• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puppy Belgian Malinois nhà TùngLinh

Tình hình là Topic " Belgian Malinois nhà TùngLinh sinh 7 gái và 4 trai " không cánh mà bay, nên nhà TùngLinh lập topic này để anh em Mali cỗ chỗ ra vào.

Một số Bác chủ kêu " không có topic chán quá ", đối với nhà TùngLinh nó giống như trang nhật kí lưu giữ lại những kỉ niệm về đàn cún . Rất mong Ban quản trị sớm giúp nhà TùngLinh khôi phục lại topic

CuHeu

Member
Tưởng chủ Thớt chạy mất rùi. Làm em lo quá. Đang tính lên LS đòi nợ đây

Tưởng chủ Thớt chạy mất rùi. Làm em lo quá. Đang tính lên LS đòi nợ đây
Thảo nào tối hôm qua Bác CuHeu nhà ta gọi điện đòi lên đón cún sớm hóa ra sợ Nhà TùngLinh chạy làng à. Có nhiều Bác chủ có lẽ rất lo khi khi tự dưng thấy topic nhà TùngLinh mất là cũng mất luôn tiền đặt cọc . Vì không ở Hà Nội mà cũng chỉ có vài người mới biết đến nhà TùngLinh nên có lẽ sẽ có rất nhiều người lo lắng khi quyết định đặt cọc cho nhà TùngLinh, sợ rằng nhà TL lặn mất tăm.

Em Xin xác nhận một số Bác chủ đã đặt cọc mua cún nhà TùngLinh, nếu có vấn đề gì như nhận tiền rồi mà lại kêu chưa nhận hay có dấu hiệu lừa đảo thì các Bác cứ Call Cho Bác " CuHeu" để biết địa chỉ nhà TùngLinh:

01 bentley - cái - A pet_loverhn đã đặt 2 triệu
03 Betty - cái - A biboben Miền Nam 3 triệu
04 Bella - cái - A Phương Miền Nam 5triệu
05 Bean - đực - Chú Mit Hà Nội 3 triệu
06 Banni - cái - tặng Anh Đỗ Đức Đạo
09 .... - đực - A Đông Hải Dương 1 triệu
10 Bingo - đực - A Lâm Phú Thọ 2 triệu
11 Bel - đực - A CuHeu Người lo lắng nhất vì đã trả hết tiền :))

Hiện tại Còn 3 em cái

Mit2011

Member
Tình hình là Topic " Belgian Malinois nhà TùngLinh sinh 7 gái và 4 trai " không cánh mà bay, nên nhà TùngLinh lập topic này để anh em Mali cỗ chỗ ra vào.

Một số Bác chủ kêu " không có topic chán quá ", đối với nhà TùngLinh nó giống như trang nhật kí lưu giữ lại những kỉ niệm về đàn cún . Rất mong Ban quản trị sớm giúp nhà TùngLinh khôi phục lại topic
Tôi cũng đề nghị BQT cố tìm cách khôi phục lai topic cũ.. đây là tư liệu đáng quý của phong trào Malinois tại VN chứ không đơn thuần là 1 mục khoe chó hay mua bán bình thường... biết đâu sau này lịch sử chó nghiệp vụ VN có nhắc đến VP với topic này...

Mit2011

Member
Thảo nào tối hôm qua Bác CuHeu nhà ta gọi điện đòi lên đón cún sớm hóa ra sợ Nhà TùngLinh chạy làng à. Có nhiều Bác chủ có lẽ rất lo khi khi tự dưng thấy topic nhà TùngLinh mất là cũng mất luôn tiền đặt cọc . Vì không ở Hà Nội mà cũng chỉ có vài người mới biết đến nhà TùngLinh nên có lẽ sẽ có rất nhiều người lo lắng khi quyết định đặt cọc cho nhà TùngLinh, sợ rằng nhà TL lặn mất tăm.

