• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu thương của meonho

meonho

Member
@ Chị Gemma: Hihi, bữa nay thì moenho mới có tâm trạng làm thơ. Chứ như hôm qua thì...! :D

@ Mimi: Meonho sẽ điều chỉnh thói phàm ăn của thằng cu này. Cảm ơn bạn quan tâm :D

meonho

Member

Ku Lụm sao bữa nay ngủ quoài!

Sao Ku Lụm im re vậy ta!

Ku Lụm ơi, dậy đi chơi với chị Hoa nè cưng. Mau!

Ngày Lụm té, chị Hoa lo lắng lắm!

iemmap

Member
Yes! Muốn dòm mặt ku Lụm xem sau vụ tai nạn trông ku thế nào rồi mà sợ chị meonho còn đang mệt lả vì lo cho ku Lụm nên không dám hỏi, ai dè chị đã chụp up lên rồi :blusshing:
Chị Hoa sau khi lỡ chân vật ku Lụm xuống tầng 1 bây giờ biết lỗi cứ quanh quẩn ở bên hỏi thăm ku Lụm kìa: Lụm ơi chóng khoẻ để chị còn... vật em tiếp :love struck:

meonho

Member

Ku Lụm bịnh thiệt rồi.

Chị Hoa chăm em ngủ. Em ngủ ngoan. Mai khỏe lại nghen.

Chị Hoa đêm đó, ngủ luôn với em ku Lụm.
Thế mà ku Lụm vừa tỉnh lại, việc đầu tiên là giành ăn với chị.
Thằng láu cá, chị là không thèm chấp!

meonho

Member
Yes! Muốn dòm mặt ku Lụm xem sau vụ tai nạn trông ku thế nào rồi mà sợ chị meonho còn đang mệt lả vì lo cho ku Lụm nên không dám hỏi, ai dè chị đã chụp up lên rồi :blusshing:
Chị Hoa sau khi lỡ chân vật ku Lụm xuống tầng 1 bây giờ biết lỗi cứ quanh quẩn ở bên hỏi thăm ku Lụm kìa: Lụm ơi chóng khoẻ để chị còn... vật em tiếp :love struck:
Ui, vậy mà mới tức thời đây thôi, meonho nhìn thấy vắng ba chị em. Chạy lên tầng một, trời ơi, bọn nó đang vật thằng nhỏ!
Lập tức meonho giải cứu con tin kịp thời :D
Ku Lụm hồi phục nhanh quá bạn à. Máy chụp hình hết pin. Để meonho xạc lại pin, sẽ lại mang tụi nó lên.

meoxau

Member
Nhà Bờm ở Phú Nhuận chứ không ở Tân Định, chỉ đi khám bệnh ở Tân Định thôi. Vì từ Phú Nhuận cắt qua cầu Hoàng Hoa Thám hoặc Cầu Sắt là ra tới quận 1 rồi. Nhà Salem giờ ở Gò Vấp phải không?

Đúng là bệnh viện tên đó rồi. Mẹ Gemma có vào tham khảo, thấy chi phí điều trị khá cao, nhưng nếu dịch vụ tốt và túi tiền cho phép, trong trường hợp khẩn cấp cũng nên mang đến những chỗ uy tín như vậy. Bệnh viện này cũng có website đấy. Đây là địa chỉ mình mới search trên Google:
http://www.newpethospital.com.vn/

Số 53 Đặng Dung

Mọi người đều mong cu Lụm và Meonho sớm tìm được thầy thuốc tốt và chóng lành :praying::love struck:[/QUOTE
Gemma ơi, mình vừa vào trang web đó mà không thấy để giá dịch vụ. Gemma có thể nói sơ sơ giá cả ở đó thế nào cho mình biết được hông?:) Thanks Gemma nhá.

kokokiukiu

Active Member
Ui, vậy mà mới tức thời đây thôi, meonho nhìn thấy vắng ba chị em. Chạy lên tầng một, trời ơi, bọn nó đang vật thằng nhỏ!
Lập tức meonho giải cứu con tin kịp thời :D
Ku Lụm hồi phục nhanh quá bạn à. Máy chụp hình hết pin. Để meonho xạc lại pin, sẽ lại mang tụi nó lên.
Chúc mừng ku Lụm sớm hồi phục:love struck::).Meonho phen này vất vả để canh chừng các bé rồi.:D

Gemma

Active Member

Ku Lụm bịnh thiệt rồi.

Chị Hoa chăm em ngủ. Em ngủ ngoan. Mai khỏe lại nghen.

