• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

VINKO kí hiệu HTD09 , hậu duệ của "Putin and Đô"!!!!

khuyen_mo

Active Member
Xin giới thiệu với ACE yêu thích dòng Doberman pinscher!Một trong những Cún trong đàn “Hậu Duệ của PuTin and Đô“ .
Thông tin chi tiết xem => Tại Đây
Name: VINKO
Serial: HDP09
Date of Birth:08/05/2011
Sex: Male

Putin and Đô

Hậu duệ :

Hình ảnh từ lúc 4 tuần tuổi!

Hình ảnh lúc 8 tuần tuổi!

Hình ảnh lúc 9 tuần tuổi được xén tai!
Trước khi xén tai!

Sau khi xén tai!

Dưỡng tai!

Hình ảnh lúc 12 tuần tuổi,đôi tai dựng thành công!

Mọi thông tin và hình ảnh của VINKO sẽ được update thường xuyên để chia sẻ với các fan của Doberman!Cảm ơn các bạn quan tâm và theo dõi!Thank!

hoangthuy

Member
Cung hỷ cung hỷ, đúng là việc dựng tai dob ở VIỆT NAM mình bây giờ là trong tầm tay của anh em rồi, 1 bước tiến để anh em đủ tự tin khi nhập những chú dob chưa thẩm mỹ tai ở bên BỂN về rồi<:p<:p<:p<:p

Em là em ưng đôi tai của em vinko lắm lắm. Hi vọng 1 ngày không xa kiki nhà em cũng có đôi tai như thế. :x chúc mừng anh :D

my_lucky

Active Member
Mấy bạn trẻ chơi Dob bây giờ lên đẳng cấp Pro rồi, không bõ công lặn lội giao lưu, chuyên sâu tìm hiểu và thử nghiệm, em nhỉ? Còn mấy bạn đang dưỡng tai ho cún của mình đâu rồi, up lên show hàng đi chứ>:/8->:-w

hoangthuy

Member
Mấy bạn trẻ chơi Dob bây giờ lên đẳng cấp Pro rồi, không bõ công lặn lội giao lưu, chuyên sâu tìm hiểu và thử nghiệm, em nhỉ? Còn mấy bạn đang dưỡng tai ho cún của mình đâu rồi, up lên show hàng đi chứ>:/8->:-w
muốn show lắm những đã có thành quả đâu mà show, các anh em cứ yên tâm. 1 tháng nữa thì dob VN tai dựng là pinh thường =))=))

Em có ý kiến thế này:-h, chắc là các cún trong đàn đã cắt tai gần hết rùi( em đoán thế ). Đầu tháng sau anh Hoàng lập 1 toppic dành riêng cho các puppy đã cắt tai nhà mình có dịp được sow hình ảnh:D, cũng như chia sẻ kinh nghiệm để bổ sung thêm kiến thức về vấn đề cắt tai dob sau cắt thì phải dưỡng thế nào cho tai mau lành, quấn dưỡng ra làm sao, chế độ ăn uống vv:-??. để cho những người mới nuôi dob như em có điều kiện để chăm sóc cún tốt hơn:x. thank anh ^^!

khuyen_mo

Active Member
Em có ý kiến thế này:-h, chắc là các cún trong đàn đã cắt tai gần hết rùi( em đoán thế ). Đầu tháng sau anh Hoàng lập 1 toppic dành riêng cho các puppy đã cắt tai nhà mình có dịp được sow hình ảnh:D, cũng như chia sẻ kinh nghiệm để bổ sung thêm kiến thức về vấn đề cắt tai dob sau cắt thì phải dưỡng thế nào cho tai mau lành, quấn dưỡng ra làm sao, chế độ ăn uống vv:-??. để cho những người mới nuôi dob như em có điều kiện để chăm sóc cún tốt hơn:x. thank anh ^^!
Ý kiến rất hay!A cũng đã tư vấn và chia sẻ cho 1 số ae qua điện thoại rồi đấy!Anh em nào mà có thời gian 1 chút thì cứ qua nhà A chơi 1 buổi,giao lưu chia sẻ kinh nghiệm thực tế luôn,chứ nói trên đây cũng dài dòng và khó hiểu.Trên topic này chỉ để chia sẻ hình ảnh từng thời kì ,từng giai đoạn phát triển của Cún cho ae cùng xem em ạ!:x:x:x

