải đeo kiềng bảo vệ ,ăn uống rất khó khăn mà phải đeo suốt 20ngày vậy mà thằng nhóc vẫn ráng chịu!khi nào khó chịu quá thì lại gần anh mà kêu meo ..meo !tiếng của heo rất to và khàn khàn nghe dễ thương lắm!mấy hôm anh tắm cho heo anh phải tháo kiềng cổ ra,mang heo ra cửa hàng để anh tiện theo dõi vết thương tránh heo phải cào vết thương,khi mang vào nhà trong thì một mực không chịu!cứ vùng giãi để ở lại cửa hàng với anh!heo tình cảm lắm!mặc dù mới về với anh hơn 1tháng nhưng Heo đã xem là nhà của mình và không có chút ngỡ ngàng nào hết!khi anh rửa vết thương cho heo làm heo đau,nhưng heo vẫn cố chịu vì biết anh đang chăm cho heo!
cho heo về nhà em làm rể nguy cơ mất heo lên đến 99% vì anh biết chắc là em sẽ thương con rể này hơn con mình luôn!hì hì
thế thì em đề nghị anh cho Heo ra HN ở trọ không thời hạn luôn :D, kiểu làm con nuôi nhà em chẳng hạn:-"

thuan81

Active Member
thế thì em đề nghị anh cho Heo ra HN ở trọ không thời hạn luôn :D, kiểu làm con nuôi nhà em chẳng hạn:-"
anh không cho Heo ra làm con nuôi em đâu!Heo hám gái dã man lắm !cứ đòi hoài ,hai thằng đực đòi gái nghe mỏi lỗ tai !mang Heo ra làm con nuôi em bữa sáng đến trưa là em mang đi cho nó thành công công rồi!thằng Kem tí teo mà em hăm dọa hoài !thì Heo ............... hic

thuan81

Active Member
bé May này càng nhìn càng xấu xí lông thì đủ màu sắc mà cứ xấu hoắc luôn!môi xếch ngược ,mà nhìn như có vẻ bị mất một mép nữa hic!xấu gái quá!mà tính tình thì siêu quậy !chanh chua hung dữ!mấy em tackel luôn bị ăn hiếp!cô nàng này lột mất 1 miếng da đầu chú tackel lucky của mình!hic ai có con trai đẹp gả bù của cho nè!:))

Gương mặt giả vờ nai tơ!:))

Fiona thì nết na thùy mị!mà em May thì chỉ học được tí dáng đi của Fiona thôi!nhưng vẫn còn xa cái dáng đi thướt tha của nàng Fiona !:-bd:p

sao chụp hoài Fiona mắc cỡ !làm dáng;;)

D_P_HOA

Active Member
ui sao 2 em May và em Fiona nhà bạn yêu thế, nhìn thấy chỉ muốn cướp về thôi

Anh Thuận nuôi hay thế, đứa nào đứa nấy mặt nhìn béo ụ. Em sắp vào chơi Bến Tre rồi, anh cho em đến chơi với mấy đứa 1 tí nhé?

ngudaymuon

Active Member
Màu lông của Fiona và May khá giống màu lông Ỉn nhà em, tạp chất đủ các màu. Ghi, vàng, xám, trắng, đen...một tổ hợp màu trên lông. A chê bé May xấu, vậy cho làm vợ Gấu nông dân nha. Được cái thằng nông dân nhà em xấu trai nổi tiềng VP rồi, Chí Phèo gặp Thị Nở ý. :)) Con cái thì cứ goi là ...:D

thuan81

Active Member
Anh Thuận nuôi hay thế, đứa nào đứa nấy mặt nhìn béo ụ. Em sắp vào chơi Bến Tre rồi, anh cho em đến chơi với mấy đứa 1 tí nhé?
em về Bến Tre hả em!vào đến nơi gọi điện thoại cho anh!anh ra đón nha!nhưng mà em có mang bé nào theo vào du lịch luôn không em!hi hi