• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Nele Vom Finkenschlag đợi Chờ Và...hy Vọng.

Lâu nay vì bận công việc(phần thì việc nước,phần thì việc nhà:)))Nên TOPIC có phần hơi bị "chìm xuồng:D".
Hôm nay đàn hậu duệ của NELE đã gần tròn 2 tháng.CLB GSD TÂY NGUYÊN tổ chức xăm tai và làm lý lịch cho các em nó.
Xin gửi vài hình ảnh chia sẻ cùng các ACE,Mong rằng khi về với HUẾ,SÀI GÒN,HÀ NỘI các em nó sẽ mang và đọng lại rất nhiều kỷ niệm nơi đã chôn nhau cắt rốn của mình.
Xin cảm ơn tất cả những tình cảm của các bạn đam mê GSD đã dành cho các em nó,Xin cảm ơn tất cả sự ủng hộ đã dành cho TUẤN.PLEIKU trong thời gian qua.Một lần nữa xin cảm ơn tất cả các ACE đã quan tâm đến TOPIC"GSD NELE Vom Finkenschlag đợi chờ và...hy vọng".

Thao tác Bấm tai chó:

Bộ dụng cụ Bấm tai chó:

Chuẩn bị thao tác bấm tai chó:

Chú Dương Ngọc Hường PCT CLB GSD Tây nguyên cùng thành viên Lê Xuân Quyên chuẩn bị thao tác bấm tai cho hậu duệ NELE

phamhuyhoang

Active Member
anh ơi!con út của em nó số bao nhiêu vậy???^_^hôm nào anh post hình tụi nó lên xem nó như thế nào rồi ???

Chào Huy Hoàng!

anh ơi!con út của em nó số bao nhiêu vậy???^_^hôm nào anh post hình tụi nó lên xem nó như thế nào rồi ???
Hi hihihihih......chú cứ đùa anh:)).Anh xin lỗi vì đã lỗi hẹn với chú rồi mà,chẳng lẽ chú không chịu thông cảm cho anh sao:((Nhất định lần sau anh sẽ làm cho chú hài lòng,chỉ sợ là chú quá khát nên không đợi được thôi=))
HA hahaha...phải công nhận là chú máu GSD thật sự:)):)):))

KimCuong

Active Member
Mong rằng khi về với HUẾ,SÀI GÒN,HÀ NỘI các em nó sẽ mang và đọng lại rất nhiều kỷ niệm nơi đã chôn nhau cắt rốn của mình.

Đọc câu này đủ thấy rằng anh Tuấn có tình cảm và nhiều mong đợi đến thế nào với đàn nhóc này của AIK và NELE. Quả thực KC cảm thấy anh Tuấn coi những đứa con của Nele như 1 phần nào đó của con người mình.

Chúc mừng những người chủ may mắn, đã được tình cảm con người phố núi Tây Nguyên Tuan.Pleiku tin tưởng gửi gắm hậu duệ của AIK và NELE. Hy vọng rằng đàn nhóc của Nele và những người chủ mới không phụ lòng tin của anh Tuấn Pleiku.

Anh em ta cùng theo dõi, chờ đợi thành quả sau này của đàn con Nele và của GSD Vom Tuan.Pleiku nhé! :-bd

Chúc mừng anh./.

nice nice nice

Vậy là sau bao ngày "tu luyện" hôm nay anh lai "tái xuất" rồi:D. Em cũng chỉ nghe người ta nói về việc xăm tai thôi. Hôm nay mới nắm bắt được chút quy trình:D. Anh post thêm vài tấm hình các chú cún nữa để mọi người chiêm ngưỡng và cũng để "thư hùng" với bạn Phanthelinhgt luôn;););). Mà trong số này của em là chú nào thế:doh::doh: Nóng lòng quá^___^

Vậy là sau bao ngày "tu luyện" hôm nay anh lai "tái xuất" rồi:D. Em cũng chỉ nghe người ta nói về việc xăm tai thôi. Hôm nay mới nắm bắt được chút quy trình:D. Anh post thêm vài tấm hình các chú cún nữa để mọi người chiêm ngưỡng và cũng để "thư hùng" với bạn Phanthelinhgt luôn;););). Mà trong số này của em là chú nào thế:doh::doh: Nóng lòng quá^___^
Hic! Là em đây, cho đến bây giờ đây em đã có kết quả chính xác cuộc đua chăm cún con với anh Tuấn.Và kết quả là em hoàn toàn tâm phục khẩu phục hì hì. Anh Tuấn quả là bậc tiền bối về chăm sóc cún con lẫn cún lớn. Không những là bậc tiền bối về chăm sóc mà còn là tiền bối về niềm đam mê GSD nữa, cả 2 khoản này em chỉ được 1 phần nhỏ so với anh Tuấn thôi ( không hề có ý nịnh gì đâu nhé).
Chúc mừng ACE sở hữu những cún con của NeLe! Mong rằng ACE chăm sóc cún tốt và thường xuyên có thông tin phản hồi về các cún cho a Tuấn mừng nhé!!!
( A Tuấn à nhất định lứa cún khác anh phải dành cho em 1 nhóc nhé!!! hihi)

TrầnTrungNam

Chúc mừng thành công của anh Tuấn, không biết đến bao giờ ở Nam Định chúng em mới có được CLB hoành tráng như trong ây.

