• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'mong cộc???

TaiVenh

Active Member
Cảm ơn đã chỉ rùm nhưng tai vểnh là ai nhẩy cho xin số điện thoại nhé và địa chỉ cụ thể vói cẻm on
Bác ơi, anh Hùng nói đùa cho vui đấy ạ. Hiện giốgn Hmong này ở Hà Nội khá là hiếm, phần lớn đều phải nhờ cậy anh em hội viên VP vùng Tây Bắc tìm hộ và gửi về. Nếu bác thực sự quan tâm thì bọn em sẽ thông báo khi có các thông tin thêm nhé.

Vladavia

Member
Nếu bác có thiện ý, hôm tới này mời bác ra gặp gỡ offline lúc 9h sáng CN tại vườn hoa hồ Thiền Quang. Hôm đó một số anh em cũng mang Mông cộc ra giao lưu.

thangtran910

Hiện nay tôi thấy ở nhà anh Tiến bán chim ở Cầu Chui - Gia Lâm có 1 đàn Mông Cộc đen tuyền

Vladavia

Member
Hiện nay tôi thấy ở nhà anh Tiến bán chim ở Cầu Chui - Gia Lâm có 1 đàn Mông Cộc đen tuyền
Vâng, đàn này cách đây nửa năm chúng tôi đã đến xem. Theo như ông chủ nói thì con mẹ cũng ko phải là HMông chuẩn mà đã là đời F1 lai với chó ta. Còn đàn con thì hình như có 2 con đuôi ko cộc nhưng ông chủ...cắt béng luôn cho đẹp. :D Tuy nhiên đàn con bụ bẫm, lanh lẹ, kháu khỉnh nhìn rất thích.

TaiVenh

Active Member
Hôm qua em có gọi điện nói chuyện với bác RB, thấy nói là đàn vừa rồi của a Tiến hiện đang để trên trang trại, có cả màu vàng thì phải. Tuần này nếu rảnh em với RB sẽ đến chơi xem tình hình thế nào.

Con Mông đen tai cụp lần trước ở nhà anh Tiến đã cho nhảy với chú Gấu của bên TTNĐ. Không rõ tình hình tiến triển ra sao. Kể mà có chó con thì hay ra phết các bác nhỉ?

Vladavia

Member
Hôm qua em có gọi điện nói chuyện với bác RB, thấy nói là đàn vừa rồi của a Tiến hiện đang để trên trang trại, có cả màu vàng thì phải. Tuần này nếu rảnh em với RB sẽ đến chơi xem tình hình thế nào.

Con Mông đen tai cụp lần trước ở nhà anh Tiến đã cho nhảy với chú Gấu của bên TTNĐ. Không rõ tình hình tiến triển ra sao. Kể mà có chó con thì hay ra phết các bác nhỉ?
Kể ra anh em ta chuẩn bị thai nghén thành lập hội những người yêu chó Hở Mông được rồi đấy. Thấy hội của lão AQ khách khứa tấp nập thấy nhộn nhạo quá. :D

Bác Taivenh update thông tin về chú đen của bác trên Sapa đi. Tình hình này là anh em ta đang hơi thừa dương thiếu âm đấy các bác nhé. Phải cân đối, cân đối! :D :D :D

TaiVenh

Active Member
Bác Liên Sapa trong vụ đi đón em A Phủ về nhà bị rơi mất điện thoại. Hiện dùng ĐT của vợ nên hơi khó liên lạc. Các bác cứ bình tĩnh, kiểu gì ta cũgn sẽ có hội Hmong hoành tráng.

Về cơ sở hạt nhân thì sau một cuộc nói chuyện ngắn, em đã có mời thêm 2 biệt thự (+ sân vườn) sẵn sàng giang rộng vòng tay đón các chú Hmong về rồi. Hôm off vừa rồi đã có người ra thị sát tình hình rồi đấy ạ. Ấn tượng từ em Khoai phải nói là cực tốt.

Cá nhân em đang có kế hoạch xây nhà. Khi xong xuôi sẽ đảm đương 1 đôi Hmong đen tuyền chuyên để phục vụ anh em trong hội.

Cái này hơi ngoài lề một chút,các đ/c thông cảm, Mà từ hôm em Khoai của đ/c Val về đến nay mà chả thấy đ/c này kêu goị anh em đi tắm cho em Khoai nhể,mấy hôm bận quá bây giờ mới nhớ ra chết thật.