khuyen_mo

Active Member
Tất cả cũng học từ chữ kí của Bác đấy!Trên con đường thành công,ko có dấu chân của những kẻ lười biếng'''' .Thay bằng tâm huyết ,chịu khó học hỏi tìm tòi ,là sẽ có ngày thành công thôi Bác ơi!!:x

khuyen_mo

Active Member
Update hình ảnh dưỡng đôi tai dài thành công 100%!

Update hình ảnh đôi tai của VINKO dựng thành công 100% ,sau 1 tháng từ lúc xén đến giờ.Nay được 3 tháng 10 ngày!Mọi người cho Thằng VINKO nhà em ý kiến nhé!Cảm ơn mọi người đã bỏ chút thời gian quan tâm đến CÚn!Thanks!!!!!:x:x:x:x

tran van hoan

Active Member
Lâu không vào xem ảnh của em nó . Lớn nhanh quá .. mà cái thằng ranh con này càng lớn càng đẹp trai là sao nhỉ . Chúc mừng thằng em nhé . Không biết quả phú quốc của anh nuôi ttai có ke được như dob nhà em ko nữa , vì anh sợ nó lớn quá 8,5 tháng rồi mà em . Hehe...nhưng vẫn cú hy vọng thôi em nhỉ .

khuyen_mo

Active Member
Lâu không vào xem ảnh của em nó . Lớn nhanh quá .. mà cái thằng ranh con này càng lớn càng đẹp trai là sao nhỉ . Chúc mừng thằng em nhé . Không biết quả phú quốc của anh nuôi ttai có ke được như dob nhà em ko nữa , vì anh sợ nó lớn quá 8,5 tháng rồi mà em . Hehe...nhưng vẫn cú hy vọng thôi em nhỉ .
Cún nhà A đã lành đc tai chưa ?A cứ áp dụng chế độ chăm sóc và cách dưỡng tai như em đã trao đổi với anh là okie thôi anh ah!Chúc anh thành công nhé!:x

my_lucky

Active Member
alo

Con Phú Quốc của anh tai bị làm sao??? nếu tai ko lên được thì cứ alo cho em, em chỉ chỗ cho, mang đến đó thì tỷ lệ là trên 70% sẽ dựng ạ.Thân!

tuanphuthai

Active Member
Ấn tượng quá, đôi tai dài vươn lên như 1 cặp sừng của con saola ấy nhỉ. Hôm nay thì hoàn toàn yên tâm mà nói VIỆC DỰNG TAI ĐÃ THÀNH CÔNG 100%. chúc mừng Hoàng nhé

tuanphuthai

Active Member
Xén kiểu này Giáp thấy có ổn không? (pts ghép tai để xem thử)

Đang nghiên cứu chọn kiểu để cuối tuần thẩm mỹ cho 2 cháu

Chivas_Milano

Vinko có cái chân lem nhem còn kém cả Chivas =]]..Chivas mà up ảnh lên dễ bị mấy bác như bác Lock gì gì đó chém nhiệt tình cho xem =))=))

khuyen_mo

Active Member
Vinko có cái chân lem nhem còn kém cả Chivas =]]..Chivas mà up ảnh lên dễ bị mấy bác như bác Lock gì gì đó chém nhiệt tình cho xem =))=))
Chivas của bạn mới Là kém vì ko có lem nhem :D !haha chân phải thế mới độc bạn ạ!

khuyen_mo

Active Member
Hình Ảnh cún đc 3,5 tháng chụp tại công viên cùng Chủ trong buổi offline!