• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Puppy Belgian Malinois nhà TùngLinh

con số 6 chẳng có gì nổi bật ngoài cái tham ăn , ăn thì nhanh xong phần của mình vẫn nhao nhao đòi ăn ,bác Đạo cứ chuẩn bị nồi cơm to đón bé nhé. Mà Vụ Malita Bác lưu ý giúp em nhé

CuHeu

Member
Đến bây giờ em số 4 nhỏ nhất đàn khá là hung hăng hôm nay đánh liền một lúc 2 thằng chạy té khói, trong đó có thằng số 11 to đầu nhất.
Cu Bel thấy con gái mà lại bé nhất đàn nên nhường thôi 8-x
@Chủ Thớt: Nhớ mua hộ cu Bel cái làn nhé :-*

Hung.tinhyeu

Active Member
Mua làn nhựa là việc của chủ thớt mỗi khi chủ thớt cho các cháu về nhà mới. Nên dặn chủ thớt cho các cháu ăn bữa tối ngày 27 / 08 bằng 1/2 các bữa thường ngày hoặc cho nhịn luôn bữa tối, sáng 28 / 08 chỉ cho uống chút sữa thôi để tránh tình trạng các cháu bị nôn khi vận chuyển.

CuHeu

Member
@Hung.TY: Nghe nói bác có mấy con Cộc đẹp lắm. Hôm nào cho em đến ngắm tí

Hung.tinhyeu

Active Member
@Hung.TY: Nghe nói bác có mấy con Cộc đẹp lắm. Hôm nào cho em đến ngắm tí
Thông cảm bạn ơi, mấy con cộc vện mình chuyển vào Đồng NaiTP HCM để anh em trong đó gây dựng phong trào rồi.

CuHeu

Member
Thông cảm bạn ơi, mấy con cộc vện mình chuyển vào Đồng NaiTP HCM để anh em trong đó gây dựng phong trào rồi.

Nhìn cu vện này mê quá. Tiếc quá, em đang định sang năm đến nhà bác để gả Cộc nhà em cho thăng cu vện này

Các Bác cứ coi thường phận nữ nhi nhà em , hôm này lên em đó Bác dám trêu chọc nó quá 5 phút đấy. Em nó bé nhỏ nhất đàn nhưng được vào tận trong Miền Nam đó, Hôm nay gọi cho Bác chủ bảo Bác Chủ đổi con to hơn Nhưng Bác đấy bảo "anh cần thần kinh của nó chứ không cần to ":))

Thôi đành chịu vậy,con ở xa quá thì lấy bố cũng được:x
Sang năm cho cháu nó sang Gia lâm chơi
Tình hình bác CuHeu có thừa em cộc nào thì để lại cho em 1 con với, kiếm 1 con về cho nó trông đàn gà

@ Chú Hungty: Hôm đó Chú cùng Bác CuHeu lên sớm 1 chút , để trưa Bác CuHeu con về Nghệ An , đường xa về tối thì khổ cho cún nhà cháu lắm ạ.

Trưa cún mới đi thì cháu sẽ cho cún ăn lúc sáng sớm ( ít thôi ) không đi đường bụng đói meo thì khổ nó, thần kinh Malinois rất tốt nên không sợ say xe, đi đường bác CuHeu cứ cầm cái túi phòng nó nôn ra, Bác cứ ôm vào lòng ý đừng để phụ xe nó đòi cho vào cốp xe nếu đi xe ngoài

CuHeu

Member
Các Bác cứ coi thường phận nữ nhi nhà em , hôm này lên em đó Bác dám trêu chọc nó quá 5 phút đấy. Em nó bé nhỏ nhất đàn nhưng được vào tận trong Miền Nam đó, Hôm nay gọi cho Bác chủ bảo Bác Chủ đổi con to hơn Nhưng Bác đấy bảo "anh cần thần kinh của nó chứ không cần to ":))
Tưởng vợ chồng quit rùi......, ai ngờ vẫn vào chọc ngoáy:D

Tưởng vợ chồng quit rùi......, ai ngờ vẫn vào chọc ngoáy:D
trời hôm nay cảm giác như là mùa thu , mà em lại rất thích mùa thu , dắt Chó đi dạo rất tuyệt đó Bác. Em đề nghị Bác mang cún về buổi tối dắt nó đi dạo nhé rất tốt cho thần kinh và mối quan hệ chủ tớ

