• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puppy Belgian Malinois nhà TùngLinh

CuHeu

Member
Cu Bel ở nhà mới

Chào chị, em mới về ạ

Tạo dạng chụp ảnh

Chơi với cậu chủ nhỏ

Dọa em Cộc đanh đá

Ôi mát quá

Bản lĩnh đàn ông

Bel lớn hơn nhiều so với trong clip. Sao tai của cún lại cụp dựng vậy bác chủ? Bác cập nhật tình hình sức khỏe, ăn uống của cún nữa cho mọi người được học tập. Phải rời xa đàn đầu tiên nên chắc cún sẽ buồn. Chúc bác chủ nuôi Bel tốt nha.<:p

CuHeu

Member
Bel lớn hơn nhiều so với trong clip. Sao tai của cún lại cụp dựng vậy bác chủ? Bác cập nhật tình hình sức khỏe, ăn uống của cún nữa cho mọi người được học tập. Phải rời xa đàn đầu tiên nên chắc cún sẽ buồn. Chúc bác chủ nuôi Bel tốt nha.<:p
Cu Bel nặng gần gấp đôi em Cộc 2 tháng tuổi. Cháu nó vẫn cánh cụp cánh xòe bác ạ.
Ngày đầu tiên xa đàn cu cậu rất buồn, nằm im một chỗ. Em tưởng cu cậu ốm nhưng thấy cu cậu ăn khỏe nên không lo nữa. Em cho cháu nó ăn 3 bát cháo thịt xay/3bữa/ngày, cu cậu vẫn con thòm thèm lắm, có vẻ như vẫn có thể làm được thêm 1 bát nữa nhưng em không dám cho ăn thêm.
Em cho cu cậu uống bù nước(orezon) theo lời dặn của bác HungTV

Tùng gia chủ đã kiểm tra tai của các cún chưa, có thời gian thì chụp vài kiểu nhé.
Tai cún không vấn đề gì chú ạ, bây giờ nhìn thì hơi khó nhưng lớn thêm chút nữa sẽ dõ hơn.

@ CuHeu: Bel tính khá trầm , không thích gây sự , ai động vào nó thì nó mới phản ứng tính cách rất giống Arika. Mong rằng sau này nó không quá hung dữ.
Đặc biệt rất thích nước, thấy nước là lao vào cào như điên rồi nằm bệt xuống.

nhìn Con GSD của Anh nhìn mặt thương thế, con đấy có vẻ rất tình cảm. 1 năm nữa thì nhà A lại con đàn cháu đống thôi :))

Mit2011

Member
Xin hẹn với Tung Linh, tôi và vợ chồng vanglai sẽ có mặt ở LS sáng mai (1/9).. anh em tôi sẽ đi sớm cho mát mẻ và về đến HN buổi trưa cho các cháu đỡ mệt. Chắc khoảng 8g30 đến 9g00 sẽ có mặt để đón 2 cháu về.. à quên 3 cháu chứ... thêm cháu Benlly nhà Pet_love nhờ đón hộ nữa...
Benly, Bean và Banny ngày mai sẽ về nhà mới.. nhờ Tùng chuẩn bị hộ cho các cháu đi ở riêng nhé, chắc sáng cho ăn tí tẹo thôi nhỉ...

Thế là có 3 bé cùng về HN một lúc. Đội ngũ hùng hậu quá; <:pcác cháu nó sẽ không cảm thấy buồn rồi.

Chúc anh Dũng, anh Vanglai và bà xã ngày mai lên Lạng Sơn vui vẻ. Hẹn gặp mọi người trưa mai. Cơ quan em nằm ở làng sinh viên HACINCO, đoạn cắt Lê Văn Lương và Hoàng Minh Giám anh ạ. Khi nào anh đến gần đó thì anh gọi em với anh nhé. Em cảm ơn anh Dũng giúp em đưa bé Bentley về HN.

Chắc chắn sẽ có clip và ảnh cập nhật tình hình của Bentley và hi vọng các chủ mới của các cháu cũng sẽ tạo topic riêng để anh em cùng nhau trao đổi kinh nghiệm.

Chúc cả nhà vui vẻ.

Pet_loverhn

minhcuong

Active Member
Các anh em có Malinois thu xếp thời gian, vài tháng nữa, cuối tuần ra công viên Thống Nhất vào sáng CN hàng tuần để huấn luyện nhé.

minhcuong,

vanglai213

Active Member
Thế là có 3 bé cùng về HN một lúc. Đội ngũ hùng hậu quá; <:pcác cháu nó sẽ không cảm thấy buồn rồi.