Xin cảm ơn các bạn đã quan tâm!

Chào Khoa!Việc xăm tai cho GSD rất đơn giản,cái cốt lõi là phải làm theo quy trình và bấm đúng vào điểm qui định,cũng may là anh có đôi chó nhập nên cứ xem người Đức bấm thế nào thì mình làm y như vậy là chính xác:))(bắt trước người Đức thôi:)))
Có lẽ anh đã khiếm khuyết không gửi ảnh cún cho em,anh em mình sẽ làm chuyện này trên Yahoo messenger nhé!
Chúc em học tốt và thi đạt kết quả cao.

Hic! Là em đây, cho đến bây giờ đây em đã có kết quả chính xác cuộc đua chăm cún con với anh Tuấn.Và kết quả là em hoàn toàn tâm phục khẩu phục hì hì. Anh Tuấn quả là bậc tiền bối về chăm sóc cún con lẫn cún lớn. Không những là bậc tiền bối về chăm sóc mà còn là tiền bối về niềm đam mê GSD nữa, cả 2 khoản này em chỉ được 1 phần nhỏ so với anh Tuấn thôi ( không hề có ý nịnh gì đâu nhé).
Chúc mừng ACE sở hữu những cún con của NeLe! Mong rằng ACE chăm sóc cún tốt và thường xuyên có thông tin phản hồi về các cún cho a Tuấn mừng nhé!!!
( A Tuấn à nhất định lứa cún khác anh phải dành cho em 1 nhóc nhé!!! hihi)
Cũng may là do chú Linh bận qua không có thời gian nhiều để chăm cún nên mình mới gọi là tạm thắng được:D,nhưng anh tin rằng sau này khi tay nghề đã vào bậc thượng thừa thì chú sẽ lại cho anh đo ván thôi:))
Còn nói về niềm đam mê thì có lẽ chú và anh ...bằng nhau:D
Phải nói là những chú cún con của Linh nhìn rất đẹp,tuy còn nhỏ mà đã có nét đẹp của tương lai rồi.Chúc Linh chăm đàn cún thật mạnh khoẻ và hay ăn chóng lớn.

Chúc mừng thành công của anh Tuấn, không biết đến bao giờ ở Nam Định chúng em mới có được CLB hoành tráng như trong ây.
Chào Nam!Cảm ơn Nam vì những lời chúc mừng,mình còn phải cố gắng rất nhiều,mong rằng sẽ tiếp tục nhận được sự ủng hộ của Nam.
GSD tại Nam Định rất có nhiều cơ hội để phát triển,vì khoảng cách từ NĐ-Hà Nội-Hải Dương-Hưng Yên ...rất gần rất có nhiều cơ hội để tiếp cận các bậc cao thủ trong làng GSD VN đang sở hữu những em chó đẹp và đẳng cấp.Cái cốt lõi là niềm đam mê phải rất mãnh liệt và được nhân rộng.Mình tin rằng với những niềm đam mê của các bạn nhất định phong trào chơi và sử dụng dòng chó GSD tại Nam Định sẽ phát triển rất mạnh không thua kém gi các địa phương khác trên cả nước.
Chúc các bạn sức khoẻ,chúc phong trào GSD Nam Định ngày càng phát triển.

my_lucky

Active Member
Cố lên nào.......!

Anh Nam àh, chỉ cần anh em Nam Định cùng cố gắng hết mình, mỗi người cố một tý, hợp sức lại cùng đoàn kết thì em tin rằng trong tương lai không xa, anh em Nam Định sẽ bứt ra được hoàn cảnh khó khăn về mọi mặt như hiện tại thôi mà.Bên cạnh ACE Nam Định luôn có những anh chị em khác trong ngôi nhà Vietpet song hành và ủng hộ anh em Nam Định hết mình mà, phải không anh???

satria201

Em no ve voi em roi thi nhat dinh em se cham em no that tot de ko fu long a Tuan va su mong doi cua cac bac .Xin mode thong cam dung xoa bai vi em vi dang di cong tac xa nen online bang dien thoai.

