• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Nele Vom Finkenschlag đợi Chờ Và...hy Vọng.

hic!vậy là em không có hi vọng với chú út rồi!^_^ lần sau anh nhớ bảo Nele đẻ từ 9 con trở lên để em có hi vọng nha^_^chúc mừng anh Tuấn
Hi hi hi...Sao bụng nó to mà lại đẻ ít thế nhỉ?:))Nghe lời Hoàng:Lần sau anh nhất định bảo NELE phải đẻ từ...9 con trở lên=))Không biết nó có chịu nghe lời không nữa:))Cảm ơn Hoàng vì lời chúc mừng nhé!
Mấy chú Ngao Tạng của Hoàng nhìn dũng mãnh ghê.Lúc nào mình cũng thử một em xem nó có hợp khí hậu Tây nguyên không:))Lúc đó sẽ nhờ Hoàng giúp đỡ đấy nhé!

Hi hi hi...Sao bụng nó to mà lại đẻ ít thế nhỉ?:))Nghe lời Hoàng:Lần sau anh nhất định bảo NELE phải đẻ từ...9 con trở lên=))Không biết nó có chịu nghe lời không nữa:))Cảm ơn Hoàng vì lời chúc mừng nhé!
Mấy chú Ngao Tạng của Hoàng nhìn dũng mãnh ghê.Lúc nào mình cũng thử một em xem nó có hợp khí hậu Tây nguyên không:))Lúc đó sẽ nhờ Hoàng giúp đỡ đấy nhé!
chúc mừng chú Tuấn đã sở hữu 1 bầy cún đỉnh :D ko biết ba bầy cún là em nào vậy ạ. Chúc các em nó mau ăn chóng lớn và sẽ là niềm tự hào cho GSD ở phố núi :)

chúc mừng chú Tuấn đã sở hữu 1 bầy cún đỉnh :D ko biết ba bầy cún là em nào vậy ạ. Chúc các em nó mau ăn chóng lớn và sẽ là niềm tự hào cho GSD ở phố núi :)
Cảm ơn VIỆT CHÂU đã quan tâm đến đàn cún con nhà mình.Ngày đầu về Phố Núi còn chân ướt chân ráo:))Và cũng để thử nghiệm khả năng sinh sản của NELE nên mình cho em nó kết hợp với một chú GSD thuần chủng của nhà mình,em nó tên là AIK(Do mình đổi tên chứ trước đây em nó tên là GẤU:)) )Cha em này có gia phả:

http://www.pedigreedatabase.com/gsd/pedigree/424053.html

Hôm nay các bé được 10 ngày,theo ý kiến của Bác sĩ GREENVET-HA NOI mình có cân thử các em nó và cho kết quả như sau:
-Em nặng nhất đạt 1,8kg
-Ba em nặng 1,7&1,65kg
-Một em nặng 1,6kg
Nhân tiện bài viết này mình gửi vài hình ảnh các em nó lúc cân để các ACE góp ý và tư vấn cho mình cách chăm sóc các em nó cho hợp lí.
Xin cảm ơn ý kiến quí báu của các ACE!

phamhuyhoang

Active Member
anh Tuấn ah!chú út của em thế nào rồi ạ??anh đừng để ai bế tụi nó nhé!không phải kiêng gì cả nhưng có thể lây nhiễm bệnh từ những người đến xem anh nhé!lần sau nhất định anh phải bảo nó đẻ 9 con để em còn có cơ hội ^_^ còn vụ Ngao tạng thì anh yên tâm đi em không giúp được nhiều thì ít vậy^_^ sắp tới nhà em cũng có Ngao tạng lên giống có khi lại có Tạng made in vn đấy anh ạ ^_^ em cũng đang đợi chờ và hi vọng ^_^ anh cập nhật thường xuyên tụi nó nhé !

Tình hình sao rồi anh Tuấn ơi.... Thấy mấy ngày nay bặt vô âm tín luôn. Anh đang "tu luyện" à^_____^

Em SƠN đây ,anh Tuấn nhớ cập nhật thông tin về đàn cún cho em biết với nhé.cám ơn anh
Chào Sơn!Đàn cún mới được mười mấy ngày,do vậy các hình ảnh vẫn tựa tựa như nhau:))Có chăng chỉ là thay đổi về kích thước và trọng lượng.Mọi thông tin và cập nhật về đàn cún mình sẽ làm thường xuyên theo yêu cầu của Sơn và của một số anh em nữa.Cảm ơm Sơn đã quan tâm động viên nhé!