Chúc anh Dũng, anh Vanglai và bà xã ngày mai lên Lạng Sơn vui vẻ. Hẹn gặp mọi người trưa mai. Cơ quan em nằm ở làng sinh viên HACINCO, đoạn cắt Lê Văn Lương và Hoàng Minh Giám anh ạ. Khi nào anh đến gần đó thì anh gọi em với anh nhé. Em cảm ơn anh Dũng giúp em đưa bé Bentley về HN.

Chắc chắn sẽ có clip và ảnh cập nhật tình hình của Bentley và hi vọng các chủ mới của các cháu cũng sẽ tạo topic riêng để anh em cùng nhau trao đổi kinh nghiệm.

Chúc cả nhà vui vẻ.

Pet_loverhn
Ngay gần nhà mình ,có gì đến nơi thì gọi cho mìnhn nhé , hay anh dũng .

Mit2011

Member

Chúc cả nhà vui vẻ.

Pet_loverhn
Ối giời.. cái ông Pet_lovehn ơi, ông lôi tên cúng cơm của tôi ra thì còn gì là bí -sờ-mật với ai nữa.. tôi thích gọi tên Mít trên diễn đàn hơn.. nhỡ ai thù tôi.. cứ réo tên cúng cơm ra chửi thì chết
khoảng từ 12g-13g trưa mai, chuẩn bị ra ngã tư Khuất Duy Tiến-Lê Văn Lương đón Bently về nha.. nếu đi xe máy tốt nhất nên rủ thêm người nữa ôm em cho chắc ăn nhá.. thùng hộp cũng sẵn sàng nếu đón nàng về dinh bằng ôtô ... hôm nào họp phụ huynh tôi đòi ông tiền bia sau...

Ối giời.. cái ông Pet_lovehn ơi, ông lôi tên cúng cơm của tôi ra thì còn gì là bí -sờ-mật với ai nữa.. tôi thích gọi tên Mít trên diễn đàn hơn.. nhỡ ai thù tôi.. cứ réo tên cúng cơm ra chửi thì chết
khoảng từ 12g-13g trưa mai, chuẩn bị ra ngã tư Khuất Duy Tiến-Lê Văn Lương đón Bently về nha.. nếu đi xe máy tốt nhất nên rủ thêm người nữa ôm em cho chắc ăn nhá.. thùng hộp cũng sẵn sàng nếu đón nàng về dinh bằng ôtô ... hôm nào họp phụ huynh tôi đòi ông tiền bia sau...
Anh Mít à, tên anh giống tên anh trai em nên em gọi như vậy cho thân thiện, chứ không nghĩ là ai lại dám làm vậy đâu. Em đi xe máy thôi anh ạ, cả cơ quan em cũng đang mong Bentley vì ngày nào lên cơ quan em chẳng vào xem Mali và giới thiệu với mọi người. Giờ ai cũng biết đến loài chó thông minh của Bỉ rồi. Thậm chí có cô đồng nghiệp người nước CH Moldova còn đặt hàng là khi nào đón được Bentley nhớ phải để cô ấy chụp vài kiểu ảnh, thậm chí còn có sáng kiến khi huấn luyện áp dụng một kịch bản nào đó để khi trình diễn sẽ có ấn tượng nữa cơ.

Lúc nào bác gần đến nơi thì ới em cái nhá. Được hầu bia bác là hân hạnh của em. Hẹn gặp bác Mít và anh Vanglai ngày mai ạ. Chúc các bác ngủ ngon, ngày mai thượng lộ bình an.

Ngay gần nhà mình ,có gì đến nơi thì gọi cho mìnhn nhé , hay anh dũng .
Em hay đá bóng tại sân chỗ 17 Hoàng Minh Giám, thi thoảng em còn mang em Bob nhà em ra đấy nữa, sắp tới có Bentley thì chắc chắn sẽ xuất hiện thường xuyên tại sân. Nhà bác ở gần đó thì em được gặp bác nhiều nhiều rồi.

Thật lòng em rất muốn ngày mai lên LS cùng các bác, thăm gia đình Tùng và được tận mắt thấy Carla, Arika và Khan nhưng ko nghỉ làm được. Chắc chắn sẽ lên Mẹt một ngày gần nhất khi Bentley lớn chút. Tiện có các bác giúp đưa Bentley về thế này em cảm ơn các bác nhiều lắm. Rất mong điện thoại các bác ngày mai. :)

Mit2011

Member
Báo cáo các bác tình hình là sáng nay Bently (sô1), Bean (số 5) và Banny (số 6) đã về đến Hà nội an toàn, các bé chả say siếc gì cả về đến nhà vanglai là mỗi bé tặng gia chủ một bãi nước tiểu và tranh thủ ị tặng phụ huynh Banny 1 bãi to đùng.. đùa một chút rồi các bé chia tay nhau về nhà mới...