Vladavia

Member
Đơn trình báo!

Kính gửi các cấp, ban ngành, lãnh đạo từ trung ương đến địa phương!

Nhà cháu xin trình báo một việc như sau, ngày 20-4-2008 tại địa bàn vườn hoa hồ Thiền Quang. Nhà cháu đã bị mưu sát bất thành bởi một phần tử xấu. Kẻ xấu đã một tay thít dây, một tay bóp cổ nhà cháu. Nhà cháu có nhanh tay nhanh mắt nhờ người chộp lại được một bức ảnh làm tang chứng. Với tâm trạng hoang mang và văng thẳng cực độ, khi về nhà cháu bị rụng mất 2 cái răng. Kính mong quý cơ quan nhanh chóng điều tra ra thủ phạm để ổn định tinh thần nhà cháu.

Kính thư!

Khoai

Sau đây là bức ảnh tang chứng:

Nếu tôi cũng thích chó Mông cộc thì không biết có được nhập hội không nhỉ ?
và có được tặng chó Mông cộc không?

TaiVenh

Active Member
Hehe, nhân chứng của chú Khoai chưa đủ tuổi để làm chứng trước toà ạ. Đề nghị bác bỏ khiếu nại của bên Khoai.

@bác TUấn: Bác định lai Hmong với Thần khuyển ạ?

Gì chứ bác với AQ thì bọn em sẵn sàng welcome. AQ cũng máu làm vài đôi nuôi ở trang trại đấy ạ. Dưng mà chỉ dùng làm chó canh gác, bảo vệ cho trại CPQ của bác ấy thôi. Có vẻ coi thường giống chó Hmong quá các bác nhỉ?

Vladavia

Member
Ờ mỗi giống có một chức năng mà anh, HMông chuyên trách trông nhà thì phải để cho nó làm đúng việc đó thì đời sống mới có ý nghĩa chứ. Còn PQ thì...em không biết, có lẽ là đi săn.

Con Khoai nhà em nó là người miền núi, cả năm chả tắm chả sao đâu bác Hùng ơi, hí hí :))

Gì chứ bác với AQ thì bọn em sẵn sàng welcome. AQ cũng máu làm vài đôi nuôi ở trang trại đấy ạ. Dưng mà chỉ dùng làm chó canh gác, bảo vệ cho trại CPQ của bác ấy thôi. Có vẻ coi thường giống chó Hmong quá các bác nhỉ?
Chú TV nói như vậy là chưa đúng nhé anh thích nhưng đã tìm được em nào đâu chứ chó PQ thì đã tìm được rồi . Mà hôm nọ anh tí mất đầu vì đi tìm chó Mông cộc đấy đề ngị chú đính chính hộ kẻo mang tiếng anh với AQ quá.

TaiVenh

Active Member
Hay bác đi là gói xôi với AQ đi, có khi lại kiếm được em Hmong vàng ngon lành ấy chứ.

Ngày mai em bận rồi, có cuộc họp quan trọng nên ko bỏ được. Thế nên vụ về Hà Tây xem em Hmong vàng đành thất lễ với các bác.

Mà thực ra em xin chuyên tâm vào Hmong đen ạ. Vằn thì để chú Vlad lo. Có khi hai bác tập trung vào Hmong vàng, đỏ đi cho nó phân khúc rõ ràng.

Anh đã có lời nhờ chú Hai chai và chú Homong rồi đợt này đi công tác mong tìm được em ưng ý mà mầu gì cũng bắt (tạp phí lù)và có dịp giao lưu với anh em Lai Châu nữa.

TaiVenh

Active Member
Nếu bác TUấn có kế hoạch đi Lai Châu thì nhớ thông báo sớm để bọn em bám càng. Có chú Khương béo đăng ký tham gia rồi. Chú nó uống được, cộng với bác nữa thì đội mình không sợ bị ae Lai Châu bắt nạt rồi. hehe...

anhthe98

Member
Anh đã có lời nhờ chú Hai chai và chú Homong rồi đợt này đi công tác mong tìm được em ưng ý mà mầu gì cũng bắt (tạp phí lù)và có dịp giao lưu với anh em Lai Châu nữa.
Bác đi lâu ko? alo E nhé ! hay làm quả vòng quanh các tỉnh miền núi đê! ở nhà buồn chân quá!$-)