• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puppy Belgian Malinois nhà TùngLinh

Con của Trung rất tốt đấy , sau này mà huấn luyện rất nhanh .Anh rất thích chú này , Banni nhà anh yếu ót nữ tính quá ^^ về nhà lại lười vận động ..Nhưng từ hôm qua ,cho chạy nhảy nhiều cô nàng rất khoái mặc dù chân trước bị đau .Giờ chủ đi đâu đi theo, chủ ngủ chó cũng ngủ theo ^^ .thêm cái nữa đã biết sủa trong lãnh thổ mình ,cứ động cái ra tăng âm inh ỏi :D:D mừng quá rồi .Đang dậy gọi tên ,chưa tập căn bản gì hết ...Hôm nào up ảnh cháu nó sau .Hẹn sau tháng thứ 3 nhé xem cún của mọi người thế nào ?
Chân trước của cún bị sao vậy anh? Khuỷu chân trước của Ben nhà em vẫn bị trợt da, không biết từ lúc nào, chắc cún vẫn đau vì khi nhấc lên thấy kêu.

vanglai213

Active Member
Chân trước của cún bị sao vậy anh? Khuỷu chân trước của Ben nhà em vẫn bị trợt da, không biết từ lúc nào, chắc cún vẫn đau vì khi nhấc lên thấy kêu.
Cái này thì mình không biết Trung à mang mấy con về đều cho vào thùng như nhau rồi chuyển xuống.Banni nhà mình hôm vừa rồi ngã từ trên ghế xuống chân trái vẫn còn đau, đến hôm nay mới chạy nhảy được chút ..xem bọn nó ở nhà có đùa nhau va đập vào đâu không ?

Cái này không sao anh ạ , do nó hiếu động chạy nhẩy bị ngã và khuỷu chân bị đập mạnh xuống nền , nên mới bị như vậy. Mấy hôm là khỏi thôi, Thằng Khan nhà em hồi nhỏ nghịch lắm, chạy nhẩy bị ngã suốt còn bị cả 4 chân, bây giờ biết rồi không lao như điên nữa nên không còn bị

CuHeu

Member
Bác Cuheu có thể cho em được biết cho cún ăn ốc nhồi nướng có tác dụng gì không ạ? Em cảm ơn.
Theo mình được biết, cho cún ăn 1 con ốc nhồi nướng lúc mới về nhà nhằm tránh cho cún bị lạ nước khi thay đổi môi trường.

Theo mình được biết, cho cún ăn 1 con ốc nhồi nướng lúc mới về nhà nhằm tránh cho cún bị lạ nước khi thay đổi môi trường.
Bự Bừ Bư thế nào rồi Anh Khang, cho em xem cái tai cuả nó với. Mà khi cún bị lạ nước thì nó bị làm sao hả anh. Mấy con cún nhà em có thấy bị khi mới đón về đâu nhỉ, chỉ bị đi ngoài nhẹ khi ăn lung tung thôi

CuHeu

Member
Bự Bừ Bư thế nào rồi Anh Khang, cho em xem cái tai cuả nó với. Mà khi cún bị lạ nước thì nó bị làm sao hả anh. Mấy con cún nhà em có thấy bị khi mới đón về đâu nhỉ, chỉ bị đi ngoài nhẹ khi ăn lung tung thôi
Cái tai của cu Bel đã dựng lên rồi, vài hôm nữa mình sẽ chụp ảnh của cu Bel (sợ chụp ban đêm ko đẹp;))
Chuyện "lạ nước" thì thay đổi quá khác biệt về môi trường thì mới thấy rõ (như Hà Giang => xuôi chẳng hạn), anh cho cún ăn ốc nhồi cho chắc ăn thui. Chuyện này Tùng có thể hỏi thêm bác HTY

Chị nghĩ là Nhiu sẽ không sao đâu Tùng ạ. Miễn là em để ý đừng cho nó vận động mạnh quá. Sẽ khỏi nhanh thôi. Trông nó thông minh quá.
Chị để ý lũ cún con nào cũng có một đốm đen ở đuôi, giống hệt Carla. Yêu nhỉ, mũm mĩm, nghịch ngợm. Đừng cho bọn nó cắn gấu quần, nó quen đi, về nhà chủ mới, cắn gấu quần như thế là hư đấy. Kiếm miếng vải cho nó cắn thôi, nếu nó cắn gấu quần hoặc cắn nhẹ vào chân, phải ra lệnh "Sai". Đừng để nó có tật "nipping", không được chiều quá mà hư nhé.

