• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Nele Vom Finkenschlag đợi Chờ Và...hy Vọng.

phamhuyhoang

Active Member
trong 5 em ai chọn lấy em ở giữa là hợp lý nhất vì em đó có đôi tai đẹp nhất!^_^

Niềm"ĐỢI CHỜ VÀ...HY VỌNG"đã sáng.

Vậy là 10 ngày đã qua kể từ khi TOPIC"GSD NELVOM FINKENSCHLAG ĐỢI CHỜ...VÀ HY VỌNG" được TUẤN.PLEIKU thực hiện.TOPIC đã nhận được rất nhiều bài viết của các bạn bè ,anh em và các bạn quan tâm ủng hộ.Bên cạnh đó người chủ của TOPIC còn nhận được rất nhiều cuộc điện thoại ,nhắn tin vào máy di động để chúc mừng ,chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm.TOPIC còn nhận được rất nhiều sự ghé thăm của các thành viên trong mười ngày qua.
Xin cảm ơn các bài viết,bài nhắn tin và các cuộc điện thoại trực tiếp đã cổ vũ,động viên và có những lời chúc tốt đẹp,Xin cảm ơn sự quan tâm của các bạn là thành viên của diễn đàn đã ghé thăm và ủng hộ.
Đến hôm nay TUẤN.PLEIKU có thể vui mừng thông báo:"GSD NELE VOM FINKENSCHLAG đã lâm bồn và hạ sanh được 5 GSD con,gồm 4 boy và...1girl":))Trận mạc kéo dài trong vòng hơn 5 tiếng(từ 6h15 phút đến 11h57 phút)hiện tại mẹ cháu và các bé mạnh khỏe,hiếu động và đang tiếp tục cuộc hành trình:))
Trong hơn 1 ngày qua TUẤN.PLEIKU liên tục nhận được các cuộc nhắn tin,gọi điện vào máy di động để chúc mừng ,động viên và chia sẻ kinh nghiệm.
Vậy là cuộc hành trình của GSD NELE VOM FINKENSCHLAG về VN đã có kết quả,hiện tại mẹ con cháu còn rất nhiều chướng ngại vật phải vượt qua.Chính vì vậy TUẤN.PLEIKU mong muốn nhận được nhiều hơn nữa sự động viên,cổ vũ,chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm của tất cả các bạn,các anh em yêu mến dòng chó GSD và các bạn thành viên diễn đàn đã quan tâm ủng hộ.
Theo nguyện vọng và yêu cầu của các anh em đang quan tâm ủng hộ.Hôm nay TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh mẹ con GSD NELE VOM FINKENSCHLAG lúc mẹ con cháu nó vừa được 7 tiếng sau cuộc lâm trận lên diễn đàn chia sẻ cùng anh em:

Cảm ơn các bạn đã đọc bài và ủng hộ!

thuongvu

Member
Chào anh Tuấn.Pleiku chúc mừng anh Nele đã vượt cạn thành công, không vì hơn em xin chúc mừng anh đã đạt được những gì mong đợi Nele đã đem đến phong trào nuôi GSD ở vùng phố núi của anh nói riêng và tham gia phát triển những chú GSD có dòng máu thuần chủng tại Việt Nam nói chung. Chúc ...chúc ....chúc mừng anh, cố gắng chăm sóc tốt mấy em nhé anh và luôn cập nhật hình ảnh của chúng nhé.

KimCuong

Active Member
"Còn thương nhau thì về Ban Mê Thuột! Hự hạ hự hạ hự hạ hự." Câu này hình như anh Tuấn đã nghe thay lời chúc mừng của ai đó và ở đâu đó rồi anh Tuấn nhỉ? :thingking: :-bd

Phố núi Tây Nguyên quả là nơi đất lành và nhiều.........chim đậu. >:D< Cố gắng chăm sóc bọn nhóc này anh Tuấn nhé! ;)

"Còn thương nhau thì về Ban Mê Thuột! Hự hạ hự hạ hự hạ hự." Câu này hình như anh Tuấn đã nghe thay lời chúc mừng của ai đó và ở đâu đó rồi anh Tuấn nhỉ? :thingking: :-bd

