• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vaith! Chàng trai ấn tượng đến từ Serbia..

doanhcauson

Vietpet sponsor
Xin mời xem tiếp theo

Ông nội của Vaith: Akino von der Lauterbrucke( DOB: 16-10-1997)
Đoạt vô địch tại Đức :DT.VDH.CH ( SCHIII, AD,BH,IPOIII, HD-ED+ ) là một trong những con nổi tiếng trên thế giới

Ông ngoại của Vaith: Mambo von der Crossener Ranch(23-6-1998)
Mambo đoạt rất nhiều giải thưởng vô địch tại Đức và các nước khác. Và là 1 trong những con giống rất nổi tiếng trên thế giới.
DT.VDH.CH.INT, Multi CAC/CACB, SCHIII,IPOIII,ZTP,AD,BH,FHII, HD+/- ED-
Đường link những giải thưởng và hình ảnh của Mambo
http://www.donnerbergrottweilers.com/mambo-von-der-crossener-ranch.html

CENTIMET

Member
Nếu đc nhìn tận mắt như chú Cent thì có khi các bác phải bỏ cơm một tuần đó. Vậy nên chú Cent mới bỏ Phú Quốc sang chơi rott.
hi hi! Em chỉ tạm thời gát bỏ đam mê chó PQ sang 01 bên thôi bác HungTungYen à !..khi nào chó PQ có tiêu chuẩn của FCI thì em sẽ học hỏi chó PQ tiếp ...hơn 2năm qua , đúng là em phí mất biết bao thời gian, tiền bạc và công sức...chẳng đi tới đâu...phía trước là ngỏ cụt...Thú chơi mà không được thi đấu..chỉ nhìn chó của nhau mà tranh với luận..

Tìm hiểu về Rott ...Có vẽ khả quan hơn nhiều anh HungtrungYen à!
Nếu góp được chút đỉnh vốn liếng , tậu 01 em có gia phả tốt , nuôi ngày 03 bửa, 3tiếng chăm sóc, khoảng 1năm sau...gặp điều kiện thuận lợi Sang Thái lan thi đấu...biết đâu làm nên chuyện lớn!

Đẳng cấp thật sự là sự thể hiện bản thân của chủ và chó qua DogShow!

Nên anh Anh SOn_LG , Anh Doanh ,Son_Nguyên ,KhiêmTN...v.v nhập những con giống tốt về , vạch ra lối đi mới nhưng chắc chắn hơn, làm Cent tỉnh ngộ..

trở lại chàng trai ấn tượng Vaith : thật lòng đến hôm nay vẫn còn dư âm dạt dào...
Quả là ấn tượng và chất lượng

trung2t3c

Active Member
Gia pả thế này thì còn gì để nói, giống như người ta hay nói con nhà nòi
Bình thường thì e còn ngưỡng mộ Vaith chứ bác lôigia phả rạch ròi thế này e lại thây bình thường.Dừng giận em, chứ các bác ko thấy sao, ông bà nội ngoại, cha međèu làm vua (đoạt nhiều giải thưởng, xưng bá thế giới) thì con cháu ít nhất ko làm tướng mới là lạ :D:D :D.Nếu con Vaith ma ko đồ sộ hoành tráng như cái vẻ hiện giờ cua nó thì có lẽ nó bị thoái hoá gien so với gia đình của nó mất rồi :)) :)) :))

KimCuong

Active Member
Chuẩn bị gạch đi là vừa bạn à :)) Tầm cuối năm đặt chỗ thì thể nào trả đc một em như trong mơ mà. Chúc bạn sớm đạt như ước nguyện nha

Hehe, ông bạn Longcanhngam có chịu nổi nhiệt không khi nhìn thấy mấy ku Rott của anh Doanh và anh Sơn? :thingking:

Tớ thì cứ ăn chắc giống như bác Hùng Tình Yêu, đã chạy nguyên 1 xe bê tông tươi từ Dự án trên Lào Cai vào tận Sài Gòn đỗ trước cửa nhà anh sonnguyen rồi. Chỉ chờ đến lúc được phá xe bê tông này nữa thôi. Hihi.

