• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Gsd Nele Vom Finkenschlag đợi Chờ Và...hy Vọng.

satria201

Em nó vừa về đến nhà là chạy nhảy lung tung , nó đớp luôn cả ống quần của em ,vài bữa nữa em sẽ post hình em nó lên để anh Tuấn và các xem nhé

chuongpleiku

Chào Khoa!Nuôi chó con cho đến 3 tháng tuổi thì anh chưa lúc nào sợ cún béo phì bao giờ cả,có chăng chỉ sợ nó không được mập mạp theo ý của mình thôi.Vì đây sẽ là giai đoạn tiền đề để cún phát triển về sau này.Còn nếu có Bác nào bảo nuôi cún giai đoạn này không nên cho mập khỏe thì anh quyết mang sách theo học để nuôi cún được tốt hơn.

Chào Việt!Cảm ơn bạn đã quan tâm!Đàn cún con của NELE vừa tròn 2 tháng và trọng lượng của em nó là 8,5kg.Mình đã thực hiện xong các thủ tục thú y như chích ngừa văcxin,tẩy giun và một số thủ thuật khác.Mong rằng khi về với chủ mới nó sẽ phát triển tốt và mạnh khỏe như mình hằng mong đợi.
Hôm nay mới rổi ! chào bác tuấn nhìn cún nhà bác màu mảng đẹp và sáng quá, vừa rồi đánh vào hơi nhầm và mình cũng chưa nhìn được cún nhà anh tuấn có gì thông cảm có khi là trên hình không được rõ .thôi thì có gì bỏ qua cho nhé ! chương pleiku : 0905982181

Anh Tuấn ơi. Tình hình mấy chú cún sao rồi? Anh post thêm ít ảnh các chú cún lên cho mọi người chiêm ngưỡng với:D:D

Anh Tuấn ơi. Tình hình mấy chú cún sao rồi? Anh post thêm ít ảnh các chú cún lên cho mọi người chiêm ngưỡng với:D:D
Cảm ơn em!Còn lại hai chú nuôi...để chờ ngày chủ nó đưa về:)):)):))Một con về Hà Nội và một con về Huế.Các cháu nó vẫn hay ăn->chóng lớn:D.
Dạo này anh cũng bận quá!Việc nước...việc nhà thành thử quên cả chuyện chụp ảnh các em nó,hôm nào rảnh rỗi và tiễn các em nó đi anh sẽ gửi ảnh chia sẻ với AE.Thông cảm nhé!:))

Mr.Duong

Lâu lâu lại mới có dịp ghé thăm Topic về Nele, thời gian trôi thật nhanh, mới hôm nào còn thấy em nó đang bầu bí, nay đọc lại đã thấy hậu duệ của Nele đã có mặt trên suốt dải đất hình chữ S, từ Bắc đến Nam...xin được gửi lời chúc mừng đến các chủ nhân mới và chúc những đứa con của Nele ngày càng phát triển, có một tương lai tươi sáng đang chờ đón phía trước./.

Do tình hình gần tết xe cộ phức tạp. Anh Tuấn không thể vận chuyển trước tết được. Đành phải chờ sau tết. Dù rất buồn nhưng em cũng cảm ơn anh Tuấn. Em thấy anh là người rất có trách nhiệm với những chú cún của mình. Sau tết có người nhà đi cùng với em nó thì em cũng yên tâm hơn. Bây giờ thì cứ xem ảnh cho đở "thèm" vậy. Nhân anh Tuấn gữi cho em 1 số ảnh về em nó. Em xin chia sẻ với mọi người xem cho vui. Chúc anh luôn khỏe và thành công với niềm đam mê của mình:beer:beer

Thanh_arch

Member
Sản phẩm đầu của Nele tuyệt quá anh Tuấn ah. chúc mừng anh thành công với nàng Nele nhé.