Phố núi Tây Nguyên quả là nơi đất lành và nhiều.........chim đậu. >:D< Cố gắng chăm sóc bọn nhóc này anh Tuấn nhé! ;)
He He He...Câu này mình nghe...rất quen:))Nhưng mà nghe như có vẻ bị ai đó...hạ đòn=))Có thể thay bằng tiếng của:beer:beer:beer không KIM CƯƠNG nhỉ:))
Cảm ơn KIM CƯƠNG vì lời chúc và sự quan tâm kịp thời nhé:-bd
Mình sẽ cố gắng KIM CƯƠNG ạ!

Một ngày hạnh phúc!

Vậy là 10 ngày đã qua kể từ khi TOPIC"GSD NELVOM FINKENSCHLAG ĐỢI CHỜ...VÀ HY VỌNG" được TUẤN.PLEIKU thực hiện.TOPIC đã nhận được rất nhiều bài viết của các bạn bè ,anh em và các bạn quan tâm ủng hộ.Bên cạnh đó người chủ của TOPIC còn nhận được rất nhiều cuộc điện thoại ,nhắn tin vào máy di động để chúc mừng ,chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm.TOPIC còn nhận được rất nhiều sự ghé thăm của các thành viên trong mười ngày qua.
Xin cảm ơn các bài viết,bài nhắn tin và các cuộc điện thoại trực tiếp đã cổ vũ,động viên và có những lời chúc tốt đẹp,Xin cảm ơn sự quan tâm của các bạn là thành viên của diễn đàn đã ghé thăm và ủng hộ.
Đến hôm nay TUẤN.PLEIKU có thể vui mừng thông báo:"GSD NELE VOM FINKENSCHLAG đã lâm bồn và hạ sanh được 5 GSD con,gồm 4 boy và...1girl":))Trận mạc kéo dài trong vòng hơn 5 tiếng(từ 6h15 phút đến 11h57 phút)hiện tại mẹ cháu và các bé mạnh khỏe,hiếu động và đang tiếp tục cuộc hành trình:))
Trong hơn 1 ngày qua TUẤN.PLEIKU liên tục nhận được các cuộc nhắn tin,gọi điện vào máy di động để chúc mừng ,động viên và chia sẻ kinh nghiệm.
Vậy là cuộc hành trình của GSD NELE VOM FINKENSCHLAG về VN đã có kết quả,hiện tại mẹ con cháu còn rất nhiều chướng ngại vật phải vượt qua.Chính vì vậy TUẤN.PLEIKU mong muốn nhận được nhiều hơn nữa sự động viên,cổ vũ,chia sẻ và trao đổi kinh nghiệm của tất cả các bạn,các anh em yêu mến dòng chó GSD và các bạn thành viên diễn đàn đã quan tâm ủng hộ.
Theo nguyện vọng và yêu cầu của các anh em đang quan tâm ủng hộ.Hôm nay TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh mẹ con GSD NELE VOM FINKENSCHLAG lúc mẹ con cháu nó vừa được 7 tiếng sau cuộc lâm trận lên diễn đàn chia sẻ cùng anh em:

Cảm ơn các bạn đã đọc bài và ủng hộ!
Một ngày thật nhiều niềm vui và hạnh phúc khi VINH_QUANGNAM nhận được tin báo từ PLEIKU rằng GSD NELE đã vượt cạn thành công.Sau bao lận đận hôm nay nele đã lên tiếng,NELE đã không phụ lại niềm tin và sự chờ đợi của VINH_QUANGNAM và anh Tuan.Pleiku
Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức giấc
Còn có ngày nữa để yêu thương:p

Chúc mừng anh nha....... Mừng quá:D. Mấy hôm nay ngày nào cũng lên ngóng tin anh. Giờ thì có kết quả rồi. Nhìn mấy em đáng yêu quá.

