• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VINKO kí hiệu HTD09 , hậu duệ của "Putin and Đô"!!!!

khuyen_mo

Active Member
E ở Đại La.nhge danh bác đã lâu.=))=))=))=))
Mấy lần đi qua thấy bác dẫn mấy e cún đi chơi nhưng kotineejn vào hỏi.hj
Bác sắp có đàn cún mới chưa?=))=))=))=))
Tối nào mình cũng cho Vinko chạy qua đại la đấy!:D:D:D

JeremyBz

Member
Cún từ 5-6 tháng trở lên dạy rất dễ em ah!mỗi động tác chỉ lặp lại khoảng 3 lần là nó sẽ hiểu,mấy hôm nữa có thời gian anh sẽ post clip nâng cao hơn 1 chút là :nhảy qua nhảy lại qua rào!:D:D

Nhà mình nuôi 1 Cún mẹ ,vừa rồi đẻ ra 1 đàn đến giờ đc hơn 6 tháng rồi,và VINKO là con mình giữ lại nuôi để huấn luyện bạn ạ!
Nhà bạn cũng ở Trương Định thì hôm nào cho Cún giao lưu đi,mà bạn đang nuôi Cún gì vậy???
Em hiện tại chẳg có bé nào cả, tiền ít nên đang kiếm chó gấu (k fải chow chow hay ngao tạg đâu nhé anh :))) or bé nhật lai bắc kinh thôi :((

maymo87

Member
Tối nào mình cũng cho Vinko chạy qua đại la đấy!:D:D:D
nhìn ảnh em vinko của anh mà e phê quá.em nghien dob lam nhưng chưa tìm được em nào cả.:(:(:(
lúc nào e đô nhà anh có baby e phải đặt gạch anh 1 em mới được.=))=))=))=))

khuyen_mo

Active Member
nhìn ảnh em vinko của anh mà e phê quá.em nghien dob lam nhưng chưa tìm được em nào cả.:(:(:(
lúc nào e đô nhà anh có baby e phải đặt gạch anh 1 em mới được.=))=))=))=))

Okie bạn!Khi nào Đô có đàn Cún mới mình sẽ thông báo!:x:x<:p<:p<:p

Pham Thang

Member
VINCO quá đẹp

Thân gửi HOàng Công tử

Hoàng Công tử là một trong những người nuôi chó rất sạch sẽ, đẹp, khỏe mạnh tại HN mà Thắng từng gặp.
Là một trong những người đầu tiên có công gây dựng phong trào cắt tai đẹp cho Dor ở VN - một việc không dễ thực hiện trước đây. Đến nay VN đã xuất hiện nhiều Dor được cắt tai đẹp - điển hình là VINCO.
Cám ơn Hoàng và các ACE đã đưa phong trào nuôi Dor trở lại VN.
Hẹn gặp lại ACE tại Festival 25/12/2011
;;)

khuyen_mo

Active Member
chuẩn không cần chỉnh anh ơi :D anh dậy cún mấy bài này lâu không???
[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=wIBEU...&feature=feedu[/YOUTUBE]
Em Ah!Bọn Dob này tầm 6 tháng tuổi trở đi dạy rất dễ,tiếp thu nhanh lắm,clip trên A dạy cho VINKO mất 1 ngày ,khen thưởng bằng thức ăn !

Thân gửi HOàng Công tử

Hoàng Công tử là một trong những người nuôi chó rất sạch sẽ, đẹp, khỏe mạnh tại HN mà Thắng từng gặp.
Là một trong những người đầu tiên có công gây dựng phong trào cắt tai đẹp cho Dor ở VN - một việc không dễ thực hiện trước đây. Đến nay VN đã xuất hiện nhiều Dor được cắt tai đẹp - điển hình là VINCO.
Cám ơn Hoàng và các ACE đã đưa phong trào nuôi Dor trở lại VN.
Hẹn gặp lại ACE tại Festival 25/12/2011
;;)

A Thắng quá lời rồi!E cũng chăm Cún bình thường thôi mà!E biết chút kinh nghiệm cũng là nhờ ACE trên Vietpet mà có được đấy ạ!

25/12 này là cơ hội cho tất cả anh em mọi miền gặp gỡ giao lưu vui với Cún cưng của mình,Anh cố gắng cho 2 em GD đi nhé!:">:x:x<:p

khuyen_mo

Active Member
e rất hứng thú vs bài tập sủa của Vinko. A có thể chỉ cho e đc ko ạ
Bài dạy sủa dạy dễ nhất khi Cún còn nhỏ!

1.Bạn có thể để Cún đói,và cầm thức ăn trước mặt nó đến khi nó sủa lên 1 tiếng đòi ăn,thì bạn nói ''sủa'' và cho ăn,cứ như vậy vài lần nó sẽ quen dần và thành lệnh!

2.Bạn để ý khi nào Cún sủa thì bạn hãy nói ''Sủa'' và khen ''giỏi'',lập đi lập lại 1 vài lần là Cún sẽ hiểu!

3.Nếu bạn muốn biết kĩ càng thì nên tham gia giao lưu học hỏi với ae hội Malinoys để chuyên sâu về vấn đề huấn luyện Cún! http://forum.vietpet.com/forumdisplay.php?f=174

Pham Thang

Member
hehe,ok A sẽ thuê xe Thương bình chở Em khủng long đi Festival. Hẹn gặp lại các ACE<:p<:p<:p

chopper00

Member
chúc mừng anh khuyen mo nhé lên được em có đôi tai phải nói là ghê ghớm. mà cho em hỏi ko biết bọn GSD mà KIỀNG tai lên thì nhìn có được ko nhỉ :))

Vinko dạo này nhìn phổng phao, đẹp zai quá. súng ống đạn dược cứ lăm le thế kia sau này có nhiều em theo lắm đây ;)) Vk đến bây giờ cũng được 8 tháng rồi không biết được bao nhiêu cân rồi anh Hoàng

khuyen_mo

Active Member
Vinko dạo này nhìn phổng phao, đẹp zai quá. súng ống đạn dược cứ lăm le thế kia sau này có nhiều em theo lắm đây ;)) Vk đến bây giờ cũng được 8 tháng rồi không biết được bao nhiêu cân rồi anh Hoàng
Vinko đến ngày hôm nay là được 7 tháng 18 ngày,nặng khoảng 30kg,cao 65-66cm rồi Tùng ah!Ở bên VD có thêm 1 cún của đàn HDP mới up ảnh lên đấy ,nhìn nó với VINKO giống nhau quá!Nhìn 1 cái là biết ngay anh em chúng nó mà..!hehe

suggar

Member
bác phẫu thuật chỉnh hình cái tai cho e đó ngon quá. em không nắm được tiêu chuẩn 1 em này đẹp là sao nhưng với cảm nhận của em thì bác có 1 con tuyệt vời, chúc mừng bác