• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Nele Vom Finkenschlag đợi Chờ Và...hy Vọng.

Vậy mà thấm thoát đã gần hai tháng trôi qua,kkể từ ngày em GSD NELE bắt đầu cuộc hành trình mới.Lần đi này mang tấm thân tình thiện chí của đồng bằng với miền núi,của QUẢNG NAM với PHỐ NÚI PLEIKU và của VINH QN với TUẤN PLEIKU.
Với những gì bỡ ngỡ nhưng thân quen,xa lạ nhưng gần gũi,GSD NELE như quên đi những trắc trở éo le và biết bao nhiêu điều nhạy cảm mà em nó đã từng phải cảm nhận để bắt đầu một cuộc sống mới,một cuộc hành trình mới.
Cuộc hành trình của những chú ,những em GSD từ nước Đức xa xôi về đến VN vốn không phải là những cuộc hành trình bình yên và phẳng lặng.mà là những đơt sóng ngầm,những năng lượng tiềm ẩn mà có thể tuôn trào bất cứ lúc nào.Nó có thể gây cho người chơi buồn vui hoặc hưng phấn,phá sản hoặc chán chường,và nó là cái thú cái đam mê mà những ai đã dính vào cuộc chơi rồi sẽ hiểu.
GSD NELE lần này cũng vậy!Bước vào một cuộc hành trình mới,một vùng đất mới ,một bàn tay chăm sóc mới,mang trọng trách phải làm được một điều gì mới mẻ(thành công hay thất bại,hưng phấn hay chán chường)Có thể những điều này GSD NELE đã cảm nhận được.
Chính vì vậy nó đã không phụ công của người đã chăm sóc và cưu mang nó,nó đã trả lời bằng...cái bụng bầu gần đến kỳ sinh nở.
Tuy biết rằng mọi việc vẫn còn ở phía trước và có ai tính trước được ngày mai nhưng mọi người ai cũng có quyền "ĐỢI CHỜ VÀ HY VONG",chính vì lẽ đó TUẤN.PLEIKU tạo riêng cho GSD NELE một chủ đề mang tựa đề"GSD NELE VOM FINKENSCHLAG-ĐỢI CHỜ VÀ...HY VỌNG"để đáp lại tấm thiện tình mà em nó đã mang lại niềm vui cho TUẤN.PLEIKU trong thời gian qua,và cũng để thực hiện nguyện vọng của một số ACE đã yêu cầu TUẤN.PLEIKU cung cấp hình ảnh của GSD NELE sau gần hai tháng về đến vùng đất mới.
Hôm nay TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh của GSD NELE với cái bụng bầu gần hai tháng với một niềm "ĐỢI CHỜ VÀ... HY VỌNG",mong ACE tham gia góp ý ủng hộ để niềm đợi chờ và hy vọng trở thành hiện thực.
Xin cảm ơn các ACE đã đọc bài và ủng hộ.

nokia10

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Gsd Nele Vom Finkenschlag

Anh cho xem ảnh đi nếu không gửi được thì gửi qua mal em đưa lên cho.

Anh cho xem ảnh đi nếu không gửi được thì gửi qua mal em đưa lên cho.

Cảm ơn NOKIA10!Mình đã gửi ảnh đựợc rồi,sẽ còn nhiều việc phải nhờ đấy.Mong là bạn không từ chối nhé!

