• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Bent mới về nhà đc 3 tuần ^^

bopbipbi

Member
Oki thanks b nhìu nhé ;)M,ỗi ngày mình cho cún 4 viên dầu cá :)) ăn xúc xích ở siêu thị có sao k b nhỉ ???
ăn xúc xich ở siêu thị nói chung cũng chẳng có gì hại cả, trẻ con nhà mình vẫn ăn bình thường mà, có điều đồ ăn sẵn có chất bảo quản ko tốt bằng ăn đồ tười, thi thoảng cho ăn chới thôi, ăn quà vặt ý mà, không nên lạm dụng quá :))

Mrbon

Member
Hôm nào mấy anh em nuôi Sam off 1 buổi cái nhể, chỉ cho Sam đi chơi thui :D
Chuẩn.. Tốt nhất là thứ 7 và chủ nhật mọi người ah... Mình rảnh chiều thứ 4 chiều t7 và cả ngày chủ nhật ... Mòi người cố gắng đk r hẹn lịch nhé....

Mrbon

Member
ăn xúc xich ở siêu thị nói chung cũng chẳng có gì hại cả, trẻ con nhà mình vẫn ăn bình thường mà, có điều đồ ăn sẵn có chất bảo quản ko tốt bằng ăn đồ tười, thi thoảng cho ăn chới thôi, ăn quà vặt ý mà, không nên lạm dụng quá :))
Hahaa mình cũng nghĩ vậy... Thỉnh thoảng cho ăn thôi bạn ah... Ăn vặt thì nên cho ăn j bạn nhỉ. Ví dụ như dạy nó làm xiếc chẳng hạn ^^ ;;)

Mrbon

Member
chuyển sang cuối tuần rồi a ơi,t7 cn gì đấy,ae rảnh off 1 hôm =))
à cái chỗ chung cư liệu chứa đc khoảng 10 con trong vòng 2-3 tiếng ko nhỉ
Ở đấy k có bãi cỏ e ah... A sợ làm phiền dân xung qanh lắm.. 2,3 con còn đc chứ 10 con a sợ khó :)) kiếm bãi nào rông rộng tí như ở kè cũng đc đấy e ah...

Ở đấy k có bãi cỏ e ah... A sợ làm phiền dân xung qanh lắm.. 2,3 con còn đc chứ 10 con a sợ khó :)) kiếm bãi nào rông rộng tí như ở kè cũng đc đấy e ah...
khó nhỉ =)) để e xem địa điểm nào hợp lý :)):)):))

bopbipbi

Member
Hahaa mình cũng nghĩ vậy... Thỉnh thoảng cho ăn thôi bạn ah... Ăn vặt thì nên cho ăn j bạn nhỉ. Ví dụ như dạy nó làm xiếc chẳng hạn ^^ ;;)
Việc thưởng cho cún trong khi huấn luyện không phải lúc nào cũng thưởng bằng đồ ăn đâu bạn ah. thông thường thì thưởng bằng món ăn ưa thích của cún nhưng nên đa dạng hình thức thưởng như âu yếm vuốt ve cũng là một cách tốt thể hiện sự khen ngợi thậm chí thưởng cho cún bằng việc cho cún chơi một trò chơi ưa thích lâu hơn chẳng hạn... Thực ra việc này rất quan trọng khiến cún biết nghe lời chứ không phải làm theo mệnh lệnh để kiếm đồ ăn

Mrbon

Member
Việc thưởng cho cún trong khi huấn luyện không phải lúc nào cũng thưởng bằng đồ ăn đâu bạn ah. thông thường thì thưởng bằng món ăn ưa thích của cún nhưng nên đa dạng hình thức thưởng như âu yếm vuốt ve cũng là một cách tốt thể hiện sự khen ngợi thậm chí thưởng cho cún bằng việc cho cún chơi một trò chơi ưa thích lâu hơn chẳng hạn... Thực ra việc này rất quan trọng khiến cún biết nghe lời chứ không phải làm theo mệnh lệnh để kiếm đồ ăn
Oki bạn ơi... Rất cám ơn bạn về những kinh nghiệm nuôi dạy cún... Hẹn gặp mọi người ở buổi of gần nhất nhé ^^

Á. đây là em samoy lắm mồm bị viêm phổi chữa ở nhà anh Dũng nè. Con ĐôLa nhà mình ghét con Bent này lắm nhưng mà khi Bent về thì buồn thiu :)):)):))