• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Em Bent mới về nhà đc 3 tuần ^^

Mrbon

Member
Mình là thanh viên mới, mới bắt em Bent ( Bentley ) về nhà... ban đầu cứ nghĩ giống này nó hiền lành lắm... Ai ngờ sau 3 tuần nó ngịch hơn mình tưởng tượng.. cũng có thể do mình cạo lông nên
[/url] [/IMG]em ý nhẹ nhàng ,thích thú hơn=))>:D<

yeuketoan89

Active Member
gặp bạn rồi, em này nhập từ Đức về phải ko, nếu mình nhớ ko nhầm thì là 12tr :D

yeuketoan89

Active Member
nhà bạn ở Liễu Giai phải ko, hôm nào cho giao lưu với con Bông nhà mình đi, đợi tiêm đủ 2 mũi đã rùi cho đi chơi :D

kid1989

Active Member
Mua xương về cho gặm cho bớt phá bạn ạ nó gặm các đồ khác thì phết cho cái vào mõm rồi quát không. + với cho đi chơi nhiều cho giảm bớt năng lượng thừa là sẽ bớt phá phách

Mrbon

Member
gặp bạn rồi, em này nhập từ Đức về phải ko, nếu mình nhớ ko nhầm thì là 12tr :D
Chuẩn rồi bạn yêu kế toán ơi. Hôm đi tiêm ở gaia gặp bạn đó.. Em Bông nhà bạn đã khoẻ hẳn chưa. em Bent nhà tớ đang ngứa răng + ngịch qá.. phá phách nhà tớ tan hoang r :)) hnao tiêm đủ 2 mũi cho giao lưu b nhé.:x

Mrbon

Member
Mua xương về cho gặm cho bớt phá bạn ạ nó gặm các đồ khác thì phết cho cái vào mõm rồi quát không. + với cho đi chơi nhiều cho giảm bớt năng lượng thừa là sẽ bớt phá phách
Tớ cũng mua xương về cho nó mài răng rồi.. nhưng vẫn chưa qản lí đc thói qen gặm tủ, gặm giường của nó... loài này nó hoang dã qá... doạ nó nó toàn sủa lại to hơn mình qát nó bạn ah... chưa biết cách huấn luyện chó các bạn ơi :(

Mrbon

Member
bé đáng iu quá b ơi. bé được mấy tháng r b. đực hay cái vậy. để lông dài cho mũm mĩm hả b :D:x
bé đc 3 tháng b ah... là giống cái nên đanh đá lắm... sở thích là đi dạo cả ngày ko chán và chơi bóng tennis... nửa đêm 4h sáng toàn gọi mình dậy chơi bóng vs nó thôi :)) bjo qen roi thấy tắt đèn là ngủ tới sáng luôn^^

yeuketoan89

Active Member
Chuẩn rồi bạn yêu kế toán ơi. Hôm đi tiêm ở gaia gặp bạn đó.. Em Bông nhà bạn đã khoẻ hẳn chưa. em Bent nhà tớ đang ngứa răng + ngịch qá.. phá phách nhà tớ tan hoang r :)) hnao tiêm đủ 2 mũi cho giao lưu b nhé.:x
hjx, em Bông mà hôm cậu gặp trên Gaia ra đi vì carre rùi, mình mới mua em khác rồi và tiêm đc mũi 1, ngày 21/8 tiêm mũi 2 xong mới tạm yên tâm đc.hjx Bent nhà cậu tiêm đủ 2 mũi chưa. hôm nào nhớn nhớn tí cho đi chơi nhé :D

Mrbon

Member
Mình yêu em Bent lắm .. cắt tỉa lông cho mát vì khí hậu VN mùa hè nóng nực qá.. sợ em bị viêm phổi ^^

vananh081

Member
Mình yêu em Bent lắm .. cắt tỉa lông cho mát vì khí hậu VN mùa hè nóng nực qá.. sợ em bị viêm phổi ^^
có sợ cắt tỉa lông như vây phần da lộ ra sẽ gây di ứng hay viêm ko bạn?mình thấy đa phần ai cũng để nguyên bản lông cua em mà,

Mrbon

Member
hjx, em Bông mà hôm cậu gặp trên Gaia ra đi vì carre rùi, mình mới mua em khác rồi và tiêm đc mũi 1, ngày 21/8 tiêm mũi 2 xong mới tạm yên tâm đc.hjx Bent nhà cậu tiêm đủ 2 mũi chưa. hôm nào nhớn nhớn tí cho đi chơi nhé :D
Thật hả bạn.. tiếc qá.. hix. mình chia buồn nhé. Thương qá.. nhà bạn ở đâu.. 18/8 này Bent nhà mình cũng tiêm nhắc lại. htruoc mình cho Bent ăn nhièu trứng vịt lộn qá.. nên cũng bị đi ngoài b ah... may mà tiêm kịp thời nên bjo trộm vía khoẻ lắm... ăn khoẻ ngịch khoẻ.. sợ em ý lun ^^:x

Mrbon

Member
có sợ cắt tỉa lông như vây phần da lộ ra sẽ gây di ứng hay viêm ko bạn?mình thấy đa phần ai cũng để nguyên bản lông cua em mà,
Ban đầu cũng lăn tăn lắm... sợ em ý ko qen nữa.. nhưng ko ngờ sau khi cắt tỉa xong ngịch gấp 10 lần lúc chưa cắt.. yêu lắm. có lẽ do nhẹ nhàng hơn nên phởn :)) còn dị ứng và viêm da thì hiện tại mình chưa thấy j nên cũng khá ytam.. bsi thú ý bảo sẽ đảm bảo đc sk của em ý và nói 3 tháng nữa tới mùa lạnh lông sẽ mọc dài nguyên bản. mình sẽ up ảnh liên tục b nhé ^^

yeuketoan89

Active Member
hjx, nhìn cún bị cắt trụi lông nhìn tội quá, gầy nhom nhem, cậu tự cắt đấy à

để nguyên bản đẹp hơn b ơi. mình cũng thích samoyed nhưng mà chăm sóc cầu kỳ hơn, mà mình cũng k có thời gian nhiều. và đợt mình tìm k có ai bán :D
. chúc bé Bent hay ăn chóng nhớn ...hôm nào cho bé Susu nhà mình với bent làm quen nhé