Chị nghĩ là Nhiu sẽ không sao đâu Tùng ạ. Miễn là em để ý đừng cho nó vận động mạnh quá. Sẽ khỏi nhanh thôi. Trông nó thông minh quá.
Chị để ý lũ cún con nào cũng có một đốm đen ở đuôi, giống hệt Carla. Yêu nhỉ, mũm mĩm, nghịch ngợm. Đừng cho bọn nó cắn gấu quần, nó quen đi, về nhà chủ mới, cắn gấu quần như thế là hư đấy. Kiếm miếng vải cho nó cắn thôi, nếu nó cắn gấu quần hoặc cắn nhẹ vào chân, phải ra lệnh "Sai". Đừng để nó có tật "nipping", không được chiều quá mà hư nhé.
Nhiu ổn rồi chẳng mấy hôm nữa là chạy nhảy bình thường.
Em thấy khi bé cho cắn quần chủ sau này mất công dậy 1 chút nhưng mà nó rất quấn chủ, mỗi tội thiệt hại về quần cũng kha khá

biboben

Member
.........Tùng ơi ! Nhiu có phải là số 3 ko T ? Cuộc sống đôi khi có những cái ko fải mình muốn là được đúng ko T ? Chúc pé sớm bình phục để chạy nhãy vui chơi như anh chị nè.
Thân Chào !

CuHeu

Member
Cu Bel mới ốm dậy, được xuống nhà chơi (lúc nào cũng đeo vòng của chị Linh)

Cháu nó chỉ được có 5,1 kg thui

chienvet

Chuyên gia thú y
Nhiu ổn rồi chẳng mấy hôm nữa là chạy nhảy bình thường.
Em thấy khi bé cho cắn quần chủ sau này mất công dậy 1 chút nhưng mà nó rất quấn chủ, mỗi tội thiệt hại về quần cũng kha khá
Anh cũng thấy chân Nhiu ổn rồi, khổ thân nó, nhưng may là chưa quá nặng nề. Chúc nhiu mau khỏi nhé. Em nên bổ sung canxi và vitamin B1 vào khẩu phần ăn cho chân nó mau lành. Chúc em khỏe, chăm cún khỏe:D

nameduc

Tunglinh ơi ko biết tháng 2 đến tháng 6 năm sau nhà tunglinh có lứa Pupy Belgian Malinois mới chưa nhỉ? Nếu có cho nameduc đặt một cún nhé

Tunglinh ơi ko biết tháng 2 đến tháng 6 năm sau nhà tunglinh có lứa Pupy Belgian Malinois mới chưa nhỉ? Nếu có cho nameduc đặt một cún nhé
Khoảng nửa năm nữa thế nào chẳng có hả Anh. không nhầm thì sắp tới sẽ có cái giống Malinois về HaNoi đấy Bác ạ. Nhà E tạm dừng ít nhất 1 năm thưa Bác

nameduc

Ui dừng một năm à tunglinh. Tại mình đi làm xa về nhà được trong khoảng từ tháng 2 đến tháng 6 năm sau nên muốn xí một cún trước:) không biết có ai cho mình xí không:)

CuHeu

Member
Trưa nay đẹp trời, em chụp được mấy kiểu, khoe các Bác cho đỡ buồn

@Chủ Thớt: Nhìn vẫn béo tốt chứ

Trưa nay đẹp trời, em chụp được mấy kiểu, khoe các Bác cho đỡ buồn

@Chủ Thớt: Nhìn vẫn béo tốt chứ

như vậy là ngon lành rồi, thằng này khi nhỏ nhìn đần đần bây giờ lớn chút lại thấy đẹp :))