CuHeu

Member
trời hôm nay cảm giác như là mùa thu , mà em lại rất thích mùa thu , dắt Chó đi dạo rất tuyệt đó Bác. Em đề nghị Bác mang cún về buổi tối dắt nó đi dạo nhé rất tốt cho thần kinh và mối quan hệ chủ tớ
Cũng muốn thế lắm. Nhưng em chỉ dạo trong nhà thui. Em sợ các đồng chí này lắm http://vnexpress.net/gl/phap-luat/2011/07/be-gai-5-tuoi-bi-ke-trom-cho-bat-lam-con-tin/
Không khéo đang đi dạo => xe máy vụt qua => mình cũng bị lôi đi luôn (có rất nhiều trường hợp ở quê em như thế nay rùi), em xợ nắm

CuHeu

Member
@ Chú Hungty: Hôm đó Chú cùng Bác CuHeu lên sớm 1 chút , để trưa Bác CuHeu con về Nghệ An , đường xa về tối thì khổ cho cún nhà cháu lắm ạ.
Trưa cún mới đi thì cháu sẽ cho cún ăn lúc sáng sớm ( ít thôi ) không đi đường bụng đói meo thì khổ nó, thần kinh Malinois rất tốt nên không sợ say xe, đi đường bác CuHeu cứ cầm cái túi phòng nó nôn ra, Bác cứ ôm vào lòng ý đừng để phụ xe nó đòi cho vào cốp xe nếu đi xe ngoài
@Chủ Thớt: Dạ em không đi xe ngoài đâu Bác ạ, em mua vé tàu rùi, nhưng đang sợ Nhà tàu nó không cho lên.
@HungTY: Khoảng 7h30 em đón Bác nhé. Xăm có lâu không bác? Thủ công hay máy ạ?
@All: Cả nhà hôm nay đi đâu vắng quá? Không thấy ai cả:)|:)|:)|

Hung.tinhyeu

Active Member
@Chủ Thớt: Dạ em không đi xe ngoài đâu Bác ạ, em mua vé tàu rùi, nhưng đang sợ Nhà tàu nó không cho lên.
Chào CUHIEU, 7h30 đón ở chỗ nào để mình còn biết và chủ động, còn chuyện xăm tai cho tụi cún thì cũng nhanh thôi, khoảng 120 phút / 1 cún x 11 cún = 1h xăm bằng công nghệ thủ công và kết hợp với hiện đại vì loại máy này là máy thuỷ lực chạy bằng cơm.

Buck

Member
11-9 tập trung đón cún

Bác cuheu có vẻ tích cực và sốt sắng bắt cún nhỉ? Bác ở đâu trong Nghệ An thế? Trước kia em ở Quỳ Hợp mấy năm liền...Nhớ cảm giác uống rượu với anh em Nghệ An, vẫn có chút gì đó rất là Lãng tử, pha chút Ngông :D:D:D

Tình hình được nghỉ mấy ngày lễ nhưng phải đưa vợ con về quê chơi, nên không bắt cún được vào dịp này. Bác nào đi bắt cún vào ngày Chủ Nhật 11-9 (ngày khủng bố nước Mỹ :D:D:D) thì anh em tập trung đi cùng nhau cho vui nhé...>:D<>:D<>:D<

CuHeu

Member
Chào CUHIEU, 7h30 đón ở chỗ nào để mình còn biết và chủ động, còn chuyện xăm tai cho tụi cún thì cũng nhanh thôi, khoảng 120 phút / 1 cún x 11 cún = 1h xăm bằng công nghệ thủ công và kết hợp với hiện đại vì loại máy này là máy thuỷ lực chạy bằng cơm.
Nhà Bác ở chỗ nào em đến chỗ đó thui
120 phút / 1 cún x 11 cún = @-)@-)@-) thế này thì tốn cơm lắm Bác ui

CuHeu

Member
Bác cuheu có vẻ tích cực và sốt sắng bắt cún nhỉ? Bác ở đâu trong Nghệ An thế?
Tình hình được nghỉ mấy ngày lễ nhưng phải đưa vợ con về quê chơi, nên không bắt cún được vào dịp này. Bác nào đi bắt cún vào ngày Chủ Nhật 11-9 (ngày khủng bố nước Mỹ :D:D:D) thì anh em tập trung đi cùng nhau cho vui nhé...>:D<>:D<>:D<
Em đã sướng trong người thì không thể trì hoãn được. Em định tuần sau mới đi nhưng mấy ngày nghỉ phải đưa vợ con đi chơi, mà đợi đến 11/9 thi không thể chịu được nên.........
Khi nào có dịp vô Nghệ an thi ới cho cho em, giao lưu tí 0913272758
TB: Suýt nữa thì em lấy nick Bác đặt cho con cún nhà em,nhưng em sợ nó đi mất nên.......

CuHeu

Member
Chuồng cho cu Bel và Cộc trong nhưng ngày đầu làm quen nhà mới, thành quả lao động của em CN tuần trước và sáng hôm nay