Chị Hoa đêm đó, ngủ luôn với em ku Lụm.
Thế mà ku Lụm vừa tỉnh lại, việc đầu tiên là giành ăn với chị.
Thằng láu cá, chị là không thèm chấp!
Trời ơi, đè đầu thằng nhỏ thế kia, bịnh nặng thêm á! :(:)(:)((

Gemma

Active Member
Nhà Bờm ở Phú Nhuận chứ không ở Tân Định, chỉ đi khám bệnh ở Tân Định thôi. Vì từ Phú Nhuận cắt qua cầu Hoàng Hoa Thám hoặc Cầu Sắt là ra tới quận 1 rồi. Nhà Salem giờ ở Gò Vấp phải không?

Đúng là bệnh viện tên đó rồi. Mẹ Gemma có vào tham khảo, thấy chi phí điều trị khá cao, nhưng nếu dịch vụ tốt và túi tiền cho phép, trong trường hợp khẩn cấp cũng nên mang đến những chỗ uy tín như vậy. Bệnh viện này cũng có website đấy. Đây là địa chỉ mình mới search trên Google:
http://www.newpethospital.com.vn/

Số 53 Đặng Dung

Mọi người đều mong cu Lụm và Meonho sớm tìm được thầy thuốc tốt và chóng lành :praying::love struck:[/QUOTE
Gemma ơi, mình vừa vào trang web đó mà không thấy để giá dịch vụ. Gemma có thể nói sơ sơ giá cả ở đó thế nào cho mình biết được hông?:) Thanks Gemma nhá.
À, đúng rồi, họ không để giá dịch vụ ở trên đấy thì phải. Mình có vào hỏi sơ cách đây vài tuần, giá khoảng gấp 2 - 3 lần những chỗ bác sĩ thú y nhỏ. Ví dụ, chỗ phòng thú y Tân Định ngay đường Bà Lê Chân, một phòng thú y rất nhỏ không có những thiết bị hiện đại, chỉ có chích thuốc và mổ cho chó mèo trong trường hợp cần thiết, mỗi lần mình đưa chó mèo đi chích bệnh ho, ghẻ ngứa, bệnh sốt và viêm ruột... chỉ khoảng 35 - 40.000 đồng/lần/em, mình hỏi ở chỗ bệnh viện trên thì giá khoảng trên 100.000 đồng. Đấy là mức giá rẻ nhất đấy :(( Nhưng mình nhớ họ bảo rằng nếu chích ngừa bệnh dại cho chó mèo thì miễn phí! Bạn Meoxau thử ghé đó xem thử, nếu có nhu cầu và... túi tiền cho phép. Ở đó không chỉ có dịch vụ thú y, bạn có thể sắm quần áo cho thú cưng, thức ăn khô, đồ chơi, và cả làm đẹp cho chúng. Ái chà, mình đi quá đà rồi, thế này ai đó lại bảo bà con họ hàng mình hay sao mà quảng cáo lắm thế thì chết mẹ Gem :(:)))

meonho

Member

NGÀY THƠ.

Đi một vòng nhà các bé, của các mẹ: Gemma, Bông Ngố, Kiukiu...
Nghe các mẹ bàn tán về chuyện nặng-nhẹ của bọn mèo.
Về nhà. Tự kỷ mình ên.
Ngôi Sao Lạc trên cả tuyệt vời. Chưa bao giờ đi sai cái lỗ cống. Dọn vs cho bé khỏe ru.
Có điều, bà mẹ này giỏi thì có giỏi, nhưng, lại ứ biết dạy con.
Bầy con thì ôi thôi, ngố bà cố!
Bé Hai cho đi, chủ mới khen vs rất ngoan. Yên tâm cho bé, khỏi lo đòn khoản này.
Đeng thì dốt ít hôm, sau khi vài lần đét mông, đi trong nhà vs, dù không trúng lỗ cống thoát nước.
Chỉ mình bé Hoa là đần ơi là đần.
To đầu dzậy đó, ngày nào cũng tè bậy. Đi cầu thì trong nhà vs, nhưng cứ tè là tùy hứng. Kinh dị nhứt là khi meonho đang ngủ, nó cũng ngủ chung, mót tè, ẻm xuống chưn meonho cào cào mấy cái, chưa kịp phản ứng dzới ẻm, ẻm tè bãi nóng hôi hổi. Xong, lăn ra ngủ khì. Tức điên. Nhưng nhìn cái mặt mập của nó, hông nỡ ra roi.
Có lần bé Út đi học về. Hoa tới dựa dựa, rồi nhụi nhụi, tè lên váy chị Út một bãi. Vô tổ chức không chịu được.
Chưa hết, nó dám cả gan chui mền ba của meonho đang ngủ mà rưới vào đó...
Giờ thì, ngày càng ú nu, mà, vẫn cứ tè bậy.
Bó tay!