Do tình hình gần tết xe cộ phức tạp. Anh Tuấn không thể vận chuyển trước tết được. Đành phải chờ sau tết. Dù rất buồn nhưng em cũng cảm ơn anh Tuấn. Em thấy anh là người rất có trách nhiệm với những chú cún của mình. Sau tết có người nhà đi cùng với em nó thì em cũng yên tâm hơn. Bây giờ thì cứ xem ảnh cho đở "thèm" vậy. Nhân anh Tuấn gữi cho em 1 số ảnh về em nó. Em xin chia sẻ với mọi người xem cho vui. Chúc anh luôn khỏe và thành công với niềm đam mê của mình:beer:beer

Thật là không chu đáo cho lắm khi không thể gửi cún này sớm hơn cho em được,vẫn biết là em rất mong được chăm sóc nó để thỏa đam mê và lòng yêu thương dành cho những chú cún.Nhưng thật ngại khi vận chuyển em nó quãng đường dài mà không chăm sóc chu đáo thì thật anh không yên tâm,cũng may quá có cô em mùng 2 tết về cố đô thăm quê nên tranh thủ ..........lợi dụng được:)).
Vậy em yên tâm nhé!Hy vọng nó sẽ làm em toại nguyện.Thật sự anh rất ấn tượng với chữ ký của em nên rất tin tưởng em sẽ chăm sóc cún của mình thật đẹp.
Đầu năm chó đến nhà thì sang đấy em nhé!:)):D

Sản phẩm đầu của Nele tuyệt quá anh Tuấn ah. chúc mừng anh thành công với nàng Nele nhé.
Cảm ơn Thanh_arch!Mình chỉ là người may mắn thôi,rất nhiều anh em bè bạn đã động viên chia sẻ,thật sự mình rất hạnh phúc khi được nhận những lời chúc mừng như thế này.Một lần nữa xin cảm ơn bạn nhé!

trieuvankhien

em xin chào anh Tuấn nghe.em rất khâm phục anh cách chăm sóc cún con nhìn con nào cũng mê em cũng có một đàn cún 8 con hôm nay được 25 ngày tuổi rồi mà chỉ to hơn cún nhà bác lúc 10 ngày tuổi một tý thôi .bác có bí quyết gì mà nuôi cún mau lớn thế mách em với nghe?.cám ơn bác nhiều...

em xin chào anh Tuấn nghe.em rất khâm phục anh cách chăm sóc cún con nhìn con nào cũng mê em cũng có một đàn cún 8 con hôm nay được 25 ngày tuổi rồi mà chỉ to hơn cún nhà bác lúc 10 ngày tuổi một tý thôi .bác có bí quyết gì mà nuôi cún mau lớn thế mách em với nghe?.cám ơn bác nhiều...
Xin chào TRIEUVANKHIEN!Mình đã nhắn tin cho bạn,mọi vấn đề nằm ở sự chu đáo ,tận tụy và biết vận dụng kiến thức áp dụng vào thực tế bạn ạ.Chúc bạn thành công với đàn cún của mình!
Thân!

]Bác tuấn này nói chuyện cứ như là chuyên gia giỏi lắm vậy. Nuôi chó bụng bự thù lù cho ăn toàn là cám heo không mà nói cứ như là thương chó lắm vậy.
Buôn bán thì nói đâi buôn bán đi cứ đạo đức giả hoài.
Nuôi thì dở mà nói chuyện cứ như là bậc thầy. Đừng cường điệu quá bạn ạ, nói chuyện đơn giản thôi nhé.
chúc mừng năm mới
Chào bạn NGUYỄN THANH TÙNG-thành viên số 64 của CLB GSD Đà Lạt-VN,sinh năm 1977,ở số 98 ĐINH BỘ LĨNH-MỸ THO-TIỀN GIANG,số điện thoại 0944157989.
Tôi tìm hiểu được những thông tin trên về bạn qua VIETPET,ngoài ra tôi chưa hề biết gì về bạn.Thiết nghĩ:Bạn chưa bao giờ biết tôi chăm sóc những chú cún của mình như thế nào,cũng như niềm đam mê của tôi dành cho những chú cún hay vấn đề kinh doanh của tôi đối với những chú cún tôi nuôi...Vậy thì bài viết của bạn trong TOPIC của tôi dựa trên những cơ sở nào???
Một mục đích,một động cơ đen tối của bạn dành cho tôi thiết nghĩ sẽ không bao giờ được dư luận chấp nhận.
Thật đáng thương thay bạn đã để mất hay nói cách khác là đã làm ô uế hình ảnh của mình trên VP và cả ở ngoài đời.Điều tôi nói hôm nay sẽ để cho bạn kiểm nghiệm qua thời gian và để cho những thành viên công tâm của VP nhìn nhận đúng nhất bản chất con người bạn.
Thật buồn khi trong TOPIC của tôi hiện diện một bài viết vu cáo người khác một cách vô liêm sỉ như bài viết của bạn(xin lỗi vì tôi không thể dùng từ nào khác hơn để mô tả cho bài viết của bạn).
Thật xấu hổ khi tôi cùng sinh hoạt trong CLB có một người như bạn,hay nói cách khác bạn đã làm cho những người trong CLB bạn đang sinh hoạt phải xấu hổ vì bạn.
Đối với tôi những lời vu cáo của bạn không bao giờ làm tôi phải bận tâm,nhưng tôi buồn lắm thay khi con chó NELE của tôi và các con của nó nó biết và cảm nhận được bài viết của bạn thì nó còn coi bạn ra gì nữa.
Thật không thể nào có thể dành cho bạn một ngôn ngữ tốt hơn như những gì tôi đã viết,vậy mong bạn hãy nhận của tôi một lời cảm ơn tôi dành cho bạn trong bài viết mà bạn đã thể hiện trong TOPIC của tôi như một lời an ủi vậy bạn nhé!

