• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vaith! Chàng trai ấn tượng đến từ Serbia..

CENTIMET

Member
...
Thời tiết và chặng đường dài , Thời điểm bất lợi thì đã sao ? Thật ra nó quá nguy hiểm cho đứa "Con Cưng" nhưng khát khao mang một Rott đẳng cấp Quốc tế về Vn trong thời điểm này với anh Doanh quá mãnh liệt , cái thèm muốn ấy đánh tan mọi lo toan , tính toán rồi chấp nhận mạo hiểm phía trước đón chờ ... để ngày hôm nay Chúng ta nhìn thấy một Vaith đầy nhựa sống , hừng hực lửa và một cá tính 7F thật ấn tượng... tôi xin phép được
ví von : ( Vaith! Chàng Rott xịn tại VN)!

Với chiều cao 67,5cm, cân Nặng 58kg Vaith nhìn thật lực lực lưỡng trong dáng đứng Placé thế mà uyển chuyển đến lạ thường trong những tao tác huấn luyện chuyên môn.. khuôn mặt bặm trợn đầy uy lực trong nháy chuyển sang một vẽ biểu cảm phục tùng , sự quấn quýt giữa chủ và chó khiến người xem không khỏi ngạc nhiên và mản nguyện vì đã hiểu thế nào là một Rott xịn và đẳng cấp.

Vaith đã đoạt những danh hiệu khá tốt trong hệ thống V-rated và hoàn thành khoá Working ( làm việc) có chứng nhận IPO ...những lệnh căn bản phục tùng hay huấn luyện nâng cao : lấy đồ cho chủ, tấn công kẻ lạ khi được lệnh cũng như ngừng tấn công khi chủ đã nắm được tình hình . Một người bạn đáng yêu , trung thành , tận tuỵ ,một vệ sĩ tin cậy..

Vaith là kết quả của sự kết hợp tài tình giửa 2 gia phả Germany và Serbia ! Cent nghĩ những hậu duệ của" Nó "trong tương lai sẽ thừa hưởng được phần nào những gien quí báo từ Ông Nội , Cha ( đều vô địch quốc gia Germany) hay Mẹ ( Vô địch Serbia và quôc tế )...

Vaith sẽ là một con giống tốt tại thời điểm hiện tại và nhiều năm sau nữa.....Với những gì anh Doanh đã làm nên Cent tin chắc rằng trong nay mai chúng ta sẽ gầy dựng một lực lượng Rott tiêuchuẩn đủ sức thoả mản niềm đam mê của những người yêu và đang quan tâm đến giòng chó Này.

Có thể trong tương lai không xa Rottweiler sẽ trở thành vũ khí vũ khí sắc bén nhất của Hiệp hội chó giống Quốc Gia (VKC) tại Thailand Dogshow trong những năm tới. Một tương lai , môt lối đi ..vững chắc cho người đam mê Rottweiler!

Xin được gởi lời chúc sức khoẻ , hạnh phúc đến anh và gia đình ! Thật là một ngày thú vị biết bao khi được vuốt ve Vaith. Chàng trai ấn tượng mà Cent từng được biết!

Centimet.

sonnguyen

Chuyên gia rottweiler
cám ơn bác Cent đã có 1 bài phóng sự và có những tấm hình sinh động về Vaith . quả thực những con Rott đã qua khoá học làm việc và được cấp chứng chỉ IPO thì thật là tuyệt vời khi chơi đùa với chúng vì tất cả những mệnh lệnh được chúng răm rắp làm theo như đã được lập trình sẵn nhưng chỉ có điều phải sử dụng tiếng serbia thì hơi khó nhớ phải không anh doanh nếu mà mình đổi sang được tiếng Anh thì hay biết mấy . nói về Vaith thì không có gì phải bàn cãi vì Vaith sở hữu một cơ thể hết sức vạm vỡ và linh hoạt tôi có dịp từng chơi banh với Vaith mới thấy hết được độ lin hoạt của nó khác với vẻ bề ngoài đồ sộ Vaith hoạt động rất uyển chuyển và nhịp nhàng khi thực hiện các khẩu lệnh .....nếu bạn thử 1 lần chơi với Vaith chắc hẳn bạn sẽ niềm đam mê về giống chó này giống như tôi và nhiều thành viên khác trong CLB rott .
nói về nguồn gen của Vaith thì phải nói tới gia phả ( pedigree ) vì gia phả là yếu tố quan trọng quyết định độ chuẩn của đàn con sau này của bất kỳ giống chó nào nói chung và Rott nói riêng . theo như tôi được biết Vaith có 1 gia phả không thể tốt hơn được với cha và mẹ đều là những con vô địch , tôi xin nhường phần giới thiệu về Vaith cho anh Doanh người chủ mới của Vaith và cũng là người hiểu Vaith hơn hết thảy .

