• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Bent mới về nhà đc 3 tuần ^^

yeuketoan89

Active Member
shop của cậu bán quần áo à, quần áo nam hay nữ thế, hôm nào cho Bông đi chơi sang nhân tiện sắm ít quần áo ( chắc là sẽ đc giảm giá mạnh đây :)) )

Mrbon

Member
cho giao hợp luôn đi a ơi :)),đến kì lắm rồi,ko chịu nổi nữa rồi =)) hahaha
Thôi cho a xin... Lufy nhà chú cứ nhìn thấy Bent nhà a là nhồng lên đòi phi.. Kakaa... Bent nhà a ho đờm ở họng nhìu qá, a đang phải mặc áo cho nó lúc đi ngủ e ah.

Thôi cho a xin... Lufy nhà chú cứ nhìn thấy Bent nhà a là nhồng lên đòi phi.. Kakaa... Bent nhà a ho đờm ở họng nhìu qá, a đang phải mặc áo cho nó lúc đi ngủ e ah.
ai bảo a cạo lông của nó đi =.=!o-> hôm nảo cho fy qua thăm =))

Mrbon

Member
ầu kây ầu kây:)),hôm qua là ngày kinh hoàng của 2 ae mình,tsb' 2 con lao vào ô tô như lao vào bát thức ăn T_T
Qả đấy mà 1 trông 2 con qè chân hoặc bị làm sao thì đời thàng taxi cũng sẽ đi theo kết cục đó luôn e ah... Thấy bảo cho cún ăn cả gan gà nữa cho mau lớn hả e???

Qả đấy mà 1 trông 2 con qè chân hoặc bị làm sao thì đời thàng taxi cũng sẽ đi theo kết cục đó luôn e ah... Thấy bảo cho cún ăn cả gan gà nữa cho mau lớn hả e???
Ko cần thiết đâu a,a cho bent ăn theo thực đơn của Luffy nhé:
Sáng : Hạt + nước(uống được sữa càng tốt)
Trưa : Cơm + cổ gà xay,phổi + rau(mình ăn rau gì thừa cắt nhỏ ra cho nó)
Chiều: Hạt + nước
Tối : Cơm + cổ gà xay,phổi + rau(bổ sung thêm 1 viên canxi)
vậy thôi,đêm mình rảnh thì cho nó ăn qua quit 1 vốc hạt là ok,thời gian này là thời gian phát triển khung xương,bent to được hay ko là do cách a chăm sóc vào thời gian này đấy
- Thỉnh thoảng a đổi bữa cho nó đỡ chán,thay cổ gà = ruốc,thịt băm

bopbipbi

Member
vậy thôi,đêm mình rảnh thì cho nó ăn qua quit 1 vốc hạt là ok,thời gian này là thời gian phát triển khung xương,bent to được hay ko là do cách a chăm sóc vào thời gian này đấy
Thực đơn thế này là ổn rồi, nếu có thời gian ra chợ mua mấy cục xương Bò là tốt nhất không thì xương lợn về ninh lên lấy nước trộn với hạt hay cơm rất tốt, xương thì cho bé gặm cho chắc răng và làm đồ chơi luôn

Mrbon

Member
Thực đơn thế này là ổn rồi, nếu có thời gian ra chợ mua mấy cục xương Bò là tốt nhất không thì xương lợn về ninh lên lấy nước trộn với hạt hay cơm rất tốt, xương thì cho bé gặm cho chắc răng và làm đồ chơi luôn
Oki cám ơn bạn nhìu nhé...trưa nay đổi vị vừa cho ăn bát phở bò mẹ mua xương về ninh... Đánh 1 cái hết veo xong ngủ từ trưa tới giờ chưa thèm dậy đây :))))
Uống thêm dầu cá tốt fai ko bạn ???

Mrbon

Member
Oki e... Hnay a vừa cho cân trên gaia đc 10,7 kg e ah.... Gần 4 tháng như thế cũng là oki r ... Sợ bị hạ bàn vì béo phì ko hoạt động lắm :))))

bopbipbi

Member
Oki cám ơn bạn nhìu nhé...trưa nay đổi vị vừa cho ăn bát phở bò mẹ mua xương về ninh... Đánh 1 cái hết veo xong ngủ từ trưa tới giờ chưa thèm dậy đây :))))
Uống thêm dầu cá tốt fai ko bạn ???
Uống dầu các tốt cho lông, lông mượt