Mr.Duong

Xin được gửi lời chúc mừng đến cụ gia chủ, chúc mừng Nele và bầy cún yêu! Mặc dù vừa mới vượt cạn nên vẫn còn mệt, nhưng khi nhìn vào gương mặt và ánh mắt của Nele tôi thấy ánh lên niềm hạnh phúc và viên mãn khi em nó được làm mẹ. Đó như một điều tri ân mà Nele (cũng như gia chủ) muốn gửi đến những ai đã "chót" yêu quí và hâm mộ em nó./.

phamhuyhoang

Active Member
hic!vậy là em không có hi vọng với chú út rồi!^_^ lần sau anh nhớ bảo Nele đẻ từ 9 con trở lên để em có hi vọng nha^_^chúc mừng anh Tuấn

Chúc mừng anh nhé!!!

Chúc mừng anh Tuấn đã có bầy cún con đẹp đẽ của NeLe:love struck: Ngày ra đời bầy cún của NeLe cũng là ngày ra đời của bầy cún con của Vicky nhà em:D Vicky sinh hạ được 3 nhóc( 2 trai và 1 gái) NeLe sinh buổi sáng thì Vicky của em sinh vào buổi tối,( chuyển dạ từ trưa:D)
Gửi anh xem qua hình mấy cún:

Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ để chăm sóc mẹ con Nele thật tốt:love struck::love struck::love struck:

Chúc mừng anh Tuấn đã có bầy cún con đẹp đẽ của NeLe:love struck: Ngày ra đời bầy cún của NeLe cũng là ngày ra đời của bầy cún con của Vicky nhà em:D Vicky sinh hạ được 3 nhóc( 2 trai và 1 gái) NeLe sinh buổi sáng thì Vicky của em sinh vào buổi tối,( chuyển dạ từ trưa:D)
Gửi anh xem qua hình mấy cún:

Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ để chăm sóc mẹ con Nele thật tốt:love struck::love struck::love struck:
Hi Hi Hi...Vậy là trước đây NELE nhà tớ và VICKY nhà cậu cùng sướng một ngày nhỉ:)):)):))Có lẽ tớ cho nó "sướng" vào buổi sáng còn cậu buổi chiều chăng?=))
Chúc mừng LINH nhé!:)Đợt này có lẽ"dương thịnh...âm suy"hay sao ý Linh nhỉ?:))Cố gắng chăm sóc các em nó thật tốt nhe.
Công nhận Linh nuôi cún đẻ cũng bài bản sách vở ghê:DCó vấn đề gì cần trao đổi về kinh nghiệm nhớ phôn cho nhau nhé!
Hẹn gặp Linh tại quê hương NAM ĐỊNH nhe!

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chúc mừng Tuan.Pleiku

Chúc mừng Tuan.Pleiku, mừng cho mẹ con Nele - một đàn GSD đẹp ra đời.

Một đàn 5-6 con là lý tưởng để chọn giống sau này. Chắc trọng lượng sơ sinh có thể tới 800-900gam/con?

Mong bạn cập nhật tình hình mẹ con Nele cho anh em chia vui nhé.

Phía trước còn nhiều chông gai lắm:

"Trai nuôi chó đẻ gày mòn,
Gái nuôi bồ nhí béo tròn cối xay !":)):)):))​

Cảm ơn Bác sĩ Báu!

Chúc mừng Tuan.Pleiku, mừng cho mẹ con Nele - một đàn GSD đẹp ra đời.

Một đàn 5-6 con là lý tưởng để chọn giống sau này. Chắc trọng lượng sơ sinh có thể tới 800-900gam/con?

Mong bạn cập nhật tình hình mẹ con Nele cho anh em chia vui nhé.

Phía trước còn nhiều chông gai lắm:

"Trai nuôi chó đẻ gày mòn,
Gái nuôi bồ nhí béo tròn cối xay !":)):)):))​
Cảm ơn Bác sĩ đã quan tâm đến TOPIC của em!Em vẫn ngưỡng mộ Bác từ lâu lắm rồi vì những kiến thức uyên thâm của Bác về chăm sóc sức khỏe các loài thú nói chung và GSD nói riêng.Phải nói là những bài viết của Bác đã giúp ích cho em rất nhiều để áp dụng các kinh nghiệm trên cơ sở kiến thức khoa học vào chăm sóc và bảo vệ sức khỏe cún cưng.
Chắc Bác còn nhớ cách đây trên 2 năm em có gọi điện nhờ Bác tư vấn về đàn chó con GSD bị bội nhiễm và ngộ độc do sữa mẹ,Lúc ấy Bác chưa viết bài"hội chứng ngộ độc sữa mẹ ở chó sơ sinh".Qua tư vấn và hướng dẫn của Bác em đã tìm hiểu và biết được nguyên nhân để có hướng điều trị,đàn chó đã qua khỏi cơn nguy biến tuy không được trọn vẹn,qua đó em đã rút ra một bài học kinh nghiệm rất quí giá Bác ạ.
Đàn con của NELE ra đời cũng phải nói là một điều kỳ công nhưng cũng phải nói là may mắn nữa Bác ạ.Trọng lượng sơ sinh thì em quên khuấy đi mất nên không cân các bé,tuy vậy phải thừa nhận rằng đàn chó con này rất bụ bẫm,có thể to gấp rưỡi các em khác vào cùng thời điểm.
Hi Hi Hi..."trai nuôi chó đẻ gầy mòn
Gái nuôi chồng ốm béo tròn cối xay":)):)):))
Gần đúng như vậy Bác ạ!Nhưng mà em cảm thấy rất vui vì các bé phát triển từng ngày trông thấy:DHôm nào rảnh rang em sẽ chụp hình các bé để khoe cùng anh em ạ:D
Vẫn biết phía trước còn nhiều chông gai nhưng em rất tin mình sẽ vượt qua Bác ạ,
Kính chúc Bác sĩ BÁU sức khỏe để cống hiến nhiều hơn nữa vốn kiến thức về chăm sóc và bảo vệ sức khỏe thú cưng để anh em trên diễn đàn được học tập và chăm sóc cún của mình hay ăn chóng lớn,mạnh khỏe ,thông minh...:D

KimCuong

Active Member
Có thể thay bằng tiếng của:beer:beer:beer không KIM CƯƠNG nhỉ:))
Nhất trí ngay anh Tuấn à, nếu đợt này em vào mà có sắp xếp được thời gian sẽ phi lên gặp anh và được nhìn mẹ con Nele cùng đàn nhóc. Em đã từng rất nhiều lần say mềm trên các bản làng vùng núi phía Bắc, nhưng chưa lần nào có cảm giác được say mềm trên phố núi Tây Nguyên. Hihi

Hy vọng và hy vọng, biết đâu đấy anh em ta được gặp nhau và được hả hê trong men rượu anh em tình nghĩa. Hẹn anh nhé! :-bd

Thanh_arch

Member
Chúc mừng anh Tuấn, anh thật là có duyên với GSD. Chúc mừng Nele đã hoàn thành thiên chức nhé.

Mấy hôm nay trời lạnh chắc là chăm mấy em nó mệt lắm. Hôm nào chụp ảnh mấy em nó cho moi người xem với nha anh:D

Chào LOVE DOG&THANH_ARCH!

Chúc mừng anh Tuấn, anh thật là có duyên với GSD. Chúc mừng Nele đã hoàn thành thiên chức nhé.
Cảm ơn THANH_ARCH nhé!Trong cái duyên còn có sự may mắn nữa bạn ạ.Phải nói là NELE nó đã mang lại cho mình một bài học và một kinh nghiệm thực hành rất đáng quí.Một lần nữa xin cảm ơn bạn vì đã ủng hộ.
@:Em GSD của bạn nhìn rất đẹp,chúc bạn thành công với chú cún này nhe.

Mấy hôm nay trời lạnh chắc là chăm mấy em nó mệt lắm. Hôm nào chụp ảnh mấy em nó cho moi người xem với nha anh:D
Khí hậu Tây nguyên vốn quanh năm lạnh em ạ,cho nên mọi vấn đề về chăm sóc đều nằm trong chương trình đã lập trình sẵn:))nên cũng không vất vả lắm Khoa ạ.Chờ mấy bé lớn thêm chút xíu anh sẽ chụp vài kiểu ảnh lên khoe với anh em:))Các bé hiện giờ rất hiếu động và ...hay ăn:))Hy vọng là sẽ chóng lớn:))