• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phóng sự: Sapa sương phủ

TaiVenh

Active Member
Báo cáo với các bác hôm họp MOD và BCN off line vừa rồi anh em đã thảo luận sơ bộ về kế hoạch Sapa+LaiChau hậu Tết rồi ạ.

Tinh thần thì sẽ lên thăm các bác vào nửa cuối của tháng 2 (Dương lịch), khoảng 4-5 ngày. Thành phần thì sẽ có khoảng 5-7 đồng chí ạ. Các bác cứ ăn Tết nghỉ ngơi thoải mái, sau đó ta làm cuộc giao lưu đầu Xuân cho nó máu hehe.

@bác haitrieu: Mấy hôm ko thấy các bác Lai Châu đâu, cứ tưởng các bác rét quá nên nghỉ Tết sớm ạ hehee...

hê hê em vừa đi HN lên chứng tỏ HN còn lạnh hơn Lai Châu nhiều lắm. Em gặp rét HN chỗ nào cũng sun lại .... hi hi. đi chỉ được 1ngày thôi nên không có dịp giao lưu với các bác. Thế có khi ở HN rét thế phải nghỉ sớm mới phải chứ ạ.

ashita

Dịch giả Vietpet
Sapa hiện có tuyết và băng giá. ko biết chó mèo trên đó thế nào hở các bác??????? hi vọng chúng vẫn khỏe mạnh sau mùa đông khủng khiếp năm nay!!!!! ngồi trong nhà ở HN mà lạnh run lên nè T.T

KimCuong

Active Member
Sapa hiện có tuyết và băng giá. ko biết chó mèo trên đó thế nào hở các bác??????? hi vọng chúng vẫn khỏe mạnh sau mùa đông khủng khiếp năm nay!!!!! ngồi trong nhà ở HN mà lạnh run lên nè T.T
Tớ vừa ở Sapa về đến Lào Cai. Sapa rất lạnh, nhiều mù và mưa nhưng chẳng có tý tuyết nào cả. Tình hình chó mèo trên này cũng gần giống với Hà Nội, chó đã trưởng thành thì không ngại vì đã quen với khí hậu giá lạnh, còn chó nhỏ thì hơi vất vả. Mỗi nhà đều có lò sưởi cho cún. Nhà anh Tủng và anh Sơn Sapa mấy chú chó con cả ngày đều ngồi cạnh chậu than và lò sưởi chẳng đi đâu cả. Tớ ở trên này 1 ngày cũng không chịu nổi phải phi xuống Lào Cai gấp.
Không biết tình hình Hà Nội thế nào? Bác nào thông báo cho tôi biết nhé!!!

TaiVenh

Active Member
Báo cáo chú KC là HN mát hơn Lào Cai nhà chú nhiều, còn được khuyến mại thêm quả mưa rả rích nên cực phê.

Chú lên có gặp mặt anh em SP không? Có gì mới không chú?

KimCuong

Active Member
Báo cáo chú KC là HN mát hơn Lào Cai nhà chú nhiều, còn được khuyến mại thêm quả mưa rả rích nên cực phê.

Chú lên có gặp mặt anh em SP không? Có gì mới không chú?
Báo cáo Super Mod! Em lên Sapa không gặp anh em Sapa thì gặp ai nữa Mod ơi. Hehe. Lại một kỷ niệm khó quên, nhưng lần này Sapa đối với em còn nhiều gắn bó hơn nữa Mod ạ.

Rất nhiều cái mới, nhất là Vietpet Sapa mới được bổ sung một cục cưng rất độc nữa bác Tai vểnh vểnh ơi. hihi

các bác ơi. Sao đến hôm nay rồi mà không có tin tức gì nhỉ không ai lên thăm anh em lai châu sao. bác Taivenh với mấy bác khiếp rét rồi hả, ha ha. Anh em Lai Châu đang chờ dài cổ ra rồi

KimCuong

Active Member
các bác ơi. Sao đến hôm nay rồi mà không có tin tức gì nhỉ không ai lên thăm anh em lai châu sao. bác Taivenh với mấy bác khiếp rét rồi hả, ha ha. Anh em Lai Châu đang chờ dài cổ ra rồi
Báo cáo anh em Lai Châu! Hôm qua tôi vừa bắt liên lạc được với đồng chí TaiVenh, ông này cũng sợ cái rét Hà nội quá nên nhân dịp anh em bận bịu với cái Tết Mậu Tý tranh thủ trốn luôn. Ẩn dật ở đâu đó mấy ngày Tết nên mãi đến tối hôm qua tôi mới khai quật lên được. :D