KimCuong

Active Member
Bác tuấn này nói chuyện cứ như là chuyên gia giỏi lắm vậy. Nuôi chó bụng bự thù lù cho ăn toàn là cám heo không mà nói cứ như là thương chó lắm vậy.
Chào thành viên ramboman (bạn Nguyễn Thanh Tùng - sinh năm 1977) của Vietpet và là thành viên số 046 của CLB GSD Đà Lạt!

Cổ nhân ta có câu: "nói có sách, mách có chứng". Vậy nên đề nghị bạn đưa ra bằng chứng để chứng thực những gì bạn đã nói về thành viên Tuan.Pleiku theo như dòng chữ KC đã in đậm ở trên.

Nếu thành viên ramboman không đưa ra được bằng chứng thì xin phép Mod Hung.tinhyeu xử lý đúng theo Nội quy diễn đàn đã đề ra đó là: Đưa thông tin thất thiệt và xúc phạm người khác. Và cũng xin đề nghị Ban chấp hành CLB GSD Đà Lạt xem xét lại tư cách của thành viên ramboman này. :shame on you:

Trân trọng cảm ơn./.

dung08

Member
Mình cũng thống nhất với ý kiến của anh tuấn, đề nghị khai trừ ra khỏi diễn đàn các thành viên như vậy. Mình nhớ mình cũng có viết vài dòng ở trang này nhưng là góp ý nhận xét để cùng rút kinh nghiệm. đây là hành động xúc phạm

haigsd

Member
không thể chấp nhận những thành viên có những lời nói xúc phạm người khác như vậy được.nếu ai mà cũng như thành viên này thì người khác nhìn diễn đàn của chúng ta bằng con mắt như thế nào?buồn quá

ngoc_anh

Member
Chào thành viên ramboman (bạn Nguyễn Thanh Tùng - sinh năm 1977) của Vietpet và là thành viên số 046 của CLB GSD Đà Lạt!

Cổ nhân ta có câu: "nói có sách, mách có chứng". Vậy nên đề nghị bạn đưa ra bằng chứng để chứng thực những gì bạn đã nói về thành viên Tuan.Pleiku theo như dòng chữ KC đã in đậm ở trên.

