• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Yêu thương của meonho

Gemma

Active Member
À, nhìn hình ngôi sao lạc nhà Meonho và đọc câu chuyện về em ấy, tối qua chị chợt nhớ ra là em miu chị kể với em là ở nhà chị hơn 20 năm trước và có màu sắc giống em này ấy, (hồi đó mèo thường không có tên, ở nhà chị hay gọi nó là mèo Nhóc vì nó nhỏ hơn chị nó) nó cũng bị... rụng dzú y chang em này. Hồi đó chị đoán là do con nó háu ăn quá cắn mất tiêu luôn một núm dzú của nó :((, sau chỗ đó liền sẹo lại nhìn láng te luôn :(:)blusshing: Chúc mẹ con miu nhà em luôn mạnh khỏe, đáng yêu nhé, để cô chủ còn thảnh thơi mà mơ mộng cho ra thật nhiều những áng thơ mượt mà nữa :love struck::-bd

meonho

Member
Ơ kìa, ai mà giống giống Mun nhà mình, yêu toá :love struck:
Mong các bé nhà bạn luôn luôn khoẻ mạnh vui tươi :love struck:
Mèo ta màu này phổ biến. Nhưng Ngôi Sao Lạc của meonho có một đồng tiền may mắn vàng óng giữa mặt đó bạn. Không trộn vào đâu được.
Bạn mang bé của bạn lên đi, cho tụi nó được ngắm nhau.
Meonho cảm ơn bạn về lời chúc :D

ồ,mấy bé nhà chị đáng yêu quá:love struck: đứa nào nhìn cũng thích:love struck:
Hihi, meonho cảm ơn bạn. Mấy bé của meonho thiệt tình mà nói, không đẹp bạn à. Nhưng mà không biết sao, meonho lại thương tụi nó đến thế!
Ra khỏi nhà một loáng, cứ mong về ngay, để nựng nịu tụi nó. :D

meonho

Member
À, nhìn hình ngôi sao lạc nhà Meonho và đọc câu chuyện về em ấy, tối qua chị chợt nhớ ra là em miu chị kể với em là ở nhà chị hơn 20 năm trước và có màu sắc giống em này ấy, (hồi đó mèo thường không có tên, ở nhà chị hay gọi nó là mèo Nhóc vì nó nhỏ hơn chị nó) nó cũng bị... rụng dzú y chang em này. Hồi đó chị đoán là do con nó háu ăn quá cắn mất tiêu luôn một núm dzú của nó :((, sau chỗ đó liền sẹo lại nhìn láng te luôn :(:)blusshing: Chúc mẹ con miu nhà em luôn mạnh khỏe, đáng yêu nhé, để cô chủ còn thảnh thơi mà mơ mộng cho ra thật nhiều những áng thơ mượt mà nữa :love struck::-bd
Giờ thì meonho đang lo lắm. Hình như nó lại mang bầu rồi.
Meonho vì thương nó đau, nên không nỡ triệt sản. Nó mà đẻ, bọn con lại không có dzú để bú.
Má của meonho lại thức cả đêm canh tụi nó. Rồi meonho nữa, cứ bận túi bụi như chị có con mọn. Cả nhà loạn cả lên!
Ba meonho nói: "mấy má con nhà này không biết có "bị" gì không!
Mấy má con nghe ba nói, cùng cười ha hả.

meonho

Member

SÔNG ĐỒNG NAI MÙA CẠN.

CẦU TREO QUA SÔNG ĐỒNG NAI.

Đi và đi.
Nắng và gió.
Thượng nguồn sông Đồng Nai mọi năm nước lớn hơn. Năm nay có vẻ nước kiệt.
Bên kia sông rải rác nhà của người dân tộc. Những lần trở lại gần đây, cư dân khấm khá hẳn. Nghe vui trong bụng. Phải vậy chứ! Không thể để sự mất cân bằng về mức sống tồn tại lâu hơn.
Nhìn những vùng rừng núi hoang sơ, hùng vĩ, cảm thông với bài toán quản lý vĩ mô của các cấp lãnh đạo.

meonho

Member

KU LỤM TỘI NGHIỆP

NHỎ NHƯ CON DẾ TRONG CÁI HỘP DIÊM.

CHƠI VỚI CHỊ HOA.

PHƠI XƯƠNG SƯỜN.

Chiến lợi phẩm của chuyến đi, là Ku Lụm.
Thằng bé tội nghiệp.
Từ giờ bé là cục cưng của meonho.

iemmap

Member
Nghe chị meonho kể chuyện mà mong được thấy ku Lụm quá, giờ thì đã được thấy rồi ^^
Bây giờ bé đang gầy gò nhưng sau vài tháng ở với gia đình mới sẽ béo mượt lên ngay thôi. Mong tới lúc đó :love struck:

Gemma

Active Member

KU LỤM TỘI NGHIỆP

CHƠI VỚI CHỊ HOA.

PHƠI XƯƠNG SƯỜN.