Vừa rồi anh em Sapa cũng đã liên lạc theo dõi tình hình kế hoạch thế nào. Xin khất anh em sang tuần sẽ có trả lời về kế hoạch Tây Bắc tiến. :-bd

@ TaiVenh: Đề nghị bác bố trí công việc và có kế hoạch bàn bạc với anh em ngay. ^:)^

DavidHHH

Member
nhanh nhanh lên nào cái ông Vểnh kia ơi. Vụ Tây Bắc tiến lần này phải hoành tráng nhé.

Hơhơhơ... Bao giờ ông Cương bị "công an gia đình" bắt đi tù chan thân nhỉ?Ko có ông thì ai dẫn đường, mất vui nhỉ?... Theo em thì đầu tháng3 đi là hợp nhất. Ý kiến thế nào ông Cương nhỉ?

KimCuong

Active Member
@ levinhphong: Nhất trí, tớ sẽ cố gắng bám gót anh em. Sang tháng công việc cũng túi bụi nên sẽ cố gắng. Các bác xem thế nào, bàn bạc cụ thể nhé!

TaiVenh

Active Member
Có em đây ạ, gớm các bác nhắc làm em cứ cồn cào cả ruột gan. Đi BKK có 1 tuần mà ăn không dám ăn, chơi chả dám chơi, suốt ngày hầu vợ shopping.

Sau khi thảo luận sơ bộ với anh em VP_HN thì bọn em có ý kiến thế này ạ

Thời gian: Tối thứ 4 (27/2) nhảy tàu lên Lào Cai - sáng t2 (3/3) về tới HN. Như vậy các bác sẽ phải báo nghỉ thứ 5 và thứ 6.

Chương trình trên Lao Cai và Lai Châu thì sẽ do anh em VP_Tây Bắc bố trí ạ. Bọn em sẽ chỉ đâu đánh đó thôi.

Mục đích: Truy tìm H'mong cộc và giao lưu với anh em Tây Bắc.

Thành phần đoàn thì theo em đi in ít thôi cho nó cơ động. Đi đông mệt lắm.

HN chờ ý kiến Tây Bắc nhé (cụ thể đầu mối là ông Liên và ông Hmong, haitrieu)

liensapa

Member
Về thời gian, thành phần cụ thể AE VP HN chủ động.
VP Tây bắc đón đoàn tại ga LC sáng 28/2. Ăn sáng sau đó thăm quan TP LC đến 10h lên sapa...
Chiều săn MC tại 1 bản H'Mông( thôn suối hò ). Tối... Sáng 29/2 săn tại xã Tả van ( H'Mông,giáy,dao đỏ). Chiều sang Lai châu.Tối...Tiếp do AE LC thu sếp
ngày 1/3 về Văn bàn để KC thể hiện

Vladavia

Member
Về thời gian, thành phần cụ thể AE VP HN chủ động.
VP Tây bắc đón đoàn tại ga LC sáng 28/2. Ăn sáng sau đó thăm quan TP LC đến 10h lên sapa...
Chiều săn MC tại 1 bản H'Mông( thôn suối hò ). Tối... Sáng 29/2 săn tại xã Tả van ( H'Mông,giáy,dao đỏ). Chiều sang Lai châu.Tối...Tiếp do AE LC thu sếp
ngày 1/3 về Văn bàn để KC thể hiện
Em là em mơ hồ mấy cái in đậm ấy lắm. ;;);;);;) Ban ngày săn MC thế ban đêm có săn gì nữa không hả các bác?

DavidHHH

Member
Cái đó còn tuỳ từng người mà chú. Kiểu này hoành tráng đây. Nhưng em sợ đi thế là nghỉ 3 ngày đấy các bác ạ.

KimCuong

Active Member
Em thế nào cũng được, 3 ngày hay 4 ngày cũng ok. Các bác cho lịch trình và kế hoạch chuẩn chuẩn để anh em ta thống nhất thực thi đi.

TaiVenh

Active Member
Chú LVP chả đọc kỹ gì cả, anh viết nhầm là thứ 3, chứ ngày 3/3 chính xác là thứ 2. đi tối thứ 4 thì nghỉ mấy ngày nhỉ?