Tình hình sao rồi anh Tuấn ơi.... Thấy mấy ngày nay bặt vô âm tín luôn. Anh đang "tu luyện" à^_____^
Chào LOVEDOG!Tình hình vẫn bình thường,đàn cún con và mẹ của chúng vẫn mạnh như...Trâu:)).
Đúng như LOVEDOG nhận định mấy ngày nay mình đang tu luyện để có thể trong một ngày không xa sẽ trình làng một em GSD.Đàn cún con của NELE thì phát triển rất tốt,hy vọng trong nay mai khi tụi nó mở mắt và biết ăn mình sẽ gửi vài hình ảnh để bạn nhận xét góp ý.

phamhuyhoang

Active Member
anh nhớ chăm em út của em thật tốt nhé ^_^ khi nào anh post hình và đặt tên cho tụi nó luôn anh nhé ^_^

anh nhớ chăm em út của em thật tốt nhé ^_^ khi nào anh post hình và đặt tên cho tụi nó luôn anh nhé ^_^
Hi hi hi...đành lỗi hẹn với Huy Hoàng thôi!Hoàng có nhớ là con út trong đàn có 7 cún mà :))Đằng này em nó chưa thực hiện được ý nguyện nên mong Hoàng thông cảm nhé.Có lẽ phải đợi lần sau vậy Hoàng ạ.Mong tin hậu duệ đàn Ngao Tạng của Hoàng đấy.

vài hình ảnh đàn cún con một tháng tuổi

Hôm nay đàn hậu duệ của NELE gần một tháng tuổi.Theo yêu cầu của một số anh em TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh các em nó để AE đỡ sốt ruột:))

KimCuong

Active Member
TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh các em nó để AE đỡ sốt ruột:))
Đúng là với 5 tấm hình này thì chắc anh Tuấn làm nhiều anh em sốt ruột thật. Công nhận tay nghề của anh thượng thừa đó. :-bd

Với tấm hình KC trích dẫn lại thì nhóc quý tử nhà anh chỉ to hơn thằng nhóc GSD mà cu cậu đang bế trên tay chút thôi. Hihii:))

Chúc mừng anh nhé! :-bd

satria201

hi ! anh tuấn

Hôm nay đàn hậu duệ của NELE gần một tháng tuổi.Theo yêu cầu của một số anh em TUẤN.PLEIKU gửi vài hình ảnh các em nó để AE đỡ sốt ruột:))

Công nhận anh mát tay thật , em nào cũng mũm mĩm . Chúc mừng anh :-bd

Chào anh Tuấn!

Nhìn đàn cún phát triển nhanh mà lòng phơi phới anh ơi:DChúc mừng anh nhé!:-bd:-bd:-bd

Mấy em này em nào cũng bụ bẩm ghê. Ko biết em nào là đực em nào là cái đây a Tuấn:D. Nhìn thế này chắc mấy em nó cũng hơn 3 kg rồi nhỉ. Công nhận anh lấy cảnh chụp ảnh hay ghê. Có trước có sau...:smug:;;)

:silly: Wow nhìn hình ảnh của bác post lên thật tuyệt vời, Cún con bụ quá, chắc hơn hẳn cún nhà em nhiều rồi, để bài sau em sẽ post hình so sánh nhé:love struck:.
Đúng thật bác chụp hình giỏi quá làm khi nhìn em thấy mà thèm khát cao độ:D theo thứ tự nhé: Thứ nhất là thèm em GSD , thứ 2 thèm bé giai nhà anh và thứ nữa là khát ... nước :drooling:
Chúc mừng chúc mừng bác :beer:beer:beer

Nóng ruột quá tối nay về chụp ảnh cái đưa lên so luôn với anh Tuấn:D
Đọ hàng nào:nerd:

Các bác thông cảm ảnh chụp buổi tối nên không đẹp lắm!

namjerry

Member
Chú Tuấn-Pleiku thật khéo chăm mấy nhóc , em nào cũng mau lớn hết , nhìn cứ như mấy con gấu bông đã thật :)
Hy vọng có 1 ngày đc lên phố núi thăm trại của chú , con nhìn mấy con GSD của trại chú trong ảnh mà đã thấy mê rồi .
Chúc chú vui và sức khoẻ ! :)

my_lucky

Active Member
Nếu so về góc độ chụp ảnh thì anh Tuấn và Linh đúng là một 9 một 10...ka ka. Nhưng nếu theo chế độ dinh dưỡng và dòng giống thì chắc chắn là Linh thua đứt đuôi rồi, phải không Linh??? khì.Cố gắng mà nâng cấp nhé đồng chí Linh.Thân!