KHIEMTN

Member
Hôm nay mới xem được thông tin này của anh . Mọi việc quá tốt đẹp . Cho em gởi lời chúc mừng muộn anh nhé !!! Một lời chúc chân thành cho những thành quả anh xứng đáng nhận được với nhiệt huyết của mình !
Nhìn bộ xăm tai ... lại nghe lòng bồi hồi !!! :coffee::coffee::coffee: !!!

microsort

Member
Hôm nay mới xem được thông tin này của anh . Mọi việc quá tốt đẹp . Cho em gởi lời chúc mừng muộn anh nhé !!! Một lời chúc chân thành cho những thành quả anh xứng đáng nhận được với nhiệt huyết của mình !
Lâu lắm mới thấy ông anh mình xuất hiện, chắc dạo này luyện công dữ lắm hả anh ?:D:D:D.Nhìn bộ xăm tai thấy quen quen anh Khiêm nhỉ ?:)):)):)).

Em no ve voi em roi thi nhat dinh em se cham em no that tot de ko fu long a Tuan va su mong doi cua cac bac .Xin mode thong cam dung xoa bai vi em vi dang di cong tac xa nen online bang dien thoai.
Chào Sơn!Thật sự cảm động khi đọc bài viết này của em.Hậu duệ của NeLe có thể chưa là một GSD đẳng cấp,nhưng với lòng nhiệt tình,niềm đam mê và yêu thương những chú cún đáng yêu thì nó sẽ là một chú chó đẳng cấp nhất trong những chú chó đẳng cấp phải không Sơn nhỉ?Mong rằng em sẽ tìm được rất nhiều niềm vui khi sở hữu hậu duệ của NeLe.

Xúc động!!!Một sự xúc động thật sự của một người đang trong hành trình trên xa mạc gặp được một người bạn đồng hành.Ngưới ấy là người đã từng giúp đỡ mình,đã hướng cho mình trên bước đường đi,và đã từng chia ngọt sẻ bùi với mình ít nhất là đã từng trên một đoạn đồng hành.
Gặp lại Khiêm như gặp được cố nhân,như được thấy lại một KHIÊM-TN ngày nào với sức trẻ ,với đam mê và với những hoài bão cống hiến đáng trân trọng.
Xin cảm ơn những lời chúc đọc rất say lòng người:))
Và cuối cùng xin chia sẻ với KHiêm một dĩ vãng thật:coffee::coffee::coffee::coffee::coffee:!!!

Lâu lắm mới thấy ông anh mình xuất hiện, chắc dạo này luyện công dữ lắm hả anh ?:D:D:D.Nhìn bộ xăm tai thấy quen quen anh Khiêm nhỉ ?:)):)):)).

Một bộ xăm tai nhìn thấy...quen....quen...Và một bộ xăm tai làm cho lòng bồi hồi!!!Bộ xăm tai ấy nhất định sẽ còn nhiều kỷ niệm,và bộ xăm tai ấy nhất định sẽ ...mòn kim:)):)):)).Và bộ xăm tai ấy sẽ gắn kết những tình cảm rất thân thương của những người đã từng sở hữu nó và quan tâm đến nó:-bd:-bd:-bd

Thank anh:D. Em đang cố gắng "cày cuốc" để thi tốt và cũg để sớm đón em nó về sau bao ngày chờ đợi^____^. Lúc nào rảnh anh post ít ảnh lên cho em xem đở nghiền nghen:D. Chúc anh sức khỏe và thành công( cả trong công việc và cả với niềm đam mê của mình):beer:beer

KimCuong

Active Member
Thank anh:D. Em đang cố gắng "cày cuốc" để thi tốt và cũg để sớm đón em nó về sau bao ngày chờ đợi^____^. Lúc nào rảnh anh post ít ảnh lên cho em xem đở nghiền nghen:D. Chúc anh sức khỏe và thành công( cả trong công việc và cả với niềm đam mê của mình):beer:beer
Mong rằng khi về với HUẾ,SÀI GÒN,HÀ NỘI các em nó sẽ mang và đọng lại rất nhiều kỷ niệm nơi đã chôn nhau cắt rốn của mình.
Chào anh Tuấn!

Những chủ nhân các nhóc của Nele ở Huế, Sài Gòn đã xuất hiện. Theo như anh Tuấn thông báo còn 1 em nữa sẽ ra Hà Nội, đề nghị anh Tuấn có thể thông báo cho anh em được biết chủ nhân ở Hà Nội để tiện theo dõi được không? :thingking:

Cảm ơn anh và chúc mừng anh nhé! :-bd

Chào anh Tuấn!