Chiến lợi phẩm của chuyến đi, là Ku Lụm.
Thằng bé tội nghiệp.
Từ giờ bé là cục cưng của meonho.
Cu Lụm đâu có xấu, chỉ gầy thôi! Bé mà mập lên bởi bàn tay chăm sóc của Meonho là đẹp trai ngay ấy mà! Tội nghiệp, trải qua cơn sốc nặng nên mặt mày còn ngơ ngác quá! Chủ ngôi nhà mà bé chạy vào đánh đuổi bé chỉ vì suy nghĩ thiển cận của nhiều người rằng mèo mang đến sự xui rủi, vì chúng luôn kêu "Nghèo, nghèo, nghèo..." :(( Đó là điều người phương Tây không thể nào hiểu nổi! Có lẽ người Việt chúng ta ảnh hưởng quá nhiều từ văn hóa Trung Quốc :worried:

Chị Hoa thương Cu Lụm quá nhỉ! Cu Lụm thật là may mắn, từ nay đã có thêm mẹ mới và các chị thương yêu Lụm. Sống hạnh phúc trong nhà mới và chóng ăn khỏe cho bự con, đẹp trai nhá, bé Lụm! :love struck:>:D<

Mimi83

Member

Nhìn bé thấy tội quá. May là bé gặp được bạn. Nhìn bé lại nhớ thằng Ty bé nhà mình. Mình cũng nhặt được nó ngoài đường với hai chân lở loét, chắc bị ai đánh trúng nhiễm trùng. Mính phải mất hai tuần bế nó ngủ suốt đêm hai cái chân mới lành. Thương lắm. Bây giờ đã có nhà mới rồi.

Mimi83

Member
Nhớ Ty bé nhà mình

Nhìn bé thấy tội quá. May là bé gặp được bạn. Nhìn bé lại nhớ thằng Ty bé nhà mình. Mình cũng nhặt được nó ngoài đường với hai chân lở loét, chắc bị ai đánh trúng nhiễm trùng. Mính phải mất hai tuần bế nó ngủ suốt đêm hai cái chân mới lành. Thương lắm. Bây giờ đã có nhà mới rồi.
Nó đây, năm 2003.

kokokiukiu

Active Member
Ku lụm hơi gầy một chút thôi,được meonho chăm sóc thì chả mấy chốc Lụm lại đẹp trai ngời ngời cho mà xem.
Chúc Lụm mau khỏe nhé!

meonho

Member

Chị Đeng tắm xong là chị Đeng vật ku Lụm cho coi.

Lụm xin! Mình chị Bông là Lụm mệt thở hông nổi rồi nà.

Chị Bông đang rình để chụp cổ Ku Lụm.

meonho

Member
Nghe chị meonho kể chuyện mà mong được thấy ku Lụm quá, giờ thì đã được thấy rồi ^^
Bây giờ bé đang gầy gò nhưng sau vài tháng ở với gia đình mới sẽ béo mượt lên ngay thôi. Mong tới lúc đó :love struck:
Meonho cũng mong bé mau mập lên. Giờ bé như một bộ xương. Cầm nó trên tay, meonho cứ sợ làm gãy xương nó. :D

Cu Lụm đâu có xấu, chỉ gầy thôi! Bé mà mập lên bởi bàn tay chăm sóc của Meonho là đẹp trai ngay ấy mà! Tội nghiệp, trải qua cơn sốc nặng nên mặt mày còn ngơ ngác quá! Chủ ngôi nhà mà bé chạy vào đánh đuổi bé chỉ vì suy nghĩ thiển cận của nhiều người rằng mèo mang đến sự xui rủi, vì chúng luôn kêu "Nghèo, nghèo, nghèo..." :(( Đó là điều người phương Tây không thể nào hiểu nổi! Có lẽ người Việt chúng ta ảnh hưởng quá nhiều từ văn hóa Trung Quốc :worried:

Chị Hoa thương Cu Lụm quá nhỉ! Cu Lụm thật là may mắn, từ nay đã có thêm mẹ mới và các chị thương yêu Lụm. Sống hạnh phúc trong nhà mới và chóng ăn khỏe cho bự con, đẹp trai nhá, bé Lụm! :love struck:>:D<
Dạ, đúng đó chị. Người ta dị đoan mèo tới nhà đem theo vận rủi.
Hôm nay thì mấy chị em chơi với nhau vui lắm. Ku Lụm hôm mới về cứ lấm lét, lấm le. Giờ đã tự tin lên rồi :D
Về khoản ăn thì thôi rồi! Sao nó nhỏ mà ăn nhiều thế!
Ăn xong khẩu phần meonho chia, Lụm còn đi sang chén của mẹ, của chị, dọn sạch sẽ. :D Bữa ăn nào meonho cũng phải bắt ku Lụm ra, chứ để yên, chắc Lụm ăn tới độ bể bụng mất. :D

