• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Doberman không cắt đuôi

cyber_hp

Member
Anh cho em đặt gạch xếp hàng đăng kí một chú đực nhé!Mong anh thường xuyên cập nhật tin tức cho AE biết tình hình nhé?Chúc đàn cún khoẻ mạnh!

TaiVenh

Active Member
Chúc mừng chú Lâm nhé. Vậy là sau nhiều năm vắng bóng thì ở HN lại có một ổ Dobermann thuộc loại hàng hiệu.

Chú Lâm cho hỏi kế hoạch cắt đuôi và tai lũ nhóc thế nào nhỉ?

Nhìn lũ nhóc ngon lành quá, lòng tham lại trỗi dậy, mắt đã láo liêng tìm viên gạch để đặt... Nhưng đành phải tặc lưỡi, dằn lòng. Thiện tai thiện tai...

Cung hỷ cung hỷ...
PS: Trông "Khương trại chủ" ngồi bên lũ cún bệ vệ quá. Chuẩn bị khao to đi thôi.

Chúc mừng không chưa đủ Vinh ơi, Lâm nhắn chú bắc tiến, Lâm tặng chú 1 đôi đấy.
E cảm ơn A.Lâm lắm lắm A.Hùng ơi, nhưng chỉ tội E thích mỗi chó Việt mới khổ :at wits end:. Nếu A lầm có chia sẽ cho ai trong này và cần trạm trung chuyển hay bảo đảm gì đó thì cứ alo E.

Việc Bắc tiến E sẽ cố gắng thu sếp thời gian.

@A.Hùng: Hình như A tính vào SG mà phải không ? Alo E nghe. :)

Rose1402

Vietpet sponsor
Đây là ảnh em bọn nhóc, thời điểm này mới sinh được 10 nhóc !
Tất cả bọn chúng đều là Đen - Vàng !:)):))

Sao không thấy ai đặt gạch "chú cún" ở ngoài cùng bên phải nhỉ!? :D
Anh TV nghiền dòng này lắm sao không nhân dịp này đặt gạch luôn nhỉ?! :p

[QUOTE=. Nếu A lầm có chia sẽ cho ai trong này và cần trạm trung chuyển hay bảo đảm gì đó thì cứ alo E.
hay quá nếu vậy thì không biết em có thể đăng ký một em đưc không anh dobermanhn? ;) ;). Chúc anh dobermanhn nhiều sức khỏe.

dungseven

Member
chào anh em nuôi một chú rot con nay được khoảng 4tháng tuổi,em thấy anh cho doberman ăn toàn cổ gà sống,anh chia sẻ cho em ít kiến thức,kinh nghiệm,cách tập cho cún ăn cổ gà sống như thế nào? được không ạ.em thấy cho ăn như vậy vừa tốt vừa đỡ tốn thời gian,cảm ơn anh rất nhiều

Cảm ơn các bạn Lock 2009, PhamNguyenBao, Cyber_hp đã quan tâm tới đàn cún của mình!
Do kinh nghiệm của mình về chăm sóc chó con còn ít + chó mẹ quá hậu đậu (mới làm mẹ lần đầu tiên)===> nên chó mẹ đã đè chết 4 bé, hiện đàn cún của mình chỉ còn 9 bé :(:)(:)((
Tất cả các bé đã được xén đuôi (đã rụng phần thừa) và rất khoẻ mạnh :)):)):))
Đây là hình bọn chúng được 4 ngày tuổi

chào anh em nuôi một chú rot con nay được khoảng 4tháng tuổi,em thấy anh cho doberman ăn toàn cổ gà sống,anh chia sẻ cho em ít kiến thức,kinh nghiệm,cách tập cho cún ăn cổ gà sống như thế nào? được không ạ.em thấy cho ăn như vậy vừa tốt vừa đỡ tốn thời gian,cảm ơn anh rất nhiều
Chào Dũng !
trong topic này anh đã đề cập rất kỷ đến việc cho chó ăn sống rồi, Dũng xem lại nhé!
Chú Rott của Dũng phát triển khá tốt đấy, nhưng chó con trước 6 tháng tuổi không nên cho tập nặng + bồi bổ nhiều quá ===> ảnh hưởng đến khung - xương sau này:)):)):))

Chúc mừng chú Lâm nhé. Vậy là sau nhiều năm vắng bóng thì ở HN lại có một ổ Dobermann thuộc loại hàng hiệu.

Chú Lâm cho hỏi kế hoạch cắt đuôi và tai lũ nhóc thế nào nhỉ?

