• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

Gemma

Active Member
Bác Kieumailc đãi mọi người chuyến du lịch Trung Quốc với cả món vịt quay Bắc Kinh hoành tráng quá :drooling::-bd Em chưa đi du lịch Trung Quốc, nhưng đã được nếm món vịt quay Bắc Kinh tại... Sè Goòng vài lần với giá... cắt cổ :(:))) Cảm ơn bác Kieumailc đãi món này thêm lần nữa... miễn phí :)):))

kieumailc

Active Member
Bác Kieumailc đãi mọi người chuyến du lịch Trung Quốc với cả món vịt quay Bắc Kinh hoành tráng quá :drooling::-bd Em chưa đi du lịch Trung Quốc, nhưng đã được nếm món vịt quay Bắc Kinh tại... Sè Goòng vài lần với giá... cắt cổ :(:))) Cảm ơn bác Kieumailc đãi món này thêm lần nữa... miễn phí :)):))
Khà khà ! Vịt quay ở SG Đồng bào cũng ăn rồi nhưng .....
ở china ngoài vịt quay BK vẫn còn một số nơi cũng có tiếng nhưng..... vit quay BK vẫn:-bd:-bd:-bd

Gemma

Active Member
Mây nước hữu tình đẹp quá nhẩy! Có thấy Hòa Thân ở đới không? :D:p

Gemma

Active Member
Daklak tiếp theo

Em leo lên núi rất nhiều lần nên sẽ đãi các bác ở đây tour Daklak nhiều tập ạ! :):angel:

Nhìn từ đỉnh đồi biệt điện Bảo Đại

Biệt điện của vua Bảo Đại trên đỉnh đồi ở huyện Lăk - Daklak

Gốc sứ cổ thụ trồng từ gần trăm năm trước

Nhà sàn ven hồ Lăk

Chuông gió của người miền cao ở khu resort Hồ Lăk

Gemma

Active Member
Chuyến này cả nhà được bác Kieumailc đãi đi Trung Quốc miễn phí rồi, đã con mắt quá! :love struck::-bd

kieumailc

Active Member
Chuyến này cả nhà được bác Kieumailc đãi đi Trung Quốc miễn phí rồi, đã con mắt quá! :love struck::-bd
Bác lại khen MÁT Đồng bào rồi:((

Thôi ĐB về quê Dương Quý phi vậy.

kieumailc

Active Member
Núi mây thưa thớt hoa rực rỡ bên bờ,
Nghe nói đây là quê sinh đẻ của Dương Phi.
Chỉ tại triều đình như tuồng phỗng đá,
Khiến xui ngàn năm cứ đổ tội sắc nghiêng thành.
Trong cung Nam buồn cỏ bồng mọc khắp lối,
Vắng vẻ Tây giao, gò đống phẳng bằng.
Phấn lạt hương phai biết tìm đâu,
Dưới thành gió đông gợi nhiều cảm thương.

Gemma

Active Member
Nàng Dương Quý Phi này ngỗ ngược quá thể! Ai lại phơi ngồng ngỗng ra giữa trời nắng thế kia! Bảo sao mà chẳng lấy cả ông bố lẫn ông con cơ chứ :-$:-@:nailbitting::rolling eyes:

kimtiem

Chuyên gia thú y
Không thấy ai cập nhật topic này, mình lại mời mọi người du lịch bãi biển miền Trung một chuyến. Biển Quy Nhơn thấp thoáng hiện trong những vần thơ những năm tháng cuối đời của nhà thơ tài hoa yểu mệnh Hàn Mặc Tử. Mời mọi người cùng trở về miền Trung nắng gió, cùng lắng nghe gió và sóng ru ngày đời bên nơi yên nghỉ của thi nhân… ;;):day dreaming::angel:

Biển Quy Nhơn, nơi thi nhân Hàn Mặc Tử từng dạo bước vãn cảnh

Cám ơn Gemma đã cho tôi nhớ lại 1 thời phiêu lãng, nơi ghi nhiều ... " dấu chân kỷ niệm". Cuối năm 2010 may mắn trở lại, cũng nơi này (bãi tắm ...trật chân) có tấm hình rất đẹp, chụp vào buổi tối, ánh đèn cầu Nhơn Hội và bán đảo Phương Mai... tuyệt vời nhưng tìm mãi chẳng thấy, xin được góp vài câu thơ tưởng nhớ nhà thơ tài hoa HMT.