Và đây là một số hình ảnh Cu Bean nhà tôi về đến nhà mới

Làm quen với chuồng (chỉ là tạm 1-2 tháng đến khi quen vs sẽ được vào nằm trong nhà)

Làm quen với khay vệ sinh và thử luôn 1 phát

Bean và chị Bống, chị Bống chờ mãi.. suốt sáng gọi điện liên tục cho bố xem em về đến đâu rồi...

Trời nóng quá, chiếm tạm cái quạt dùng đỡ

Bean và anh Mít bắng nhắng

Các Bác chuẩn bị đón cún chu đáo thế này nhà TùngLinh vui lắm. Kiếm được Chủ có trách nhiệm yêu thương cún sau này đỡ phải lo lắng nhiều cho chúng nó. :) :) :). Đêm qua Cháu toàn ngủ mơ thấy Anh Khang và thằng Bel , hôm nay hỏi tình hình đi về đến nhà là chạy nhảy luôn, ăn uống tốt vậy là yên tâm lắm rồi. Sáng nay Cháu bắt đầu cho tập uống nước vì lũ nhóc hiện tại khồng thích uống nước, mà cho sữa thì lại uống, sắp tới về nhà Chủ mới sẽ biết uống nước . ( hôm qua thằng cu Bel khát nước mà không chịu uống nước , cho sữa mới uống)
----------
Hôm nay vào FB thấy Linh nhà Tùng Linh viết đoạn này cảm động quá, xin phép tác giả copy lại vào vietpet.
Chúc Bel và các bé khác khỏe và các bác chủ thật là yêu các bé, huấn luyện các bé đúng phương pháp nhé.
Tiêu đề của bài viết là :Tạm biệt Bự Bừ Bư nhé ;-(((
(Bự Bừ Bư là Bel đấy).
-------------
Bự Bừ Bư của chị về nhà mới r. khổ thân thằng bé , vẫn chưa đc 2 tháng tuổi , vẫn còn bú tí mẹ , vừa mới săm tai xong đã phải xa mẹ rồi. Thằng bé nằm trong làn rên ư ử thương lắm cơ. Buổi sáng cuối cùng còn ở nhà chị cho e bú ti mẹ nhiều hơn , chơi với e lâu hơn , chẳng biết e có biết là sắp phải xa mẹ xa anh chị k mà sáng hôm đó e chơi với anh chị nhiều hơn , quấn với chị nhiều hơn. THương e lắm. Chú Hùng bảo là đàn đầu tiên thì như vậy thôi đàn sau là khác ngay ý mà, Chú nghĩ vậy là chú sai rồi, đàn nào cháu cũng thế thôi. con nào cháu cũng thế thôi, đi về nhà mới là cháu lưu luyến lắm, thương lắm , nó còn bé tý mà... Cố lên Bự Bừ Bư của chị nhé, mẹ đẻ e ra sau cùng nhưng e bự nhất đàn, e lầm lì nhất đàn, e cũng ngoan nữa. E nào chị cũng thương nhưng e phải xa mẹ đầu tiên nên chị thương e nhất... Hãy nhớ chị nhé,Sau này có khi nào gặp lại e phải nhận ra chị đấy. Yêu Bự Bừ Bư của chị.
--------------

Báo cáo các bác tình hình là sáng nay Bently (sô1), Bean (số 5) và Banny (số 6) đã về đến Hà nội an toàn, các bé chả say siếc gì cả về đến nhà vanglai là mỗi bé tặng gia chủ một bãi nước tiểu và tranh thủ ị tặng phụ huynh Banny 1 bãi to đùng.. đùa một chút rồi các bé chia tay nhau về nhà mới...

Làm quen với chuồng (chỉ là tạm 1-2 tháng đến khi quen vs sẽ được vào nằm trong nhà)

Bean và chị Bống, chị Bống chờ mãi.. suốt sáng gọi điện liên tục cho bố xem em về đến đâu rồi...

--------
Hic, Bean's house bé xíu thế này thì chỉ 2 tuần nữa là chật rồi. Bạn Bean hay ăn chóng lớn nhé.