KimCuong

Active Member
Lại một tin mừng nữa cho anh em yêu dòng chó Rottweiler!

Bắt đầu từ anh Sơn rồi bây giờ tin vui lại được tiếp nối từ anh Doanh. Xin cảm ơn các anh đã nhọc công vì đam mê đã đưa được những con chó đẳng cấp về với đất Việt.

Hy vọng một ngày nào đó được ngồi vuốt ve thằng ku này cho thoả lòng đam mê.

Anh em Vietpet Hà Nôi yêu dòng chó Rottweiler cũng sẽ cố gắng tiến bước cùng anh em Sài Gòn, đưa dòng chó này ngày càng tiến xa trong và ngoài khu vực Đông nam Á.

Chúc mừng các anh!

doanhcauson

Vietpet sponsor
Cám ơn bạn Kimcuong đã có lời khen.Nếu có dịp vào Nam mời bạn đến và cùng nhau chia sẽ niềm đam mê rott . Mình hy vọng một ngày gần đây thôi, anh em sẽ được chiêm ngưỡng những chú rott đẹp sẽ có mặt tại Hà Nội., mình nghe nói sắp tới sẽ có vài anh em yêu rott ở Hà Nội sẽ nhập vài chú rott từ Serbia về . Thân.

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Cuối cùng thì cũng được chiêm ngưỡng chú Rott tuyệt vời này ! quá đẹp ! Thanks Mr doanhcauson !

Em thề với các bác là em chưa bao giờ đc nhìn thấy một con chó nào vừa to vừa đẹp như em này , quá oai phong . Chúc mừng anh Doanh đã có chó đẹp !

M

minhchuv

Guest
Sao con rott nó tên người thế??? Ko biết có hoa mắt ah. Xin cho tấm nào chụp về nó tàon thân xm kỹ ah...

microsort

Member
Từ hồi nuôi chó đến giờ thật sự em chưa thấy con Rott nào như vậy cả .Quá ấn tượng ,chúc mừng anh DCS đã sỡ hữu được chú chó này .

CHÓ ĐẸP -CHÓ QUÁ ĐẸP -CHÓ ĐẸP THẬT :-bd:-bd:-bd Em nó tuyệt vời .Chúc mừng Anh DOANH

trung2t3c

Active Member
bác Cent nhà ta chụp chung với nó nhìn lọt thỏm trong khung hình.............vì saoư?????????????? quá đơn giản,vì chàng Rot này quá to, quá hoành tráng..........chứ còn sao nữa.

Ko hiểu mọi người sao chứ, có bị táp e cũng ước được sờ tận tay, chụp hình chung với chàng Vaith này mới được :D

doanhcauson

Vietpet sponsor
Sao con rott nó tên người thế??? Ko biết có hoa mắt ah. Xin cho tấm nào chụp về nó tàon thân xm kỹ ah...
Bạn không có hoa mắt đâu, Vaith đúng là tên của em nó đó bạn . Còn chó có tên giống tên người thì rất nhiều đó bạn, chắc tại bạn chưa thấy nhiều đấy thôi.hai tấm ảnh mà bạn Centimet chụp theo tôi thì cũng đã lột tả thấy hết toàn thân về Vaith rồi, còn nếu bạn không thấy vừa ý và muốn thấy thật rõ về toàn thân Vaith thì xin mời bạn đến trực tiếp nhà tôi ( không rỏ bạn đến từ đâu ).

Tungu

Member
chào bạn minhchuv ! chó mang tên người thì mình thấy nhiều rồi không biết bạn từ hành tinh nào đến mà có vẻ ngạc nhiên dữ vậy vì nơi bạn đến nghe có vẻ lạ " Aqua " không biết nơi bạn đến có Rott không . kế bên nhà mình có thằng hàng xóm rất khó chịu và hay quậy phá người khác tổ dân phố góp ý hoài mà không sửa đổi . mình ghét nên có con chó ta xấu như ma nuôi để giữ nhà mình đặt tên nó là tên của thằng hàng xóm cho bõ ghét . hi hi

CENTIMET

Member
sau bài viết của Bạn Minhchuv
, mình cố tìm hiểu nhưng cũng không đủ sức hiểu lí do vì sao bạn đặt câu hỏi trỏng như vậy?
Thông thường , nếu muốn học điều gì , mình sẽ viết với lời lẽ chân tình , đủ để người khác hiểu , khi ấy mình sẽ được những người chú, người anh , người bạn... truyền đạt kinh nghiệm xương máu để mình tốt hơn!

Thân ái!
Centimet!