@ Anh Doanh: Anh cho em xin chính xác địa chỉ nhà anh để trong tuần tới em tiếp tục chạy tiếp 1 xe nữa vào nhà anh để cho kịp tiến độ nhé. Không chậm quá thì cổng nhà anh toàn bê tông và gạch rồi thì xe của em không có chỗ đỗ đâu. Mà không nhanh thì ông CENTIMET cũng nhận làm Tổng thầu thì phải chờ dài cổ đó ạ. ;)

Hihi, em xin phép được Spam chút xíu trong Box của anh Sơn nhé. :-bd

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
Tớ thì cứ ăn chắc giống như bác Hùng Tình Yêu, đã chạy nguyên 1 xe bê tông tươi từ Dự án trên Lào Cai vào tận Sài Gòn đỗ trước cửa nhà anh sonnguyen rồi. Chỉ chờ đến lúc được phá xe bê tông này nữa thôi. Hihi.
chào kimcuong ! anh ghi nhận 1 xe bê tông của em , những chắc phải thêm vài xe nữa mới chắc ăn vì máy ủi bên Serbia cũng mạnh lắm sợ bê tông lào cai có đứng vững được không ? hi hi

P/s : nhớ phải trộn bê tông cho nó già một chút nhé.

Tớ thì cứ ăn chắc giống như bác Hùng Tình Yêu nói:
Ha ha.... bắt đc quả tang ông bạn phó chủ nhiệm tham ô tài sản công rồi nha.
Quả này em báo công an đến hót mấy xe bê tông này đi thế là đỡ đc một đối thủ cạnh tranh roài :D:D:D ô la la là la....
Mà kể ra thì bác Hùng trơi ác thiệt, nhà bác Doanh có mỗi cái cửa chính để đi thế mà bác ấy lại sui anh em mang bê tông đến đổ :D . Cứ đà leo theo kiểu này không chừng các bác đem bom nguyên tử đến cổng nhà bác Doanh đặt quá =))=))=))
Bảo sao các bác có chó đẹp toàn phải đem giấu biến đi là phải nếu không cứ bị khủng bố tinh thần như thế này thì ....:D:D:D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Bầy con đầu của Vaith tại VN

Vài hình ảnh bầy rott con của Vaith đã có mặt tại VN ( 4 cái , 2 đực), mời các bạn xem hình

Bầy puppies khi mới được 2 ngày tuổi.

Và hôm qua được 15 ngày tuổi

quangnhoc

Member
Bầy chó con nhỉn dể thương quá, hong biết khi mới sinh ra thi em nó cân nặng bao nhiêu hả anh, bầy này còn không hay là có nguời đặt hết rồi anh đang muốn kiếm một con đực con về nuôi !

quanchau

Member
Vài hình ảnh bầy rott con của Vaith đã có mặt tại VN ( 4 cái , 2 đực), mời các bạn xem hình

Bầy puppies khi mới được 2 ngày tuổi.

Và hôm qua được 15 ngày tuổi
=D>=D>=D>, chúc mừng Doanh có những rott con đầu tiên của Vaith nha.
Cảm ơn sự đam mê của bro đã tạo thêm động lực làm đổi gió dòng rott ở VN.
Mình mê lắm, thích lắm, nhưng liệu đặt cục gạch giờ này còn chỗ không nhỉ! Thôi thì chơi luôn cục bê tông nè, biết đâu được 1 suất.
Cho mình cái địa chỉ qua chiêm ngưỡng Vaith và đàn con cái được không?
Chúc đàn rott con của Doanh mau lớn và giữ được những chiến tích của dòng dõi nhà Vaith nhé.

CENTIMET

Member
Anh Doanh ơi nếu còn chổ nào trống trống, nhận của em cục gạch nha.Nhìn thấy vaith rồi chỉ cần các cháu thừa hưởng được chút xíu thôi

phần Gien Đức_Serbia thì em cũng đã hết sức hài lòng rồi...

nếu may mắn sở hưu được thì đúng là thoả chí đam mê anh à...

Chúc các bé mau ăn chóng lớn..

Khi nào anh rãnh em mong được đến chơi lần nữa...

Cám ơn anh đã chia sẻ hình ảnh nha
Centimet!

Anh Doanh ơi nếu còn chổ nào trống trống, nhận của em cục gạch nha.Nhìn thấy vaith rồi chỉ cần các cháu thừa hưởng được chút xíu thôi

phần Gien Đức_Serbia thì em cũng đã hết sức hài lòng rồi...

nếu may mắn sở hưu được thì đúng là thoả chí đam mê anh à...

