• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Photography & Travel

bichdiep

Member
Ôi, từ hôm trước đến h em thất lễ quá, toàn xưng hô tớ với bạn với chị. Chị bỏ qua cho em nha. Giờ em mới biết đến topic này của chị. Tham gia VP đã lâu nhưng giờ em mới chú ý đến mục này đó :D. Em chụp hình chưa lâu, mới khoảng đầu năm nay mới quan tâm, có gì mong chị chỉ bảo thêm cho em nhé. Em cũng có vài tấm chụp ngoại cảnh. Không đẹp nên em mong được cả nhà chỉ giáo thêm ạ.

Nhà em đi thăm bờ hồ ạ:

Cái này ở Ba vì:

Có mấy cái hoa lá cỏ cho thêm cho xôm :) Chút nắng Sài Gòn

Kẻ đắp chăn bông kẻ lạnh lùng

Vũ khúc

Gemma

Active Member
Ớ, lâu quá mới thấy bác Kim Cương vào xóm nhà lá họa có mỗi bức hình, chẳng nói năng gì là sao? :waiting::thingking:

Gemma

Active Member
Ôi, từ hôm trước đến h em thất lễ quá, toàn xưng hô tớ với bạn với chị. Chị bỏ qua cho em nha. Giờ em mới biết đến topic này của chị. Tham gia VP đã lâu nhưng giờ em mới chú ý đến mục này đó :D. Em chụp hình chưa lâu, mới khoảng đầu năm nay mới quan tâm, có gì mong chị chỉ bảo thêm cho em nhé. Em cũng có vài tấm chụp ngoại cảnh. Không đẹp nên em mong được cả nhà chỉ giáo thêm ạ.

Nhà em đi thăm bờ hồ ạ:

Cái này ở Ba vì:

Có mấy cái hoa lá cỏ cho thêm cho xôm :) Chút nắng Sài Gòn

Kẻ đắp chăn bông kẻ lạnh lùng

Vũ khúc

Hi Bích Diệp, rất vui gặp bạn ở đây! Tình yêu nghệ thuật đâu có tuổi đâu chứ! >:D<

Hình ảnh bạn chụp bố cục khá chuẩn. và tựa đặt cho hình cũng rất ý nghĩa. Mình thích nhất bức Hồ Gươm, bạn chọn những cành cây khẳng khiu với những lộc non đỏ rực tương phản với màu cành cây đen sẫm cũng như dáng cành vẽ nên những đường nét rất thơ. Nhưng có vẻ tiền cảnh lại hóa thành chủ đề chính chứ không còn là tiền cảnh nữa, còn tháp Rùa phía sau được bố cục vào điểm mạnh của chủ đề chính nhưng lại trở thành cái nền xóa phông làm nổi bật tiền cảnh lên. Nếu chọn chủ đề chính là những cành lá lòa xòa phía trước thì bức ảnh rất đẹp, trông cứ như bức họa ấy! :-bd:love struck:

Gemma

Active Member
Góc nhà quê tôi................................

Nhóc con đắm đuối............................

Ối, em sót mất góc ảnh này của bác! Cả góc nhà quê lẫn cún cưng đều đẹp thế! :kiss::love struck:>:D<

KimCuong

Active Member
Ớ, lâu quá mới thấy bác Kim Cương vào xóm nhà lá họa có mỗi bức hình, chẳng nói năng gì là sao? :waiting::thingking:
Độ dày việc nhà việc nước lu bù nên cũng ít sờ mó tới em nó bác à, chỉ thỉnh thoảng nhớ quá lôi em nó trong tủ sấy ra hành hạ thôi bác ơi. Mong bác thông cảm! ;) :D

Thôi thì tiện tay gửi thêm chút xíu hoa lá cành. Hihihi :wel:

# 1.

# 2.

# 3.

# 4.

bichdiep

Member
Xin góp chút lửa cho gió lạnh bất thường ở Hà Nội bớt hanh hao, cho dù ngọn lửa đó chỉ còn hiu hắt trước gió

Úa tàn

Chông chênh

Níu kéo

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ.​

bichdiep

Member
Top này sắp chuyển thành photography & flowers in my travel rồi :)
Cho em hỏi mod là bức thứ 3 là hoa gì thế bác?

iemmap

Member
Em cũng góp vui 1 chút vào topic của chị Gemma.

Tràng An (quê em ^^)

Rặng tre sau nhà