Nếu thành viên ramboman không đưa ra được bằng chứng thì xin phép Mod Hung.tinhyeu xử lý đúng theo Nội quy diễn đàn đã đề ra đó là: Đưa thông tin thất thiệt và xúc phạm người khác. Và cũng xin đề nghị Ban chấp hành CLB GSD Đà Lạt xem xét lại tư cách của thành viên ramboman này. :shame on you:

Trân trọng cảm ơn./.
Xin chào mod Kim Cương!
Ngay từ lúc đàu khi thành viên ramboman xuất hiện trên diễn đàn và có những lời lẽ hơi nặng nề trong topic của anh Long Đà Lạt mà CLB GSD Đà Lạt - VN đang tạm mượn để hoạt động thì chúng tôi đã có những điều không hài lòng. Bản thân tôi và các thành viên đã có những bài viết thể hiện quan điểm đó. Nhưng khi thành viên này có ý muốn tham gia sinh hoạt với CLB của chúng tôi thì chúng tôi cũng sẵn sàng chào đón với suy nghĩ chung mà ai cũng có: chỉ muốn qua VP, muốn kết nối niềm đam mê, tình cảm với mọi người trên mọi miền đất nước. Qua những bài viết gần đây của thành viên này, chúng tôi rất lấy làm ngượng vì những gì thành viên này đã viết. Qua topic này thì càng thấy rằng thành viên này rất ít có tính xây dựng. Bản thân tôi cũng đã bàn bạc với Chủ tịch CLB, Ban thanh tra để có biện pháp xử lí thành viên này.
Qua đây tôi thay mặt Ban chủ nhiệm CLB gửi lời xin lỗi chân thành đến anh Tuấn Pleiku, cũng là một thành viên của CLB GSD Đà Lạt - VN, các thành viên của diễn đàn VP về vấn đề đáng tiếc này!

tran huy hoang

Active Member
XIN CHÀO ANH TUẤN
EM LÀ NGUYỄN THANH TÙNG, QUÊ QUÁN MỸ THO, THÀNH VIÊN VIETPET.
VỪA QUA EM CÓ NÓI NHỮNG LỜI NÓI NHẬN XÉT VỀ ANH KHÔNG ĐƯỢC ĐÚNG NAY XIN DIỄN ĐÀN VIẸTPET LÀM CHỨNG CHO LỜI XIN LỖI CỦA TÔI.
THÀNH THẬT XIN LỖI ANH VÀ MONG ANH NHẬN LỜI XIN LỖI NÀY NHƯ MỘT TÌNH CẢM CHÂN THÀNH NHẤT.
CHÚC MỪNG NĂM MỚI
Thưa BQT cùng ACE, hôm nay tôi xin thay mặt CLB Đồng Việt Rottweiler ( DVRC ) Báo cáo về việc Thành Viên số 05 của CLB Đồng Việt Rottweiler ( DVRC ) là Thành Viên Tùng ( ramboman ).

Chiều qua 11/02/2010 CLB DVRC đã có buổi họp để phân tích bài viết của Tùng trong topic của anh Tuấn Playku. sau khi phân tích, Tùng cũng đã hiểu ra được vấn đề và hứa sẽ có lời xin lỗi với anh Tuấn và rút kinh nghiệm.

CLB DVRC đã sử lý với Thành Viên số 05 này như sau:

01.CLB sẽ sử lý Thành viên theo điều 8 của nội quy mà CLB đã đưa ra cho từng Thành Viên

02.CLB yêu cầu Thành Viên Tùng phải đính chính lại những gì mình đã gây ra trong topic của anh Tuấn. Và có lời xin lỗi tới mọi Người.

Sau khi có lời xin lỗi của Tùng , tôi xin thay mặt CLB DVRC một lần nữa mong BQT và ACE nhất là Anh Tuấn Playku bỏ qua lỗi này cho cá nhân thành viên Tùng và CLB chúng tôi. Để tất cả anh chị em chúng ta gắn chặt tình đoàn kết trên Diễn Đàn và gặp nhau ngoài đời.

Xin chân thành cám ơn ACE đã đọc tin.

TRẦN HUY HOÀNG.

Vậy là mọi chuyện đã được giải quyết êm đẹp. ^____^. Hi vọng năm mới đến mọi người sẽ đoàn kết hơn để phát triển phong trào nuôi GSD trong cả nước. Chúc anh Tuấn và mọi người sức khỏe , năm mới thắng lợi mới và luôn nhiệt huyết với niềm đam mê của mình...:beer:beer

baogialai

thông báo các ace vietpet Nele của chú Tuấn vừa sinh thanh công 4 đồng chí . mình chua rõ tình hình cho lắm . chú Tuấn sẽ up n\hình sớm nhất cho các ae...