X

xuka3691

Guest
bạn ơi, bạn thử nhốt mèo lại trong chỗ muốn nó đi vệ sinh mấy hôm xem thế nào. đồng thời dọn sạch nhà cửa, để không còn mùi đi vệ sinh của nó nữa. sau chỉ còn mỗi cái chỗ mình muốn nó đi vệ sinh là có mùi thôi. còn muốn chắc chắn hơn thì để 1 ít xỉ, cát vào chỗ nó phải đi vệ sinh, bao giờ nó quen đi rồi thì điều chỉnh ít dần. cũng có thể nhốt cùng với đứa đi vệ sinh ngoan nhất để dạy nhau nữa.

mình thấy dạy mèo đi vệ sinh cũng dễ. bé nào về nhà mình cũng phải tập đi vệ sinh trước tiên. thỉnh thoảng có bé mèo nào sang chơi, thì điều kiện đầu tiên là biết đi vệ sinh đúng chỗ. nhà mình kín lắm nên không đi bậy được, mà lúc nào cũng phải dùng cát hút mùi nữa, chỉ cần hôm nào hết cát là biết nhau ngay. sợ lắm

meonho

Member
bạn ơi, bạn thử nhốt mèo lại trong chỗ muốn nó đi vệ sinh mấy hôm xem thế nào. đồng thời dọn sạch nhà cửa, để không còn mùi đi vệ sinh của nó nữa. sau chỉ còn mỗi cái chỗ mình muốn nó đi vệ sinh là có mùi thôi. còn muốn chắc chắn hơn thì để 1 ít xỉ, cát vào chỗ nó phải đi vệ sinh, bao giờ nó quen đi rồi thì điều chỉnh ít dần. cũng có thể nhốt cùng với đứa đi vệ sinh ngoan nhất để dạy nhau nữa.

mình thấy dạy mèo đi vệ sinh cũng dễ. bé nào về nhà mình cũng phải tập đi vệ sinh trước tiên. thỉnh thoảng có bé mèo nào sang chơi, thì điều kiện đầu tiên là biết đi vệ sinh đúng chỗ. nhà mình kín lắm nên không đi bậy được, mà lúc nào cũng phải dùng cát hút mùi nữa, chỉ cần hôm nào hết cát là biết nhau ngay. sợ lắm
Cái con ngốc này nó làm meonho điên lắm.
Có khi, đi vs ngoan thiệt là ngoan. Nhưng ít hôm là bậy. Chính là ẻm lười.
Nhiều khi sợ đòn, đang bới bới, chỉ cần nghe "e hèm" một tiếng là chạy vù vào nhà vs. Có khi...nghe nhắc nhở vẫn...kệ, tè đã rồi tính sau. :D
Đôi lúc meonho nghĩ, meonho là Oshin của cái bọn đầu mèo này! :D

meonho

Member

Ku Lụm .

Lụm đã hết xương xẩu. Mập hơn. Bụng lúc nào cũng tròn như trái banh lông.
Lại chăm học bài. Lúc nào cũng nằm chễm chệ giữa bàn học của hai chị.

meonho

Member

Ku Lụm .

Lụm đã hết xương xẩu. Mập hơn. Bụng lúc nào cũng tròn như trái banh lông.
Lại chăm học bài. Lúc nào cũng nằm chễm chệ giữa bàn học của hai chị.

meonho

Member

Sao hồi này diễn đàn lại không chỉnh sửa được. Up hình khó. Hay tại PC của meonho!

bichdiep

Member
Chị meonho ơi, không phải do PC nhà chị đâu. Máy nhà em cũng thế mà, không sửa bài được. Chắc tại VP hot nên diễn đàn lỗi.
Chị yêu mèo quá, lam thơ cũng hay nữa. Chúc chị và gia đình luôn khoẻ và luôn hạnh phúc nha. :-X Trong SG có chị, chị Gemma và nhiều anh chị nữa cũng thích mèo, có dịp vào đó chơi mong được diện kiến mọi người.

meonho

Member
Mong có dịp gặp bạn nghen.
Hóa ra là lỗi của diễn đàn, làm meonho cứ lo lo.

bichdiep

Member
Chị meonho ơi, có 1 cách làm mèo đi vệ sinh không đúng chỗ không đi vào đó nữa. Đó là chị để miếng giẻ tẩm ít xăng đặt lên miếng nilong cho sạch nhà rồi để vào góc nó đi bậy đó, từ sau nó sẽ không bậy bạ vão đó nữa. Em thử rồi :D Mun nhà em hồi mới về mẹ dạy bao nhiêu quên sạch, cứ thấy cái túi nào là làm bậy lên đó, ghét kinh, sau em dọn sạch hết các túi, cái nào không dùng thì tống vào kho. Có nó tự dưng không muốn thì nhà cũng phải gọn :)) Giờ lớn rồi được chị dậy thì ngoan rồi :D

bichdiep

Member
Còn muốn nó đi đúng chố chị cũng dùng miếng giẻ rồi hút ít chất thải hạng nhẹ của nó đặt vào nơi chị muốn nó đi vs xem. cần thiết thì cột tạm nó lại chỗ đó, cho nó đi quen vài lần rồi thả sau chị ạ :D