Cám ơn Đ/c Doanh và anh em trong đó, đã khơi dậy niềm đam mê cho những người yêu mến giòng chó ROTTWEILER đầy kiêu hãnh.
Vaith quá đẹp và hùng dũng. Nên Cent mê mẩn cũng phải thôi.

Quả là trên cả tuyệt vời ! Thế mới là Rott chứ. Nhưng nếu bác mà đem em này đi off thì em đoán chắc lần sau bác mang đi chắc chỉ có mỗi nó là con Rott duy nhất thôi :)) . Còn lý do vì sao em nghĩ chắc ai cũng đoán ra thôi :)):)):))
Chúc mừng bác Doanh và các mem VP có thêm 1 chú Rott đẹp.
Cá nhân em mong VP chúng ta ngày càng có nhiều người đam mê có điều kiện nhập về những chú chó đúng tiêu chuẩn.
Có vậy phong trào chơi chó của VN ta mới phát triển đúng hướng đc. Chứ như ngày nay cùng với nhiều mặt hàng khác hàng ngày vẫn có một lượng không nhỏ chó không đạt tiêu chuẩn nhập về. ( Đành rằng vì nhu cầu và khả năng của nhiều người vẫn còn bị hạn chế nên mới vậy).
Ngày nay với công nghệ thông tin hiện đại và rất nhiều nguồn thông tin mà chúng ta có thể cập nhật kiến thức về những giống chó mình yêu thích, vậy nên chúng ta nên tìm hiểu sâu hơn kỹ hơn về nó. Trước hết là để nâng cao hiểu biết, bổ xung thêm kinh nghiệm cho bản thân, sau đó chúng ta cùng nhau chia sẻ những thông tin và kinh nghiệm quý giá đó với các thành viên khác.
Có làm đc như vậy thì mới mong đưa phong trào nuôi chó của VP nói riêng và của VN nói chung phát triển thành chuyên nghiệp đc.
Chứ mãi phải nghe "đó chỉ là một phong trào thôi mà" không biết các bác thấy thế nào chứ cá nhân em thấy hơi buồn. Mà muốn phát triển thì yếu tố muôn thủa vẫn là CON NGƯỜI.Vì vậy em mong rằng mỗi thành viên chúng ta hãy cố gắng lên nào !
Mong rằng sẽ sớm đc chiêm ngưỡng đội tuyển của Sonnguyen trong một ngày không xa khi nó hoàn thành nhiệm vụ đoạt những thứ hạng cao như Sonnguyen mong muốn rồi ca khúc khải hoàn về VN.
Ngày đó chắc không còn xa nữa Sonnguyen nhỉ :)):)):))

echipvn

Member
quá tuyệt vời. Rott VN ngày càng có tiếng rồi. Không biết đến khi nào mình mới sỡ hữu đc 1 chú như thế

quá tuyệt vời. Rott VN ngày càng có tiếng rồi. Không biết đến khi nào mình mới sỡ hữu đc 1 chú như thế
Chuẩn bị gạch đi là vừa bạn à :)) Tầm cuối năm đặt chỗ thì thể nào trả đc một em như trong mơ mà. Chúc bạn sớm đạt như ước nguyện nha

doanhcauson

Vietpet sponsor
Thanks các bạn đã có lời khen. Sau đây là phần giới thiệu về hình ảnh và những giải thưởng lớn của cha mẹ và ông bà bên nội ngoại của Vaith. Mời các bạn xem hình.

Cha của Vaith :Vô địch thế giới tại Đức 2003
Cujo von der Burg Weibertreu (DOB:19-09-2000)
ZB-Nr 104492. DT.VDH.CH, KS03. HD-frei,ED+,BH AD,ZTP,VPG2,IPOIII
và Cujo cũng đoạt rất nhiều giải quan trọng ở Đức , mình xin dẩn đường link để các bạn tham khảo thêm

http://www.von-der-burg-weibertreu.de/cujo.htm

Mẹ củ Vaith : Oli od Dragicevica ( DOB 21-1-2002)
Đoạt rất nhiều giải và Vô địch ở Serbia
Junior CH,CH SCG, INT.CH ( IPO1, HD/ED-frei )

Nếu đặt gạch ko ăn thua đâu, các bác cứ chịu khó bỏ tiền ra mua một xe bê tông tươi loại mác cao chuyên dùng để làm cầu, mà nhớ là xe sáu khối nha, rồi nhằm cửa nhà bác Doanh vào lúc nửa đêm mà chút xuống thì may ra mới hy vọng có đc hậu duệ của Vaith nhà bác Doanh.
Các bác mới chiêm ngưỡng em nó qua ảnh mà đã ngất ngây rồi, nếu đc nhìn tận mắt như chú Cent thì có khi các bác phải bỏ cơm một tuần đó. Vậy nên chú Cent mới bỏ Phú Quốc sang chơi rott.