Nhìn lũ nhóc ngon lành quá, lòng tham lại trỗi dậy, mắt đã láo liêng tìm viên gạch để đặt... Nhưng đành phải tặc lưỡi, dằn lòng. Thiện tai thiện tai...

Cung hỷ cung hỷ...
PS: Trông "Khương trại chủ" ngồi bên lũ cún bệ vệ quá. Chuẩn bị khao to đi thôi.
Chào Bác TV! Hiện giờ đuôi lũ cún đã rụng được 2 ngày rồi, nếu mọi chuyện tốt đẹp em sẽ tìm bác sĩ xén tai cho cả đàn :not talking::not talking::not talking::praying::praying:). Việc xén tai cho Dob chưa bác sĩ Việt nào làm thì phải????? Nên em dự định đặt một số dụng cụ liên quan đến việc xén và dưỡng tai cho bọn chúng. Mong rằng mọi chuyện tốt lành và sau này bọn chúng được đôi tai đẹp như bố :)):)):)):praying::praying::praying:

TaiVenh

Active Member
Hôm nọ nghe giang hồ đồn thổi, trong một cuộc trà dư tửu hậu, chú Lâm có tuyên bố sẽ dành ra 1 cún để đấu giá. Toàn bộ số ngân lượng thu được sẽ tài trợ cho chuyến đi Hà Giang tầm cẩu 2009 sắp tới .

Bác nào hôm đó có nghe thấy thì vào confirm hộ em cái, không chú Lâm lại bảo em bị lãng tai nghe nhầm hị hị...

Hôm nọ nghe giang hồ đồn thổi, trong một cuộc trà dư tửu hậu, chú Lâm có tuyên bố sẽ dành ra 1 cún để đấu giá. Toàn bộ số ngân lượng thu được sẽ tài trợ cho chuyến đi Hà Giang tầm cẩu 2009 sắp tới .

Bác nào hôm đó có nghe thấy thì vào confirm hộ em cái, không chú Lâm lại bảo em bị lãng tai nghe nhầm hị hị...
Chào Bác TV !
Đúng là "giang hồ hiểm ác" thật :D:D:D:D:D:)):)):)) Nếu có thông tin gì em sẽ confirm sau :)):)):)):))

dungseven

Member
Cảm ơn các bạn Lock 2009, PhamNguyenBao, Cyber_hp đã quan tâm tới đàn cún của mình!
Do kinh nghiệm của mình về chăm sóc chó con còn ít + chó mẹ quá hậu đậu (mới làm mẹ lần đầu tiên)===> nên chó mẹ đã đè chết 4 bé, hiện đàn cún của mình chỉ còn 9 bé :(:)(:)((
Tất cả các bé đã được xén đuôi (đã rụng phần thừa) và rất khoẻ mạnh :)):)):))
Đây là hình bọn chúng được 4 ngày tuổi

Chào Dũng !
trong topic này anh đã đề cập rất kỷ đến việc cho chó ăn sống rồi, Dũng xem lại nhé!
Chú Rott của Dũng phát triển khá tốt đấy, nhưng chó con trước 6 tháng tuổi không nên cho tập nặng + bồi bổ nhiều quá ===> ảnh hưởng đến khung - xương sau này:)):)):))

cám ơn anh rất nhiều em sẽ đọc lại chúc các bé hay ăn chóng lơn.........

Loch2009

Member
Con số 9 là rất đẹp. Bác cố gắng chăm cho các em nó thật tốt nhé!. Hi vọng thằng Men nhà em sẽ có vợ!. Bác cho em làm thông gia nhé!

tính đến hôm nay con của em được 9 tháng, em no cũng sắp lên giống, anh em nào ở miền nam (Đồng Nai, Thành phố HCM) có chó đực thì chỉ giúp em nha.

Con số 9 là rất đẹp. Bác cố gắng chăm cho các em nó thật tốt nhé!. Hi vọng thằng Men nhà em sẽ có vợ!. Bác cho em làm thông gia nhé!
Bác này tài thật! Em số 9 là em đực, là đứa mà em thích nhất. Nhưng trên này không có hình của nó đâu :D:D:D Nó là đứa mở mắt đầu tiên và đòi ăn khiếp nhất. Đến hôm này cả đàn đã mở mắt và bắt đầu đứng được cả 4 chân rồi. Cuối tuần em sẽ up hình cả 9 đứa để các Bác coi :D

tính đến hôm nay con của em được 9 tháng, em no cũng sắp lên giống, anh em nào ở miền nam (Đồng Nai, Thành phố HCM) có chó đực thì chỉ giúp em nha.

Bạn đừng nên cho phối giống sớm, nên để đợt 2 thì tốt hơn, đừng vội!