Do lỗi kỹ thuật:))Nên mong ACE thông cảm cho ạ!Sau đây là hình ảnh của em nó:

Nele mới về với anh 2 tháng mà đã thay đổi nhiều quá,nhất là màu lông và cái bụng hơi to:D.Chúc mừng anh nhé!:-bd=D>=D>
:))Để nuôi được chú chó có màu lông sặc sỡ thì đã có bí kíp nằm trong "tàng kinh các":))(hihihi...trích dẫn lời của anh LONG-ĐL)Có điều nhiều cao thủ GSD vẫn giữ làm bảo bối nên Vinh chưa biết đấy thôi:))Còn cái bụng hơi to(không phải hơi to đâu mà là rất to):))có lẽ là do em nó "gặp anh trên cao nguyên lộng gió" mà ra đấy mà=)).
Nhân có lời chúc mừng,mình nhờ Vinh gửi hộ cho mình gia phả của em nó lúc còn ở bên Đức,chứ để ở đây nhiều anh em hỏi mà mình không biết trả lời ra làm sao=)).Hy vọng trong 10 ngày nữa em nó sẽ"lâm bồn"Vinh ạ.Lúc đó nhất định sẽ gọi điện cho Vinh báo "hỉ":D
Vinh xem lại ảnh này đoán thử em nó sẽ sinh bao nhiêu con nhé?

Xin chúc mừng Tuấn nhé.Cái bụng này thì ......ông chủ lại mệt vì chăm chó con đây!Xin cầu mong và chúc cho Nele mẹ tròn con vuông nhé!

:))Để nuôi được chú chó có màu lông sặc sỡ thì đã có bí kíp nằm trong "tàng kinh các":))(hihihi...trích dẫn lời của anh LONG-ĐL)Có điều nhiều cao thủ GSD vẫn giữ làm bảo bối nên Vinh chưa biết đấy thôi:))Còn cái bụng hơi to(không phải hơi to đâu mà là rất to):))có lẽ là do em nó "gặp anh trên cao nguyên lộng gió" mà ra đấy mà=)).
Nhân có lời chúc mừng,mình nhờ Vinh gửi hộ cho mình gia phả của em nó lúc còn ở bên Đức,chứ để ở đây nhiều anh em hỏi mà mình không biết trả lời ra làm sao=)).Hy vọng trong 10 ngày nữa em nó sẽ"lâm bồn"Vinh ạ.Lúc đó nhất định sẽ gọi điện cho Vinh báo "hỉ":D
Vinh xem lại ảnh này đoán thử em nó sẽ sinh bao nhiêu con nhé?

http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/537555.html
Đây là gia phả của nele ạ!:D

cuong315dn

:-bd Công nhận anh Tuấn văn thơ lai láng thật, đọc mở bài topic của anh là thấy thích rồi, Nele lên phố núi với khí hậu mát mẻ thì thích hợp hơn hẳn rồi, trông đã mắt thiệt, ngày xưa em đi làm trên Yaly ở nhà ốm tong teo lên phố núi làm 1 năm là đã bự ra mấy ký rồi, em có 1 năm ở trên đó, trang trại nhà anh ở đoạn nào vậy, em nhìn hình nhưng ko đọc được, khi nào có dịp lên em ghe xem thử, Tom và Jery đã sinh lại chưa anh.:wave:

bobong

Member
Chúc mừng Bác Tuấn nhé! Nele rất đẹp và E nghĩ rằng bất kì ai nếu đã giành những tình cảm dù chỉ là nhỏ cho chú chó của mình thì chắc chắn chú chó đó sẽ cảm nhận được và sẽ ko phụ lòng của người chủ đâu Bác ah! Chắc chắn là Nele sẽ mẹ tròn con vuông và sẽ có nhiều cún con đẹp đấy Bác ah!

Cam on!