Ku Lụm tội lắm. Kiến cắn loét hết hai mắt. Nhất là trong hai tai và bộ phận sinh dục, hậu môn. Kiến cắn đến độ, muốn mất tiêu con giống của nó. Giờ vẫn đang sưng. Nếu meonho sức cồn iot mà không ổn, chủ nhựt nghỉ làm, meonho cho đi bs.
Mà đã hết khổ đâu, meonho kiểm tra răng, một nanh đang sưng bầm đen. Một nanh gãy đâu mất một nửa. Moenho cũng sẽ đem đi khám chủ nhựt này luôn thể.
Hà, cái thằng nhóc này đến khổ! Mong là từ đây ku Lụm sẽ vui vẻ lên.
Bé Ty của bạn đẹp ghê. Hai màu tương phả mồn một. Nhờ tình thương của bạn mà Ty mới được vậy.
Moenho chúc bạn vui, khỏe, gặp nhiều may mắn nhé. :D

Ku lụm hơi gầy một chút thôi,được meonho chăm sóc thì chả mấy chốc Lụm lại đẹp trai ngời ngời cho mà xem.
Chúc Lụm mau khỏe nhé!
Hiihihi, meonho cũng đoán là Ku Lụm đẹp trai. Meonho sẽ chăm bé thật tốt để bé mau có phong độ của một anh ku VP. :D

Meonho vui quá. Thay mặt Ku Lụm meonho cảm ơn tình cảm của các chị, các bạn đã ghé thăm và chia sẻ cùng Ku Lụm. :D:D:D:D

Thằng bé trông xinh xắn thế. Chúc ngôi sao mới hay ăn chóng lớn nhé.

kokokiukiu

Active Member
chị meonho ơi.tình hình ku Lụm sức khỏe giờ sao rồi a? :confused::confused::confused:mấy hôm ko thấy chị lên VP nên em ko biết tình hình của bé.ko hiểu bé đã lớn chừng nào rồi ạ.

meonho

Member
Hôm nay buồn quá bạn ạ.
Mới trưa nay, cu Lụm giỡn rớt từ lầu một xuống đất.
Té xong bé không kêu, vẫn chơi và ăn.
Vừa mới đây, bé co giật, xùi bọt mép.
Meonho đang ôm cu Lụm cho nó ngủ và vào VP.
Tội quá. Mong Lụm không sao. Có gì sáng mai meonho cho Lụm đi bs.
Hôm nay ngày Hoa và Đeng đúng năm tháng tuổi. Sang, ba chị em còn giỡn rất vui. Giờ thì Lụm nằm yên rồi.
Cảm ơn bạn hỏi thăm nghen.

kokokiukiu

Active Member
Hôm nay buồn quá bạn ạ.
Mới trưa nay, cu Lụm giỡn rớt từ lầu một xuống đất.
Té xong bé không kêu, vẫn chơi và ăn.
Vừa mới đây, bé co giật, xùi bọt mép.
Meonho đang ôm cu Lụm cho nó ngủ và vào VP.
Tội quá. Mong Lụm không sao. Có gì sáng mai meonho cho Lụm đi bs.
Hôm nay ngày Hoa và Đeng đúng năm tháng tuổi. Sang, ba chị em còn giỡn rất vui. Giờ thì Lụm nằm yên rồi.
Cảm ơn bạn hỏi thăm nghen.
Tội nghiệp Lụm quá:(:)(:)((
Mai chị cho bé đi bs kiểm tra cho an tâm chị ạ!
Mong ku Lượm không việc gì hết:praying::praying::praying:

Gemma

Active Member
Đúng là cu Lụm xui quá chừng! Tội nghiệp bé quá, hy vọng não bé không bị sao, chỉ bị shock sao đó nên mới bị xùi bọt mép vậy :(:)(:)(( Hay cô Meonho đổi tên cho cháu nó cho tai qua nạn khỏi, hay là gọi bé nó Lucky cho nó hên, để đừng gặp vận sui rủi nữa :praying::praying:

Tội nghiệp thằng nhỏ, chắc bị phang cho mấy cuống chổi nên gẫy cả răng, với lại lang thang đói ăn quá, giờ gặp cô Meonho nên ăn bù. Cô Meonho nặng nợ với cu Lụm rồi. Cầu cho bé không sao và chóng khỏe lại :praying::love struck:

iemmap

Member
Hic, bé Lụm này cũng nghịch quá cơ... chưa kịp tẩm bổ cho mập lên đã dính tiếp tai nạn. Mong cho bé chóng khoẻ lại!!

kokokiukiu

Active Member
Chị mèo nhỏ ơi,tình hình cu Lụm sao rồi .em nó ko làm sao chứ ạ? Em sốt ruột quá.Từ sáng đến giờ cứ ngồi rình mò mãi xem chị cho Lụm đi bác sĩ sao rồi.

Gemma

Active Member
Chắc mẹ Meonho bận chăm sóc cu Lụm quá, không có thời gian vào hóng hớt ở đây rối Mong thằng bé sớm qua khỏi mọi bệnh tật :praying::love struck: