• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman không cắt đuôi

Báo cáo các Bác, sau một thời gian căng thẳng chờ đợi, em đã nhờ Bác sĩ khám và kiểm tra thì chú Dob nhà em đã mang bầu được hơn 20 ngày.
Tuy nhiên, thời gian này khí hậu nóng quá em cứ thấy :(:praying::praying:
Bác nào có kinh nghiệm về nuôi chó sinh sản tư vấn em với. Khoản này thì em ^:)^^:)^^:)^
Chờ tin các Bác :-c:-c:-c
Bác chịu khó chờ đợi thêm 40 ngày nữa, sớm muộn gì bác cũng biết được kết quả thôi. Đừng quá căng thẳng kẻo lại street.........

Các bác xem giùm em dob này đầu thủ được kg?Mới 9.5 tháng tuổi...........................................................

Bác cho em đặt gạch 1 em nhé, chó nhà bác đẹp thật.
Trước hết, xin cảm ơn Bác đã giúp em Max có được 1 tấm chồng như ý. Quyền quyết định là của Bác :-bd:)) :))
P/s: Bác Sói Đồng Hoang, Bác Hùng Trung Yên giúp em các vấn đề còn lại nhé! ^:)^ ^:)^ ^:)^

Các bác xem giùm em dob này đầu thủ được kg?Mới 9.5 tháng tuổi...........................................................

The quan điểm cá nhân, chu Dob này có xương đầu hơi tròn và mõm nhọn, đây chắc chắn là dòng Dob cũ (American). Nếu là chó cái, Bác cố tìm chú có dòng Euro để cải thiện thể hình và đầu thủ. Nhìn chung ở Việt Nam chú Dob thế này là quá tốt rồi! Chúc mừng Bác:-bd

Loch2009

Member
Trước hết, xin cảm ơn Bác đã giúp em Max có được 1 tấm chồng như ý. Quyền quyết định là của Bác :-bd:)) :))
P/s: Bác Sói Đồng Hoang, Bác Hùng Trung Yên giúp em các vấn đề còn lại nhé! ^:)^ ^:)^ ^:)^
Thế là 3 puppy đã có chủ rồi. Em đặt con thứ 4 nhé bác. Em cái nhé!:party::chicken:

cyber_hp

Member
Tìm chồng cho con Do cái nhà bạn àh...xuống nhà bác Bảo Sinh có con đực làm giống nhưng mỗi lần nhẩy cũng không nhẹ lắm khoảng 1t2 hay sao ý...con đực đấy trông ngon lành phết
Trời,dob nhà bác Bảo Sinh có tuổi về hưu rồi còn gì?Cách đây 2 năm mình có đến Bác chơi thấy nó đã già rồi,nhẩy nhót làm sao nổi?

Em pốt vài tấm hình em dob nhà em nhờ các bác xem giùm. Tuy em nó cũng bình thường nhưng về ...độ bóng của lông thì ăn đứt putin nhà bác Hùng hehe:D (cho em gỡ gạc tí nhe:D). Châu Âu mà qua Việt Nam thế nào cũng bị nổi sảy ah:D.

Em pốt vài tấm hình em dob nhà em nhờ các bác xem giùm. Tuy em nó cũng bình thường nhưng về ...độ bóng của lông thì ăn đứt putin nhà bác Hùng hehe:D (cho em gỡ gạc tí nhe:D). Châu Âu mà qua Việt Nam thế nào cũng bị nổi sảy ah:D.

Công nhận sắc lông chú chó nhà bác rất đẹp, nhưng đấy là hình ảnh em Putin vừa thuỷ chiến với em Max xong :)):)):)) Còn chuyện bị trầy da và lông ở khửu là do bị phải nằm sàn bê tông :)):))

Công nhận sắc lông chú chó nhà bác rất đẹp, nhưng đấy là hình ảnh em Putin vừa thuỷ chiến với em Max xong :)):)):)) Còn chuyện bị trầy da và lông ở khửu là do bị phải nằm sàn bê tông :)):))
Trời ơi bác phải cho em sống bằng niềm tin 1 chút chứ, em chỉ có vài tê thôi chứ làm gì có nổi vài k usd mà dám so sánh với người ta.:(:)(

Trời ơi bác phải cho em sống bằng niềm tin 1 chút chứ, em chỉ có vài tê thôi chứ làm gì có nổi vài k usd mà dám so sánh với người ta.:(:)(
Báo cáo các Bác!
Sau một thời gian mong mỏi, chờ đợi,.........................................:praying::praying: 1030 ngày 29/7/2009 chú Dob nhà em đã sinh hạ được tổng cộng có 13 em :sleepy::sleepy::sleepy:
em sẽ post ảnh gửi các bác sau :-bd:-bd:-bd
Xin cảm ơn Bác Sói đồng hoang đã giúp mẹ con nó "mẹ tròn con vuông" ^:)^^:)^^:)^

dungseven

Member
Báo cáo các Bác!
Sau một thời gian mong mỏi, chờ đợi,.........................................:praying::praying: 1030 ngày 29/7/2009 chú Dob nhà em đã sinh hạ được tổng cộng có 13 em :sleepy::sleepy::sleepy:
em sẽ post ảnh gửi các bác sau :-bd:-bd:-bd
Xin cảm ơn Bác Sói đồng hoang đã giúp mẹ con nó "mẹ tròn con vuông" ^:)^^:)^^:)^
trời đất có 13 em thôi hả anh chết thật chết thật kiểu này khó nuôi lắm chuyển bớt đi thôi.chúc mừng anh nhé

trời đất có 13 em thôi hả anh chết thật chết thật kiểu này khó nuôi lắm chuyển bớt đi thôi.chúc mừng anh nhé
Đây là ảnh em bọn nhóc, thời điểm này mới sinh được 10 nhóc !
Tất cả bọn chúng đều là Đen - Vàng !:)):))

chúc mừng anh có bầy dob con nhé! Tiếc là em ở TPHCM chứ nếu ở ngoài ấy em cũng xin đặt 1 em .Chúc các em nó ăn mau chóng lớn,chủ khỏe

lâu lắm rồi mới thấy một đàn doberman con. co gắn nuôi nha anh để phong trao dodberman phát triển trở lại.