Những chủ nhân các nhóc của Nele ở Huế, Sài Gòn đã xuất hiện. Theo như anh Tuấn thông báo còn 1 em nữa sẽ ra Hà Nội, đề nghị anh Tuấn có thể thông báo cho anh em được biết chủ nhân ở Hà Nội để tiện theo dõi được không? :thingking:

Cảm ơn anh và chúc mừng anh nhé! :-bd
Thân chào bạn"ĐÁ QUÝ"!
Cảm ơn Bạn đã quan tâm đến TOPIC và đến đàn hậu duệ của GSD Nele Vom Finkenschlag.Có thể đàn con của Nele phát triển mạnh khỏe ,bụ bẫm là nhờ những lời chúc của bạn chăng?!:-bd
Thú thật với bạn đàn hậu duệ này của NELE đã có chủ từ lúc đang còn ở trong bụng mẹ:)):)):)).
Tuy vậy vì nó sanh ít quá nên mình đành phải lỗi hẹn với một số ACE đam mê!Một lần nữa xin thành thật xin lỗi các ACE vì mình đã để các ACE phải thất vọng và chờ đợi.Thật không phải chút nào khi mình không thông báo trên Diễn đàn là các em nó đã có chủ,nên làm phiền không ít các ACE đã phải điện thoại cho mình để hỏi thăm về hậu duệ của NELE.Nhưng có lẽ cũng mong ACE thông cảm vì mình không thể thất tin với các ACE dặn trước cho nên thứ tự mình mình xin phép được ưu tiên theo cốt truyện mà mình đã được học từ nhỏ-đó là câu chuyện"LÊNIN trong tiệm hớt tóc":D:D:D.
Đành rằng các ACE có nhiều cơ hội để lựa chọn các em GSD đẹp hơn,đẳng cấp hơn đàn hậu duệ của NELE,Nhưng có lẽ do cái duyên và cái tình mà các ACE đã đến với TUẤN.PLEIKU,Vậy xin hãy nhận của mình lời xin lỗi vì không đáp được lòng mong mỏi của các ACE.
Mình xin phép để các chủ nhân của hậu duệ NELE tự tiết lộ danh tính,mình chỉ xin phép được tiết lộ các địa phương có sự góp mặt của hậu duệ NELE mà thôi,đó là:Gia Lai,Hà Nội,Huế,Sài Gòn.
Các AE ở Huế và Sài Gòn đã tiết lộ danh tính,vậy mong các ACE ở Gia Lai và Hà Nội mau cho mọi người biết tên để tiện theo dõi ạ:D:)).
Hôm nay ngày 11.01.10 một em ở Sài Gòn đã cập bến an toàn và mạnh khỏe,theo thông tin mới nhận được thì chủ của em cún hết sức hài lòng và không hết lời khen ngợi về chú cún con đáng yêu của mình.Xin chúc bé mạnh khỏe ,hay ăn chóng lớn và đem lại cho Gia chủ thật nhiều niềm vui!
Tạm biệt bé xin gửi vài hình ảnh làm kỷ niệm:

Cảm ơn các bạn đã đọc bài, xem hình và ủng hộ!

Nhìn dễ "xương" ghê^___^. Như chú sư tử con ấy. Mà coi chừng mấy em nó bị béo phì anh Tuấn ơi:D:D:D:

my_lucky

Active Member

Nhìn ấn tượng đó bác Tuấn, cho em hỏi chút là khi em này về với chủ mới thì trọng lượng và độ tuổi là như thế nào ạ???Thân!

Nhìn dễ "xương" ghê^___^. Như chú sư tử con ấy. Mà coi chừng mấy em nó bị béo phì anh Tuấn ơi:D:D:D:
Chào Khoa!Nuôi chó con cho đến 3 tháng tuổi thì anh chưa lúc nào sợ cún béo phì bao giờ cả,có chăng chỉ sợ nó không được mập mạp theo ý của mình thôi.Vì đây sẽ là giai đoạn tiền đề để cún phát triển về sau này.Còn nếu có Bác nào bảo nuôi cún giai đoạn này không nên cho mập khỏe thì anh quyết mang sách theo học để nuôi cún được tốt hơn.

Nhìn ấn tượng đó bác Tuấn, cho em hỏi chút là khi em này về với chủ mới thì trọng lượng và độ tuổi là như thế nào ạ???Thân!
Chào Việt!Cảm ơn bạn đã quan tâm!Đàn cún con của NELE vừa tròn 2 tháng và trọng lượng của em nó là 8,5kg.Mình đã thực hiện xong các thủ tục thú y như chích ngừa văcxin,tẩy giun và một số thủ thuật khác.Mong rằng khi về với chủ mới nó sẽ phát triển tốt và mạnh khỏe như mình hằng mong đợi.