Em Xin xác nhận một số Bác chủ đã đặt cọc mua cún nhà TùngLinh, nếu có vấn đề gì như nhận tiền rồi mà lại kêu chưa nhận hay có dấu hiệu lừa đảo thì các Bác cứ Call Cho Bác " CuHeu" để biết địa chỉ nhà TùngLinh:

Hiện tại Còn 3 em cái
He he.. lo không có Mali chứ không lo mất tiền...
Nói vậy chứ mọi người đặt cọc không cần biết địa chỉ nhà Tùng không phải là vô cớ đâu.. phải có uy tín thì mới được như thế chứ...
Mong đến ngày đón Bean về nhà

CuHeu

Member
Chủ nhật này không biết có bác nào lên LS không nhỉ? Tổ chức họp phụ huynh ở nhà chủ Thớt đi các bác ơi

He he.. lo không có Mali chứ không lo mất tiền...
Nói vậy chứ mọi người đặt cọc không cần biết địa chỉ nhà Tùng không phải là vô cớ đâu.. phải có uy tín thì mới được như thế chứ...
Mong đến ngày đón Bean về nhà
Cảm ơn Chú đã tin tưởng nhà Cháu ạ :">

Chủ nhật này không biết có bác nào lên LS không nhỉ? Tổ chức họp phụ huynh ở nhà chủ Thớt đi các bác ơi
CÓ Bác Hùng TY đi đó , Anh thử gọi cho Bác đấy xem 0904049843, 2 người đi cùng nhau cho vui, Còn Bác Chủ nào có đi cùng luôn không ạ

CuHeu

Member
CÓ Bác Hùng TY đi đó , Anh thử gọi cho Bác đấy xem 0904049843, 2 người đi cùng nhau cho vui, Còn Bác Chủ nào có đi cùng luôn không ạ
Chủ Thớt mới chỉ trả lời vế đầu, còn vế sau????????????????
Bác HungTY ơi, mấy giờ đón bác?

vanglai213

Active Member

Em gọi anh Phamhuyhoang để anh ấy giải quyết vụ này cho nhé ,chắc do lầm lẫn gì đó thôi .

Nhờ Admin và các mode giúp đỡ

Hiện tại Còn 3 em cái
Thân chào mọi người,

Đây là lần thứ 2 hiện tượng mất topic Malinois nhà Tùng Linh diễn ra. Có thể nhầm lẫn về kỹ thuật. Dù sao cũng mong Admin và các mode giúp đỡ sớm khôi phục lại topic cũ để mọi người còn được ngắm lại hình ảnh và video của các cún. Đồng ý với Bác Mit, đây là topic không phải chỉ bán mua mà là tư liệu sau này cho những người chủ của lứa B và của cả những người quan tâm đến Malinois khác.

Cảm ơn Tùng đã xác nhận thông tin đặt cọc; tuy nhiên điều này cũng không cần thiết vì chính những người chủ đã đặt niềm tin và mong mỏi hàng ngày để được đón cún chứ không có suy nghĩ gì vì sợ mất chó hay mất tiền cả. Chỉ tiếc là ngày nào cũng vào đọc topic tự nhiên mất tích, thấy hụt hẫng thôi.

Dù sao, thông tin mở như thế này thì những người chủ lứa B sẽ được biết đến nhau và có thể trao đổi kinh nghiệm tạo mạng lưới phụ huynh sau này.

Chủ của cún Bentley dự định sẽ lên đón bé trong thời gian nghỉ lễ. Vì được nghỉ 3 ngày nên sẽ có thời gian giúp cún làm quen với môi trường mới và đặc biệt là được huấn luyện cháu nó.

Một lần nữa khẩn khoản nhờ bác Admin và các Mode hỗ trợ tích cực đưa lại topic để mọi người lại được hân hoan.

Trân trọng

Họp Phụ Huynh thì đơn giản thôi , cái quan trọng là các Bác có lên được vào hôm đó không thôi

Bác Chủ nào muốn đón cún ngày 28-8 thì có thể liên lạc với Bác Cuheu, Bác Cuheu sẽ đón tận nhà rồi lên nhà em họp mặt luôn thể

Em gọi anh Phamhuyhoang để anh ấy giải quyết vụ này cho nhé ,chắc do lầm lẫn gì đó thôi .
em gọi rồi chắc vẫn chưa khôi phục được :((

Hung.tinhyeu

Active Member
Thảo nào mấy hôm nay cứ hắt xì hơi hoài, cứ nghĩ là do thời tiết, giờ vào đây mới biết là các bác nhắc đến tên cúng cơm của em. Các bác dự định đi mấy giờ nhỉ, em tính là khoảng từ 8h đến 8h30 là em có mặt ở bến xe Lương Yên. Nếu các bác mà có xe của gia đình thì hú cho em một tiếng nhé để em còn biết mà chuẩn bị quân tư trang.