:-bd Công nhận anh Tuấn văn thơ lai láng thật, đọc mở bài topic của anh là thấy thích rồi, Nele lên phố núi với khí hậu mát mẻ thì thích hợp hơn hẳn rồi, trông đã mắt thiệt, ngày xưa em đi làm trên Yaly ở nhà ốm tong teo lên phố núi làm 1 năm là đã bự ra mấy ký rồi, em có 1 năm ở trên đó, trang trại nhà anh ở đoạn nào vậy, em nhìn hình nhưng ko đọc được, khi nào có dịp lên em ghe xem thử, Tom và Jery đã sinh lại chưa anh.:wave:
Cảm ơn CUONG315DN đã quan tâm và ủng hộ!NELE lên đến phố núi là được hưởng ngay khí hậu thật mát mẻ đúng như bạn nói,chính khí hậu mát mẻ đã giúp em ấy lấy lại phong độ ngày nào.Thật may khi CUONG315 đã từng công tác ở YALY,trang trại nhà mình ở phường HOALƯ-TP.PLEIKU.Hôm nào có dịp CUONG ghé chỗ mình chơi nhé,mình rất vui được tiếp đón bạn.Còn TOM&JERY mình vì muốn tạo một nguồn gien thuần chủng nên đang cho chúng nghỉ...giải lao CUONG ạ:)):)):)):)):))

Chúc mừng Bác Tuấn nhé! Nele rất đẹp và E nghĩ rằng bất kì ai nếu đã giành những tình cảm dù chỉ là nhỏ cho chú chó của mình thì chắc chắn chú chó đó sẽ cảm nhận được và sẽ ko phụ lòng của người chủ đâu Bác ah! Chắc chắn là Nele sẽ mẹ tròn con vuông và sẽ có nhiều cún con đẹp đấy Bác ah!
Cảm ơn những lời động viên chia sẻ của BOBONG nhé,mình sẽ cố gắng chăm sóc em nó thật tốt ,và cũng như bạn mình tin rằng em nó sẽ không phụ công lao chăm sóc của mình.Hy vọng em nó sẽ làm nên một điều mới mẻ như mình đã từng"ĐỢI CHỜ ...VÀ HY VỌNG":D

Nele đẹp hơn rất rất nhiều...Khâm phục anh Tuấn...Mong có ngày được gặp anh...
HÊ HÊ HÊ...mình cũng đang mong có ngày được gặp bạn đây:))Nghe danh đã lâu mà hôm nay mới được diện kiến:))Cảm ơn nhé!Mong có ngày được gặp nhau sẽ... và tâm sự nhiều hơn PHU QUY nhé!

Mr.Duong

tôi đã đọc bài viết về cô bé Nele trong mục "Nele đã về Quảng Nam" khi mà em nó đặt bước chân đầu tiên xuống quê hương mới tại Noibai International Airport, và đã được "Well come to Vietnam" nên rất ấn tượng và thích thú. Nay thấy em nó đang bầu bí thế này lại cảm thấy vui hơn. Cũng như các ACE khác, tôi xin được chúc cụ gia chủ "hộ tống đê điều" cho em nó được mẹ tròn con vuông.

phamhuyhoang

Active Member
biết đâu Nele lại cho ra đàn con đi thi dog show ở đức thì sao ạ?khoảng bao lâu thì Nele sinh ạ?anh nhớ giữ con đầu đàn lại nhé!

biết đâu Nele lại cho ra đàn con đi thi dog show ở đức thì sao ạ?khoảng bao lâu thì Nele sinh ạ?anh nhớ giữ con đầu đàn lại nhé!
:))HE HE HE..."KHÔNG THỂ ...VÀ CÓ THỂ...":)):)):))Nếu không có gì thay đổi trong vài ngày nữa em nó sẽ"lâm bồn":)).Bây giờ thì mình đang:"ĐỢI CHỜ ...VÀ HY VỌNG".Có thể mình sẽ giữ lại một em làm...kỷ niệm:)),còn lại thì phải dành cho các phan đam mê GSD đã dặn trước từ cả tháng nay rồi.Mong rằng em nó sẽ không làm mình và các phan thất vọng.:))

phamhuyhoang

Active Member
nếu em nó cho ra nhiều hơn số 7 baby thì cho mình đặt một viên gạch cho em út nhé ^_^ em thích út ít trong đàn dù nó là đực hay cái đều được ^_^
anh đã chuẩn bị sàn cho Nele chưa?ânh đặt người ta làm giống sàn của bác Hùng trung yên làm ý^_^