Dốc vẫn nghiêng theo triền núi nhỏ.
Gió nhẹ xôn xao dệt nắng chiều.
Người đi mang tình theo viễn xứ.
Để AI chợt mãi nỗi dại khờ

:wel:

Gemma

Active Member
Không thấy ai cập nhật topic này, mình lại mời mọi người du lịch bãi biển miền Trung một chuyến. Biển Quy Nhơn thấp thoáng hiện trong những vần thơ những năm tháng cuối đời của nhà thơ tài hoa yểu mệnh Hàn Mặc Tử. Mời mọi người cùng trở về miền Trung nắng gió, cùng lắng nghe gió và sóng ru ngày đời bên nơi yên nghỉ của thi nhân… ;;):day dreaming::angel:

Biển Quy Nhơn, nơi thi nhân Hàn Mặc Tử từng dạo bước vãn cảnh

Cám ơn Gemma đã cho tôi nhớ lại 1 thời phiêu lãng, nơi ghi nhiều ... " dấu chân kỷ niệm". Cuối năm 2010 may mắn trở lại, cũng nơi này (bãi tắm ...trật chân) có tấm hình rất đẹp, chụp vào buổi tối, ánh đèn cầu Nhơn Hội và bán đảo Phương Mai... tuyệt vời nhưng tìm mãi chẳng thấy, xin được góp vài câu thơ tưởng nhớ nhà thơ tài hoa HMT.

Dốc vẫn nghiêng theo triền núi nhỏ.
Gió nhẹ xôn xao dệt nắng chiều.
Người đi mang tình theo viễn xứ.
Để AI chợt mãi nỗi dại khờ

:wel:
Cảm ơn bác đã họa thơ và đồng cảm với em về cảnh cũ người xưa ạ! Em có ghé ra biển Quy Nhơn vài lần, có khi chỉ để một mình lang thang trên bãi cát nghe sóng biển dào dạt vọng về và no nê những đêm cô độc nghe biển hát trong khách sạn sát bãi biển... Nhưng tiếc là chưa ứng khẩu thành thơ được bài nào như bác. Chắc là hẹn biển Quy Nhơn ngày trở lại... :praying::love struck:

Gemma

Active Member
Cái này là tuyết rơi ở Sapa hở bác? Khi nào phải đi ngắm tuyết rơi miền cao ngoài Bắc trước khi có cơ hội ngắm tuyết rơi ở trời Tây chứ hỉ! :praying::love struck:>:D<

kieumailc

Active Member
Cái này là tuyết rơi ở Sapa hở bác? Khi nào phải đi ngắm tuyết rơi miền cao ngoài Bắc trước khi có cơ hội ngắm tuyết rơi ở trời Tây chứ hỉ! :praying::love struck:>:D<
ở Việt nam có băng thì thường xuyên, nhưng... xem tuyết thì không phải lúc nào cũng sẵn, cũng chính vì vậy vừa rồi nghe báo có tuyết em xin cho hai bé nghỉ học cả ngày để lên sapa, cùng bác liên sapa đi xem tuyết.
còn xem ở trời tây khi nào bác đi chẳng được, mà cứ j trời tây, sang ngay B Kinh có liền:))

Gemma

Active Member
Thế bác post vài cái hình tuyết ở Bắc Kinh cho em nghía tí nào, đỡ tốn xiền sang đấy chỉ để mỗi chuyện ngắm tí tuyết rồi đi về $-):(:)))