• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Chó H'mong cộc???

Ui, hoá ra Hmong Cộc và Bắc hà là 2 giống khác nhau. Thế mà mình lại nhầm là cùng nguồn gốc mới chết chứ. Nhưng cả 2 giống này đều phê.

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Chào các bạn , mình sáng mai sẽ đón ở ga tàu 2 chú bắc hà , sẽ làm theo cách của các bạn, không biết tình trạng sức khỏe của các chú cún ra sao, chỉ biết hôm nay Ông Thời PGĐ Công an TP lao kai phải ra tận tàu để gửi cho mình vị sợ nhà tàu không cho mấy chú cún lên tàu.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Có phải H'mong cộc ?

Có phải H'mong cộc ?

Con chó dưới đây cộc đuôi bẩm sinh, sinh lần nào cũng ra con cộc. Rất hiền lành, Bé Quỳnh Chi, cháu nội ông Kết ở Ứng Hòa, Hà nội chưa được 2 tuổi mà chơi đùa , cưỡi thoải mái, không bị cắn hoặc làm đau đớn.

Mọi người xem giùm có phải là H'mong cộc
?

dht112

Quá hay luôn! Em thấy giống chó này được đấy nhưng nhìn ánh mắt của nó có vẻ hoang dại quá! Nhà em có con nhỏ lên sợ nuôi mấy giống chó này lắm. Em muốn tìm nuôi một con nhưng hiền thôi để cho thằng cún nhà em chơi cùng cho đỡ buồn. Có gì các bác xem hộ em nhé! Trong Hải Dương là tốt nhất.
Thanks for all !

Shakhi Viet

Active Member
Con nhà em đến giờ vẫn chưa biết ghếch chân nếu thả đi đái bình thường, hic...
Chỉ khi dắt đi dạo, đến chỗ lạ thì nó mới ngửi ngửi hếch hếch ghếch ghếch thôi.
Dù sao vẫn hơi lo cho cái bản lĩnh đàn ông của nó, chơi với chó con nhiều nên giờ mãi chẳng thấy lớn được.
Con "vện săn chuột đồng bằng bắc bộ" của tôi đã đầy năm nhưng vẫn đái ngồi các anh ạ. Thôi có khi thế lại hay, vì chưa có điều kiện nuôi thêm con cái nên chậm ngày nào hay ngày đấy

manty

Member
Hôm mùng 5/1 Âm lịch, xem chương trình nói về đồng chí bộ đội biên phòng ở Mù Cang Chải, Yên bái - chợt thấy 1 chú vện cộc khá đẹp. Có bác nào xem không ạ? Ống kính lia qua cũng nhanh nên không kịp xem kỹ có phải H'Mông Cộc không nữa. Tiếc quá.

KimCuong

Active Member
Mời các bác xem hình và đoán thử đây có phải Mông cộc không nhé. Em này mới chớp được trên Hà Giang. Hihihi

mr.pyl

Member
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=43536
e thấy con này giống đặc điểm của bác TaiVenh post ở trang 1, không biết có phải h'mong đuôi cộc không, hay là nó bị lai?
đuôi nó như vậy từ lúc sinh ra, và gần đó có đứa con nó cũng thế
màu mắt nâu vàng, đuôi thì chỉ dài có nhiêu đó, 4 mắt, huyền đề

vuthile

các bác ơi e thấy bác tai vểnh nói cũng có phần đúng đấy chứ dù sao cẩn thận chút vần hơn.

Shakhi Viet

Active Member
Tuần này HN nóng quá, trên 40 độ, con chó ta quen thổ nhưỡng thế mà còn nằm thượt, các tôma cộc, bắc hà chắc là khó chịu lắm. Mấy chú TRD và phú quốc có nguồn gốc miền nam chắc vẫn khoẻ.
Chắc là phải bổ xung vitamin C, B1.

Chào Tony_ nghia mình tên Tuyên hiện đang ở Hà Giang, nghe tin bạn cần một chú H'mông cộc đuôi. Hiện nay mình đang có 2 chú cộc vện. Một khá đẹp một chỉ bình thường. Hai chú nó đều đực cả. Nếu bác có nhu cầu em để lại cho một chú. Hiện nay em đang ở Thị xã Hà Giang, công tác tại Thư viện tỉnh Hà Giang. SĐt: 0946 588 422. alo cho em sớm không hết nhé.

kieumailc

Active Member
Chào Tony_ nghia mình tên Tuyên hiện đang ở Hà Giang, nghe tin bạn cần một chú H'mông cộc đuôi. Hiện nay mình đang có 2 chú cộc vện. Một khá đẹp một chỉ bình thường. Hai chú nó đều đực cả. Nếu bác có nhu cầu em để lại cho một chú. Hiện nay em đang ở Thị xã Hà Giang, công tác tại Thư viện tỉnh Hà Giang. SĐt: 0946 588 422. alo cho em sớm không hết nhé.
:-bd Bác làm ơn cho xin mấy tấm hình về hai em tooma cộc nói trên ạh !

em muon' mua 1 con thi` mua o dau ha cac anh
Bác có điều kiện đi lào cai ấy trên đó đầy .Có cả hơ mông cộc lẫn lông dài .Thằng bạn em vừa đi leo hoàng liên sơn về bảo vào bản bán có 100/ 1 con cộc nhưng vì đi theo tua nên không mang về được .

Chó cộc

agf

Hình ảnh mờ vì em chụp bằng điện thoại các bác thông cảm. Hôm nào có điều kiện em mượn chụp gửi sau nhé.

Thông báo: bác TV và HTY

Beo nhà bác đã có bầu to sắp vỡ chum có gì khó khăn xin hai bác giúp đỡ nhát là bác HTY mát tay lắm

Hung.tinhyeu

Active Member
Thông báo: bác TV và HTY

Beo nhà bác đã có bầu to sắp vỡ chum có gì khó khăn xin hai bác giúp đỡ nhát là bác HTY mát tay lắm
Dạ, bác cứ yên tâm, có gì bác alô là được thôi ạ. Chúng cháu luôn sẵn sàng trong mọi tình huống. Thân

Chào HTY và bác TV

Beo bụng bực quá mà chưa thấy gì? Bác cũng mong đợi và hồi hộp đợt này Beo sinh ra lũ cún xinh đẹp.
bụng to vậy lại phiền bác HTY rồi, bác cứ chuẩn bị tinh thần đấy nhé.

Cảm ơn HTY