CuHeu

Member
Chúc Bel và các bé khác khỏe và các bác chủ thật là yêu các bé, huấn luyện các bé đúng phương pháp nhé.
Chị yên tâm em đã chuẩn bị kỹ lắm rồi. Đã chuẩn bị từ hồi có đàn A nhưng hồi đó chưa có điều kiện nên đàn này thì kỹ lắm rùi

Ảnh Chú Dũng chụp nhìn đẹp thế, trình độ chụp ảnh của cháu kém quá. Thằng cu số 5 nhìn khá đep trai. Nhìn Em bé có vẻ rất thích Bean, tin rằng Cu bean sẽ được hạnh phúc bên gia đình Chú :x

Các bác Chủ đã đón cún về chịu khó cập nhật tình hình các cháu nhé :D

Bentley_Malinois Puppy

Cả buổi sáng háo hức, mong được gặp nhanh Bentley và thế là 11h30 bác Mit và bác Vanglai đã về tới HN. Cảm ơn bác Mit và bác Vanglai đã đưa Bentley về giúp em. :)

Cập nhật báo cáo tình hình bé Bentley với Tùng Linh và cả nhà. Bentley về nhà lúc đầu khá mệt. Uống nước nhiều và nằm ngủ thở gấp. Sau khi ngủ dậy, hồi phục thì ăn hết bát thức ăn khô và uống thêm nước. Sản phẩm của cháu nó sau đó là đại và tiểu, đúng nơi quy định là ngoài sân. Em cũng đã làm riêng cho Bentley một chỗ để vệ sinh, kỹ thuật cũng đơn giản vì em để ngay ngoài sân.

Hình ảnh chỗ vệ sinh của Bentley.

Bentley với anh Bốp

Bentley với anh mèo nhị thể

Bentley solo

Bentley lúc đầu về gừ gừ dọa chị Míc, anh mèo và anh Bốp nhưng sau đó em đã cho các cháu nó thân thiện rồi. Giờ vui đùa với nhau, không khục khặc nữa.

Bentley đã được cho làm quen với xích và không quá khó khăn khi ra lệnh ngồi và cạnh. Mồi nhử huấn luyện hiện em dùng thức ăn khô dành cho cún bé. Chú ý thêm cả clicker, sẽ rất nhanh.

Bentley, chủ và cổ động viên hàng xóm

http://www.youtube.com/watch?v=1lh_PPzz04I

Hẹn gặp các bác trong vài tháng tới, nhưng vẫn cập nhật clip thường xuyên.

Chúc cả nhà vui vẻ.

Ảnh Chú Dũng chụp nhìn đẹp thế, trình độ chụp ảnh của cháu kém quá. Thằng cu số 5 nhìn khá đep trai. Nhìn Em bé có vẻ rất thích Bean, tin rằng Cu bean sẽ được hạnh phúc bên gia đình Chú :x

Các bác Chủ đã đón cún về chịu khó cập nhật tình hình các cháu nhé :D
Đúng là Bean rất đẹp trai, to hơn nhất trong 3 em về HN hôm nay. Đàn ông con trai có khác. Chúc bé mau ăn chóng lớn.

Cả buổi sáng háo hức, mong được gặp nhanh Bentley và thế là 11h30 bác Mit và bác Vanglai đã về tới HN. Cảm ơn bác Mit và bác Vanglai đã đưa Bentley về giúp em. :)

Cập nhật báo cáo tình hình bé Bentley với Tùng Linh và cả nhà. Bentley về nhà lúc đầu khá mệt. Uống nước nhiều và nằm ngủ thở gấp. Sau khi ngủ dậy, hồi phục thì ăn hết bát thức ăn khô và uống thêm nước. Sản phẩm của cháu nó sau đó là đại và tiểu, đúng nơi quy định là ngoài sân. Em cũng đã làm riêng cho Bentley một chỗ để vệ sinh, kỹ thuật cũng đơn giản vì em để ngay ngoài sân.

Hình ảnh chỗ vệ sinh của Bentley.

Bentley với anh Bốp

Bentley với anh mèo nhị thể

Bentley solo

Bentley lúc đầu về gừ gừ dọa chị Míc, anh mèo và anh Bốp nhưng sau đó em đã cho các cháu nó thân thiện rồi. Giờ vui đùa với nhau, không khục khặc nữa.

Bentley đã được cho làm quen với xích và không quá khó khăn khi ra lệnh ngồi và cạnh. Mồi nhử huấn luyện hiện em dùng thức ăn khô dành cho cún bé. Chú ý thêm cả clicker, sẽ rất nhanh.

Bentley, chủ và cổ động viên hàng xóm

http://www.youtube.com/watch?v=1lh_PPzz04I

Hẹn gặp các bác trong vài tháng tới, nhưng vẫn cập nhật clip thường xuyên.

Chúc cả nhà vui vẻ.
Bentley đâu có nhỏ lắm, thần kinh và sự nhanh nhẹn thuộc dạng khá tốt trong những con cái chỉ kém con số 4 còi nhất đàn thôi, bác dậy dỗ tốt là em tự hào lắm