CuHeu

Member
Thảo nào mấy hôm nay cứ hắt xì hơi hoài, cứ nghĩ là do thời tiết, giờ vào đây mới biết là các bác nhắc đến tên cúng cơm của em. Các bác dự định đi mấy giờ nhỉ, em tính là khoảng từ 8h đến 8h30 là em có mặt ở bến xe Lương Yên. Nếu các bác mà có xe của gia đình thì hú cho em một tiếng nhé để em còn biết mà chuẩn bị quân tư trang.
Em có số của Bác rùi, chủ nhật em hú, Bác chú ý nhé

Hung.tinhyeu

Active Member
Em có số của Bác rùi, chủ nhật em hú, Bác chú ý nhé
Nhất trí như bản kẽm, đảm bảo sau 2 phút là có mặt nhằm hướng quốc lộ 1A thẵng tiến. Lâu lắm rồi mới có cơ hội về thăm lại chốn xưa.

Mit2011

Member
Thấy các bác ào ào rủ nhau lên ngày 28-8 mà rốt ruột quá.. mình định ngày 1 hoặc 2/9 lên đón .. nghỉ lễ ở nhà cho cún quen nhà mới và hl vệ sinh. cũng sốt ruột lắm nhưng 29 lại đi công tác 2 ngày nên không đón về ngày 28 được..
Thôi đành chờ hôm nào phụ huynh off ở HN rồi mời Tùng Linh về vậy.
Tùng làm cái danh sách và số điện thoại các bậc phụ huỳnh đàn B rồi gửi vào inbox để ae có số liên lạc và giao lưu sau này nhé..

vanglai213

Active Member
Tình hình chủ nhật này bác Đạo có lên LS không nhỉ?
CHưa biết được bác à , nhà dạo này nhiều việc quá ,lên không có ai trông, nếu cố gắng thì đi được ngày mùng 1 vì ngày đó nghỉ lễ gia đình .

CuHeu

Member
Thấy các bác ào ào rủ nhau lên ngày 28-8 mà rốt ruột quá.. mình định ngày 1 hoặc 2/9 lên đón .. nghỉ lễ ở nhà cho cún quen nhà mới và hl vệ sinh. cũng sốt ruột lắm nhưng 29 lại đi công tác 2 ngày nên không đón về ngày 28 được..
Thôi đành chờ hôm nào phụ huynh off ở HN rồi mời Tùng Linh về vậy.
Tùng làm cái danh sách và số điện thoại các bậc phụ huỳnh đàn B rồi gửi vào inbox để ae có số liên lạc và giao lưu sau này nhé..
Em cũng định 1-2/9 lên đón cu cậu về nhưng sốt ruột quá, không thể trì hoãn sự sung sướng được. Hôm nọ, em còn định đón sơm hơn nhưng chủ Thớt dọa kinh quá nên không dám.
Phụ huynh Bel 0913272758

CuHeu

Member
CHưa biết được bác à , nhà dạo này nhiều việc quá ,lên không có ai trông, nếu cố gắng thì đi được ngày mùng 1 vì ngày đó nghỉ lễ gia đình .
Cố gắng đi hôm chủ nhật đi Bác ơi............................

CuHeu

Member
Nhất trí như bản kẽm, đảm bảo sau 2 phút là có mặt nhằm hướng quốc lộ 1A thẵng tiến. Lâu lắm rồi mới có cơ hội về thăm lại chốn xưa.
Buổi sáng hôm đó, em đón 1 cái Cộc, đưa đi LS sợ cháu nó mệt. Nên em gửi con Cộc ở nhà Bác có được không?