Chúc các bé mau ăn chóng lớn..

Khi nào anh rãnh em mong được đến chơi lần nữa...

Cám ơn anh đã chia sẻ hình ảnh nha
Centimet!
Chú Cent chịu khó nha, mình mới có 1 xe bê tông loại mác cao mà con chưa được nữa là gạch. Chịu khó chờ đi...............

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
@ anh doanhcauson: chúc mừng Vaith đã có 1 bầy con mũm mĩm ! khi nào lớn lên 1 chút anh doanh chụp tụi nó ở tư thế đứng sẽ thấy rõ hơn .

@ anh hùng tình yêu: anh hùng cứ chọc bác Cent hoài anh làm riết Cent bán nhà mua bê tông thì chết đấy ....hi....hi....

@ anh doanhcauson: chúc mừng Vaith đã có 1 bầy con mũm mĩm ! khi nào lớn lên 1 chút anh doanh chụp tụi nó ở tư thế đứng sẽ thấy rõ hơn .

@ anh hùng tình yêu: anh hùng cứ chọc bác Cent hoài anh làm riết Cent bán nhà mua bê tông thì chết đấy ....hi....hi....
Đâu có chọc gì đâu, hồi hôm nghe Cent nói là bán hết PQ rồi làm chuồng mới để nuôi Rott và Bull mà.

doanhcauson

Vietpet sponsor
Thanks các bạn đã có lời khen, mình cũng rất vui khi Vaith đã có bầy con đầu tiên tại Vn, và hy vọng bầy con này sẽ giống cha nó về vóc dáng , sự nhanh nhạy, thông minh...vv...và vv..
Vì bầy chó con này không phải thuộc về mình mà là của người bạn, nên mình không thể nhận vài cục gạch hoặc vài tấm bê tông (hehhe) nên các bạn thông cảm nhé.Nhưng mình sẽ update thường xuyên về bầy chó con này trong thời gian tới. Thân chào.

manhtroc

Hôm bữa rảnh rỗi anh Quang Q.3 dắt em với mấy người bạn đi coi con rot cái hơn 8 tháng ở dưới chân cầu Tân Thuận mà hồi đợt anh bán ra đó.Nghe anh Bưởi nói con đó là sản phẩm của con Brutush hả anh???
Bầy con của con Vaith khá chó lắm.chúc mừng anh.^^

tiengiang

Member
trời ơi con chó này nó bự kinh quá. Con này mà bỏ trong sân nhà mình chắc công nhân không dám vác cám ra dô quá. Hoành tráng thiệt. Chúc mừng anh.

CENTIMET

Member
coi vậy mà có 58kg à, bằng cái người ôm nó chụp hình đó bạn
Nó đẹp là nhờ hài hoà chứ nếu nó to thì thua xa GD và vài giòng chó khác!

Thân!

Centimet!

..

em cứ ngắm đi ngắm lại cái mẹ con nhà em này. ôi trời ơi, đi cướp bank mua rott mất. Mà ko hiểu sao, mỗi lần xem là 1 lần đau đớn vật vã vì ko có đc em nó. Mà dòng tộc nhà em Vaith này vang danh ghê.

Các anh ơi em tuy là thành viên mới nhưng nếu về Việt Nam sớm cũng sẽ đem một xe bê tông đến nhà bạn anh Danh mà đổ, tiếc là hơn một năm nữa mới về được. Mới chiều nay em vào Botanic Garden (Singapore) thấy một cô dắt chú Rott đi dạo trong thật hoành tráng làm sao, xui quá hôm nay không mang theo máy chụp hình. Em mới tìm hiểu về Rott nên muốn hỏi các anh vài điều: Rott khi mới đẻ thường bấm đuôi về thẩm mỹ em thấy đẹp hơn nhưng có bị ảnh hưởng tới chuyện sinh sản sau này không? Em thấy con Vaith của anh Doanh là giống Serbỉa rất tốt phải không? Em cũng thấy mọi người giới thiệu về Rott của mình cũng là Serbia, nhưng em đọc trong danh mục các loài chó thấy giống này của Đức hoac Mỹ, em có gia đình ở hai nước này nên nếu em đặt Rott ở đấy về thì giống có tốt như Serbia không? Thủ tục nhập cảnh và di chuyển có khó không? Nếu được xin các anh, các bạn cho biết thông tin. Chân thành cảm ơn.